[Thảo luận] Có phải em đã bị 2 chú ấy "làm xiếc"???

Colla09

Xe hơi
Khoảng 4h chiều qua, 8/8/08, em gặp tình huống này, các bác xem và phân xử hộ với ợ.
Em đi đến ngã tư Quang Trung-Thợ nhuộm thì dừng đèn đỏ (sau 2 xe 4b) trên làn ô tô bên phải. Khi đèn xanh, em nhả phanh, xe từ từ lăn bánh thì thấy bên phải kêu ầm ĩ. Thấy 2 chú đi 2b ra hiệu dừng. Em dừng lại, hạ kính phụ, thấy 1 chú kêu là xe chèn vào chân rồi! Em xuống xe, vòng qua thì 1 chú ngồi ôm chân, nhăn nhó... Em bảo chú kia (chú lành) dìu vào lề đường, dắt xe máy vào luôn. Gấu nhà em đánh xe vào lề đậu. Em hỏi han thì các chú bảo bị bánh trước bên phải xe em chèn vào bàn chân! Tháo giầy, tất ra xem, chả thấy hiện tượng gì... Em bảo đi vào phòng khám ngay ngã tư này để chiếu chụp xem xương cốt ra sao. 1 chú kia bảo chả cần đâu. Nhưng em kiên quyết bắt dìu vào. Lên t5, chụp. Kết quả là chả bị sao cả. Nhưng chú em thì cứ la toáng lên là đau quá... Em bảo cần phải gặp bác sĩ khám, kê thuốc... để nhanh khỏi. Nhưng các chú ấy cứ bảo không cần... Khi em đang rút ví để lấy phiếu khám thì chú bị đau bảo cho em về thôi, không khám nữa đâu.
Thế là đành thôi, bảo chú lành ra lấy xe máy. Em hỏi han vài thông tin, rồi đưa chú 5 lit, hỏi đủ không? Chú này cầm và vui vẻ bảo: "được anh ạ". Em cho số điện thoại của em và đỡ chú bị đau lên xe máy xong thì các chú vù luôn, còn em đi trả tiền gửi xe máy.
Sau khi xong việc, trên đường đi về em mới điểm lại câu chuyện từ đầu, thấy có mấy vấn đề phải suy nghĩ:
- Khi xảy ra vụ việc, không có một ai chạy ra xem hay nói năng gì, trong khi trên vỉa hè có vài người, và mấy cửa hàng gần đấy cũng có nhiều người!!! Điều này bất thường, lý do chắc các bác biết rồi...
- Các chú bảo là nhà ở Nguyễn Lương Bằng, làm thợ gò/sơn cho 1 gara trên đường Nguyễn Tam Trinh. Đang trên đường đi làm. Em có bảo là đọc cho anh số đt của Gara để anh gọi, báo xin nghỉ cho các chú, nhưng chú lành bảo không cần gọi đâu. Trong khi trước đó thì nói là sợ muộn, sợ phải nghỉ thì sẽ bị đuổi việc???
- Khi em bảo phải đi chụp/khám thì các chú luôn nói là không cần, trong khi kêu là đau lắm, chắc gẫy xương rồi??? Chỉ khi em bắt phải đi mới đi.
- Thái độ của nhân viên phòng khám cũng kỳ kỳ: cô viết giấy khám không thèm hỏi lý do chụp chân (?). Thái độ của anh chụp phim cũng không giống bình thường: dửng dưng, không thấy có sự chia sẻ với người bệnh mặc dù chú này liên mồm kêu đau lắm mà nét mặt anh chụp phim thì có vẻ cười cười!
- Em bảo cần mua ít thuốc gì đó cho nhanh khỏi thì chú lành bảo không cần, vì uống thuốc thì gia đình sẽ biết (?),... về sẽ nói dối là vấp viếc gì đấy nên chân đau, đi tập tễnh...
- Sau khoảng 30-40', nhìn bàn chân vẫn bình thường, chả có sưng, tấy, đỏ... gì cả???
- Em đưa chú lành 5 lít (vì quả thực em có 1 tờ 500 trong ví với ít lẻ) là đã ok ngay, không phân trần hay kì kèo gì mà còn thoáng chút vui vẻ.... Nếu đúng là chân bị đau thật, sẽ phải nghỉ việc ~ 1 tuần thì phải đòi cả tiền mấy ngày công chứ?
- Bình thường, người ngồi trên xe 2B không thể chống chân xa ~ 1m được mà không quá nghiêng người. Mà nếu nghiêng quá thế thì người phải chạm vào gương bên phụ của 4B. Hơn nữa bàn chân lại quay ngang ra ngoài.... Túm lại là KHÔNG thể biểu diễn lại được tình huống này.
- Chờ đèn đỏ, 2B bao giờ cũng chen lên sát vạch, cớ gì 2 chú này đứng lơ khơ giữa đường, lại sát bên trái quá thế trong khi đường rộng, không đông?
- Khi đèn xanh, em phải chờ 2 xe 4B trước đi rồi mới đi, tại sao 2B không đi luôn mà lại đứng chờ? Em có hỏi chú lành câu này thì chú ấy bảo 2 thằng mải buôn chuyện nên không để ý đèn xanh???
- Chú bị đau khai vào phiếu chụp phim tên là Thịnh, 28 tuổi. Chú kia tầm 30.

