[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

kraz255b

Xe điện
Nghe thông tin từ bác Nam thì để chiến đấu và chiến thắng được bệnh tật của cu Bin là cả một quá trình dài và tốn kém. Để chia sẽ phần nào với gia đình bác Nam em đề nghị lấy tài khoản của Quỹ từ thiện của OF làm trung gian để OFers chúng ta ủng hộ cho cu Bin phần nào được không ạ???
Vâng em xin số tài khoản đi ạ!

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Dear các bác, gia đình em cùng cu Bin se phải trả qua thêm một liệu trình điều trị bằng hóa chất và xạ trị nữa. Thời gian có thể kéo dài từ 6 tháng tới 1 năm. Tin xấu là tế bào ung thư của cháu thuộc loại ATRT (hình như vậy, em sẽ xem lại KL của BS), là loại rất hiếm gặp và nguy hiểm. Một tin xấu nữa là quá trình điều trị sẽ rất phức tạp và tốn kém, sẽ phải rút bạch cầu ra, nuôi cấy ở bên ngoài, sau đó sẽ ghép trở lại khi cần, làm đc hai lần như vậy. Tin tốt là BS khẳng định ca mổ rất thành công, khối u đã đc loại bỏ, hai chỗ úng thủy cũng ko có biểu hiện phình trở lại, chụp cắt lớp cột sống cũng chưa phát hiện di căn. Nói chung tỷ lệ thành công là hơn 50%.

Gia đình em vẫn giữ vững niềm tin và hy vọng để giúp cháu chiến thắng bệnh tật. Xin các bác cứ yên tâm
Anh Nam , bạn em cũng cùng tầm anh, cũng chơi trò lấy tế bào gốc ra nuôi cấy rồi ghép lại bên Sing , thành công mỹ mãn . Cu BIN còn nhỏ , cơ hội phục hồi sẽ cao hơn nhiều.

Cuộc chiến đấu còn dài , vợ chồng anh nên luân phiên ở bên đó với cháu . Còn 2 đứa nữa ở nhà cũng cần phải quan tâm đến đấy !!!!

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Dear các bác, thật sự cám ơn tấm lòng vàng của anh em OF, nhưng mà hiện tại vc em vẫn còn lo đc mà. Với lại còn anh em bạn bè thân thiết. Bao giờ thực sự cần thiết thì em sẽ ko ngại ngần kêu gọi anh em OF giúp đỡ đâu. Nghĩ đi nghĩ lại, con mình gặp chuyện ko may, nhưng vẫn còn hơn rất nhiều những trường hợp khác, quỹ của OF cứ nên dành cho những trường hợp đấy trước đi ạ, nhiều khi chỉ vài chục triệu thôi là cứu đc một con người rồi
Em thấy cụ đúng là 1 Ofer chân chính, nhưng nếu cụ cần gì thì đừng ngần ngại nhé. Chúc 2 vợ chống cụ và con giai có thêm nhiều nghị lực để chiến đấu và vượt qua thử thách này.

ruaf

Xe máy
Ngày nào em cũng vào đây ngóng tin cu Bin! Cầu mong cho điều dữ hóa điều lành! Bác Nam và bác gái cố gắng lên nhé!!! Mong chờ một điều kỳ diệu sẽ đến, điều kỳ diệu được làm nên từ tình yêu thương của bố mẹ và bao người đối với cu Bin!!!

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Vâng em xin số tài khoản đi ạ!
Cụ Nam cũng đã có lời rồi. Thôi thì trước mắt chúng ta luôn cầu chúc cho cu Bin nhanh khỏe. Trong trường hợp cụ Nam cần sự trợ giúp của mọi người thì lúc đó quỹ từ thiện của OF sẽ là cầu nối. Trước mắt em sẽ đề suất với ban điều hành quỹ từ thiện gửi tặng cu Bin 1 chút quà như một lời động viên của đại gia đình OF đối với cu Bin và gia đình cụ Nam.

