Thảo luận Có nên thay nhún CX5?

Kiabuoisang

Xe container
E cũng đọc thấy có KYB và Showa thì phải, hình như mọi người thích KYB hơn cụ ạ
Buồn cười hôm trc e ra háng chỗ LVL bảo dưỡng thì thấy thợ chỉ bảo bị chảy dầu rồi, e hỏi như này thì chảy dầu lâu chưa, chú thợ hãng chắc muốn dí e thay luôn nên bảo chảy đc tầm hơn 5k km rồi, e mới vặn lại bảo cứ 5k a vào háng chỗ chú làm 1 lần, thế sao 5k trc chú ko phát hiện ra để bảo a, chú thợ chữa ngượng bảo chắc mới bị tầm 1-2k km thôi :))
Giảm xóc của maz thực sự kém :D. Trước em đi civic thấy 10 vạn mà chưa vấn đề gì. Cụ ở HN ra chợ tìm nhanh hơn và dễ lựa loại hơn đấy. Em mua về tự chiến vì thỉnh thoảng muốn chui gầm cho đỡ buồn thôi.

SunHome

Đi bộ
Website
sunhome.com.vn
Xe gì full tải cũng chạy đầm và mướt ko riêng gì CX5 cụ ah, trc em thay nhún xong lại thêm thanh giằng nhưng cũng ko thấy khác biệt lắm
Bác thay hãng nào. Thấy quảng cáo bộ phuộc Tein nhiều quá mà thấy họ quay xe mẫu toàn kiểu hạ gầm chứ không thấy quảng cáo là nếu để nguyên độ cao thì tác dụng như nào.

Kiabuoisang

Xe container
Em mới thấy việc giảm xóc thấm dầu chưa phải là hỏng nhé. Khi nào phụt dầu toe toét thì mới phải thay. Lý do thấm dầu chủ yếu do trên tăm bông hãng cho rất nhiều mỡ bôi trơn và theo lý giải của hãng là trong hành trình có ít màng dầu để bôi trơn ti giảm xóc.
Hiện tượng thấm dầu chưa chắc đã hỏng.

ttvnol.com

Xe tăng
Giờ thay phuộc cho cx5 trong hãng báo giá thế nào các cụ nhỉ ?

ZOOMY

Xe máy
Các cụ đang chạy CX5 chắc thế nào cũng phải nghe điếc tai khi các bà chị, cô em ngồi CX5 kêu ca: "xe lắc quá, say quá"...
Thế nên, để khỏi mang tiếng xe bị lắc khi đi ít người, qua đường ko bằng phẳng. Một số cụ đã thay phuộc nhún ngoài như G-F Force hay Tein.
Em thì nhận thấy CX-5 là loại "con lừa ưa nặng". CX5 đi 2, 3 người thì bồng bềnh chứ full tải (cả hàng và người) thì chạy êm và đằm như Mer.
Vậy em nhờ các cụ tư vấn xem:
- Có nên thay phuộc nhún ngoài cho CX-5 không?
- Cụ nào đã chuột bạch 1 trong 2 loại trên xin các cụ review chút xem thực tế ra sao (chứ em nghe người bán quảng cáo thì thay vào êm không khác gì xe Mer. :)) )
Thanks!
e thấy xe ổn mà, chỉ ồn thôi ạ, lắp gì đỡ ồn thì tốt :D