[Thảo luận] CSGT đang bắt cực láo tại ngã từ Hàng Bài - Tràng Tiền

thanh_hoi

Xe điện
Hôm nay em có đi ngang qua đây, em thấy lạ là xxx liên tuc dừng xe ô tô đi là vào làn trong cùng đường đường Hàng Bài rẽ phải vào Tràng Tiền. Chỉ trong vòng 15 phút, xxx đã bắt 3-4 xe.
Khi xxx bắt 1 bác biển 34LD thì em chạy lại xem xxx bắt lỗi gì, thấy xxx báo lỗi là đi sai làn và chỉ biển phân làn từ đầu đường Hàng Bài, Phố Huế. Từ ngã tư Hai Bà Trưng đến Tràng Tiền không có biển phân làn cũng như dải phân cách cứng. Em liên bảo, không có biển phân làn, không có vạch kẻ liền các chú bắt người ta là bắt láo và xui bác tài lấy biên bản để Khiếu nại. Chú xxx cứ lảng đi. Sau đó em đi thì thấy bác tài kia cũng được thả nhưng 3-4 bác tài trước đó không may mắn như thế đều bị xxx thịt.
Các cụ đi khu vực này chú ý nhé. Nếu bị bắt thì chiến luôn.

chienthang5678

Xe buýt
chắc đói quá lại làm càn kiếm tí nhậu cuối tuần đấy mà,đề nghị cụ chủ ngồi quán trà đá gần đó giám sát đầy tớ làm việc nhóe.:D

ducbinh94

Xe tăng
Mắt xxx như cú vọ, chỉ trực soi oto đè vạch và đi lệch làn để túm với lỗi sai làn đường.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Chỗ này giờ còn cắm biển với phân cách phân làn nữa đâu mà xxx vẫn tham bắt. Bác nào làm quả Cam hành trình rồi cho lên báo điện tử phát cho xxx đứt luôn :)

kienkid

Xe container
Chắc sắp hết quý 4 rồi.mà vẫn chưa đủ chỉ tiêu nên các xxx mới làm thế:21:

Pumzen

Xe ba gác
Các cụ ko để ý. Bây giờ tuyến đường này bỏ giải phân cách,nhưng vẫn kẻ vạch liền. Các làn đường đều in hình phương tiện được phép lưu thông ở dưới đường. Bên trái in hình 4b,bên phải in hình 2b. Như vậy nếu đi 4b phải đi luồng trái,muốn rẽ phải vào Tràng Tiền -xi nhan phải,từ từ rẽ ở giữa ngã tư,chú ý 2b đi thẳng. Nếu đi như vậy thì bố của xxx cũng ko dám vịn.

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ ko để ý. Bây giờ tuyến đường này bỏ giải phân cách,nhưng vẫn kẻ vạch liền. Các làn đường đều in hình phương tiện được phép lưu thông ở dưới đường. Bên trái in hình 4b,bên phải in hình 2b. Như vậy nếu đi 4b phải đi luồng trái,muốn rẽ phải vào Tràng Tiền -xi nhan phải,từ từ rẽ ở giữa ngã tư,chú ý 2b đi thẳng. Nếu đi như vậy thì bố của xxx cũng ko dám vịn.
Cụ lại lấy cái hình in dưới đường ra để dọa anh em à :D

Jinzin

Xe điện
Đi thế này thì đúng luật rồi còn ai hạnh họe nữa cụ?
Ngã tư này các cụ đi lần đầu dễ dính bẫy lắm. Nó chả giống cái ngã tư nào. Vụ này em tưởng xxx đã cho phép dùng phương pháp "trộn làn" tức là cho nhập vào làn bên phải của xe 2b để rẽ phải rồi chứ.

cháu lên 3

Xe container
Hình vẽ dưới đường mà éo có biển phân làn trước ngã tư cũng chả nghĩa lý gì

Bino

Xe điện
Em nghĩ cái hình in ở dưới đường ko có tác dụng phân làn cụ ợ.

thanh_hoi

Xe điện
Cụ chụp cho cái vạch liền và cái sơn hình xe ô tô, xe máy. Nếu có em mời cả làng uống rượu say mới về. Em nghi cụ là âm binh của xxx.