OF chúng ta đi làm từ thiện ngoài xã hội cũng đã nhiều, tuy nhiên những trường hợp của người thân trong OF chúng ta thì cũng phải được quan tâm trước, đó cũng là SỨC MẠNH CỦA CỘNG ĐỒNG OF chúng ta phải không các cụ?

kienbeu

Xe điện
Cụ Nam cũng đã có lời rồi. Thôi thì trước mắt chúng ta luôn cầu chúc cho cu Bin nhanh khỏe. Trong trường hợp cụ Nam cần sự trợ giúp của mọi người thì lúc đó quỹ từ thiện của OF sẽ là cầu nối. Trước mắt em sẽ đề suất với ban điều hành quỹ từ thiện gửi tặng cu Bin 1 chút quà như một lời động viên của đại gia đình OF đối với cu Bin và gia đình cụ Nam.

OF chúng ta đi làm từ thiện ngoài xã hội cũng đã nhiều, tuy nhiên những trường hợp của người thân trong OF chúng ta thì cũng phải được quan tâm trước, đó cũng là SỨC MẠNH CỦA CỘNG ĐỒNG OF chúng ta phải không các cụ?
Kụ nói rất đúng! Chúc cháu Bin mau lành bệnh.

new_farmer

Xe container

Đúng đấy ạ. Em nghĩ nó chính là sức mạnh tinh thần của OF luôn sát cánh bênh cạnh ku Bin và gia đình.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Em cũng ủng hộ ý kiến của bác!

Em đang đi công tác, nhiều đêm ở KS 1 mình, vào thớt của bác Nam đọc những lời tâm sự mà ứ cầm lòng được. Định còm một điều gì đó để xin được chia sẻ, động viên tới cu Bin và gia đình bác ít nhiều nhưng lại cố giữ lại, cầm lòng lại mà chỉ thầm cầu mong cho cu Bin chóng khỏe, bác Nam vững tay chèo, mạnh mẽ hơn để là điểm tự tốt cho cu Bin và gia đình.

Em đợi tin tốt hơn từ bác Nam!

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Bây giờ là 3h40 chiều thứ 7, đúng giờ này tuần trước, con đã phải bắt đầu một cuộc chiến đấu đầy cam go và khốc liệt với căn bệnh quái ác. Có lẽ là cho đến giờ, đó là thời điểm khó khăn nhất trong đời của Ba Mẹ và bản thân con, đó có lẽ là 17h đồng hồ dài nhất trong cuộc đời, đó là một đêm không ngủ của cả GD bên VN, khi mọi người đều tập trung về nhà mình cùng chờ đợi và thắp hương cầu Ông Bà Tổ Tiên phù hộ cho con, ngay cả ông Thứ, là em ruột của ông nội con, một người chưa bao giờ đi chùa, cũng đã ra Chùa cầu Đức Phật cho con tai qua nạn khỏi, và gia đình mình đã vượt qua đc. Đến hôm nay, nhìn thấy con, mặc dù vẫn còn rất yếu, mặc dù vẫn phải ngồi xe lăn, mặc dù vẫn phải truyền dịch liên tục, nhưng nét mặt con đã tươi sáng hơn, môi con đã trở nên đỏ thắm hơn, đó chính là những dấu hiệu của hy vọng, gia đình mình sẽ mãi đc ở bên nhau. Con là một đứa trẻ nhút nhát, nhưng khi đối mặt với khó khăn, con đã là một người đàn ông thực thụ, một người đàn ông dũng cảm, con chính là tấm gương sáng cho em của con, cũng như cho chính Ba Mẹ

Lương y như Từ Mẫu, Ba Mẹ đã được nghe ở Việt Nam, nhưng thực sự, với các bác sĩ, y tá, hộ lý cũng như các nhân viên BV ở đây, Ba Mẹ cảm nhận đc rất nhiều tình cảm của họ với bệnh nhân, và nhất là đối với con, một chú bé dũng cảm đến từ Việt Nam. Tên con là Hoàng Việt, trong bệnh án họ ghi là Việt Hoàng, nhưng thật ngộ nghĩnh, các cô y tá gọi tên con Ba nghe cứ như là Việt "tồ", hễ có dịp, các cô lại cưng nựng, bẹo má con và khen con đẹp trai.

