[Funland] Con Vật Vờ.

Xe nội lước

Xe container
Cccm đã ăn con Vật Vờ bao giờ chưa ? Có đến mức ngon nức nở không . Em xem trên báo mạng mới biết món đặc sản này . Té ra trước có lần em nhìn thấy vài con đặc sản ngay trước mắt mà không biết .

hung0406

Xe buýt
Cccm đã ăn con Vật Vờ bao giờ chưa ? Có đến mức ngon nức nở không . Em xem trên báo mạng mới biết món đặc sản này . Té ra trước có lần em nhìn thấy vài con đặc sản ngay trước mắt mà không biết .
E ăn rồi , nhưng giờ hết mùa rồi ,cụ chờ đến năm sau nhé .bây giờ muốn ăn chỉ ăn đông lạnh thôi.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Nhưng con này phải đào. Chứ để nó bay ra mặt sông xong vớt thì nó xác chả có gì. Chỗ em gọi con vờ vờ. Ngày bé đi ra bờ đê đốt lửa nướng cũng chén.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Đọc tưởng các cụ gọi cái cậu hay review đồ điện tử là “con” :D

Xe nội lước

Xe container
Ăn ngon cụ ah, vị lạ miệng. Nó hơi giống con mối cánh, rang mắm hoặc chiên giòn… nhắm với bia thì cứ gọi là… chịp.
Hé hé.. cụ đi so nó với 1 con nữa mà em cũng chưa đc ăn bao giờ.
Mối cánh cụ nói chắc là loài mối ở vùng đồi núi ( màu nâu đen, dài ciwx 2cm, mưa là bay ra từng đàn ) ? . Nếu đúng nó thì em lại bỏ qua hàng kg đặc sản bay ngay trước mặt mà không biết 🤣🤣

Xe nội lước

Xe container
Báo cáo các cụ . Em đã đc ăn mấy thứ không phổ sau đây mà em cho là ngon :
Thịt rắn vài món. Chuột xáo, hoặc nướng tẩm gia vị mật ong. Bọ xít nhãn nướng, châu chấu nướng, rang nc cà . Cà cuống nướng, nặc niễng nướng, ốc nhồi nướng, cháo cóc, chả nhái , rau " đắc đốm " xào mỡ, vỏ xu hào non xào lòng gà hoặc tóp mỡ, ngọn sắn xào tóp mỡ..lòng cá nấu mẻ an với rau hổ lốn hấp.
Có cái trứng kiến và con thăn lằn thấy bảo cũng ngon mà chưa đc chén.🤣🤣🤣.
Em thống kê còn sót con ngọ ngoạy ở ruộng khoai tây ( co nơi gọi là con đông tây, con vòi voi vv. Con này cũng nướng ..em đc ăn khi còn bé xíu , về quê đc các ka ka cho xơi hr he )

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Bọ xít em ko biết làm nên chưa đc ăn.
Em nhanh nhảu luôn.
Cụ lấy xô nc , vd xô sơn , cho tí vôi hoặc muối vào ( bằng 2 thìa cfe).. rồi đổ vào cỡ 4 lít nc.
Đeo kính bv mắt , và bắt đc con nào thì thả vào nc này . Đc nhiều rồi cụ khoắng rửa chúng trong nc này rồi rửa lại bằng nc trắng. Vặt chân cho kẹp vỉ nướng than như nướng chả. Chín vàng thơm là đổ ra đĩa. Ăn đâu vặt đầu cánh đó ..cánh này sót 1 chút chưa cháy hết khi ta nướng.( rang k ngon bằng nướng cụ ạ. Mà rang lại cho mỡ là vứt bỏ vì khó ăn ).
Dùng diệu trắng không ngâm gì hết cụ nhá.

honda_cub79

Xe lăn
Trước cháu cũng thỉnh thoảng nhìn thấy con này nhưng không biết tên, giờ mới biết nó là đặc sản.

toyennha

Xe lăn
Thêm con đuông dừa nữa. Các cụ ở miền bắc chắc ít. Bọn miền nam em có nhưng ko nhiều. Khoản đầu năm 2000 bọn em nhậu ăn sống với nước mắm. Nhưng giờ thì hình như bị cấm nên hổng thấy luôn

Xe nội lước

Xe container
Thêm con đuông dừa nữa. Các cụ ở miền bắc chắc ít. Bọn miền nam em có nhưng ko nhiều. Khoản đầu năm 2000 bọn em nhậu ăn sống với nước mắm. Nhưng giờ thì hình như bị cấm nên hổng thấy luôn
Em có nghe con này. Nhìn thấy trên báo ..nhưng chắc em sợ k dâm chén 🤣🤣

DaDieuchienxu

Xe container
Đuông dừa kém xa đuông chà là cụ ạ.
Một dĩa đuông chà là tầm 7-8 con trong nhà hàng gần 200K. Ăn béo ngậy! Chẹp....chẹp...

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Báo cáo các cụ . Em đã đc ăn mấy thứ không phổ sau đây mà em cho là ngon :
Thịt rắn vài món. Chuột xáo, hoặc nướng tẩm gia vị mật ong. Bọ xít nhãn nướng, châu chấu nướng, rang nc cà . Cà cuống nướng, nặc niễng nướng, ốc nhồi nướng, cháo cóc, chả nhái , rau " đắc đốm " xào mỡ, vỏ xu hào non xào lòng gà hoặc tóp mỡ, ngọn sắn xào tóp mỡ..lòng cá nấu mẻ an với rau hổ lốn hấp.
Có cái trứng kiến và con thăn lằn thấy bảo cũng ngon mà chưa đc chén.🤣🤣🤣.
Em thống kê còn sót con ngọ ngoạy ở ruộng khoai tây ( co nơi gọi là con đông tây, con vòi voi vv. Con này cũng nướng ..em đc ăn khi còn bé xíu , về quê đc các ka ka cho xơi hr he )
Trứng kiến hết mùa rồi cụ ạ.
Vợ em năm nào cũng bán 100 - 200kg.
Giờ nếu còn thì là đồ đông lạnh.

Chu An

Xe điện
Con vờ vờ, đặc sản sông Hồng và sông Đuống. Cách chế biến dễ ăn nhất là xào ướt nó với mẻ. Giá thị trường khoảng 250k-300k/kg (đông lạnh). Nhậu với con này khá trôi diệu.