minck

Xe container
Nhà cháu thấy ở thủ đô Viên chăn (Lào) Chẳng có biển phân làn gì hết...Đường được phân 3 làn bằng vạch đứt. Nhà cháu theo dõi và chạy theo người ta: Đến ngã 4 trước thì người ta tách hướng phương tiện ngay trước khi đến ngã 4 thứ hai.
Ví dụ: Đến ngã 4 sau: xe nào rẽ muốn trái thì Chuyển làn sang trái ngay từ ngã 4 trước...Tương tự xe nào đi thẳng thì vào làn giữa...Xe nào rẽ phải thì vào làn phải...
Họ chỉ chuyển làn ở tại ngã 4 chứ không thấy họ chuyển làn ở tuỳ tiện bao giờ cả. Mặc dù vạch kẻ đường là vạch đứt...Và GT ở Lào thì 99% cho phép rẽ phải khi đèn đỏ. Nhiều khi làn giữa ô tô xếp hàng rất dài ở làn giữa (Đi thẳng), trong khi làn rẽ trái và làn rẽ phải ko có xe, ko có xe nào "bon chen" như ở VN ( Bất kể xe biển đỏ, biển xanh, biển trắng, biển vàng)
Xin nói thêm là Ô tô ở Viên chăn nhiều hơn Hà nội rất nhiều. Và CSGT thì hầu như chẳng thấy... ( Hình như còi xe ở Lào là vô dụng )

Chỉnh sửa cuối:

Pumzen

Xe ba gác
Em nghĩ cái hình in ở dưới đường ko có tác dụng phân làn cụ ợ.
http://sgtvt.danang.gov.vn/index.php?option=com_content&view=article&id=1551:hng-dn-giao-thong-tren-ng-phan-lan&catid=6:tin-giao-thong-o-th&lang=vi');
Mời cụ xem link này:
Cụ chụp cho cái vạch liền và cái sơn hình xe ô tô, xe máy. Nếu có em mời cả làng uống rượu say mới về. Em nghi cụ là âm binh của xxx.
Cụ cứ thủ đi đường Hàng Bài hoặc đường Bà Triệu là biết ngay! :D

blackpaint

Xe container
Chỗ này giờ còn cắm biển với phân cách phân làn nữa đâu mà xxx vẫn tham bắt. Bác nào làm quả Cam hành trình rồi cho lên báo điện tử phát cho xxx đứt luôn :)
Có lẽ hôm nào phải làm vụ này cái ...

buicongchuc

Xe ba gác
Hình vẽ dưới đường mà éo có biển phân làn trước ngã tư cũng chả nghĩa lý gì
Bắt theo hình vẽ ô tô/ xe máy kẻ dưới đường à cụ. Nếu đúng thế này thì bố láo quá. Chắc chưa có cụ OFer nào bị xxx túm mà dạy dỗ cho xxx trận nhỉ.

thanh_hoi

Xe điện
Làm gì có hình vẽ đâu. Mai cụ qua mà xem.
Bắt theo hình vẽ ô tô/ xe máy kẻ dưới đường à cụ. Nếu đúng thế này thì bố láo quá. Chắc chưa có cụ OFer nào bị xxx túm mà dạy dỗ cho xxx trận nhỉ.

dhhung1978

Xe hơi
Hôm nay em có đi ngang qua đây, em thấy lạ là xxx liên tuc dừng xe ô tô đi là vào làn trong cùng đường đường Hàng Bài rẽ phải vào Tràng Tiền. Chỉ trong vòng 15 phút, xxx đã bắt 3-4 xe.
Khi xxx bắt 1 bác biển 34LD thì em chạy lại xem xxx bắt lỗi gì, thấy xxx báo lỗi là đi sai làn và chỉ biển phân làn từ đầu đường Hàng Bài, Phố Huế. Từ ngã tư Hai Bà Trưng đến Tràng Tiền không có biển phân làn cũng như dải phân cách cứng. Em liên bảo, không có biển phân làn, không có vạch kẻ liền các chú bắt người ta là bắt láo và xui bác tài lấy biên bản để Khiếu nại. Chú xxx cứ lảng đi. Sau đó em đi thì thấy bác tài kia cũng được thả nhưng 3-4 bác tài trước đó không may mắn như thế đều bị xxx thịt.
Các cụ đi khu vực này chú ý nhé. Nếu bị bắt thì chiến luôn.
Không phải là chiến luôn mà là chửi luôn cho nó chừa.Mẹ bọn ó đã không hướng dẫn người tham gia GT thì thôi lại còn bắt những lỗi không đáng có để ăn tiền.