[Funland] Có cụ nào ở đây đầu tư chứng khoán không

lykai

Xe tăng
Hồi 2009 em vào 300tr, 1 năm sau tk còn đâu đó 6tr.
Chim sợ cành cong, từ đó em ko bao giờ dám bén mảng đến nữa. Đến bây giờ mặc dù thấy nhà nhà ăn đậm nhưng em vẫn ko dám vào nữa.

thichnhiutien

Xe tải
Cụ dùng viettelpay rồi vào nghịch tiếp. ( nhớ ra cửa hàng viettel định danh dể chuyểm tiền về ngân hàng free 100tr tháng . Sau đó tiềm cái savenow mà nghịch. ( hỏi nv viettel vụ savenow họ cũng ko rành) cụ nếu muốn thì ra viettel hỏi đinhk dánh cai viettelpay trước. Sau khi định danh xong thử chuyển tiền vào và chuyển ra vài ngàn cho yên tâm. Rồi. Hay chơi savenow. Cụ nên thử csrm giác với 100ngan thôi. 1 tuần sau lời lỗ thế nào rồi hãy quyết định. Em thì chơi lúc ở nhà chữa bệnh nên nghịch nó kỹ rồi nên rành
cái này của bọn nào hả cụ? có an toàn ko ạ, e cũng có ít vốn muốn đánh ck nhưng ko có tài như mợ chủ thớt nên muốn hỏi cụ cái này vì vietelpay e cài lâu rồi

thichnhiutien

Xe tải
À, vụ ngắn hạn iêm kể ở chên nó chỉ là một phần trong câu chuyện chứng khoán của iêm thui

Tiện iêm kể nốt vụ đầu tư trung hạn của iêm nhé

Hồi trước tết nguyên đán, iêm bán một cái nhà cầm tiền về định đi mua đào; thì cũng lại dịch dã nổi nên đi lại khó khăn, nên iêm quẳng hết vào chứng khoán.
Thế là hôm 11/1, iêm tặc lưỡi quẳng ào 2 tỷ rưỡi vào chiến luôn 5 triệu cổ con VST. Rồi mải mê ăn tết, và cũng là có ý định đầu tư dài hạn nên iêm cũng chả để ý nữa.
Hồi cuối tháng trước, iêm nhớ là ngày 24/10 bạn em nó bẩu mầy cho tau vay vài tỷ chơi chứng khoán. Iêm nghĩ thôi thì đầu tư dài hạn hay cho bạn vay cũng là đầu tư mối quan hệ dài hạn nên bán luôn cả 5 triệu con VST ấy đi, thu được có 27 tỷ, đưa hết cho đứa bạn nó vay.
cụ nói tiền tỉ như tiền trăm ngàn ý nhỉ, e tủi thân quá.
cho e xin 1 mã lâu dàiđi cụ ,e có nhõn 100 triệu thôi, mong nó lên 300 là mừng rơi nước mắt luôn

shiluo

Xe container
Nói thật là em không tin, cụ nào tin thì kệ ^^

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ dịch mông cho em ngồi ngắm xem có chú gà non tơ nào không ? Em không có xèng chơi vào ngồi hóng gió cùng các cụ :D
Cụ cứ làm vài mẫu đất. Rung đùi chờ bẫy gà...
Việc gì phải hóng món này cho mệt ;))

DonaldTrump79

Xe buýt
Ôi dồi chẳng là cuối tháng 7. Chồng em có em 70tr tập toẹ chơi chứng khoán vì ở nhà nghỉ dịch buồn quá. Mục đích của chồng em muốn em mở mang thêm kiến thức về kinh tế kiếm thêm tí tiền chợ búa rau củ cho gd. Ai dè đến hiện tại là hết tháng 11. Tài khoản đã nhân 5 lần là 350tr rồi. Chồng em thì sốc vì thấy vợ làm gì mà lãi ghê vậy. Em thì cũg thấy mình may mắn. Không biết ở đây có cụ nào cũg đánh chứng thắng thua chia sẻ kinh nghiệm cho em với. E thì chưa có ý định rời bỏ thị trường này vì đang lãi to. K biết có còn ăn đc lâu nữa không các cụ nhỉ
Ối rồi ôi mợ đã được cty ck nào mời về làm chiên da chưa vậy :D
Chứ chết mấy tháng mà X5 TK thế này thì lương phải vài chục K binden đấy không đùa đâu :))

ToyotaAltis9063

Xe điện
Cái này là em chạy xe ôm truyền thống hàng ngày thuê bọn nó chơi để dành cho f1 em đi du học( tswng trưởng là thống kế trong 1 tháng gấn nhất)

