[Funland] Cơm giá rẻ 5000 đồng đã có mặt ở Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]

xedieu

Xe cút kít
Cái 17 nhét chữ mồm em nhé, mời trích em nói lúc nào ở đâu, lếu không có cụ phải xin lối em mới tiếp tục đc!!!

Em nói ngay là cơm 5k không giúp đc ai đâu, lếu bán kiểu đó.
Cái nào không đúng thì nói không đúng. Mợ không thấy dấu quét chừn mác to đùng cuối câu à. Em có áp đặt gì đâu. Tất cả các post của mợ trong thớt này em save và chụp màn hình lại hết rồi.

jupper

Xe tải
Em lướt từ trưa đến giờ mới hết, khiếp các mợ quá đi thôi.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cái nào không đúng thì nói không đúng. Mợ không thấy dấu quét chừn mác to đùng cuối câu à. Em có áp đặt gì đâu. Tất cả các post của mợ trong thớt này em save và chụp màn hình lại hết rồi.
Cụ cẩn thận thế là tốt ha ha ha , mời cụ chiến từng-câu-1 cho rõ ràng, sau khi xong thì chuyển câu khác, đừng đá nhiều quá loan chưởng ha ha ha.
Cụ có ý tranh luận sòng phẳng, em rất ưng cụ, em làm li nữa cho máu haha, lếu ko thấy em, kụ cứ để lại câu hỏi, em sẽ đá từ từ.
Cụ hiếm có ở off này. em ưng ha ha.

jupper

Xe tải
Cụ cẩn thận thế là tốt ha ha ha , mời cụ chiến từng-câu-1 cho rõ ràng, sau khi xong thì chuyển câu khác, đừng đá nhiều quá loan chưởng ha ha ha.
Cụ có ý tranh luận sòng phẳng, em rất ưng cụ, em làm li nữa cho máu haha, lếu ko thấy em, kụ cứ để lại câu hỏi, em sẽ đá từ từ.
Cụ hiếm có ở off này. em ưng ha ha.
Cụ Điếu tranh luận sòng phẳng, tốt đấy mợ me ạ. Mợ cứ từ từ đá, hehe.
Cụ Điếu không bao giờ văng tục, em cũng nể. Nói chung tranh luận với cụ Điếu ổn, thắng thua rõ ràng, không như người khác, cãi cùn không được quay ra chửi bới, em chả ưng.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
KHi cụ đặt câu hỏi, cụ phải tìm đúng em, chứ cụ nhét chữ *** em, rồi hỏi có đúng không, thế là em chê lần 1.

cafe_sweet

Xe máy
Giời ạ, mợ chả chịu đọc gì cả, đọc nhõn cái đầu đề xong thả 1 câu đi ra, em chê.
em thấy ý tưởng này hay mờ, chả biết nói gì, chỉ sợ là nó ko duy trì được lâu thui :) , đừng chê, em buồn :(

xedieu

Xe cút kít
Rọ ràng em nói đồ thừa, cụ cài em ?
Vâng, em cũng biết tư duy một chút mà:
Các nước phát triển không bao giờ có quán ăn quái thai kiểu này, đồ thừa họ đổ đi hoặc hủy hết quyết ko cho dân nghèo, chị có thể thấy vụ người nghèo Mĩ nhặt đồ ăn đổ đi ở thùng rác, họ đổ đi chứ ko cho ai hết !!!
Cái cụ 3C làm em uống cafe chờ truyện trinh thám, giờ đếch có truyện mà ứ ngủ được! Em vodka trừ cụ Cuc cu cu! :(

jupper

Xe tải

Cái cụ 3C làm em uống cafe chờ truyện trinh thám, giờ đếch có truyện mà ứ ngủ được! Em vodka trừ cụ Cuc cu cu! :(
Mai rủ cafe với cụ Cu, cụ ý kể cho 1 lèo, chứ hóng thế này sốt ruột lắm.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
giờ cụ xin lỗi vụ nhét chữ mồm em đã, rồi mời cụ phản thùng thôi haha

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Câu này coi như xong, có khác nhau đồ thừa và thức ăn thừa, cái này cần cụ liu ý thôi. lếu cụ bắt bẻ em vụ này, em sẽ dùng câu chữ này làm chứng ha ha ha.

còn khi vào thùng rác rồi, thì gọi là gì cũng đc.

xedieu

Xe cút kít
Gút-mo-ning các cụ mợ, em chào mợ Me (có lẽ sau đây em xin phép chơi chữ gọi là Mẹ cu, nếu mợ không đồng ý thì thôi)! :))

Nói thêm tý về vụ "đồ thừa" với cả "đồ ăn thừa" cái nhỉ. Thớt này và mạch bài viết liên quan lúc đó đang nói về chuyện ăn uống, cơm cháo. Nguyên văn câu của Mẹ cu em quote dưới đây:
Các nước phát triển không bao giờ có quán ăn quái thai kiểu này, đồ thừa họ đổ đi hoặc hủy hết quyết ko cho dân nghèo, chị có thể thấy vụ người nghèo Mĩ nhặt đồ ăn đổ đi ở thùng rác, họ đổ đi chứ ko cho ai hết !!!
Cái chữ "quán ăn" xanh blue được nhắc đến đầu tiên. Câu ấy chưa kết thúc (bởi sau đó vẫn là dấu phẩy) thì Mẹ cu nói cái dòng đo đỏ. Tiếp tục cái dòng tim tím vẫn đang nhắc đến chuyện đồ ăn được đổ đi, và mệnh đề cuối cùng chữ "đổ đi" xanh lá cây được lặp lại, hàm ý nhấn mạnh! Để ý thêm mấy cái gạch chân. Nói thật, em kiên nhẫn phân tích đến thế là cùng rồi đấy - em sợ F1 nhà em học tiếng Việt nó cười cho! :)