Lương y như Từ Mẫu, Ba cảm nhận được tình Từ Mẫu đó khi mà Ba đã cám ơn GS Kim Dong Souk, người đã tiếp nhận con và là BS mổ chính cho con, ông đã xiết nhẹ bàn tay Ba, như một lời thông cảm cũng như là một sự cam kết sẽ là tất cả những điều tốt nhất cho con. Ông đã rất lo ngại cho GD mình, khi mà căn bệnh con vấp phải là một căn bệnh quái ác, ngay cả với người Hàn Quốc, ông biết, Ba Mẹ đã khó khăn biết nhường nào khi đưa con sang đây, một đất nước xa lạ. Trưa nay, ông đã gửi tặng con một giỏ hoa quả với lời chúc con chóng khỏe để có thể nhanh chóng về lại đc VN. Đó thật sự là Lương Y như Từ Mẫu

Con ơi, mình chỉ còn có thời gian chưa đầy hai tuần nữa, là sẽ lại bắt đầu một cuộc chiến đấu mới, nó không khốc liệt như cuộc chiến đầu tiên mà mình đã vượt qua, nhưng nó sẽ rất dai dẳng và mệt mỏi. Sẽ có lúc con sẽ yếu đi rất nhiều, tóc con sẽ rụng, cơ thể con sẽ bị bào mòn, nhưng Ba Mẹ vững tin là con sẽ lại làm được. Mình chỉ có hai tuần nữa thôi, con cần phải ăn được nhiều thêm, uống được nhiều sữa hơn mỗi ngày, thì mình mới có đủ sức khỏe để chiến đấu và chiến thắng

Ba gửi con lời nhắn từ cô giáo chủ nhiệm của con: Hoàng Việt chóng khỏe, bao giờ khỏi bệnh cô sẽ dậy riêng cho Hoàng Việt để Hoàng Việt theo kịp các bạn ở lớp đấy

Thichcuala

Xe buýt
Bin ơi! Cố gắng vượt qua thử thách nhé!
Cầu trời khấn phật giúp cho cu Bin tai qua nạn khỏi.

Gamechip

Xe điện
Đồng cảm với cụ. Em cũng có người thân bị căn bệnh quái ác này. Nhưng ko có cái may mắn như F1 nhà cụ....
Chúc cụ và F1 chiến thắng!

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Kg để đọc một mạch hết 76 trang vì một trận chiến quá gay go và đầy cảm xúc. Tinh thần quả thật là cái cần nhất trong những lúc như thế này và vợ chồng bác đã làm được điều đó. Hãy giữ vững tinh thần các bác nhé, đừng lùi bước.
Chúc ku Bin mau lành bệnh để lại ọp ẹp cùng oép ạ.

phuongan

Xe điện
Chúc cu Bin phục hồi tốt, chuẩn bị nội lực cho cuộc chiến sau 2 tuần nữa nhé.
Cụ chủ và gia đình giữ gìn sức khỏe để chiến đấu cùng con nha. [-O<

hatrung248

Xe máy
Tội nghiệp cu Bin. Cầu mong mọi điều an lành và phép mầu sẽ đến với bé...

duchung_bmw

Xe tăng
bé Hoàng Việt nghe lời ba,mẹ nhé.ăn thật khỏe,uống sữa thật nhiều để cho bố thấy,bé là một người đàn ông trưởng thành,để ba mẹ tự hào về Hoàng Việt nhé.
em thành tâm gửi tới lời chia sẻ và mong mọi người trong gia đình mình,bản thân bé Việt luôn mạnh khỏe,và luôn giữ niềm tin bên mình

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
@Giao Thông: PM cho bạn xin contact ở bên này nhé, bạn sẽ còn phải ở lại đây lâu dài. Tạm thời đã thuê đc một cái nhà ngay gần BV, cách 15 min đi bộ, hai tuần nữa xuất viện điều trị ngoại trú. Thanks bạn nhiều
Đã PM và nhờ Giang trọc báo tin cho nhanh. Nếu cần trao đổi gì thêm thì báo cho tôi biết nhé. Chúc cả nhà giữ được nghị lực và độ kiên trì để chiến thắng bệnh tật.

sidecardesigner

Xe điện
Em lại vào chúc cho bé Bin mau lành bệnh...đợi ngày cháu khỏe mạnh về Vn.

Trạng thái
Thớt đang đóng