[Funland] Có nên Mua BlackBerry Passport

casauking

Xe tăng
cụ nói vậy, e lại đánh đồng vơ đũa cả nắm phát, thế hoá ra cả lão Hn03 cũng oánh hàng như cụ quyenphuong ạh
Cả hn03 cũng hàng tq thôi có điều hn03 em nghĩ chọn hàng cẩn thận hơn, hàng chất lượng ổn hơn cụ ạ.
Vd như khi máy 97xx bị hỏng màn, bên quyền phương đổ ngay là khách hàng tì đè vào rồi còn bảo màn hãng làm kém nên bị chết màn (cái này là nói láo với khách hàng, màn bb nguyên bản mua từ nước ngoài chưa qua tay TQ dựng nó rất bền, dùng thoải mái ko có chuyện tì đè nhẹ là bị chết màn). Còn bên hn03 có thể họ xử lí khác.
Mua hàng là còn mua dịch vụ sau bán hàng nữa, cái này thì quyết định khá nhiều tới độ hài lòng của khách chứ giờ hàng ông nào đánh về cũng Tq cả thôi, cụ đừng nghĩ là giá sàn ssà bằng nhau mà có ông đánh hàng tq, có ông đánh đc thẳng từ âu mỹ về.

TueNhiScent

Xe hơi
Cả hn03 cũng hàng tq thôi có điều hn03 em nghĩ chọn hàng cẩn thận hơn, hàng chất lượng ổn hơn cụ ạ.
Vd như khi máy 97xx bị hỏng màn, bên quyền phương đổ ngay là khách hàng tì đè vào rồi còn bảo màn hãng làm kém nên bị chết màn. Còn bên hn03 có thể họ xử lí khác.
Mua hàng là còn mua dịch vụ sau bán hàng nữa, cái này thì quyết định khá nhiều tới độ hài lòng của khách chứ giờ hàng ông nào đánh về cũng Tq cả thôi, cụ đừng nghĩ là giá sàn ssà bằng nhau mà có ông đánh hàng tq, có ông đánh đc thẳng từ âu mỹ về.
trước e hay lấy máy chỗ lão Tuấn hn03
nhưng gần đây thấy hàng hoá cũng same same nhau, thế là sang lão quyền quyenphuong lấy 2 con 9900 dùng.
e chơi bb từ 2007, thời mà 8800 có giá 6-7trieu
đến giờ thấy bb chỗ hn03 vs quyenphuong cũng như nhau cả
có chăng cái khác là ở hậu mãi, tiếc rằng số e nó son nên chư dính con nào bị lỗi.

casauking

Xe tăng
trước e hay lấy máy chỗ lão Tuấn hn03
nhưng gần đây thấy hàng hoá cũng same same nhau, thế là sang lão quyền quyenphuong lấy 2 con 9900 dùng.
e chơi bb từ 2007, thời mà 8800 có giá 6-7trieu
đến giờ thấy bb chỗ hn03 vs quyenphuong cũng như nhau cả
có chăng cái khác là ở hậu mãi, tiếc rằng số e nó son nên chư dính con nào bị lỗi.
Chắc cụ nhớ nhầm, 2007 thời bb 8800 mới ra thì ít nhất phải trên chục củ. Hồi đó haTM hay bob bán mấy con 8700 fullbox bid ebay về cũng 5 6 củ rồi.

TueNhiScent

Xe hơi
Chắc cụ nhớ nhầm, 2007 thời bb 8800 mới ra thì ít nhất phải trên chục củ. Hồi đó haTM hay bob bán mấy con 8700 fullbox bid ebay về cũng 5 6 củ rồi.
hồi đó e trong sg, giá 6-7tr là hàng 2nd cụ ạh.

luu.vinh1982

Xe hơi
MỊa. Em đang tính làm cả cặp, vừa để dùng, vừa cất làm kỷ niệm. Em định lấy 1 em passport white và 1 silver. Em cần hàng chuẩn thì chắc chỉ mua hàng chính hãng hở các cụ?

casauking

Xe tăng
hồi đó e trong sg, giá 6-7tr là hàng 2nd cụ ạh.
Thế thì e ko rõ nguồn hàng thế nào nhưng năm 2007 con bb 8800 mới ra, năm 2008 bên bob hay haTM đánh con 8700 thẳng từ ebay mỹ về là bán ở mức 5 6tr một con. Giá cả đợt đó em nắm khá rõ do em ở UK đợt đó nên giá như HaTM hay bob bán khá đắt thì e hiểu vì nó hợp lí. Em nhớ ko nhầm giá 8800 mà 6 7tr thì phải cỡ năm 2008 là sớm nhất hoặc có thể 8800 khi đó chỗ cụ là đã đánh qua tàu rồi. Còn nếu xách tay trực tiếp từ mỹ về thì ko có giá rẻ như thế đâu cụ.

nguyenph

Xe tăng
Hix2. E hỏi các cụ về chức năng là chính, các cụ chém về nguồn gốc kinh quá :)). E Ko Bảo giờ Mua hàng sách chân đâu. Kn bị quả di động việt rồi, e cạch đến già.