Cái này là của em làm quỹ đen để mua sổ đỏ cho thằng rể nếu f1 của em mũi càng ngày càng to giống em

Chỉ việc bỏ tiền ra còn lại bọn họ lo ko phải nhức đầu cảnh bảng số. Chỉ quan trọng là minh thích theo danh mục nào thôi
App này chắc giống kiểu Finhay đấy cụ nhỉ, đưa tiền cho nó đầu tư hộ.

matizvan2009

Xe ba gác
Ôi dồi chẳng là cuối tháng 7. Chồng em có em 70tr tập toẹ chơi chứng khoán vì ở nhà nghỉ dịch buồn quá. Mục đích của chồng em muốn em mở mang thêm kiến thức về kinh tế kiếm thêm tí tiền chợ búa rau củ cho gd. Ai dè đến hiện tại là hết tháng 11. Tài khoản đã nhân 5 lần là 350tr rồi. Chồng em thì sốc vì thấy vợ làm gì mà lãi ghê vậy. Em thì cũg thấy mình may mắn. Không biết ở đây có cụ nào cũg đánh chứng thắng thua chia sẻ kinh nghiệm cho em với. E thì chưa có ý định rời bỏ thị trường này vì đang lãi to. K biết có còn ăn đc lâu nữa không các cụ nhỉ
chồng mợ shock là đúng rồi, vì không đưa mợ 7 tỏi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Trên này e biết có mợ tóet và cụ Thặg Sơn tây. Toàn khoe lãi bằng lần...sợ lắm :P

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Mợ có thể truyền mấy miếng cho em tạo động lực được không ?, chứ em đi nhặt xu lẻ cực quá.

yendoilong

Xe hơi
mợ nên bán hết tài sản hiện có, vay tín dụng đen, kêu gọi họ hàng đầu tư CK đi. Chẳng mấy chốc là người giàu nhất nhì VN
Mấy ai kiên trì giữ 1 con như thế. Em thấy lãi ai cũng kêu to đến khi lỗ âm thầm chịu đựng. Nói chung nói sao biết thế. Em chơi từ thửa còn ở tầng 17 tòa nhà VCB.
E chơi kiên trì cầm đây

yendoilong

Xe hơi
Cảm ơn
Phim kể vể một sĩ quan của cơ quan tình báo trung ương Mỹ (CIA) bị chứng bệnh rối loạn lưỡng cực - Carrie Mathison

Phần 1 2 3 bên cạnh Carrie là Nicholas Brody - 1 xạ thủ trinh sát bắn tỉa của Thủy quân lục chiến Mỹ. Mathison đã tin rằng Brody, người bị Al Qaeda với người đứng đầu là Abu Nazir (hình tượng Osama Bin Laden) giam giữ như một tù binh chiến tranh đã bị “biến chất” - tẩy não bởi kẻ thù và là một mối gây họa cho Mỹ.. Nhưng sự việc không đơn giản như vậy
Phần 4 là về tình hình chiến sự ở Afganistan và Pakistan với sự xuất hiện của Haissam Haqqani - thủ lĩnh Taliban, Carrie nhận được tin tình báo giả => đánh bom ngôi làng 40 người thương vong ở Pakistan
Phần 5 về khủng bố bằng công nghệ sinh học ở Đức và Châu Âu
Phần 6 là về quá trình tranh cử của nữ tổng thống Elizabeth Keane (hình tượng của Hilary Clinton)
P5 P6 đánh dấu sự trở lại của Peter Quinn - người bên cạnh Carrie sau khi Brody ra đi.
Phần 7 là quá trình đấu đá chính trị nhằm lật đổ tổng thống Mĩ của Nga, Carrie hi sinh thân mình làm tù nhân của Nga để chứng minh trong sạch cho tổng thống
Phần 8 lại là 1 vòng xoay giống như phần 1, Carrie được quay trở lại Mĩ sau nỗ lực trao đổi tù nhân, nhưng người ta lại ko tin tưởng, nghĩ rằng Carrie cũng đã tiết lộ bí mật quốc gia giống như Brody ở phần 1, phần 8 kết thúc với buổi hòa đàm nhằm đi tới hòa bình giữa Mĩ và Taliban nhưng có điều không may xảy ra v...v...
Cuộc đời của Carrie là một chuỗi những sự kiện không thể lường trước, người xem không thể đoán đc tập sau như thế nào, lúc nào cũng hồi hộp, đấu tranh tư tưởng, đứng giữa tình cảm và lí trí.

Em đánh giá phim Homeland đứng vào hàng ngũ huyền thoại - đã từng xem Breaking bad, Better call saul, Peaky Blinders, Narcos, Prison break, Ozark v.v... không phim nào để lại cảm xúc lẫn lộn như Homeland !!!