Tuy nhiên, Mẹ cu bảo rằng chỉ nói "đồ thừa", phủ nhận có chữ "ăn" trong đó cũng ok. Em không bẻ chữ bẻ chiếc gì hết, đây mới chỉ là em tập hợp các luận điểm, quan điểm của Mẹ cu vào 1 chỗ để tiện cho việc phản biện, tranh luận thôi. Ngay cả 18 câu hỏi (tính đến giờ) em sẽ vẫn còn hỏi chi tiết hơn nhiều trước khi chính thức có ý kiến. Cho nên, từ bây giờ, em chấp nhận bỏ chữ "ăn" ra khỏi câu 14 dù thật lòng, em thấy mình... hèn quá! :(

Nên nhớ: Em chỉ đang tập hợp các quan điểm của mẹ cu. Những quan điểm ngắn gọn, sáng nghĩa thì có thể chép nguyên văn. Những quan điểm dài hoặc tối nghĩa em phải đoán ý và rút gọn vào nội dung cốt lõi để sau này tranh luận khỏi sa đà. Tất cả 18 câu ấy vẫn là kiểu "có phải không ạ?" với dấu chấm hỏi to đùng cuối câu.

Vì vậy, không có chuyện xin lỗi gì ở đây hết. Đòi hỏi xin lỗi xong mới tranh luận tiếp ư? Không có đâu! P/S: Em cảm nhận thấy cái "mùi" quen quen mỗi khi đuối lý muốn né của một người mà em không tiện nêu tên: Từ những câu chữ lặt vặt đến cách nhả điệu cười, cao hơn nữa là văn phong và thái độ, cao hơn nữa là dũng khí. :)

Mợ me cho em hỏi cái nhe'. Mợ lập luận rằng:

1. Quán cơm 5K này sẽ làm cho "bọn bần nông" (cách gọi của mợ) ùn ùn kéo lên "trung thị" phải không ạ?
2. Quán cơm 5K này sẽ làm sập tiệm một số hàng cơm bụi gần đấy phải không ạ?

(Em xin được hỏi một vài câu một)
Em hỏi tiếp mợ me, vế đầu vẫn như kia:

3. Giá cả (không phải giá trị) cao sẽ làm con người ta cố gắng và nỗ lực hơn phải không ạ?
4. Vinashin và Vinalines về bản chất cũng giống vụ cơm 5K này phải không ạ?
5. Người lao động định kiếm 30K 1 ngày để ăn cơm mà nhìn thấy hàng cơm 5K sẽ kiếm đủ 5K rồi ngồi chơi phải không ạ?

(Em cứ xin hỏi trước đã, có thể không chính xác tăm phần tăm nhưng ý chính đại loại như vậy)
6. Mợ cho rằng đã bán cơm 5K ở HN thì phải vào Nông Cống (đại loại chỗ nào có người nghèo) để bán thì mới phải đạo phỏng ạ?
7. Mợ cho rằng đã đi học đại học thì không thể gọi là nghèo được phải không ạ?
8. Mợ cho rằng VN hết đói (tạm thế) và xuất khẩu gạo nhất nhì thế giới là do các nước không viện trợ nữa nên phải "động não cày bừa" phải không ạ?
9. Mợ nói nếu họ nấu ngon, tất nhiên mợ cũng vào ăn phải không ạ?
10. Mợ ví dụ chuyện ông ăn mày được che ô để kết luận rằng cơm 5K không phải cái mà người nghèo cần phải không ạ?
11. Mợ dẫn chứng chuyện cướp đồ xe tai nạn để kết luận bọn bần nông không biết nhường nhịn phải không ạ?
12. Mợ cho rằng bọn bần nông lên HN vứt rác bừa bãi, phải chăng bọn không bần nông thì không vứt rác ạ?
13. Mợ cho rằng mỗi suất cơm 5K bán ra sẽ có 1 suất cơm đâu đó trong thành phố bị ế phải không ạ?
14. Mợ cho rằng ở các nước phát triển, đồ thừa là họ đổ vào thùng rác chứ không cho ai xin, người đói phải ra thùng rác bốc đồ ăn mà ăn chứ không ai cho phải không ạ? (Câu này em đã sửa lại cho sát ý mợ Me muốn nói)
15. Mợ cho rằng nếu có 100 quán cơm 5K, bất kể họ bán được bao nhiêu, sẽ làm "vỡ thủ đô" phải không ạ?
16. Mợ cho rằng nếu có tiền và muốn làm từ thiện, nên vào BV K chọn bệnh nhân nghèo nhất và thanh toán hết viện phí cho họ - thế mới là từ thiện chuẩn phải không ạ?
17. Mợ nói những người tử tế không cần từ thiện, còn người xấu thì cần từ thiện phải không ạ?
18. Trang 11,12 mợ 2 lần nói quán cơm 5000đ không giúp được ai đâu, sang trang 13 mợ lại bảo có (chỉ 1-2 ngày) đúng không ạ?

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com

xedieu

Xe cút kít
Mẹ cu xuất đầu lộ mặt chưa ạ! :))

Trạng thái
Thớt đang đóng