[Funland] Công Phượng chấm dứt hợp đồng với Incheon, sang Pháp thử việc

zoro1970

Xe điện
Chắc do cụ Grachen của HAG giới thiệu, nếu Pháp có đội hạng 3 có lễ phù hợp hơn?

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
CP và Tú ngựa độ lỳ có thừa nên đi Tây đá là đúng rồi.

STElectrics

Xe lăn
Thầy Park, Công Phượng và các tuyển thủ khác sau giải U23 Thường Châu làm toàn dân Việt hưng phấn nên dừng lại, toàn thua thì hơn. Thành công nhiều quá sinh ra bị đố kị thôi. Trên này nhiều cụ chắc đang uỵch nhao mờ bạn gái, đối tác tuyền lôi tên Công Phượng ra rên hay sao mà cay cú với em/cháu nó thế nhể?

Skoda_Favorit

Xe container
Nhiều Cụ có vẻ ghét em nó nhỉ? E chắc là khi em nó đá AFF CUP hoặc Asian Cup vừa xong thì khối cụ giờ đang lên đây chửi bới mỉa mai em nó chả nhẩy cẫng lên khi em nó đá! Nên công bằng chút! Kg ưa 3 Đức thì chửi ông ấy ấy! Đúng như có cụ ở trên nói là ít ra em nó hay XT còn dám ra NN đá! Thêm VL nữa! Chứ quanh quẩn ở Võ lích thì cũng vẫn thế thôi!

Martin 108

Xe tải
Thế mới thấy thằng lùn Thái Lọ nó ngon. Nó trụ lại J league, làm trụ cột đội hàng đầu luôn

HUNGSMUN

Xe container
Mỗi lần các em xuất ngoại để đầu quân người hâm mộ VN luôn dõi theo các em và mong cho các em thành công.
Nếu chưa thành công, mong các em hãy tiếp tục cô gắng, không nản chí, chiến đấu vì niềm tin nơi người hâm mộ.
Luôn cầu chúc cho các em mạnh khỏe, vượt qua mọi khó khăn để bước tới thành công.

X0000

Xe tăng
Em đoán không lầm thì CP sẽ thử việc ở Chamois Niortais FC đội đứng thứ 12 hạng 2 Pháp sẽ được nhận, sẽ được ra sân thi đấu mục đích PR cho JMG
JMG liệt kê thằng Phượng với Tuấn Anh vào danh mục cầu thủ ngôi sao của lò JMG toàn cầu mà :)) :)) :))
Tuấn Anh chấn thương liên miên giờ còn mỗi th.ằng Phượng để làm PR
Hợp đồng trẻ mà ký phát đến 28 tuổi à cụ, với thể lực của cầu thủ Việt Nam thì khác gì nô lệ thời hiện đại nhỉ

hanoibaby

Xe điện
Gớm sang Pháp chắc chỉ bài vở phủ lớp son phấn lên cho đẹp mặt chứ thực sự của việc này là Incheon thanh lý hợp đồng với CP, CP sẽ về đá ở HAGL giai đoạn 2 V-league.
Cụ bóc mẽ anh Đức “nổ” thế làm em nó tủi. Cơ mà đây là kịch bản đẹp nhất cho cu Phượng.

Su Đình

Xe tăng
Vầng, lần sau cụ trích thì trích cho hết câu. Câu tiếng anh không tốt là hlv của incheon nói, không phải của em. Đừng trích đầu voi đuôi chuột thế nó mất hay đi.
HLV nói là các cầu thủ khác lại không biết Tiếng Việt, chứ không phải không biết Tiếng Anh cụ nhé. Câu này của ông HLV hơi mỉa mai chút, ý là chú CP này không nỗ lực học TA để dễ giao tiếp.

tica

Xe điện
HLV nói là các cầu thủ khác lại không biết Tiếng Việt, chứ không phải không biết Tiếng Anh cụ nhé. Câu này của ông HLV hơi mỉa mai chút, ý là chú CP này không nỗ lực học TA để dễ giao tiếp.
Cụ xem lại có câu nào em nói cầu thủ Hàn không biết tiếng Anh đâu.

Su Đình

Xe tăng
Cụ xem lại có câu nào em nói cầu thủ Hàn không biết tiếng Anh đâu.
Đây cụ êi:
Không có sự chuẩn bị và giúp đỡ về ngôn ngữ, văn hóa thì lại gặp khó thôi. Hlv của incheon hôm qua cũng nói Phượng nói tiếng Anh không tốt trong khi các cầu thủ khác lại không nói được tiếng Anh nên coa vấn đề trong việc giao tiếp.

Su Đình

Xe tăng
CP bị cô lập theo em cũng một phần do fan cuồng VN. Lúc mới sang đang hòa nhập nên HLV chưa cho đá chính mà fan đã vào fanpage của CLB chửi bới và làm loạn lên. Lời HLV cũng thể hiện điều này: "Khi được phóng viên hỏi về Công Phượng, tân thuyền trưởng Incheon United đã chia sẻ khá thâm thúy: "Nói về cậu ấy là phải cẩn thận. Fan Việt Nam theo dõi nhiều lắm nên nói sai cái gì là rất dễ bị chỉ trích".

DonQuijote_Vina

Xe buýt
Thầy Park, Công Phượng và các tuyển thủ khác sau giải U23 Thường Châu làm toàn dân Việt hưng phấn nên dừng lại, toàn thua thì hơn. Thành công nhiều quá sinh ra bị đố kị thôi. Trên này nhiều cụ chắc đang uỵch nhao mờ bạn gái, đối tác tuyền lôi tên Công Phượng ra rên hay sao mà cay cú với em/cháu nó thế nhể?
Quan điểm cá nhân thôi mà, có quan trọng gì đâu=))=))=))
Thực ra P y như CR7 lúc mới về MU lúc 17 tuổi, thay Giggs nhưng đá tối mò fan ngao ngán lắc đầu, nhờ sir Alex uốn nắn nên mới có như ngày nay, P thì hình như không đc uốn nắn và cũng hơi lầm lỳ khó bảo nên tiến bộ hơi ít so với thời U20 dù tiềm năng năng lực là có thật

Songocu

Xe buýt
CP nó đc học TIếng Anh 6-7 năm từ lúc tập học viện HAGL, chất lượng đào tạo của học viện nghiêm túc có chất lượng, E đã nghe XT trả lời PV bằng TA nên thấy cầu thủ ở đây phải nhận xét là có tự tin khi giao tiếp, ngoan..so với đồng lứa, nhận xét CP kém TA có thể ko fair lắm. Nhìn nhận CP thể lực, tư duy chiến thuật ..cần tốt hơn để hòa nhập đội bóng thì hợp lý hơn.E có xem live 3 trận Incheon đấu thấy hàng thủ lỏng lẻo, tuyến tiền vệ ko cầm và làm đc bóng, hay mất bóng, ở một đội bóng có chất lượng cầu thủ kém & đội sổ như này thì vị trí tốt hơn CP nhiều cũng ko thể cân team đc, ở đây có lẽ HLV cần một lý do để trút bỏ. Các cụ xưa có câu" Đi một ngày đàng học một sàng khôn", Ủng hộ sự dũng cảm của CP đi tìm đội bóng mới, đương đầu với thử thách & trên hết BD VN sẽ được hưởng lợi từ những sự vượt ngưỡng này.

Chỉnh sửa cuối:

yuh2105

Xe tăng
Đúng mịa nó rồi, thành công ở cái xứ thần tiên này luôn bị đố kỵ thôi. :)) Thật chán nản

3077

Xe container
Quan điểm cá nhân thôi mà, có quan trọng gì đâu=))=))=))
Thực ra P y như CR7 lúc mới về MU lúc 17 tuổi, thay Giggs nhưng đá tối mò fan ngao ngán lắc đầu, nhờ sir Alex uốn nắn nên mới có như ngày nay, P thì hình như không đc uốn nắn và cũng hơi lầm lỳ khó bảo nên tiến bộ hơi ít so với thời U20 dù tiềm năng năng lực là có thật
Em thấy hả hê khi nó thất bại, nhất là hagl thất bại hơn là quan điểm cá nhân :)). VL trận nào cũng nhặt ít nhất 2 quả thì éo ai nói gì. Giờ nhiều ông đang mong tuyển thua tiếp như xưa để được xúm vào chửi cho sướng mồm, 2 năm nay câm nên chắc khó chịu lắm

Còn cái đội Inchon thì thằng nào chả nát, CP bị HLV mới tế thần thôi

202

Xe container
Nhiều cụ ko biết nhưng hay suy diễn đặt điều. E ghét nhất thói xấu này. Ngay trong họ nhà e là e toàn mắnng về chuyện ko rõ mà cứ suy diễn

DonQuijote_Vina

Xe buýt
Em thấy hả hê khi nó thất bại, nhất là hagl thất bại hơn là quan điểm cá nhân :)). VL trận nào cũng nhặt ít nhất 2 quả thì éo ai nói gì. Giờ nhiều ông đang mong tuyển thua tiếp như xưa để được xúm vào chửi cho sướng mồm, 2 năm nay câm nên chắc khó chịu lắm

Còn cái đội Inchon thì thằng nào chả nát, CP bị HLV mới tế thần thôi
Chưởi vẫn là cách thể hiện sự quan tâm=))=))=))
Làm thất vọng người hâm mộ cũng là một lỗi lầm, nhưng mỗi người một quan điểm nên cách thể hiện khác nhau

Và đây là quan điểm riêng của bác thôi, chém gió vui là chính