[Funland] Cô Tiên năm 2000

Trạng thái
Thớt đang đóng

gik_nguyen

Xe buýt
Vòng tròn luẩn quẩn các cụ, các mợ nhỉ:
1. Cư dân mạng không tin MTTQ.
2. Cư dân mạng hùn tiền cho TT làm từ thiện.
3. Cư dân mạng (70k thành viên nhóm Lũ Hậu .VN trên fb) yêu cầu TT công khai minh bạch thu chi.
4. Tiên quay lại "nhờ" MTTQ xác nhận.
5. MTTQ xác nhận.
6. Cư dân mạng lại tin MTTQ.

* Riêng mục (5) nếu giấy tờ xác nhận là thật thì em đến ông nào ký, đóng dấu cái giấy tờ như thế. Quy cách văn bản lôm côm, chức vụ không rõ, mà quan trọng là xác nhận đấy có nằm trong QUYỀN HẠN của các ông ấy không? Vì trên thực tế, các ông ấy cầm tiền đi phát cho dân hay em Tiên Lũ? Ai kiểm soát được số tiền thực tế phát ra bao nhiêu?

ca_kiem

Xe container
Cụ đem văn bản đó đến 2 huyện đấy là xác minh rõ thoai mà. Làm giả là công an còng ngay thay vì ngồi đoán già đoán non cho mệt hè.:D
Tiền viện trợ, tài trợ nó loàng ngoằng lắm... nó có cả quy trình giải ngân và quyết toán. Tuy nhiên điều đầu tiên nhận là phải nhập vào Kho Bạc... chứ cái tờ giấy lộn chế linh tinh .. không ký tá... nhìn là biết lởm

Hoàng A Mã

Xe điện
Tiền viện trợ, tài trợ nó loàng ngoằng lắm... nó có cả quy trình giải ngân và quyết toán. Tuy nhiên điều đầu tiên nhận là phải nhập vào Kho Bạc... chứ cái tờ giấy lộn chế linh tinh .. không ký tá... nhìn là biết lởm
Em thì không nghĩ là lởm đâu à. Thiếu gì cách ăn chặn chứ ngu gì làm giả con dấu chính quyền cho vô tù cụ hè. :D :D :D

gik_nguyen

Xe buýt
Trâu buộc ghét trâu ăn.
Ý cụ là Tiên Cô được ăn nên bị mọi người ghét phỏng cụ?

Luật NN quy định những khoản này được đút túi 4% đấy ccm ạ.
Món này cụ trích luật, thông não giúp em với. Em chưa nghe vụ này bao giờ.

Cơ mà cccm đã đóng đc đồng nào chưa mà ý kiến cô Tiên nhỉ?
Chuyện gì ra chuyện đấy. Còm này của cụ người ta gọi là đánh tráo đối tượng trong tranh luận :)

ca_kiem

Xe container
Em thì không nghĩ là lởm đâu à. Thiếu gì cách ăn chặn chứ ngu gì làm giả con dấu chính quyền cho vô tù cụ hè. :D :D :D
Vì cụ dân đen .. thiếu kiến thức quy trình kiểm soát chi, lập dự toán, thanh toán, quyết toán tiền nhận viện trợ, tài trợ... nên nghĩ đơn giản.
Ví dụ nhé:
1/ Cụ cầm cục tiền 1 tỷ đến xã A chủ động cho nhà ông B okie, quay clip cho lên mạng tự sướng không sao..cụ làm người tốt việc tốt.
2/ Cụ cầm 10 triệu mang đến MTTQ để quyên góp.... thì khác. Ông nào mà cầm cái 10 triệu của cụ mang đi lung tung là đi tù.. vì nó phải giải ngân 10 triệu đó đúng quy trình.
Nhìn qua mớ giấy lộn không giống chứng từ====> loại mât thời gian. Cụ mà gặp thanh tra thuế hay KTNN nó chửi vào mặt là dốt nếu coi cái mớ đấy là chứng từ chi

Hoàng A Mã

Xe điện

Chuyện gì ra chuyện đấy. Còm này của cụ người ta gọi là đánh tráo đối tượng trong tranh luận :)
Hay em với cụ làm quả độ kèo 30tr cho vui đi. Nếu bất cứ văn bản nào mà bên TT đưa lên trên trang page có xác nhận dấu mộc đỏ của chính quyền được xác định là giả bởi 1 cơ quan công an xác nhận thì em thua. ( trong bài viết TỔNG THU CHI ) Còn ko có thì cụ thua. Cho ló nhanh. :D :D :D . Tất nhiên sẽ mời 1 cụ ADMIN diễn đàn này làm trọng tài.

