[Funland] Cụ, mợ nhìn thấy cá chép không có vảy chưa?

Chiếc lưới vừa được kéo lên khỏi mặt nước thì những con cá cũng bắt đầu quẫy ùm ùm, hiện hình mỗi lúc một rõ. Khởi đầu là những cái vây lưng hoe hoe, vây đuôi vàng vàng, cái đầu múp múp, cái miệng tròn tròn, cái mắt lồi lồi đặc trưng của loài cá chép rồi cuối cùng là cả thân mình màu nâu sẫm. Tại sao chúng lại không có một cái vảy nào thế kia? Như còn không tin ở mắt mình nữa. Khác với loại chép không vảy huyền bí ở Hồ Tây (Hà Nội) dạo nào gây ồn ào dư luận trên mấy trang mạng nhưng cũng chẳng mấy ai tận mắt được nhìn thấy ngoài mấy tấm hình minh họa nhạt nhòa chẳng đủ biết là thực hay là hư thì ở đây chúng được nuôi cả ngàn vạn con trong các lồng bè trên sông Kinh Thầy đoạn chảy qua huyện Nam Sách, tỉnh Hải Dương. Chúng là giống cá chép không vảy hay còn gọi là cá chuỗi ngọc có nguồn gốc từ Châu Âu mới du nhập về được nuôi theo kiểu chép giòn cho ăn bằng đậu tằm của Úc và bán với giá 170.000 đ/kg. Dù rất ngon, đặc biệt chúng chỉ có tiêu thụ ở miền Nam còn miền Bắc không bán được vì...sợ!
Mời các cụ các mợ giải trí tí cho vui ạ!
Link clip:
Link bài: https://nongnghiep.vn/la-mat-nghe-nuoi-ca-chep-khong-vay-thit-thom-ngon-gion-nhu-trang-lon-post228743.html

Cận cảnh:

Cho cá ăn:

Cho ăn đậu tằm (đậu tằm của Úc) trong 3-4 tháng sẽ biến thịt cá hóa giòn

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Bể Koi nhà em cả chục con không vẩy

minhhai985

Xe lăn
Cá này cho quê e ko ai dám ăn, quê e gần khu nuôi này. Xuống QN khen lấy khen để, kỳ lạ

Bể Koi nhà em cả chục con không vẩy
Đó là một dạng đột biến hiếm gặp còn đây là giống cá mới nhập từ Châu Âu còn gọi là chép gương, chép kính vì dưới ánh sáng chúng bóng loáng như gương ạ!

Cá này cho quê e ko ai dám ăn, quê e gần khu nuôi này. Xuống QN khen lấy khen để, kỳ lạ
Vâng ở quê họ gọi là cá chép ma vì lạ kỳ hay cá chép mùng tơi vì nhiều nhớt ạ!:D. Người miền Bắc nói chung là không mấy ai dám ăn nhưng người miền Nam lại bắt đầu dùng, chứng tỏ ăn Bắc mặc Nam bắt đầu sai rồi vì thịt cá này ngon hơn cả chép giòn!

Bên tàu nó cũng nhiều loại này lắm đấy ;)) ;))
Vâng, Tàu thì cái gì mới của Thế giới nó chẳng hack được mà cụ!:D PS: Cụ chắc là thạo bên Tàu nhỉ?

congdanhang3

Xe tải
Em hỏi ngu các cụ đừng mắng em nhé: Cá không vẩy thì sao lại sợ không dám ăn ạ?

Cái gì bất thường thì chúng ta thường e ngại ít dám ăn, ví dụ màu sắc bất thường, hình dáng bất thường, kích cỡ khác thường, cấu tạo khác thường. Cá chép bình thường cực kỳ hiếm thấy không có vảy như này ạ! ;)

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Đó là một dạng đột biến hiếm gặp còn đây là giống cá mới nhập từ Châu Âu còn gọi là chép gương, chép kính vì dưới ánh sáng chúng bóng loáng như gương ạ!
Nó là 1 giống cá hẳn hoi chứ không phải do đột biến đâu cụ

longhai

Xe tăng
Cụ nhà em không ăn loại không vảy, nhìn con này ghê

coolpix8700

Xe ngựa
Bác chủ thớt là phóng viên nông nghiệp mà không biết loại cá chép không vẩy!!!
Nếu sang xứ sở mũi lõ ra siêu thị mua cá chép sẽ thấy con nhiều nhất cũng chỉ tìm được 2 hay 3 cái vẩy trên mình nó.
Cá của họ rất ít xương, mình dầy nhiều thịt hơn cá chép ta.
Cá chép không vẩy xuất hiện ở VN rất lâu rồi, người ta hay gọi là cá chép Hung, chắc ngày xưa do nước bạn Hungari đưa sang VN.
Nếu muốn tìm hiểu về cá ngoài Bắc, đến Viện NC Thủy sản I ở Bắc Ninh người ta sẽ giới thiệu cho.

Nó là 1 giống cá hẳn hoi chứ không phải do đột biến đâu cụ
Ý em nói có thể chép Koi như cụ nói là đột biến chăng vì bình thường Koi toàn có vảy mà? Còn chép không vảy như này là một giống ạ!

Cá không vảy em cũng ứ ăn được, dư trạch, trê, lươn, cá da trơn....
Con này chắc tổ tiên xa xưa cũng có vảy nên không sợ cụ ạ, cụ cứ coi như là mua được con cá chép mà không phải đánh vảy, thế thôi!:D

niceshot

Xe container
Chiếc lưới vừa được kéo lên khỏi mặt nước thì những con cá cũng bắt đầu quẫy ùm ùm, hiện hình mỗi lúc một rõ. Khởi đầu là những cái vây lưng hoe hoe, vây đuôi vàng vàng, cái đầu múp múp, cái miệng tròn tròn, cái mắt lồi lồi đặc trưng của loài cá chép rồi cuối cùng là cả thân mình màu nâu sẫm. Tại sao chúng lại không có một cái vảy nào thế kia? Như còn không tin ở mắt mình nữa. Khác với loại chép không vảy huyền bí ở Hồ Tây (Hà Nội) dạo nào gây ồn ào dư luận trên mấy trang mạng nhưng cũng chẳng mấy ai tận mắt được nhìn thấy ngoài mấy tấm hình minh họa nhạt nhòa chẳng đủ biết là thực hay là hư thì ở đây chúng được nuôi cả ngàn vạn con trong các lồng bè trên sông Kinh Thầy đoạn chảy qua huyện Nam Sách, tỉnh Hải Dương. Chúng là giống cá chép không vảy hay còn gọi là cá chuỗi ngọc có nguồn gốc từ Châu Âu mới du nhập về được nuôi theo kiểu chép giòn cho ăn bằng đậu tằm của Úc và bán với giá 170.000 đ/kg. Dù rất ngon, đặc biệt chúng chỉ có tiêu thụ ở miền Nam còn miền Bắc không bán được vì...sợ!
Mời các cụ các mợ giải trí tí cho vui ạ!
Link clip:
Link bài: https://nongnghiep.vn/la-mat-nghe-nuoi-ca-chep-khong-vay-thit-thom-ngon-gion-nhu-trang-lon-post228743.html

Cận cảnh:

Cho cá ăn:

Cho ăn đậu tằm (đậu tằm của Úc) trong 3-4 tháng sẽ biến thịt cá hóa giòn
Nhìn hình thì thấy đây là 1 giống cá da trơn, ông nào bịa cho nó cái tên cá chép ko vảy nhỉ? Chắc để PR bán hàng à???