Cụ nào dùng rồi chia sẻ in kỹ hơn về ưu nhược cái giúp e. Mấy cụ trên có đề cập nhưng sơ sài quá, chả lẽ vào tinh tế :)).

TueNhiScent

Xe hơi
Thế thì e ko rõ nguồn hàng thế nào nhưng năm 2007 con bb 8800 mới ra, năm 2008 bên bob hay haTM đánh con 8700 thẳng từ ebay mỹ về là bán ở mức 5 6tr một con. Giá cả đợt đó em nắm khá rõ do em ở UK đợt đó nên giá như HaTM hay bob bán khá đắt thì e hiểu vì nó hợp lí. Em nhớ ko nhầm giá 8800 mà 6 7tr thì phải cỡ năm 2008 là sớm nhất hoặc có thể 8800 khi đó chỗ cụ là đã đánh qua tàu rồi. Còn nếu xách tay trực tiếp từ mỹ về thì ko có giá rẻ như thế đâu cụ.
chính xác là t6/2007 cụ ạh, lúc đó e máu bb8800 và con Treo, mua dc Treo 2nd giá 4tr rồi, máu con bb8800 nữa.

quyenphuong216

Xe buýt
Lúc bán cho khách thì nói "xách tay pháp", Khách hỏi rát thì lòi ra "xách tay hong kong", giờ còn kiểu "phát hiện ra hàng dựng". TQ nó dựng thì vd hỏng chip wifi thì nó thay con chip wifi khác vào, vỏ xấu thì nó thay vỏ đẹp vào, đấy là gọi là dựng đó. Vậy những chuyện này khách hàng có thể phát hiện ko? Xin thưa là khách hangf ko phát hiện đc đâu nhé.

Cụ đừng có nói kiểu đầu nậu nhập cả container thì rẻ hơn đc nhé. Nếu đúng mua ở pháp, đánh cả container thì chỉ cần rẻ đến mức cụ bán ở VN với giá 6.5tr đã là đủ để dân tình đi mua ầm ầm rồi. Chả có chuyện rẻ hẳn đc xuống giá bán có hơn 5tr đâu nhé.
Cụ bảo hàng nhà mạng bán tháo, vậy cụ có dám đưa tên nhà mạng ra để em email hỏi nhà mạng không? Nói về chuyện minh bạch thông tin thì bọn tây nó minh bạch lắm. Nếu đúng có vụ bán tháo số lượng lớn bb nhaf mạng thì e email hỏi nó ko dám giấu e đâu.

Cụ càng thanh minh càng lòi ra yếu điểm thôi cụ ạ. Trên này rất nhiều ae lõi đời chơi bb rồi, ko phải ai cũng dễ chăn như người mới chơi đâu.
Xin lỗi cụ tôi bán hàng chưa bao h nói xách tay pháp nhé . Bất kỳ khách nào hỏi nguồn gốc tôi đều nói lấy từ tq , hk về . Tôi bán pp cho nhiều người còn lõi đời hơn cụ đấy , chẳng nhẽ người ta là gà còn cụ là cáo. Hiện tại chưa có bằng chứng nào nói tôi và các cửa hàng ở Việt Nam! Bán pp dựng thế nên cụ đừng ngồi đó mà gõ bàn phím , cụ thông thái cụ giỏi cụ đưa ra dẫn chứng đi, còn chuyện cụ mail hỏi nhà mạng thì cụ chưa đủ tuổi để hỏi đâu .

casauking

Xe tăng
chính xác là t6/2007 cụ ạh, lúc đó e máu bb8800 và con Treo, mua dc Treo 2nd giá 4tr rồi, máu con bb8800 nữa.
Vậy thì chắc là hồi đó là đã đánh qua tàu rồi cụ ạ. Vì hồi tháng 2/2007 thì 8800 mới được công bố bán ra, hàng 2nd hồi đó ở UK chỗ em là rẻ nhất cũng phải 200£ 1 con rồi.