* Ngay từ lúc ngồi trên xe, Gấu nhà em nói là "bị ăn vạ rồi anh ơi". Nhưng quả thực lúc đó em đã không để ý, vẫn xử lý một cách chân tình, thực sự lo lắng, săn sóc cho cậu kêu đau với đầy đủ trách nhiệm và lương tâm của mình...
Điểm lại các tình tiết, kể lại cho mấy bạn bè thì ai cũng bảo em đã bị 2 chú ấy "làm xiếc" rồi! Em thì mới chỉ nghe chuyện là hồi xưa có tình trạng "ăn vạ" bằng cách đi xe đạp rởm, gây va chạm nhẹ và xe đạp thì mỗi thứ rơi 1 nơi... Nhưng kiểu ăn vạ như thế này thì em chưa nghe thật.

* Tối qua, em bảo với Gấu nhà em rằng: nếu đúng là thế thì sau khi gặp anh hôm nay, 2 chú ấy sẽ phải bỏ "nghề", vì các chú ấy sẽ phải ân hận, lương tâm cắn rứt khi đã lừa dối tình cảm chân thật của người như em. Phí 552K VND + 40' mà làm cho người ta "tỉnh ngộ" thì chả phải là việc đáng làm sao:69:?
Tuy nhiên, đây là đường em đi hàng ngày. Em sẽ chú ý theo dõi xem có gặp lại vở kịch này không...

- Các bác cho em hỏi chút:^): có đúng là có tình trạng ăn vạ này không? Có bác nào gặp tình huống giống em chưa? Và các bác xử lý thế nào ợ? Mong được các bác chia sẻ kinh nghiệm:41:

Chỉnh sửa cuối:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác bị 2 thằng nó lòe rồi .Chưa biết xe bác là xe gì nhưng 1 bánh mà nghiến vào bàn chân thì chỉ có bẹp zí .
500k coi như mua bài học bác ạ .

longvu

Xe tăng
Tiếc cho bác là bác có khả năng phân tích logic như thám tử Sê Lốc Hôm nhưng lại cả tin, thương người, cũng là 1 đức tính tốt, bác cố gắng phát huy nhé

Meo Thamlam

Xe lăn
Bác có tính thương người.... giống em thật. Kinh nghiệm là nên để vài tờ 100 - 200 K trong ví, đừng để 500 K:21:

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Bác chủ thớt thương người, nhưng cũng tại bác nhiều tiền quá, lại làm hư bọn đó rồi. Hôm sau chúng nó quen mùi lại tìm xe của các OFers khác thôi.

