Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

Huuhiep

Xe đạp
Thế theo cụ thông tin này là sao ạ

Quá bình thường
Sao anh ko kiếm thử trong điều kiện lý tưởng thì số doanh nghiệp giải thể là bao nhiêu
Cũng như mấy ngày gần đây đăng tin cty giải thể, ngày thường xem số giải thể cũng y vậy khác gì.

nguyenvanchien1999

Xe đạp

báo cáo ở đây nói rõ nếu tiếp tục bơm vốn ra thị trường thì sẽ chắc chắn vỡ bong bóng

Son.Hoang

Xe tăng
So với quốc tế thì bđs của VN vẫn sơ khai mới bắt đầu định hình chuyên nghiệp, e đang nói về các dn chuyên bđs. Chính sách chắc chắn cũng vẫn còn thay đổi nhiều.
Nhưng theo e với dân số trẻ của VN, tâm lý và mong muốn sở hữu nhà khi lập gia đình, nhu cầu tích trữ tài sản bằng bđs thì tt bđs sẽ tiếp tục pt. Bđs lên xuống tùy giai đoạn pt của nền kte, tuy nhiên hiện tại nó vẫn là 1 kênh truyền thống để giữ tiền và đầu tư khá hiệu quả và an toàn với những người có tiền, với 1 nước đang đà pt như Vn kênh này vẫn sẽ còn pt tốt vì số ng giàu đang tăng nhanh. E nói tổng thể chu kỳ dài hạn, còn trong ngắn hạn, như gđ dịch này thì sẽ chững thậm chí giảm trong ngắn hạn là chuyện bt. Trong 1 chu kỳ lên pt trong dài hạn vẫn có những đợt điều chỉnh nhưng tổng thể theo e sẽ vẫn lên trong dài hạn. Tuy nhiên giống ck, nó sẽ phân theo các phân khúc rõ rệt, chứ ko phải lên là lên tất. Nhóm đt lướt, đtu thiếu vốn, thiếu phân tích sẽ bị out vào những đợt điều chỉnh là hiển nhiên.
Em có cùng suy nghĩ như cự.

bothe

Xe tải
Em đồng ý là tiền sẽ đưa vào sản xuất nhưng từng bước chứ làm sao đột biến được. Cũng như xe đang dừng phải tăng tốc từ từ chứ cu. Có phải tăng từ 0km/h lên 100km/h trong vòng 1 giây được đâu
Nhà máy sản xuất hay hàng hóa xuất khẩu đang thiếu vô cùng tại thời điểm này đó cụ; Hết dãn cách thì gần như cụ nào đang xuất khẩu đều tăng ca hết công xuất đó cụ; Đó là lợi thế tuyệt vời của VN mình trong giai đoạn tới mà ngay bây giờ đã nhìn thấy. Trong giai đoạn tới sản xuất hàng hóa sẽ lên ngôi và tiền trong đất sẽ chuyển qua sản xuất là tất yếu cụ nhé

carrot123

Xe tải
Nhà máy sản xuất hay hàng hóa xuất khẩu đang thiếu vô cùng tại thời điểm này đó cụ; Hết dãn cách thì gần như cụ nào đang xuất khẩu đều tăng ca hết công xuất đó cụ; Đó là lợi thế tuyệt vời của VN mình trong giai đoạn tới mà ngay bây giờ đã nhìn thấy. Trong giai đoạn tới sản xuất hàng hóa sẽ lên ngôi và tiền trong đất sẽ chuyển qua sản xuất là tất yếu cụ nhé
Em chỉ sợ lúc hết dịch cũng mất hết cả hợp đồng thì lấy đâu ra mà SX nữa :(. Thấy dệt may, thủy hải sản đang kêu lắm

bothe

Xe tải
Em chỉ sợ lúc hết dịch cũng mất hết cả hợp đồng thì lấy đâu ra mà SX nữa :(. Thấy dệt may, thủy hải sản đang kêu lắm
ko mất hợp đồng đâu cụ ah; Vì thế giới họ cũng bấp bênh như mình mà. Dệt may, thủy sản ... kêu là vì bị dãn cách ko làm gì đc đó cụ. Lý do 3 tại chỗ để sản xuất là vì sản xuất ko kịp hàng đó cụ. Hết dãn cách e cam đoan các nhà máy sản xuất hết cỡ cho mà xem. Hết dãn cách chủ nhà máy mừng như bắt được vàng cụ ah

LionKingMT

Xe tải
Liên quan đến sản xuất có nghĩa sẽ bao gồm: Con người, máy móc, nguyên liệu đầu vào, đầu ra nên có phải muốn nhanh là nhanh được đâu cụ.