quyenphuong216

Xe buýt
cụ nói vậy, e lại đánh đồng vơ đũa cả nắm phát, thế hoá ra cả lão Hn03 cũng oánh hàng như cụ quyenphuong ạh
Thưa luôn với cụ tất cả pp new fullbox kể cả phím pháp, phím qt , silver đang bán ở đều từ hk về hết

casauking

Xe tăng
Xin lỗi cụ tôi bán hàng chưa bao h nói xách tay pháp nhé . Bất kỳ khách nào hỏi nguồn gốc tôi đều nói lấy từ tq , hk về . Tôi bán pp cho nhiều người còn lõi đời hơn cụ đấy , chẳng nhẽ người ta là gà còn cụ là cáo. Hiện tại chưa có bằng chứng nào nói tôi và các cửa hàng ở Việt Nam! Bán pp dựng thế nên cụ đừng ngồi đó mà gõ bàn phím , cụ thông thái cụ giỏi cụ đưa ra dẫn chứng đi, còn chuyện cụ mail hỏi nhà mạng thì cụ chưa đủ tuổi để hỏi đâu .
Tôi cần minh bạch chuyện cụ bảo là hàng nhà mạng bán tháo ra 1 vài lô vậy cụ ngại gì ko đưa tên nhà mạng để tôi hỏi? Tôi ở UK đây và chuyện tôi hỏi thì tôi quá đủ tuổi để hỏi nhà mạng cụ nhé. Trên này ko thiếu người phản ánh hàng cụ bán chất lượng kém (97xx) và thái độ chăm sóc khách hàng bên cụ rất kém ở cái topic đợt trước bị xoá đâu. Ở đây mà ko nói ra thì mấy cụ ở mấy trang trước mua máy bên cụ chẳng bao h biết đc là mua máy xách tay từ TQ (hay gọi mỹ miều hơn là hong kong theo lời cụ) đâu nhỉ.

luongngoc

Xe tăng
Thưa luôn với cụ tất cả pp new fullbox kể cả phím pháp, phím qt , silver đang bán ở đều từ hk về hết
kinh doanh mà cụ, kệ họ đi, cụ có bán đắt đâu, hình như cụ khởi ngiệp ở hào nam ợ

quyenphuong216

Xe buýt
Tôi cần minh bạch chuyện cụ bảo là hàng nhà mạng bán tháo ra 1 vài lô vậy cụ ngại gì ko đưa tên nhà mạng để tôi hỏi? Tôi ở UK đây và chuyện tôi hỏi thì tôi quá đủ tuổi để hỏi nhà mạng cụ nhé. Trên này ko thiếu người phản ánh hàng cụ bán chất lượng kém (97xx) và thái độ chăm sóc khách hàng bên cụ rất kém ở cái topic đợt trước bị xoá đâu. Ở đây mà ko nói ra thì mấy cụ ở mấy trang trước mua máy bên cụ chẳng bao h biết đc là mua máy xách tay từ TQ (hay gọi mỹ miều hơn là hong kong theo lời cụ) đâu nhỉ.

Đây là máy pp nhà mạng orange . Còn tôi nói cụ nghe nghề bán hàng là làm dâu tr
ăm họ. Tôi có sai sót tôi nhận lỗi và tôi chân thành cảm ơn những ý kiến đóng góp của các cụ .

Grandtouring

Xe điện
Em là fan BB lâu năm, đã dùng qua hầu hết các đời BB, nhưng rồi, khi android ra đời thì em chia tay BB. Riêng Passport thì em đã mua 2 lần, một lần mua bản Silver năm 2015, bán sau 2 ngày, và vừa rồi mua BP của cụ quyenphuong216 vì thấy rẻ quá, rồi cũng bán sau 4 ngày. PP với em, không đáp ứng được sở thích đọc báo và mạng xã hội cũng như công việc của em, thế nên em chán.
Cảm nhận của em là hàng BP cụ quyenphuong216 bán là chuẩn đấy, cụ nào đã mua cứ yên tâm dùng đi. Cụ nào bảo em biết éo gì mà cảm nhận với nhận định thì em cũng chịu thôi, em chỉ là người chơi công nghệ và chấp nhận tốn tiền vì sở thích. Em có nick là ppc_hhvn bên tinhte.vn, cũng gọi là có chút đóng góp nho nhỏ cho anh em chơi BB bên đó.

Codochi3003

[Tịch thu bằng lái]
Hóa ra toàn lừa đảo à. E thấy còn chụp ảnh ở store Pháp mà. Giờ thật giả lẫn lộn. Em sợ mấy thương gia of lắm rồi

casauking

Xe tăng

casauking

Xe tăng

Đây là máy pp nhà mạng orange . Còn tôi nói cụ nghe nghề bán hàng là làm dâu tr
ăm họ. Tôi có sai sót tôi nhận lỗi và tôi chân thành cảm ơn những ý kiến đóng góp của các cụ .
Ok mạng orange pháp, hôm nay cuối tuần rồi bên đó ko làm việc, để đầu tuần sau tôi email hỏi rõ ràng bên đó là có hay không việc có lô hàng pp bán tháo giá rất rẻ không. Nếu cái topic này còn tồn tại đến t2 hoặc t3 tuần sau tôi sẽ update câu trả lời của họ lên cho mọi người xem.

BigBird15cm

Xe tải
Hàng phế Blackberry thì đâm đầu vào làm gì hả cụ?