[Funland] Cụ mợ nào cùng gu âm nhạc với em ko?

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Thời những năm 90, em bắt đầu nghe nhạc nhiều.. và những band em hay nghe một cách thích thú, hứng khởi.. rồi tham gia chơi cùng Những Bậc Thang, sau đổi tên thành Đại Bàng Trắng... ko 1 vụ liveshow về Rock n' Roll nào mà em vắng mặt, ở nhà văn hoá Trung Tự, Đại học Tổng hợp những lần kỉ niệm ngày mất của John Lenon 8/12 hàng năm hồi đấy.. rồi nhũng vụ ở 16 Lý Thái Tổ, điên loạn luôn, các band chơi hết mình từ Beatles, Elvis.. Metalica.. Black Sabath.. Ozzy Osbourne... v...v...

Cuối tuần thường cùng anh em tụ tập ở quán cafe, mang theo băng cassette của mình, bao quán ngồi uống rượu Anh Đào.. gật như ngan theo tiếng nhạc.. Sướng!

Em yêu thích:
Santana
Smokie
Scorpions
Black Sabath
Ozzy Osbourne
Aerosmith
Nirvana
Alice in chain
Alice Cooper
Cinderela
L.A Guns
Kingdom Come
Red hot chilli 
Deep Leppard
Deep Purple
Steven Vai
Gary Moore
Pink Floyd
Gun n' Roses
C.C.R..
.... và nhiều nữa..

Cụ nào cùng máu với em ko, thỉnh thoảng tổ chức nghe nhạc đi, hoặc thỉnh thoảng tụ nhau đi nghe live,l anh em bạn bè vẫn chơi đều :)
Quan điểm là vui, để thấy âm nhạc giúp mình rất nhiều.. xả stress :)
-------------------------------------

WARNING ;)

TOPIC NHẰM MỤC ĐÍCH GIAO LƯU VỀ SỞ THÍCH ÂM NHẠC.
KHÔNG ĐẢ KÍCH, TRANH LUẬN HAY NHẬN XÉT AI SÀNH NHẠC HƠN AI.
KHÔNG CHÊ BAI CÁC DÒNG NHẠC MÀ MÌNH KHÔNG ƯA THÍCH

EM NGHE NHẠC KÉM VÀ ÍT KIẾN THỨC, MONG NHẬN ĐƯỢC NHIỀU SỰ ĐÓNG GÓP CỦA CÁC CỤ MỢ.

Chỉnh sửa cuối:

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
vầng... bác gợi lại những thứ xa xưa, Vọng quán, rượu anh đào, ôm loa gật mà không sái cổ :)):))

nguyenanhquan

Xe tăng
Em thì chỉ thích nhạc vàng.Nẫu hết cả ruột.

Smart4Two

Xe hơi
Có em, cụ. Em mê mẩn Queen, REM, đặc biệt là Metallica với Unforgiven II ma mị.

Cụ có thích MJ k?

2ndFACE

Xe tăng
EM thích nhạc Vàng, nước ngoài nghe tạp nham không hình thành được 1 thể loại nào cả,cả mấy thể thoại cá tính mạnh như Tùng Dương nữa, các cụ chớ ném đá em..

HMC

Xe tải
Em không có đk nghe được nhiều, nhưng những ban nhạc/ca sỹ ngày xưa, như Beatles & J. Lennon, Abba, Scorpions, Joy, Smokie, Boney M, Bad Boys, v.v... đều là favourite của em đấy a.

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Cụ nào cùng máu với em ko, thỉnh thoảng tổ chức nghe nhạc đi, hoặc thỉnh thoảng tụ nhau đi nghe live,l anh em bạn bè vẫn chơi đều :)
Quan điểm là vui, để thấy âm nhạc giúp mình rất nhiều.. xả stress :)
Sự thật là có đi cùng nhau đến, gọi rượu nguồi uống thôi chứ dek nói gì được với nhau đâu. Nghe cái này phải nghe to bass sâu tức ngực mới được, nhiều lúc phơ guitar vít lên cảm giác nhấc cả ghế cả mông lên theo :))

Hay ngồi đâu thế KhoaQuay?

dongkijote

Xe điện
Em cùng gu với cụ. Nghe mà lịm hết người, mấy bữa nay có người tặng em cái đĩa thu âm từ radio chương trình "70 năm tình sử âm nhạc Việt Nam". Để có đĩa này người thu cứ phải chờ đến chương trình đài phát và thu âm lại mỗi hôm 1 ít.

Kichilachi

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Trước em cũng có nghe nhưng không nhiều như cụ. Giờ thi thoảng em nghe lại Beatles , Nirvana hoặc Gun'n'Roses

Tac ke

Xe buýt
Trước e cũng lọ mọ đi nghe ban Bức Tường, Quả Dưa Hấu diễn, giờ e lại chỉ khoái nghe nhạc vàng. Về nhà bật nhạc, gấu nó cứ ca cẩm là nghe nhiều làm con nó ủy mị

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
vầng... bác gợi lại những thứ xa xưa, Vọng quán, rượu anh đào, ôm loa gật mà không sái cổ :)):))
Có lần em say gần chết ở Vọng quán :D

Nhạc vàng em cũng thích, hát nhạc cũng khá được cụ ạ :)

Có em, cụ. Em mê mẩn Queen, REM, đặc biệt là Metallica với Unforgiven II ma mị.

Cụ có thích MJ k?
Cụ nhắc e mới nhớ... Queen, Pink Floy..

Sự thật là có đi cùng nhau đến, gọi rượu nguồi uống thôi chứ dek nói gì được với nhau đâu. Nghe cái này phải nghe to bass sâu tức ngực mới được, nhiều lúc phơ guitar vít lên cảm giác nhấc cả ghế cả mông lên theo :))

Hay ngồi đâu thế KhoaQuay?
Giờ chỉ còn ở Núi Trúc thôi thì phải... vì anh em em chơi ở đấy, lâu lâu vào phê phết.. hôm nọ em bị dí 1 điếu cỏ, ngoiif im trên ghế ko dám bước xuống vì sợ ngã :))

Trước em cũng có nghe nhưng không nhiều như cụ. Giờ thi thoảng em nghe lại Beatles , Nirvana hoặc Gun'n'Roses
Cụ nhắc đến Guns nữa... hi hi.. em bắt đầu nghe Guns từ khi phim Kẻ Hủy diệt 1 - You could be mine :)

Trước e cũng lọ mọ đi nghe ban Bức Tường, Quả Dưa Hấu diễn, giờ e lại chỉ khoái nghe nhạc vàng. Về nhà bật nhạc, gấu nó cứ ca cẩm là nghe nhiều làm con nó ủy mị
E cũng nghe nhạc vàng... nhưng chỉ khi nào mình thật tâm trạng thôi :)

duongqua

Xe container
hic bi h vọng quán ko biết còn như ngày xưa ko nhỉ các cụ

tranhung278

Xe tải
Hồi năm 89, 90 đi lính mà nghe Chế Linh hát nhạc vàng, ôi thôi nhất là mấy cái album Lính xa nhà, Căn nhà màu tím ... nghe muốn đào ngũ tuột xích luôn ...

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Hồi năm 89, 90 đi lính mà nghe Chế Linh hát nhạc vàng, ôi thôi nhất là mấy cái album Lính xa nhà, Căn nhà màu tím ... nghe muốn đào ngũ tuột xích luôn ...
Thế nên nhạc đó ngày xưa bị cấm, lí do làm ủy mị lòng chiến sĩ khi đang trong quân ngũ.. hồi đấy ai nghe là bị thu đài, ai hát bị bắt đi tù!

Wakeup

Xe điện
Các bác nghe lại vài bài ôn lại.
[YOUTUBE]dvNXF7aGP2s[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]v2AC41dglnM[/YOUTUBE]

buffalo car

Xe điện
Thời ét vê là em nghe điên cuồng Aerosmith với Metalica với âm lượng to, rồi giảm tải bằng Pink Floy tất nhiên phải có bạn và rệu nữa, mà hồi đó tóc cũng buộc như cụ Khoaquay ;))

The Killer

Xe điện
Lạ hoắc anh ạ, thời bọn em nó đã là: Em yêu anh, anh yêu em ko, ko thì bb, đấy kiểu dư thế anh ạ :(

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Lạ hoắc anh ạ, thời bọn em nó đã là: Em yêu anh, anh yêu em ko, ko thì bb, đấy kiểu dư thế anh ạ :(
Kiểu "Nà nà nà ná na nà na na na... có những cái quần... có những có nhũng cái quần..." chớ gì :))