Justforfuntoo

Xe container
7.9 tỷ hạ còn 6.3 tỷ vì không gồng được tiền trả nợ bank nữa đây
Cụ nào có tiền giải cứu thì nhào vô

prado2012

Xe điện
Nhà em ở cạnh văn phòng công chứng. Vẫn thấy văn phòng giao dịch mua bán trong thời gian giãn cách như này các cụ ạ.

[Q
Giao Dịch Công chứng vẫn có thể tiến hành nhưng không sang tên sổ đỏ trong thời gian giãn cách vì Sở tài môi không nhận hồ sơ sang tên thời gian này, cũng có nghĩa là người mua không sướng lắm cụ nhé. Em vẫn chốt 2 lô trong phố dịp này nhưng hơi bực vụ này.

Chỉnh sửa cuối:

dangnhdev

Xe đạp
Người có nguồn thu đều, tốt, ổn định ko bao h họ lướt sóng bđs hay cái gì luôn. Tuy nhiên họ nhiều tiền họ sẽ có nhiều danh mục đầu tư. Thông thường bđs cũng là 1 trong các danh mục thôi. Thường thì ng đang có business tốt thường ko ngó đến bđs, 1 là với tư duy và hiểu biết của họ, bđs họ thích thường có giá quá cao cũng ko dễ mà mua, 2 là họ đang có thu nhập tốt đều đặn từ business nên họ ko phân tâm vào mảng họ ko sành, nhưng bđs ko phải là họ ko thích, chính vì thế nên khi thị trg sốt họ cũng bị cuốn vào nhưng ko sành nên bị vào lúc đỉnh, dẫn đến thấy chán bđs :)
Cụ phán người khác thì em không biết chứ em đúng là như cụ mô tả luôn. Em còn khá trẻ, lúc đầu làm ăn được 1 ít cũng mua mảnh đất ven đô đúng đợt sốt nên đu đỉnh, mảnh đất giá trị không quá lớn so với thu nhập của em nhưng sau vụ này em nhận ra mình chả có hiểu biết gì về BĐS nên không dám đầu tư nữa, tiền hiện tại gửi ngân hàng tương đối nhiều. Hiện tại em tập trung tìm thêm hướng kinh doanh làm ăn mở rộng business, đầu tư thì thích các loại hình an toàn lãi hơn ngân hàng tí là được :))

volvo.XC90

Xe tăng
TQ đang cảnh báo giá Bđs sẽ xuống thấp

Longtime No See

Xe tải
Giao Dịch Công chứng vẫn có thể tiến hành nhưng không sang tên sổ đỏ trong thời gian giãn cách vì Sở tài môi không nhận hồ sơ sang tên thời gian này, cũng có nghĩa là người mua không sướng lắm cụ nhé. Em vẫn chốt 2 lô trong phố dịp này nhưng hơi bực vụ này.
Cụ có tin đội làm dịch vụ sang tên thời điểm này hô phí dịch vụ sang tên từ 100-150 triệu đ một case ko, quá bằng ăn cướp, nhưng nghĩ lại ông nào dám ký sang tên thời điểm này thì cũng xứng đáng thù lao ấy, phải cái là liệu sổ được ký sai quy định trong thời gian giãn cách liệu có bị thu hồi nếu bị phát hiện sai phạm :D , nên đoạn này mua bán bds khá khó nhằn.

Quoccuong25

Xe tải
Cụ có tin đội làm dịch vụ sang tên thời điểm này hô phí dịch vụ sang tên từ 100-150 triệu đ một case ko, quá bằng ăn cướp, nhưng nghĩ lại ông nào dám ký sang tên thời điểm này thì cũng xứng đáng thù lao ấy, phải cái là liệu sổ được ký sai quy định trong thời gian giãn cách liệu có bị thu hồi nếu bị phát hiện sai phạm :D , nên đoạn này mua bán bds khá khó nhằn.
công chứng online