Cụ Già 82 tuổi cô đơn lạc lõng giữa đêm đông lạnh giá của HN !!! :(

Trạng thái
Thớt đang đóng

EVN

Xe buýt
Nhân đây em mạn phép gửi tới các cụ bài này mời các cụ cùng đọc ạ

xedep_

Xe tải
Kụ Đẹp nghe ngóng, có gì lập thớt mới trong xóm mình nhé.
Em sẽ xin phép có chút gọi là tấm lòng để ủng hộ cho bà cụ. Tội nghiệp bà quá :'(
Chắc chắn rồi cụ ơi !
Lâu quá kô thấy cụ offline cũng như online post bài, cuối năm bận quá hả cụ ?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Nhân đây em mạn phép gửi tới các cụ bài này mời các cụ cùng đọc ạ
Không phải bà cụ này là Yến, không phải ngồi phố Bảo Khánh, không phải quê gốc Hà Nội, và không bán trà đá ạ :D

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Cập nhật :
Em mới gặp con gái của cụ(Sinh năm 1963), Cuộc sống cũng khá hoàn cảnh. Vướng mắc lớn nhất có lẽ là liên quan đến thủ tục rồi mới đến tiền. Sáng mai em và bác Escape T sẽ đi cùng con gái cụ xuống Văn Điển và 135 Phùng Hưng. Việc này liên quan đến BV Việt Đức nữa. Hy vọng là sẽ làm được.

sh150i1980

Xe tăng
Cập nhật :
Em mới gặp con gái của cụ(Sinh năm 1963), Cuộc sống cũng khá hoàn cảnh. Vướng mắc lớn nhất có lẽ là liên quan đến thủ tục rồi mới đến tiền. Sáng mai em và bác Escape T sẽ đi cùng con gái cụ xuống Văn Điển và 135 Phùng Hưng. Việc này liên quan đến BV Việt Đức nữa. Hy vọng là sẽ làm được.
Anh Sơn ơi , a xem vụ này nhé có gì anh cứ alo cho Chánh tổng nhà em . rồi anh em mình cùng bàn nhau làm nhé .

EVN

Xe buýt

pitbeo

Xe hơi
Cập nhật :
theo chân LCM mới tới được ở đây. em ko tới tận hiện trường được, nên theo chân các cụ ủng hộ vào quỹ thôi ạ. nhưng đọc mãi chưa thấy quỹ vào đâu. cụ nào có thông tin thì cho em với ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Em cũng muốn đóng góp một phần nhỏ bé cùng các Cụ. Các Cụ cho em hỏi muốn góp chút tiền thì góp cho ai? Ở đâu ạ? Em ở Hà Nội nhé!

ruby08

Đi bộ
em cũng muốn đóng góp vậy gặp bác nào ạ?

thientamnt

Xe điện
Hôm nay em mới đọc cái thớt này. Thương bà Cụ quá !:(( :(( Em ở Thanh xuân, nếu có giúp được gì các Bác cứ ới em 1 tiếng nhé ! 0904.179.828 !

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Sáng hôm nay, đoàn công tác gồm Sơn Roách - Vietvoiz - KMN 2010 ... đón chị con gái bà lão đi xuống Văn Điển lần 2, sự việc dần dần được vỡ ra, để em nhẩn nha kê

Mộ vô danh số 239

# Trước tiên nói lại về việc rắc rối và con số 13 triệu cho bà con yên tâm: Ngôi mộ đã tìm thấy, số tiền 13 triệu là toàn bộ chi phí cho việc ma chay năm trước (2007), lãnh đạo viện Việt Đức đã đồng ý cho bà cụ toàn bộ, bên 125 Phùng Hưng cũng không đòi hỏi gì, bà lão hiện nay chưa lấy được mộ là do ...

Năm 2007, con giai bà cụ mất, lúc đó chỉ có bà cụ ở HN và vì lý do gì đó nên bà cụ không biết, xác để ở Việt Đức 3 ngày đêm không ai nhận nên bệnh việc làm thủ tục cho chôn cất theo diện "làm phúc". Đúng hôm chôn cất thì chị con gái bà cụ về kịp và có được chứng kiến kịp lúc hạt huyệt, kịp đề nghị phu mộ mở khăn cho xem mặt ... nhưng lúc đó gia đình không dám nhận bởi nếu nhận thì phải chi trả 13 triệu cho Việt Đức, thành ra chỉ đứng chứng kiến chôn anh, con giai mình .... rồi ra về và không được nhận "thẻ mộ" tức là giấy chứng nhận thân nhân

Ngày hôm nay ngôi mộ trên giấy tờ vẫn thuộc viện Việt Đức là "chính chủ", bên 125 Phùng Hưng cũng không đòi hỏi gì, chỉ yêu cầu có một cái giấy bảo tử có "dấu đỏ" của Việt Đức hoặc thậm chí ghi là "đã mất hồ sơ" rồi đóng dấu vào là xong để họ hoàn tất hồ sơ cho phù hợp. Yêu cầu này là chính đáng theo nguyên tắc ai chôn người đó được chuyển mộ đi

Tuy nhiên ...

1 tháng nay bà cụ lọ mọ vào Việt Đức hỏi, thì phòng hành chính chỉ sang phòng phẫu thuật 2, bên phẫu thuật lại chỉ ngược lại .... bà lão 82 tuổi mệt mỏi và xác định bó tay .... :((

Lại Tuy Nhiên ....

OF thật tốt, may nhà cháu nhớ ra có bác PhươngLinhLinh nhà mình có vợ là bác sĩ bệnh việt Việt Đức, cách 3 phút em vừa gọi cho cổ. Cổ rất nhiệt tình hơn hơn nhiều mong đợi, hẹn chúng em 2h30 đến Việt Đức cổ giúp giải quyết (cổ vừa ở phòng mổ ra)

Chân thành cảm ơn vợ chồng bác PhươngLinhLinh

sau đây có vài cái ảnh

Cái mặt em nó hơi hớn hở lý do là vì hôm nọ tưởng mất tăm tích mộ, hôm nay tìm thấy nên ai cũng mừng - bác bác đừng mắng em nhé :P

con gái bà cụ (thực ra là con gái nuôi thôi)

@ thật may mắn:

mọi sự nó là cái số cái Duyên, hôm nay ở Văn Điển mới biết là nếu không nhận mộ kịp thì chỉ sau tết toàn bộ mộ vô danh sẽ bị chuyển lên yên kỳ, cứ hàng trăm cái tiểu vô danh cho chung vào một cái bể xi măng to mà họ gọi là "ca bô" xây kín lại, chỉ đánh dấu "vô danh nam" hoặc "vô danh nữ" .... khi này việc tìm được vô cùng khó, dù có tìm thấy thì sẽ phải trả tiền để phá cái "ca bô" ra lấy một của mình rồi mua đền cái "ca bô" khác, số tiền này không nhỏ

Chỉnh sửa cuối:

lockevn

Đi bộ
Website
lockevn.wordpress.com
Em chạy bộ lạc qua đây. Đọc hết 16 trang cuối cùng đã thấy kết thúc có hậu.

Chúc các bác xuôi chèo ở đoạn Việt Đức.

Cảm ơn các bác vì lòng nhân ái.

Tribute

Xe container
Vẫn biết XH mình còn rất rất nhiều trường hợp hoàn cảnh tương tự mà đọc bài của cụ Sonxt thấy lòng nặng trĩu. Chứng kiến các cụ đôn đáo lo việc cho bà cụ rồi hôm nay mới đọc bài thấy tấm chân tình của anh em OF thật cao quý. Tiếc là em ko có điều kiện trực tiếp theo chân các cụ, nhưng cũng rất mong có dịp được cùng anh em chia sẻ.

volga1990

Xe tăng
Đọc mà em cảm động quá, em ở xa hn, không có điều kiện, thấy các cụ OF nhà mình có tâm em mừng lắm, em có lời cá nhân gửi tới toàn thể anh em OF, chúc cả nhà làm được nhiều điều hơn thế nữa.

Trạng thái
Thớt đang đóng