Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

mrland1234

Xe tải
Liệu time tới có vỡ ko các cụ. Để em mang tiền đi vớt xác bọn ngáo giá

prado2012

Xe điện
Cụ có tin đội làm dịch vụ sang tên thời điểm này hô phí dịch vụ sang tên từ 100-150 triệu đ một case ko, quá bằng ăn cướp, nhưng nghĩ lại ông nào dám ký sang tên thời điểm này thì cũng xứng đáng thù lao ấy, phải cái là liệu sổ được ký sai quy định trong thời gian giãn cách liệu có bị thu hồi nếu bị phát hiện sai phạm :D , nên đoạn này mua bán bds khá khó nhằn.
Vâng chính vì thế em không làm dịch vụ, chờ hết giãn cách sang tên.

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Các quỹ tín thác TQ (chủ nợ phi NH) đã yêu cầu Evergrande hoàn trả ngay lập tức các khoản nợ - 1 điều bất khả kháng, cho thấy quy mô lẫn đối tượng chủ nợ của ông lớn bđs là không thể đánh giá.
Điều tương tự cũng sẽ sắp xảy ra ở 1 nơi khác. Giản đơn bởi năng suất tương lai đã thể hiện rõ ràng hơn lúc nào hết: nó không bao giờ đáp ứng được mức tăng tài sản ảo trong quá khứ.

Chỉnh sửa cuối:

dinhhunghd

Xe buýt
Liệu time tới có vỡ ko các cụ. Để em mang tiền đi vớt xác bọn ngáo giá
Bất động sản là một lĩnh vực đầu tử rộng. Bất động sản trải dài từ nam tới bắc, có những nơi không có khả năng phát triển ví dụ như vùng núi, cao nguyên..
Có những nơi phát triển nhanh như vùng ven đô thị. Nếu như cụ chơi chứng khoán cụ sẽ hiểu thêm về bất động sản.
Em tóm tắt như này cho cụ dễ hình dung. Thị trường bất động sản đang đi xuống, giá đi ngang, thanh khoản thấp. Tương lai dễ bị pha loãng (Tăng cung). Cụ cứ đợi mà bắt đáy nhưng có những lúc tưởng là đáy rồi hoá ra nó là đỉnh. Tuy nhiên vẫn có con đi ngược thị trường, ví dụ như đất ven đô thị bây giờ là ruộng lúa, sau này là trung tâm...

dinhhunghd

Xe buýt
Cccm có biết nói về đất đô Thị thì mỗi người dân Việt Nam đang sở hữu bao nhiêu m2 không?
Theo tính toán, bình quân đất đô thị của cả nước là 530 m2/người nhưng có sự chênh lệch lớn giữa các vùng. Ví dụ như Tây Nguyên là 1.137 m2/người, Trung du và miền núi phía Bắc là 1.136 m2/người, Đồng bằng sông Cửu Long là 720 m2/người, trong khi ở Bắc Trung Bộ và Duyên hải miền Trung là 689 m2/người, Đồng bằng sông Hồng là 422 m2/người và Đông Nam Bộ chỉ 197 m2/người.

Cukhoai9

Xe buýt

NguyenDatTan

Xe tải
Mời các cụ xem ở nước ngoài có gì ah

Lãi suất ngân hàng thấp kỷ lục, tỷ lệ tiêm chủng tăng nhanh và một số quốc gia trong quá trình phục hồi hậu đại dịch thúc đẩy đà tăng giá nhà đất tại châu Á - Thái Bình Dương

Thế giới nằm xa lắm bác. Việt Nam mình còn đang lo phải bán nhà bác ah; Vay 1 tỷ trả cả gốc và lãi là 25 tr 1 tháng trong thời kỳ bấp bênh này thì thật sự quá khó.