Lexus fan

Xe điện
Sao bác hiền quá thế ? Đi thì cứ đi thôi, có gì gọi các chú xxx ra, chẳng phải cho một xu nào cả 8o|

ngocta

Xe tải
* Tối qua, em bảo với Gấu nhà em rằng: nếu đúng là thế thì sau khi gặp anh hôm nay, 2 chú ấy sẽ phải bỏ "nghề", vì các chú ấy sẽ phải ân hận, lương tâm cắn rứt khi đã lừa dối tình cảm chân thật của người như em. Phí 552K VND + 40' mà làm cho người ta "tỉnh ngộ" thì chả phải là việc đáng làm sao:69:?

Rõ rồi mà bác, chúng nó kịp làm mấy bi roài :P

Nhưng em cũng quý cái nết tốt của bác. Vote bác cái nhỉ (b)

fineline

Xe tải
Bác này dễ tính nhỉ ,bác cho em xin biển số .Khi nào thấy bác ngoài đường , em ghẹ bác cái để được sơn lại xe

dlamtv

Xe buýt
Dưng em cũng hơi khó hiểu là nếu xe bác có chèn nên chân thằng cu đó thì bác phải cảm nhận được chứ, nếu thằng cu này đi dép hoặc giầy thì...e hèm bàn chân sẽ mỏng như tờ giấy.:mad:
Gặp cảnh lừa như bác thấy cũng bực mình thật đấy, thương người thì là điều tốt nhưng như bác thì lại làm hại chúng nó đấy, bởi vì sau khi nó lừu bác thành công thì nó lại đi lừu người khác thôi.:'(

Colla09

Xe hơi
Cám ơn các bác chia sẻ(l), mắt em sáng lên chút rồi(c)...:41:
- Chả phải em nhiều xiền, mà là vì trong ví có nhõn 1 tờ 500, 1 tờ 100 (thì đã nộp phí chụp 50 rồi) nên đưa luôn thôi ợ. Mà như em đã nói, lúc đấy tuy có nghi nghi, nhưng em vẫn không muốn tin là bị loè. Với lại, nếu là thật thì 500 chả đủ làm lành cái bàn chân người ta...
Vậy là, từ nay, em và các bác OFers nhà ta cứ phải "nêu cao tinh thần cảnh giác" thôi:69:...

BOBBY06

Xe tải
Nói chung là bác bị bịp! Bản thân em đã bị bánh sau con xe Mazda 6 của ông bạn đang tây tây chèn lên bàn chân phải sau khi xuống xe. Tóm lại cảm giác là đau rát, khoảng 10 phút thì đỡ, xương không sao, chỉ có vết lốp và vết dép (em đi dép tông) hằn đỏ lên và sau đó bay hết. vote an ủi!

Em bị hai lần nhưng mà chèn thật, cảm giác xe bị kênh lên rất rõ, có lần em phải lùi lại cho 2b lấy chân ra, xe em nặng 2t, nó chỉ đau thôi chứ đâu đến nỗi. Nó chưởi em, em chưởi giả vì mình đâu có sai, tôi lái xe, tôi chỉ tránh được cái 2b thôi chứ cái gì thò ra nhất là lại ở tận dưới đường thì tránh làm sao được, đứa nào có chân, đứa ấy phải lo. Bác nào có kinh nghiệm về vụ này cho anh em biết với, trong tình huống phải yêu cầu xxx phân xử thì không biết đúng, sai thế nào????

Evolution

Xe điện
Bác bị 2 thằng nó lòe rồi .Chưa biết xe bác là xe gì nhưng 1 bánh mà nghiến vào bàn chân thì chỉ có bẹp zí .
500k coi như mua bài học bác ạ .
Em đã bị 1 em Ranger đè lên chân mà có làm sao đâu. Chân không sao mà lại còn bị chửi cơ :'(

conveyor

Xe tải
Em bị hai lần nhưng mà chèn thật, cảm giác xe bị kênh lên rất rõ, có lần em phải lùi lại cho 2b lấy chân ra, xe em nặng 2t, nó chỉ đau thôi chứ đâu đến nỗi. Nó chưởi em, em chưởi giả vì mình đâu có sai, tôi lái xe, tôi chỉ tránh được cái 2b thôi chứ cái gì thò ra nhất là lại ở tận dưới đường thì tránh làm sao được, đứa nào có chân, đứa ấy phải lo. Bác nào có kinh nghiệm về vụ này cho anh em biết với, trong tình huống phải yêu cầu xxx phân xử thì không biết đúng, sai thế nào????
Bác chửi lại nó là chính xác! :41::41::41:! Nếu em bị như bác chủ thớt thì em cũng chửi lại nó. Chiêu này vợ cả em cũng đã bị một lần ở ngã tư Chùa Bộc, nhưng chúng nó áp dụng với xe 2B và láo hơn nhiều:

"Hôm đấy vợ cả em đõ XM chờ đèn đỏ ở ngã tư Chùa Bộc - Phạm Ngọc Thạch. Tự nhiên thấy có thằng đi xe máy bên cạnh đi sát vào xe mình, một lúc sau đèn xanh thì thấy nó thò chân vào bánh trước xe vợ em. Vợ em đánh lái tránh ra thì nó lại thò tiếp.8o| Mịa nó, vợ em mới nói "Ơ cái ông này đi kiểu gì thế???" thì thấy cảm thấy túi áo khoác có bàn tay thò vào. Quay lại thấy một thằng tỉnh bơ đang thò tay móc túi mình! Quá bất ngờ nhưng sếp phản đòn ngay, đập Tét một phát vào tay thằng móc túi, hét lên Cướp... cướp.. làm nó rụt ngay lại. Tranh thủ đèn xanh, sếp em vít ga chạy thẳng 1 mạch về nhà mách chồng :P Lúc đấy thì máu thế mà về đến nhà em nhìn mặt tái nhợt, thở ko ra hơi mới hỏi ra đầu đuôi câu chuyện"

@Bác Chủ thớt: Em công nhận bác tốt bụng và dễ tin người quá. Kế cả trường hợp bác cán lên chân người khác khi khởi hành từ vị trí đỗ thì cũng không phải lỗi do bác mà là lỗi do người kia ko quan sát khi tham gia giao thông. Trong trường hợp đó thì nếu người đi 2B mà hiểu biết thì mình nên hỗ trợ như bác đã làm, còn nếu làm căng thì mình gọi CA hoặc táng bỏ mịa nó luôn nếu có khả năng bác ạ(b)

Google

Xe tăng
Em đã bị 1 em Ranger đè lên chân mà có làm sao đâu. Chân không sao mà lại còn bị chửi cơ :'(
Ha ha cụ bị cụ trên chởi roài !

@ Cụ chủ thớt: Cụ bị xiếc roài, đừng táng mấy thằng nghiện, nó điên lên rút kim tiêm ra là .. kinh lắm. Alo 113 tiện hơn.
Nếu cụ thấy dân tình ở đó không nhào vào xem thì chắc khu vực này nó chuyên xiếc các mợ cầm lái roài !! Cụ rủ một xxx HS uống bia bên góc rình xem .... bao giờ kịch hay thì cụ alo cháu ra xem với nhá

Chỉnh sửa cuối:

phuc_thinhphan

Xe tăng
Gặp em là bắt đền tụi nó liền,cái tội cản trở giao thông.Làn đường xe 4B mà thọt cái chân vào.Chưa tính tội là làm xe kêu nữa nhá...:21::21::21:

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
chắc chắn bác bị lòe rồi . đây cũng là một bài học cho các a em sau này . chia buồn cùng bác

luckystar

Xe hơi
Em thấy bác phân tích một hồi rồi bác tự trả lời câu hỏi của mình rồi còn muốn hỏi anh em vấn đề gì nữa. Lần sau rút kinh nghiệm thôi bác ạ.:102::102::102:

LenovoT61

Xe máy
Ngày trước em cũng nghiến phải chân một bác ở chỗ đường Nguyễn Trãi vào Kim Giang (Hạ Đình hay Khương Đình ấy nhỉ?). Cậu ấy đập bùm bùm vào nắp capô. Em nhích lùi lại tí rồi cậu ấy đi tiếp. Chỉ hơi ngó xuống chân chả thấy đau đớn gì cả.