Hoàng A Mã

Xe điện
Vậy cho nó nhanh .:D:D:D

Hoàng A Mã

Xe điện
Cụ nào cáp kèo thì tham gia luôn cho vui. Cãi nhau chi mệt. :D:D:D

Hoàng A Mã

Xe điện
Vì cụ dân đen .. thiếu kiến thức quy trình kiểm soát chi, lập dự toán, thanh toán, quyết toán tiền nhận viện trợ, tài trợ... nên nghĩ đơn giản.
Ví dụ nhé:
1/ Cụ cầm cục tiền 1 tỷ đến xã A chủ động cho nhà ông B okie, quay clip cho lên mạng tự sướng không sao..cụ làm người tốt việc tốt.
2/ Cụ cầm 10 triệu mang đến MTTQ để quyên góp.... thì khác. Ông nào mà cầm cái 10 triệu của cụ mang đi lung tung là đi tù.. vì nó phải giải ngân 10 triệu đó đúng quy trình.
Nhìn qua mớ giấy lộn không giống chứng từ====> loại mât thời gian. Cụ mà gặp thanh tra thuế hay KTNN nó chửi vào mặt là dốt nếu coi cái mớ đấy là chứng từ chi
Cụ vô kèo em đưa ra kìa. Cho nó nhanh và gọn. :D:D:D

kts.DucNgoc

Xe tăng
1: tôi không yêu cầu a phải ủng hộ cô tiên
2: tầm như anh, chắc gì lo bản thân đã xong
1- tôi luôn ủng hộ Tiên ass, có thể điểm nào đó không đồng tình với Tiên mindset thôi. Trong vụ này, cụ thể cách giải ngân và báo cáo phi tài chính là điểm tôi không ủng hộ.
2- Tôi không sử dụng công kích cá nhân trong tranh luận. Kiểu nói kháy "tầm như anh, chắc j lo bản thân đã xong" nhiều khi làm tôi tủi bỏ mẹ. Đi đái còn phải có đứa bê chym là nhẽ thường. Mà ngay cả em Tiên ass- thần tượng nhà các anh, có muốn bê chym tôi, muốn lo cho bản thân tôi chắc j tôi đã hạ phàm. Nên bỏ công kích cá nhân đi, kẻo cáu lên tôi lại rape cả tông ty nhà anh mất!

Toilatoi242

Xe tăng

Cụ mới là bóc tách ý tưởng đó.
Luật là tất cả các khoản tài trợ thiên tai đều cắt 4% chi phí giải ngân - UBMTTQ TW là rõ nhất phiền cụ gg.
Mà dám hỏi cụ đã làm gì cho tổ quốc hôm nay chưa mà đòi ý kiến!

Cartoner

Xe điện
Cái văn

Tiên có thể đã quyên góp ủng hộ người dân okie... tuy nhiên 3 cái tờ giấy như tờ giấy lộn kia chứng minh giải ngân... chẹp chẹp .. gặp thanh tra thuế hay ktnn nó ị vào cái gọi là CHỨNG TỪ HỢP LỆ.
Nhìn cái tờ biên bản này...

Không mẫu mã, người nhận không chức danh, Ông đào mạnh hùng là ai? Dân đen hay người của mttq ? .. tiền nhận có chuyển vào kho bạc không?, bên hỗ trợ ai ký.... nhìn cái biên bản chế nghiệp dư buồn nôn buồn mửa.
Dù sao thì vẫn ủng hộ em Tiên, nhưng em đừng quá thôi ;))
Bọn nào làm cái văn bản mà ngu thế này nhỉ?
Còn cái tay Đào Mạnh Hùng nào đó ký đóng dấu ở dưới văn bản có khả năng phải nôn ra hơn 33 tỷ cho chủ quản con dấu. Ông nhận tiền thì phải đưa vào tài khoản của tổ chức, chưa đưa vào thì coi như ông ăn 1 mình. Nguy cơ ngồi tù nếu con dấu kia là dấu thật. Ký tá lôm côm.

ca_kiem

Xe container
Cụ vô kèo em đưa ra kìa. Cho nó nhanh và gọn. :D:D:D
Trên tất cả các trang chính thống không một thông tin nào xác nhận mTtq xã A, huyện B xác nhận đã nhận tiền A,B,C của cô Tiên đến thời điểm này. Mặc dù không phủ nhận cô Tiến có quyên góp và có đi cưu trợ = đoàn nhà cô và cái đấy không phủ nhận công của cô.
Tuy nhiên đưa dăm ba tờ giấy lộn bảo là đưa tiền cho mttq ( cái này mttq phải lên tiếng trên báo chí ) rồi bắt người khác tin... không tin thì “ tôi với ông cá độ ? “ dở hởi à
Cụ lên otofun cụ muốn thể hiện và muốn ngươi khác tin cụ , cụ phải chứng minh lý lẽ chuẩn chỉ cho cccm biết.... chứ không phải dùng câu “ tôi với cụ cá độ không “ để thuyết phục lý lẽ mình là đúng.