Haqqani - thủ lĩnh Taliban

Abu Nazir và Brody

Carrie và Saul - người bạn, người thầy, người cha, sếp - luôn tin tưởng Carrie - cuối cùng bị Carrie phản bội, để... cứu nước Mĩ khỏi chiến tranh !!!

Nhân vật chính Carrie Mathison
Cháu cũng là phi công nhưng sắp nghỉ hiu
Nếu chất xe ngang nhau em chọn 2.0 2009 vì đi sẽ đầm chắc và bốc hơn 1.8, về tiện nghi thì giống nhau, cùng chìa cơ, điều hòa ko hàng ghế sau, chứ ko khác biệt hẳn như 2.0V bản 2010
Công nhận bài hịch của cụ Sherlocker hay! Hay thật sự ạ! :))
Cụ có bẩu em đi thỉnh thầy thì thực ra em có thỉnh và bá cáo cccm trên này rồi ợ :D
Mợ cho e xin danh mục e theo với.
Mợ thớt ăn 5 lần thì chắc phải thỉnh mợ ấy về làm chủ soái:)
Bái phục mợ chủ thớt. Em lãi loanh quanh 20 - 25% đã mừng rớt nước mắt 😅
mợ đc 350-70, thì các cụ mợ khác chia nhau ngánh cho cụ khoản lãi đó mà. quy luật là tiền không tăng thêm chỉ chảy từ túi người này sang người khác, mợ chơi tiếp có thể lại về mo đấy
Cơ hội ngàn năm 1 thủa mà mợ chủ vào có 70 triệu. Đáng lẽ phải vào 7 tỏi, thế là bây giờ có 35 tỏi rồi không? Chinh chiến hết năm sau nhẹ nhàng lên 100 tỏi thì thoải mái nghỉ ngơi, tự do tài chính ;))
mợ x5 tài khoản thì kinh dị quá, đợt cao điểm nhất em cũng chỉ x2 được thôi, giờ thì đang sắp lỗ :D
mà nếu vào từ năm ngoái thì x5 còn dễ hiểu, chứ vào tháng 7 năm nay x5 là quá giỏi. mợ mua con gì cho em học tập với.
Tàn cuộc mới biết ai còn ai mất. Chơi kiểu gì mà nhân 5 lần thế. Quá giỏi!
hic, em cũng tập tọe gần năm mà mất 30 % tài khoản. Mợ cho em theo học với.:((
Rút vốn ra trả cho chồng. Phần lãi coi như vốn mạo hiểm, nếu tiếp tục ăn thì lại rút vốn tiếp. Chứng khoán là cờ bạc hợp pháp: có lên voi, thì có xuống chó >:)
Cứ chơi tiếp đi ạ!
Nói chung nếuởđủ lâuở TTCK thì có cảm nhận tốt hơn.
Kể cả đến khi có cảm nhận tốt nhất thì vẫn có thể sai, hihi
Khi mà CK được đưa vào quán cà phê show hàng với thành tích lãi 500%/4 tháng thì cũng là lúc "hãy sợ hãi khi người khác tham lam" cmnr :))
Mợ chủ ib em xin 3 chữ cái với, em đang ở xa bờ lạnh quá :(
Em chả tin trừ khi show passview.
Chuẩn cụ nhỉ, buôn một đồng khác, buôn 1000 đồng khác. 70tr thì bảo mua vứt đấy ko quan tâm tăng giảm còn tin đc. Thử bỏ vài tỷ vào xem có tối ngày dán mắt vào bảng điện ko trừ khi công lực thật thâm hậu :D .
Cảm ơn các cụ. Giờ ngồi rảnh mới ngồi đọc comment của các cụ. E cũg là thực sự may mắn. Khi mới tham gia thị trường e đã có người hướng dẫn mua ôm dài hạn. Thời điểm mới bắt đầu em mua nlg, vos. Đến cuối tháng 9 e bán để mua dig rồi tất tay kể từ đó. Tài khoản nhân bằng lần vui lắm. Hồi mới tham gia e cũg vào đọc bài ở clb chứng khoán trên này. Tuy nhiên thấy mọi ng cứ mua mua bán bán không cùng quan điểm mua giữ chặt như mình nên k xem mấy

yendoilong

Xe hơi
Nhiều pha rung lắc tưởng rơi hết hàng. Thế rồi khi có ng hướng dẫn. Cho thông tin tìm hiểu. E mới thấy trời tại sao mình k b cái này sớm hơn. Ko hẳn là cờ bạc như mình từng nghĩ

yendoilong

Xe hơi
Em ôm dài hạn không f đánh lướt