[Funland] Có cụ nào đã/đang làm ở Vingroup/Vincom không ạ?

godman4778

Xe tải
Em thì chỉ nói chỗ nào em nhìn thấy thôi :))
Em có chứ, TTTM của Vin thì toàn em cấp chứ ai :D
Bên em là chuyên mảng thiết bị điện chiếu sáng, và công tác ổ cắm
Nói chung tất cả các công trình của Vin thì đều có mặt bọn em hết :D kể cả mấy cột đèn ngoài đường :))
Thế nếu e đậu vô Vincom thì e vs cụ chắc phải gặp nhau dài rồi :D
Làm quen cf trà đá các kiểu để cụ ei :D

quangkiu

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế nếu e đậu vô Vincom thì e vs cụ chắc phải gặp nhau dài rồi :D
Làm quen cf trà đá các kiểu để cụ ei :D
Làm quen cf trà đá thì em sẵn sàng thôi
nhưng mà trong công việc thì em không mong gặp cụ lắm :))
tại vì bên em cấp vật tư nên chỉ hay gặp ban quản lý, ban đấu thầu các thứ khi đang thi công :)
chứ cụ là quản lý TTTM thì là sau khi đã đi vào hoạt động rồi cụ mới về đó làm việc, mà nếu em hay gặp cụ thì chỉ có bảo hành, cái đó em không khoái lắm =))=))=))

cityman.vn

Xe hơi
Vin lương cao lắm hả các cụ :3 :3 Thấy bên đó toàn cà vạt, nữ thì xinh xắn ra almaz ăn cơm

Long NVL

Xe hơi
Cụ làm ở nước ngoài sao ko tìm tập đoàn nước ngoài ở việt nam mà thử sức ạ

godman4778

Xe tải
Làm quen cf trà đá thì em sẵn sàng thôi
nhưng mà trong công việc thì em không mong gặp cụ lắm :))
tại vì bên em cấp vật tư nên chỉ hay gặp ban quản lý, ban đấu thầu các thứ khi đang thi công :)
chứ cụ là quản lý TTTM thì là sau khi đã đi vào hoạt động rồi cụ mới về đó làm việc, mà nếu em hay gặp cụ thì chỉ có bảo hành, cái đó em không khoái lắm =))=))=))
Hị hị, vậy là cụ ngại khoản hậu mãi nhé :)) e report lại :))

quangkiu

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hị hị, vậy là cụ ngại khoản hậu mãi nhé :)) e report lại :))
em nói là em không khoái chứ không phải là ngại nhé =))
nói vui cụ chứ có ai lại khoái khi đi bảo hành hàng của mình đâu cụ, vừa mất chi phí lại còn ảnh hưởng uy tín :D

xinchaodongchi

Xe tăng
E nghr bảo áp lực lắm, nhưng cái này e chịu dc. Chỉ lsf ko biết chế độ đãi ngộ thế nào vs môi trường có tiêu cực như các cty nhà nước ko
Mt cty nn tiêu cực cụ thể thế nào ạ. Cụ mà ko có dc ví dụ cụ thể, cũng chỉ phiên phiến nghe kể lại thì ko nên về.

godman4778

Xe tải
Mt cty nn tiêu cực cụ thể thế nào ạ. Cụ mà ko có dc ví dụ cụ thể, cũng chỉ phiên phiến nghe kể lại thì ko nên về.
E có nghe kể đâu ạ, bố mẹ e làm cho 2 cty nn đây cụ ạ. 2 cụ định hướng e đi du học rồi làm ở nước ngoài đấy chứ :) nói chung e lập thớt để hỏi thăm về cty cụ Vượng (cụ tỉ là Vincom) chuyện cty nn nó ntn e ko bàn đến ạ :)

xinchaodongchi

Xe tăng
E có nghe kể đâu ạ, bố mẹ e làm cho 2 cty nn đây cụ ạ. 2 cụ định hướng e đi du học rồi làm ở nước ngoài đấy chứ :) nói chung e lập thớt để hỏi thăm về cty cụ Vượng (cụ tỉ là Vincom) chuyện cty nn nó ntn e ko bàn đến ạ :)
E đọc hết 7 trang r. E nghĩ cụ còn non & xanh lắm, vì vin với viettel ở vn thì là phát xít, chứ ko phải tư bản cấp cao như cty nhật mỹ

Nếu cụ làm cho đài loan hoặc hàn xẻng thì về cũng dc. Vì e nghĩ bọn này cũng phát xít

Nhưng e thấy cụ hỏi về overtime với weekend thì e can :D. cụ ngây thơ quá. Ko làm dc mấy chỗ chết người ấy dc đâu

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Chào các cụ mợ, chả là em đang muốn nộp đơn vào nhà của bác Vượng, làm ở vị trí quản lý trung tâm thương mại. Em trước đây làm ở nước ngoài nhưng bây giờ tình hình khó khăn quá lại về nước. Em còn trẻ nên cũng ít kinh nghiệm làm quản lý ở thị trường VN, đặc biệt về vị trí này
Nhà em cũng ít quan hệ trong mảng ngành này, post lên hi vọng được các cụ mợ chia sẻ giúp, được miếng thông tin nào hay miếng đó.
Em cám ơn các cụ mợ, rượu em xin hầu đủ.
Đậu vào em sẽ cho các cụ mợ nhà mình các chương trình ưu đãi đặc biệt ở Vin :))
Trước em nhận thầu làm 3 cái biệt thự cho mấy Sếp ở đó. Chỗ lãi em mua cái xe 4b chạy rồi quay về chỗ cũ làm:bz:bz:bz:bz

svxd

Xe hơi
Nếu thế thì khuyên cụ nên tìm một cty nn ở VN mà làm, cũng có nh cty nn làm lâu dài ở VN mà.

godman4778

Xe tải
Tình hình là tuần sau e đi làm rồi. Lâu quá ko mở lại cái thớt này để trả lời các cụ.
Ko biết thế nào, e vẫn chưa deal lương :D

nha_que_goc

Xe hơi
Chúc Cụ chủ được như ý... Sau Cụ thiết kế mấy vụ khuyến mại cho anh em Of

30xx1631

Xe điện
cứ mạnh dạn đề xuất 10,000 $/tháng, làm thử 3 tháng ko thích thì nghỉ...