Có nên mua Merc GLC 250 trả góp

Cadilac88

Xe tải
1 tháng vợ chồng cụ tiêu 110-40=70tr.khiếp thật :(

son88888

Xe đạp
Chơi đi cụ, thu nhập như cụ thì ko phải lăn tăn. Giảm chi chút là đc, nhà có, xe có, 2 vợ chồng xài 1 tháng 70 củ. trừ khi con cụ đi học trường điểm ko thì chắc cụ giảm đc thôi.

darkxt

Xe buýt
Hehe Dark xt lên senior associate nên lương cũng phải hơn trăm củ rồi. Đúng là hoàn cảnh quá giống
Hoá ra là anh ah :)) hôm qua ko để ý kỹ nickname :)) em sắp thất nghiệp rồi, đã xin nghỉ và đang làm nốt thủ tục để quit đầu tháng 6 đây, all reset to zero roài :))

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com

jack420

Đi bộ
Nếu như cụ chủ thì 4-5 năm nữa trong tay chỉ có nhà và cái xe ko tiết kiệm dc đồng nào hoặc rất ít ah. Còn tiền đi du lịch hàng năm hay trong 4-5 năm tới sinh thêm 1 baby nữa. Vợ cụ làm doanh nghiệp thì bt nhưng làm nhà nước biết đâu cần tiền bay chỗ nọ nhẩy chỗ kia nữa. Nếu quất thì phải giảm chi mạnh chứ ko theo e thấy khá bí.

Lâu thì cũng 5 năm là muốn đổi xe rồi, chả nhẽ lúc ấy cụ lại đi mua con glc đời 2021. Lúc ấy lại muốn lên đời GL ấy chứ :))) nhưng biết đâu 5 năm sau thu nhập cụ lại 500 củ 1 tháng :D

silver1

Xe điện
Quá liều chứ ko phải liều.
Cuộc đời lúc này bạn đang thăng, lúc trầm mong là ko đến nhưng nên cân nhắc kĩ. Số nợ bank 1.3t rất lớn, lo trả cực mệt chứ ko đ giản nghĩ vài năm là xong, mà nợ đòi từng tháng. Vay 500 thì ...

king00

Xe đạp
em cảm ơn chia sẻ của các cụ ạ.

Sở dĩ chi tiêu của vợ chồng em nhiều thế là do học phí và các khoản linh tinh của con em. Nội học phí của thằng ku đã ngốn của em 15tr/tháng rồi.

Thời điểm này, đối với gia đình em, là thời điểm khá tốt để mua xe vì trong vòng 2-3 năm đến tụi em không đi du lịch đâu cả, vì con em còn nhỏ (< 1 tuổi). Sau 3 năm thì em cũng trả gần hết rồi, lúc đấy muốn đi du lịch hay đầu tư gì cũng thoải mái hơn. Có điều đúng như bác nào nói là sẽ không tiết kiệm được đồng nào cả trong thời gian trả nợ, cái này em cũng có suy nghĩ đến và khi chấp nhận vay thì em cũng xác định thế.

Cơ mà em cảm thấy khá bằng lòng những cái em đang sỡ hữu nên giờ muốn đáp ứng cho cái sự sướng của bản thân ạ :D.

Hiện tại thì em đã gần như quyết là sẽ mua GLC cuối năm nay ạ. Cảm ơn các bác rất nhiều, và nếu không có gì thay đổi, hy vọng sẽ được giao lưu với hội Merc sớm.

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
hi hi
tầm này cụ đặt là đẹp đó, xe ký chờ quá nhiều nên một số màu bị quá tải, cuối năm nay mới giao được
cụ đặt bây giờ cuối năm lấy là vừa

30xx1631

Xe điện
Thích thì cứ mua thôi, có cái động lực mà phấn đấu, cần gì lăn tăn, giờ còn trẻ mà ko hưởng đi, đến khi lên lão rồi muốn tự lái cái xe cũng ko được. Cụ hỏi ở đây 5 người thì 10 í. Tóm lại là ký hợp đồng khẩn trương

msbnty-29

Xe tải
em cảm ơn chia sẻ của các cụ ạ.

Sở dĩ chi tiêu của vợ chồng em nhiều thế là do học phí và các khoản linh tinh của con em. Nội học phí của thằng ku đã ngốn của em 15tr/tháng rồi.

Thời điểm này, đối với gia đình em, là thời điểm khá tốt để mua xe vì trong vòng 2-3 năm đến tụi em không đi du lịch đâu cả, vì con em còn nhỏ (< 1 tuổi). Sau 3 năm thì em cũng trả gần hết rồi, lúc đấy muốn đi du lịch hay đầu tư gì cũng thoải mái hơn. Có điều đúng như bác nào nói là sẽ không tiết kiệm được đồng nào cả trong thời gian trả nợ, cái này em cũng có suy nghĩ đến và khi chấp nhận vay thì em cũng xác định thế.

Cơ mà em cảm thấy khá bằng lòng những cái em đang sỡ hữu nên giờ muốn đáp ứng cho cái sự sướng của bản thân ạ :D.

Hiện tại thì em đã gần như quyết là sẽ mua GLC cuối năm nay ạ. Cảm ơn các bác rất nhiều, và nếu không có gì thay đổi, hy vọng sẽ được giao lưu với hội Merc sớm.
Mua đi cụ ạh. Nếu tính phương án trả lãi từng tháng nhìn thì ghê. Nhưng cụ có món nào đập trả luôn, lương vợ và một phần lương cụ dành chi tieu cho gia đình. Phần lớn lương cụ dành tra mua xe. GLc cũng như GLK, ko quá tốn, cụ cứ đi 7 - 8 năm thì các yếu tố mất giá nọ kia chả còn quan trọng. Sở hữu nó cụ nghĩ gia đình đc an toàn bảo vệ, đây cungz là suv hạng nhỏ của Mer và có nhieu tính năng mà sedan ko có như 4matic, gầm cao...
Với base của cụ thì thu nhập tăng theo thời gian, cứ trả nhanh trong 1 năm đi, còn chút nợ thì giữ lại để đỡ bị phạt vì trả trước hạn.
Chạy mer và cụ yêu mer rồi kiếm cái xe khác vừa chạy vừa ức chế hại não lắm. Coi như thêm đôngk lực kiếm tiền.
Vay luôn các cụ nhà để trả trc sau đoa hoàn lại cho các cụ sau và sau này biếu thêm các cụ coi như các cụ giúp con cháu và gui tiết kiem lãi cao hơn ngân hàng

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Thích thì cứ mua thôi, có cái động lực mà phấn đấu, cần gì lăn tăn, giờ còn trẻ mà ko hưởng đi, đến khi lên lão rồi muốn tự lái cái xe cũng ko được. Cụ hỏi ở đây 5 người thì 10 í. Tóm lại là ký hợp đồng khẩn trương
cụ nói chuẩn đấy. nếu cụ nào cần kí hợp đồng thì ới em nhé :)) :))

maple_leaf

Xe điện
Nếu là em thì em đi xe Ford cũ, tiền gửi bank để mai mốt cho F1 du học. Năm ngoái em cần đổi xe 7 chỗ, em máu con Acura MDX lắm, chạy thử thấy thích định xuống tiền nhưng nghĩ lại xúc con Highlander. Em đi không nhiều, mỗi tháng chỉ 1000 km mà phải thêm gần 30K, để tiền đó đi du lịch cùng gia đình hay hơn. Mấy năm sau nếu dư dả hơn sẽ chơi xe xịn, chứ chạy xe sang mà vay thì mệt lắm.

who_am_i

Xe hơi
Khi em chưa có được thu nhập như cụ chủ, e cũng mạnh dạn vay 400tr để mua 1 chiêc xe cách đây 6 năm (giá xe 600tr), lúc ấy thu nhập của e tầm 20tr, hàng tháng trả gốc lãi hơn 10tr trong năm đầu, nghĩ cũng khủng hoảng luôn, nhưng công nhận khi bị dồn vào thế cùng mình lại càng nghĩ ra cơ hội kiếm $, 3 năm sau e trả được xe và mua thêm chiếc nữa tặng gấu. Với thu nhập như cụ chủ thì cứ thoải mái đi ạ

tranquoctoan

Xe tải
Chào mọi người,

Em hiện đang đi làm cho công ty nước ngoài, thu nhập 100tr/tháng, tổng thu nhập 2v/c tầm 110tr/1 tháng sau khi trừ chi phí sinh hoạt trong gia đình (1 vợ và 1 con) thì em dư ra tầm khoảng 40tr/tháng tiền nhàn rỗi. Vợ chồng em vừa trả hết nợ nhà và hiện không có khoản nợ nào khác. Tiết kiệm thì cũng tầm 200 triệu, không dư nhiều do vừa trả hết nợ nhà xong.

Hiện em đang chạy chiếc Focus Hatchback 2011 mua lại từ người quen được 3 năm và giờ có nhu cầu đổi sang CUV/SUV đi cho sướng :D. Em thấy GLC mới ra đẹp quá, mà em rất muốn lái và cảm nhận xe Đức nên đang cân nhắc cố lấy chiếc mới về đi.

Em có lăn tăn mấy khoản nhờ các anh tư vấn giúp:

1. Với số tiền có sẵn cộng với bán xe, thì em có lẽ sẽ phải vay 1.3 tỉ mới mua được GLC mới. Theo kế hoạch trả nợ, với số tiền nhàn rỗi hằng tháng thì em dự là khoảng 3 năm là trả xong. Không biết có bác nào liều như em chưa ạ? Liệu có nên liều thế ko? (em còn trẻ, U29, nên máu liều nhiều khi nó lấn át lý trí ạ...)

2. Vấn đề em lo nhất là chi phí nuôi xe. Em đọc thì thấy ai cũng bảo xe Đức nuôi tốn lắm.

Để dễ so sánh thì hiện tại chiếc Focus của em dùng đi làm và đưa đón con hằng ngày, 2 năm nay em cũng tốn mỗi năm tầm 10-15 củ cho việc thay thế mấy thiết bị hỏng: phuộc, đèn, cao su chân máy, v.v.... Lúc mới mua về em còn làm 4 quả lốp hết tầm 10 củ nữa. Vị chi 3 năm đi xe em tốn tổng cộng gần 40 củ cho việc sửa chữa.

Về việc mua xe mới, em muốn hỏi trong 2 năm đầu có Bảo hành thì mình có cần lo thêm gì không ạ? Em tính là qua 2 năm đấy em trả cũng gần xong khoản vay, nên sau 2 năm nếu có hư hỏng vặt em vẫn có khoảng để đắp vào. Em chỉ sợ là trong 2 năm đấy có phát sinh nào khác mà ko được covered bởi hãng thì hơi căng.

Về khoản bán lại thì em ko lăn tăn lắm ạ. Em thích trải nghiệm hơn là mua với mục đích bán lại.

Em xin cảm ơn.
Bạn làm công ty nước ngoài và lương cao nên mình nói qua là bạn sẽ hiểu ngay:
- Xe ở VN rất đắt so với thu nhập, người như bạn cũng phải để dành vài năm mới mua được
- Xe là tiêu sản, tức là chỉ mất giá mà không sinh lời, trung bình là 10%/năm.
- Xe của Đức: BMW hay Mercedes thì đời mới lauch như GLC hay C-Class W205 sẽ nhiều khả năng có lỗi của nhà sản xuất, sẽ rất bực mình nếu so sánh với số tiền lớn mình vừa phải bỏ ra để mua. Nhìn C-Class W205 là ví dụ, xe GLC sẽ có nhiều khả năng như vậy do kèm hộp sô mới tinh 9 cấp - Hãy search lại xem hộp số 7 cấp khi mới lauch bị lỗi thế nào.
- Lãi suất của ngân hàng tại VN quá cao.

Sẽ có 2 lựa chọn mua xe mới
- Nếu phải mua xe mới tại thời điểm này thì nên mua BMW 320i LCI, giá loanh quanh 1.4tỷ.
- Nếu vẫn muốn mua GLC thì đi Focus Hatchback thêm 1 năm, sau đó mua GLC thì vừa phải vay ít tiền mà xe cũng được fix lỗi được 1 phần rồi.

Nếu nghi ngờ lời mình nói thì search lại những bài mình đã viết trên này nhé.

thich 2 vo

Xe máy
Khi em chưa có được thu nhập như cụ chủ, e cũng mạnh dạn vay 400tr để mua 1 chiêc xe cách đây 6 năm (giá xe 600tr), lúc ấy thu nhập của e tầm 20tr, hàng tháng trả gốc lãi hơn 10tr trong năm đầu, nghĩ cũng khủng hoảng luôn, nhưng công nhận khi bị dồn vào thế cùng mình lại càng nghĩ ra cơ hội kiếm $, 3 năm sau e trả được xe và mua thêm chiếc nữa tặng gấu. Với thu nhập như cụ chủ thì cứ thoải mái đi ạ
bac nay moi goi la tuoi tre tai cao. Gia dinh va XN can thanh nien nhu bac

tranquoctoan

Xe tải
Em mua chiếc xe đầu đời năm 1999. Khi ấy ít ai có tiền mua 4 bánh. Khi ấy em ra trường được vài năm, đi làm cty nước ngoài lương cao. Khi ấy tiền con xe mua được 2 cái nhà. Thế mà em chơi. Tuy nhiên, nếu cho làm lại em sẽ mua nhà hơn là chạy cái con tiêu sản ấy. Cs nhiều biến cố lắm cụ ạ, nên có một khoản để đề phòng. Cs cũng có nhiều cơ hội làm ăn lắm cụ ạ, nhưng phải có vốn. Tất cả cụ chôn vào cái xe, 3-4 năm nữa giá nó còn nửa tiền mà cụ tay trắng vẫn hoàn tay trắng. Trong vòng 5-7 năm nữa cụ chả có vốn làm được việc gì, chưa kể lúc đấy cụ lại có nhu cầu đổi cái xe mới nữa thì mãi mãi cụ chả làm được cái gì. Cụ đang lương 100 tr, cụ có chắc cuối năm nay cụ còn làm ở đấy không. Làm nước ngoài vô cùng áp lực. Như em đang làm nn như cụ, cũng kiếm được 150tr/tháng, nhưng em tính 3 tháng một, chả ai biết 3 tháng nữa mình còn làm đấy không. Nếu là em, em sẽ vẫn đi con ford cũ. Cụ hỏi thì em chia sẻ thật.
Nếu là em thì em đi xe Ford cũ, tiền gửi bank để mai mốt cho F1 du học. Năm ngoái em cần đổi xe 7 chỗ, em máu con Acura MDX lắm, chạy thử thấy thích định xuống tiền nhưng nghĩ lại xúc con Highlander. Em đi không nhiều, mỗi tháng chỉ 1000 km mà phải thêm gần 30K, để tiền đó đi du lịch cùng gia đình hay hơn. Mấy năm sau nếu dư dả hơn sẽ chơi xe xịn, chứ chạy xe sang mà vay thì mệt lắm.
Em nó đang máu mua xe mới, không đi xe cũ đâu mặc dù đó là phương án tốt nhất (Focus 5 cửa đi chắc như xe Đức, bên Châu Âu chạy đầy)

hoingo

Xe máy
e vừa ra trường đc 2 năm, đi làm ăn lúc lên lúc xuống, hiện tại thì thu nhập có 10-20tr/tháng mà cuối năm e cũng lên GLC, cụ chủ ổn định hơn em nhiều cụ cứ mạnh dạn lên e nó đi cụ.