deverlex

Xe buýt
Người có nguồn thu đều, tốt, ổn định ko bao h họ lướt sóng bđs hay cái gì luôn. Tuy nhiên họ nhiều tiền họ sẽ có nhiều danh mục đầu tư. Thông thường bđs cũng là 1 trong các danh mục thôi. Thường thì ng đang có business tốt thường ko ngó đến bđs, 1 là với tư duy và hiểu biết của họ, bđs họ thích thường có giá quá cao cũng ko dễ mà mua, 2 là họ đang có thu nhập tốt đều đặn từ business nên họ ko phân tâm vào mảng họ ko sành, nhưng bđs ko phải là họ ko thích, chính vì thế nên khi thị trg sốt họ cũng bị cuốn vào nhưng ko sành nên bị vào lúc đỉnh, dẫn đến thấy chán bđs :) Ng có tiền gần như ko ai là ko có bđs, ít hay nhiều trong danh mục ts của họ thôi.
1 phân giới siêu giàu thì họ lại tính khác, vì giữ tiền bằng nhà cũng bao nhiêu nhà cho xuể :D họ ko quá qtam tiền nữa vì 1 phần quá nhỏ cũng đảm bảo cuộc sống của họ rồi, tuy nhiên giới đấy lại ko nhiều. Tầm trung hơn thì bđs là 1 trong các kênh giữ tiền của hầu hết bộ phận này, ít hay nhiều tùy quan điểm từng người.
Những người làm bussiness k thích bất động sản vì thanh khoản kém, thủ tục rườm rà, mất thời gian. Em xin hết. Em tiếp xúc nhiều chủ doanh nghiệp, cái quan trọng là dòng tiền linh động, nên họ mua trái phiếu hoặc mua cổ phiếu dài hạn. Cần tiến bán phát một

Cukhoai9

Xe buýt
Thế giới nằm xa lắm bác. Việt Nam mình còn đang lo phải bán nhà bác ah; Vay 1 tỷ trả cả gốc và lãi là 25 tr 1 tháng trong thời kỳ bấp bênh này thì thật sự quá khó.
Nuôi lãi là phần tất yếu của đầu tư, tính không đúng ráng chịu

search

Xe điện
Những người làm bussiness k thích bất động sản vì thanh khoản kém, thủ tục rườm rà, mất thời gian. Em xin hết. Em tiếp xúc nhiều chủ doanh nghiệp, cái quan trọng là dòng tiền linh động, nên họ mua trái phiếu hoặc mua cổ phiếu dài hạn. Cần tiến bán phát một
Những chủ của các business lớn nhà họ đều rất to và đẹp. Họ tiếp tục pt thì họ lại đổi nhà to đẹp hơn nữa, đấy là 1 lượng khách hàng bđs cao cấp cực lớn đây cụ :) Còn tích trữ hay đầu tư bđs nhiều hay ít thì ko ai biết :)

carrot123

Xe tải
Mời các cụ xem ở nước ngoài có gì ah

Lãi suất ngân hàng thấp kỷ lục, tỷ lệ tiêm chủng tăng nhanh và một số quốc gia trong quá trình phục hồi hậu đại dịch thúc đẩy đà tăng giá nhà đất tại châu Á - Thái Bình Dương

Data từ 30/6 thì đã là rất cũ so với tình hình bây giờ rồi cụ nhé. Và đấy là với các nước mà người ta tiêm chủng nhanh, ko phải với VN.

vietdang89

Xe tải
Ch
Dích nó ập đến như thế có mà tính vào mắt
Chết quả 3 đợt đầu CQ làm ngọt quá, lại dc bơm thổi thêm, y chang ck hiện giờ, có ai run đâu cụ
Em đang hóng động thái từ anh hai hàng xóm

Cukhoai9

Xe buýt
Data từ 30/6 thì đã là rất cũ so với tình hình bây giờ rồi cụ nhé. Và đấy là với các nước mà người ta tiêm chủng nhanh, ko phải với VN.
Vaccine vẫn phải đợi, nhưng SG hiện tại các BV thuộc tầng 2 đã không còn tình trạng quá tải như trước đây là tín hiệu tốt để hy vọng số ca tử vong sẽ giảm sâu trong 2 tuần tới

Dích nó ập đến như thế có mà tính vào mắt
Vâng cụ, thu xếp từ nhiều nguồn thì vẫn có khả năng trả lãi ah

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Ch

Chết quả 3 đợt đầu CQ làm ngọt quá, lại dc bơm thổi thêm, y chang ck hiện giờ, có ai run đâu cụ
Em đang hóng động thái từ anh hai hàng xóm
Hàng xóm dịch nó có toang như mình đâu cụ,nhưng nói chung rồi thì nó thế nào mình cũng thế ấy thôi

Lê Việt Anh 1111

[Tịch thu bằng lái]
Cứ đất đẹp mặt đường, mặt tỉnh lộ méo có chuyện giamt giá đâu. Trừ khi lên tỷ/mét

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cứ đất đẹp mặt đường, mặt tỉnh lộ méo có chuyện giamt giá đâu. Trừ khi lên tỷ/mét
Vào diễn dàn mình nói thì phải có chủ ngữ, vị ngữ tý cụ ah. Em chưa bình đến quan điểm của cụ là đúng hay sai, nhưng cụ cứ toàn nói đổng như kiểu bất mãn ấy. Em thật ~o)