Có nên mua Merc GLC 250 trả góp

GLC43

Xe buýt
e vừa ra trường đc 2 năm, đi làm ăn lúc lên lúc xuống, hiện tại thì thu nhập có 10-20tr/tháng mà cuối năm e cũng lên GLC, cụ chủ ổn định hơn em nhiều cụ cứ mạnh dạn lên e nó đi cụ.
- Lại chém. Nếu tất cả cho là 50tr em cũng đố cụ dám mua GLC. :)

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em nó đang máu mua xe mới, không đi xe cũ đâu mặc dù đó là phương án tốt nhất (Focus 5 cửa đi chắc như xe Đức, bên Châu Âu chạy đầy)
Em thấy ý cụ đã quyết. Tổng hợp tư vấn ở đây thì 50/50. Như vậy cụ nên mua vì chính cụ cơ bản đã quyết.
Giờ cụ ký hợp đồng đặt cọc, đến lúc lấy được con Glc cụ cũng để dành thêm được ối tiền rồi đấy, giảm vay bank nhiều. Vì thời điểm hiện tại cụ ký, em dự là tháng 12 may ra có xe, thậm chí gần tết âm năm sau. Cụ giờ lên kế hoạch tiết kiệm hơn thì cứ cho là 6 tháng nưa lấy xe thì lúc đấy vay bank sẽ ít hơn hẳn số 1,3 tỉ bây giờ.

hoingo

Xe máy
- Lại chém. Nếu tất cả cho là 50tr em cũng đố cụ dám mua GLC. :)
Khả năng là đi làm tháng 10-20 củ, nhưng tiền mua xe bố mẹ cho hết. Chi việc nuôi thì cũng đủ cụ ạ :P
e đi làm kinh doanh ở nc ngoài ạ, trước thì mỗi tháng vài chục k nhưng mới phá sản xong nên e về nước chỉ còn thu nhập thụ động chờ thời ạ.
Ý e là cuộc đời không đoán trước được, lúc lên lúc xuống nhưng nếu cụ chủ ko quyết thì cũng ko được hưởng thụ những gì mình nên được hưởng đâu ạ.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
e đi làm kinh doanh ở nc ngoài ạ, trước thì mỗi tháng vài chục k nhưng mới phá sản xong nên e về nước chỉ còn thu nhập thụ động chờ thời ạ.
Ý e là cuộc đời không đoán trước được, lúc lên lúc xuống nhưng nếu cụ chủ ko quyết thì cũng ko được hưởng thụ những gì mình nên được hưởng đâu ạ.
Vâng. Ý cụ nói em cũng không phản đối, nếu đã đủ các nhu cầu cơ bản rồi thì vung tiền mua một chiếc xe tốt tốt phục vụ mình là đúng.

Dũng Lò Gạch

Xe đạp
em nể cụ quá :) tuổi trẻ tài cao, em thu nhập tháng tầm 10củ mà cug thik đi mec, mà đã đi lại thik đi đời mới :)) em cũng đang đinh vay bank trả góp 1 tỷ trong 7 năm để lấy c200 mới

vinh_mercedes

Xe hơi
Website
mercedesbenzvn.com
em nể cụ quá :) tuổi trẻ tài cao, em thu nhập tháng tầm 10củ mà cug thik đi mec, mà đã đi lại thik đi đời mới :)) em cũng đang đinh vay bank trả góp 1 tỷ trong 7 năm để lấy c200 mới
Cụ inbox cho em cái số, em tư vấn cụ tỷ cho cụ nhé

vinh_mercedes

Xe hơi
Website
mercedesbenzvn.com
Em thấy ý cụ đã quyết. Tổng hợp tư vấn ở đây thì 50/50. Như vậy cụ nên mua vì chính cụ cơ bản đã quyết.
Giờ cụ ký hợp đồng đặt cọc, đến lúc lấy được con Glc cụ cũng để dành thêm được ối tiền rồi đấy, giảm vay bank nhiều. Vì thời điểm hiện tại cụ ký, em dự là tháng 12 may ra có xe, thậm chí gần tết âm năm sau. Cụ giờ lên kế hoạch tiết kiệm hơn thì cứ cho là 6 tháng nưa lấy xe thì lúc đấy vay bank sẽ ít hơn hẳn số 1,3 tỉ bây giờ.
GLC 250 thì không đến mức phải tháng 12 đâu cụ! Chắc khoảng T9-T10 thôi vì số lượng người đặt ít hơn hẵn bản 300 AMG

alex 123

Xe hơi
Đúng là tài ko đợi tuổi, theo mình bạn thích là nhích luôn, lấy vợ mà để mợi người dem pha ý kiến mất sướng, chúc cụ mau sướng với e nó

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Nói chung thích là nhích thôi cụ à! có khi người thu nhâp và trăm Tiệu 1 tháng chưa chắc họ đã đi Mec nên quan trọng là yêu là cưới thôi

Dũng Lò Gạch

Xe đạp
bây giờ người trẻ thường hay sống theo phương châm " trẻ không chơi thì già lại tiếc " nên là cứ "thích là phải nhích" ;) em nghĩ đơn giản tiết kiệm 5 năm mua được cái xe, đỡ phải suy nghĩ tài chính nhiều nhưng ko có xe đi, còn mệt hơn tý quất luôn xe rồi trả góp bank thì có khi 3 năm xe đã là của mình (trường hợp thuận buồm xuôi gió ;) còn ko thì đen lắm coi như ta thuê xe giá cao nhưng được hưởng thụ coi như cũng chấp nhận được

oblackvn

Xe hơi
Thu nhập cụ như thế mặt bằng chung là cũng tương đối, nhà cửa cũng ok rồi tuy nhiên e thấy cụ chưa nên mua thời điểm này, có thể kể ra những lý do như:
- Xe hiện tại vẫn đi tốt, có cụ nào ở trên nói "trong board mà đi fc thì...", e thấy chả sao cả!. Hơn nữa, với văn hóa nc ngoài (nơi cụ làm) thì càng bình thường.
- Cảm giác chán sau vài năm là không thể tránh khỏi, lúc đó cụ sẽ muốn đổi xe khác thôi, nợ vừa trả xong lại chán và đổi xe xe mới thì cũng luẩn quẩn lắm.
- Như cụ nói là làm ở đây vài năm nữa rồi tách ra làm 1 business riêng, chắc cụ cũng đã phải lên kế hoạch tài chính từ bây giờ chứ, đúng ko ạ?
- Chưa kể đến số tiền, cứ là đã đi vay tiêu dùng thì là ko nên rồi, như cụ nobitta nói là tự chọc kim vào hút máu mình, quá chuẩn luôn đấy cụ ah.
- Các biến cố trong cuộc đời chắc chắn là không thể lường trước được, nhất là ở cái xh này. Cụ mới 30 - còn rất trẻ, có lẽ nên đề phòng thì hơn.
Xét cho cùng, xe cộ mục đích chính là để đi lại, nhiều tiền thì đi xe xịn, ít tiền đi xe bình dân. Nhu cầu và sở thích cá nhân thì là vô hạn, cá nhân em thấy chỉ nên chỉ nên để budget cho chi tiêu cá nhân max là 20% (thu nhập/tài sản). Nếu cụ quá máu có thể chơi GLK used, có lẽ sẽ là sự lựa chọn cân đối nhất.!

Winstorm07

Xe container
Trường hợp cụ chủ giống của em.
Tuy nhiên khoản vay 1,3 tỷ hơi nặng. Nên cân đối tài chính hoặc tích lúa chờ thêm chút nữa.
Tâm tư của một người cũng đang máu GLC :))

king00

Xe đạp
em cảm ơn các cụ đã góp ý chân thành ạ.

Sau khi tham khảo quyết định của các cụ, cân đo đong đếm tài chính và tổng hợp tài sản của mình hiện có, và có sự hỗ trợ từ chính công ty em đang làm, thì em quyết định lấy GLC 250 ạ.

Em đã đặt cọc GLC 250 màu đen, chiều lòng bà xã về mặt phong thuỷ, sớm nhất là tháng 7-8 này giao xe ạ.

Một lần nữa, rất cảm ơn các cụ đã cho em lời khuyên.

get2freeby1

Đi bộ
em cảm ơn các cụ đã góp ý chân thành ạ.

Sau khi tham khảo quyết định của các cụ, cân đo đong đếm tài chính và tổng hợp tài sản của mình hiện có, và có sự hỗ trợ từ chính công ty em đang làm, thì em quyết định lấy GLC 250 ạ.

Em đã đặt cọc GLC 250 màu đen, chiều lòng bà xã về mặt phong thuỷ, sớm nhất là tháng 7-8 này giao xe ạ.

Một lần nữa, rất cảm ơn các cụ đã cho em lời khuyên.
Chúc mừng cụ đã ra quyết định.
E thì nghe xong các cụ ở đây cmt tụt luôn @@

NHV79

Xe đạp
Bài toán của cụ quá hay. Nói chung không nên mua trả góp , trừ phi cụ thu nhập cao. Nó như vòng kim cô.

sangonhapkhau

Xe máy
haha trả góp như một sự hút máu âm thầm

king00

Xe đạp

myway007

[Tịch thu bằng lái]
em thu nhập bằng 1/5 nên vào hóng

536

Xe tải
Chào mọi người,

Em hiện đang đi làm cho công ty nước ngoài, thu nhập 100tr/tháng, tổng thu nhập 2v/c tầm 110tr/1 tháng sau khi trừ chi phí sinh hoạt trong gia đình (1 vợ và 1 con) thì em dư ra tầm khoảng 40tr/tháng tiền nhàn rỗi. Vợ chồng em vừa trả hết nợ nhà và hiện không có khoản nợ nào khác. Tiết kiệm thì cũng tầm 200 triệu, không dư nhiều do vừa trả hết nợ nhà xong.

Hiện em đang chạy chiếc Focus Hatchback 2011 mua lại từ người quen được 3 năm và giờ có nhu cầu đổi sang CUV/SUV đi cho sướng :D. Em thấy GLC mới ra đẹp quá, mà em rất muốn lái và cảm nhận xe Đức nên đang cân nhắc cố lấy chiếc mới về đi.

Em có lăn tăn mấy khoản nhờ các anh tư vấn giúp:

1. Với số tiền có sẵn cộng với bán xe, thì em có lẽ sẽ phải vay 1.3 tỉ mới mua được GLC mới. Theo kế hoạch trả nợ, với số tiền nhàn rỗi hằng tháng thì em dự là khoảng 3 năm là trả xong. Không biết có bác nào liều như em chưa ạ? Liệu có nên liều thế ko? (em còn trẻ, U29, nên máu liều nhiều khi nó lấn át lý trí ạ...)

2. Vấn đề em lo nhất là chi phí nuôi xe. Em đọc thì thấy ai cũng bảo xe Đức nuôi tốn lắm.

Để dễ so sánh thì hiện tại chiếc Focus của em dùng đi làm và đưa đón con hằng ngày, 2 năm nay em cũng tốn mỗi năm tầm 10-15 củ cho việc thay thế mấy thiết bị hỏng: phuộc, đèn, cao su chân máy, v.v.... Lúc mới mua về em còn làm 4 quả lốp hết tầm 10 củ nữa. Vị chi 3 năm đi xe em tốn tổng cộng gần 40 củ cho việc sửa chữa.

Về việc mua xe mới, em muốn hỏi trong 2 năm đầu có Bảo hành thì mình có cần lo thêm gì không ạ? Em tính là qua 2 năm đấy em trả cũng gần xong khoản vay, nên sau 2 năm nếu có hư hỏng vặt em vẫn có khoảng để đắp vào. Em chỉ sợ là trong 2 năm đấy có phát sinh nào khác mà ko được covered bởi hãng thì hơi căng.

Về khoản bán lại thì em ko lăn tăn lắm ạ. Em thích trải nghiệm hơn là mua với mục đích bán lại.

Em xin cảm ơn.
Mua đi. 5 năm đầu chẳng tốn là bao. Đoi ta muôn vàn đoi nó lo j