Chỉnh sửa cuối:

IP man

Xe lăn
Cứ bảo dân trí thấp, đến cán bộ còn liều đứng ra xác nhận nhận tiền thế này thì cũng ghê thật.
Cán bộ huyện này còn xác nhận hộ huyện kia. Hôm nọ có ý tưởng của cụ nào là “cán bộ cấp huyện trở lên nên cho ngồi tù thử 1 tuần cho quen” em thấy hợp lý quá ;))

Toilaai08

Xe tăng
Công nhận cái biên bản lôm côm vãi, Bên nhận Đào Mạnh Hùng, nhưng tiền vào túi 20000 người dân, Cái ông Đào Mạnh Hùng này đại diện cho 20k người ah. =))

Hoàng A Mã

Xe điện
Trên tất cả các trang chính thống không một thông tin nào xác nhận mTtq xã A, huyện B xác nhận đã nhận tiền A,B,C của cô Tiên đến thời điểm này. Mặc dù không phủ nhận cô Tiến có quyên góp và có đi cưu trợ = đoàn nhà cô và cái đấy không phủ nhận công của cô.
Tuy nhiên đưa dăm ba tờ giấy lộn bảo là đưa tiền cho mttq ( cái này mttq phải lên tiếng trên báo chí ) rồi bắt người khác tin... không tin thì “ tôi với ông cá độ ? “ dở hởi à
Cụ bảo lởm là ko tin. Em bảo ko lỡm là tin. Vậy 2 chúng ta làm phát kèo cá độ em đề nghị cho nó nhanh. :D :D :D . Cụ không cá độ thì thôi , ko sao cả.:D:D:D

hailahai123

Xe hơi
Otofun giờ chất lượng kém quá.

- Việc chứng từ kế toán chỉ dành cho 1 business chứ không ai dành cho từ thiện cá nhân. Nó dùng để ghi nhận lại các giao dịch của Doanh nghiệp, và
chứng từ kế toán phải đảm bảo tuân theo các tiêu chuẩn chung để được ghi nhận,đôi khi nó chưa thể hiện bản chất sự việc. VD: Để được ghi nhận chi phí thì 1 hóa đơn cần đảm bảo đúng nhiều thông tin, chỉ sai 1 chữ là ko được ghi nhận (VD: tên doanh nghiệp, mã số thuế,...), bất kể bản chất sự việc là chi phí đó thực sự phát sinh từ doanh nghiệp.
==> Việc từ thiện của Thủy Tiên ko được coi là 1 business. Các chứng từ Thủy Tiên cung cấp không được coi là chứng từ kế toán, và TT cũng không có trách nhiệm phải ghi nhận việc chi tiền theo đúng chuẩn mực kế toán. Lưu ý: Chuẩn mực kế toán không phải là luôn phản ảnh đúng bản chất giao dịch, chỉ là quy ước chung để áp dụng rộng rãi đồng nhất thôi, vậy nên 1 chứng từ dù đúng chuẩn mực kế toán, nhưng vẫn có thể không phản ánh đúng giao dịch, VD: Hóa đơn khống, Hóa đơn mua bán bên ngoài. Quan trọng là các chứng từ chứng minh sự minh bạch và bản chất sự việc là đủ, chứ đừng mang kiểu kế toán vào đây.

- Mục đích của chứng từ kế toán sau này được dùng để lập báo cáo tài chính. Báo cáo tài chính được kiểm toán. Kiểm toán cũng chỉ đảm bảo báo cáo này được lập theo đúng các quy chuẩn chung được áp dụng, VD ở VN là VAS. Kiểm toán các lĩnh vực nào đi chăng nữa thì nó cũng chỉ đảm bảo các công việc được tuân thủ theo đúng quy trình đã được lập ra.
==> Việc từ thiện của Thủy Tiên nó không liên quan đến kiểm toán vì không có quy chuẩn nào ở VN v/v từ thiện cá nhân phải như thế nào cả.

- Người yêu cầu báo cáo kiểm toán chủ yếu là những người có quyền và nghĩ vụ với báo cáo: cơ quan thuế, ngân hàng cho vay, cổ đông,...
==> Cũng chưa thấy bất kì các bên liên quan: Bao gồm Người được từ thiện, Mạnh thường quân,... nào lên tiếng đề nghị kiểm toán cho chính xác, chỉ có antifan kêu gào.

KL: Mình đọc nhiều thấy cứ lôi kế, kiểm vào đao to búa lớn tỏ vẻ mà thấy không hợp lý với vụ TT này.

buidinhphuoc

Xe điện
Công nhận cái biên bản lôm côm vãi, Bên nhận Đào Mạnh Hùng, nhưng tiền vào túi 20000 người dân, Cái ông Đào Mạnh Hùng này đại diện cho 20k người ah. =))
Ngài Hùng chắc MTTQ tỉnh, ký nhận tiền cho 2 huyện luôn?
Dấu ịn trước, ký sau!?

ca_kiem

Xe container
Cụ bảo lởm là ko tin. Em bảo ko lỡm là tin. Vậy 2 chúng ta làm phát kèo cá độ em đề nghị cho nó nhanh. :D :D :D . Cụ không cá độ thì thôi , ko sao cả.:D:D:D
Tôi hỏi cụ đúng một câu nhé cụ trả lời chính xác “ ĐÂY LÀ GÌ “

Tôi phải check nhận thức cụ có tỉnh táo không mới nói tiếp chuyện thứ 2 ;))
Nếu cá độ với một ông trả hiểu cái gì ====> cầm chắc mình thua 100% 😂

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng