Cụ nào đã dùng lọc gió K&N cho ý kiến.

Hôm qua em mới lấy lọc gió k&n cho xe e, e chạy qashqai, e ở hà nội và ra mua tại 435 Trần Khát Trân. Trước khi mua có tìm hiểu thì thấy nhiều cụ bảo lọc này chạy bốc hơn nhưng tốn xăng hơn. Qua quá trình chạy thử đường dài nguyên ngày hnay. Thì e đánh giá cái lọc gió này không những xe chạy bốc hơn mà còn tiết kiệm xăng hơn. Xe e chạy đường dài chưa bao giờ báo dưới 8.2l/100km, dù có tỉ mẩn chân ga như nào. Hnay e chạy đạp ga lung tung đi khoảng hơn 100km thì đồng hồ tính ra 7,5l/100km. Không có gì phải bàn với cái lọc gió này, vì nó quá ngon. Còn sau khi vệ sinh lọc gió lần sau nó còn ngon thế này không thì e không dám chắc. Nhưng hiện tại thì e thấy đáng đồng tiền bát gạo các cụ ạ

ong dat

Xe tăng

Hôm qua em mới lấy lọc gió k&n cho xe e, e chạy qashqai, e ở hà nội và ra mua tại 435 Trần Khát Trân. Trước khi mua có tìm hiểu thì thấy nhiều cụ bảo lọc này chạy bốc hơn nhưng tốn xăng hơn. Qua quá trình chạy thử đường dài nguyên ngày hnay. Thì e đánh giá cái lọc gió này không những xe chạy bốc hơn mà còn tiết kiệm xăng hơn. Xe e chạy đường dài chưa bao giờ báo dưới 8.2l/100km, dù có tỉ mẩn chân ga như nào. Hnay e chạy đạp ga lung tung đi khoảng hơn 100km thì đồng hồ tính ra 7,5l/100km. Không có gì phải bàn với cái lọc gió này, vì nó quá ngon. Còn sau khi vệ sinh lọc gió lần sau nó còn ngon thế này không thì e không dám chắc. Nhưng hiện tại thì e thấy đáng đồng tiền bát gạo các cụ ạ
Lọc gió không có tác dụng thần kỳ như vậy đâu !
- Lọc gió chỉ đơn thuần là cái dùng để làm sạch khí chuẩn bị đưa vào buồng đốt để đốt cháy nhiên liệu không hơn không kém.
- Việc chộn khí và nhiên liệu là chức năng của phần mềm điều khiển chứ không phải lọc gió.
- Bất kỳ một loại lọc gió nào cho lượng khí đi qua đủ để động cơ hoạt động ở mức công suất cao nhất và ngăn bụi và tạp chất trong không khí đều có công dụng như nhau.
- Các loại lọc gió khác nhau nếu đạt tiêu chuẩn thì giống nhau về công dụng, nó chỉ khác ở tuổi thọ và sự tiện lợi khi vệ sinh.
Tóm lại, một loại lọc gió đã được nhà sản xuất chọn cho động cơ của mình thì đều tốt như nhau - Không có nhà sản xuất nào lại không muốn chọn một loại lọc gió tốt cho động cơ của mình vì giá của nó không đáng gì so với một cái xe cả. Vậy nên, có thể nói chẳng có điều gì thần kỳ xẩy ra khi thay một cái lọc gió gọi là tốt nhất cả (trừ khi trước đó bạn không bao giờ vệ sinh lọc gió cả), có chăng đó chỉ là một cách quảng cáo.

chochet

Xe máy
- Lọc gió chỉ đơn thuần là cái dùng để làm sạch khí chuẩn bị đưa vào buồng đốt để đốt cháy nhiên liệu không hơn không kém.
- Việc chộn khí và nhiên liệu là chức năng của phần mềm điều khiển chứ không phải lọc gió.
- Bất kỳ một loại lọc gió nào cho lượng khí đi qua đủ để động cơ hoạt động ở mức công suất cao nhất và ngăn bụi và tạp chất trong không khí đều có công dụng như nhau.
- Các loại lọc gió khác nhau nếu đạt tiêu chuẩn thì giống nhau về công dụng, nó chỉ khác ở tuổi thọ và sự tiện lợi khi vệ sinh.
Tóm lại, một loại lọc gió đã được nhà sản xuất chọn cho động cơ của mình thì đều tốt như nhau - Không có nhà sản xuất nào lại không muốn chọn một loại lọc gió tốt cho động cơ của mình vì giá của nó không đáng gì so với một cái xe cả. Vậy nên, có thể nói chẳng có điều gì thần kỳ xẩy ra khi thay một cái lọc gió gọi là tốt nhất cả (trừ khi trước đó bạn không bao giờ vệ sinh lọc gió cả), có chăng đó chỉ là một cách quảng cáo.
Em thấy cụ nói chuẩn quá, có cải thiện nhưng ko đến nỗi "thần kỳ" như vậy đâu (theo ngu ý của em). Tuy nhiên, cụ chủ cứ vui và thấy đáng đồng tiền bát gạo là quý rồi.

ong dat

Xe tăng
Em thấy cụ nói chuẩn quá, có cải thiện nhưng ko đến nỗi "thần kỳ" như vậy đâu (theo ngu ý của em). Tuy nhiên, cụ chủ cứ vui và thấy đáng đồng tiền bát gạo là quý rồi.
Kinh nghiệm của mình là: 1 tháng tháo ra kiểm tra một lần lọc gió động cơ dùng súng thổi hơi thổi bụi sạch sẽ xong lắp lại; khi thấy giấy lọc bết và bẩn quá là thay (bình thường khoảng 10.000km đến 12.000km là thay được). Đối với lọc cabin dùng xã phòng bột và vòi sen để gặt sau đó sấy khô và lắp lại là ngon - Lọc cabin làm bằng chất liệu vải nên giặt nhẹ được và thường bền hơn lọc gió động cơ.

Chào các cụ, các cụ có thể đang nghĩ em PR cho sản phẩm hay gì đó, thật sự e chỉ là người dùng và cảm nhận sao em nói vậy, chứ e ko hề cường điệu hoá lên. Lọc gió này theo cảm quan của em thì mắt lưới nó to hơn lọc gió giấy nên hút gió mạnh hơn. Và khi e chạy thấy cảm giác bốc hơn vì khe gió hút được nhiều gió vào nên buồng đốt hoạt động trơn hơn và không có hiện tượng hụt ga. Em đánh giá đươc như vậy chỉ khi mới thay vì khi đấy chân ga mình quen như nào rồi thì mình cảm nhận rõ rệt nhất, còn thay đc 1 thời gian thì quen chân ga với lọc gió mới rồi thì k biết nó khoẻ hay yếu hơn.

ong dat

Xe tăng
Chào các cụ, các cụ có thể đang nghĩ em PR cho sản phẩm hay gì đó, thật sự e chỉ là người dùng và cảm nhận sao em nói vậy, chứ e ko hề cường điệu hoá lên. Lọc gió này theo cảm quan của em thì mắt lưới nó to hơn lọc gió giấy nên hút gió mạnh hơn. Và khi e chạy thấy cảm giác bốc hơn vì khe gió hút được nhiều gió vào nên buồng đốt hoạt động trơn hơn và không có hiện tượng hụt ga. Em đánh giá đươc như vậy chỉ khi mới thay vì khi đấy chân ga mình quen như nào rồi thì mình cảm nhận rõ rệt nhất, còn thay đc 1 thời gian thì quen chân ga với lọc gió mới rồi thì k biết nó khoẻ hay yếu hơn.
Hãy nghĩ đơn giản, bộ lọc gió chỉ cần cung cấp đủ không khí sạch cho động cơ hoạt động ở mức tối đa, mọi loại lọc gió chỉ làm duy nhất nhiệm vụ đó, một lọc gió làm tốt hơn như thế cũng vô nghĩa vì động cơ không thể nuốt quá lượng khí cần thiết do bộ điều khiển chỉ định. Trong thực tế, tất cả các lọc gió được nhà cung cấp động cơ chỉ định đều làm tốt và rất tốt việc này !
Vấn đề đặt ra là tại sao lại chọn lọc gió có giá thành cao hơn ? Điều này chỉ có thể do lọc gió có giá thành cao (tạm gọi là cao cấp hơn) được cấu tạo bởi vật liệu cao cấp, xử lý bằng công nghệ phù hợp, được kiểm tra chất lượng nghiêm ngặt nên sẽ:
1. Tuổi thọ cao hơn các loại khác.
2. Hoạt động ổn định trong quá trình sử dụng.
3. Thích nghi tốt trong các môi trường hoạt động khác nhau.
4. Thương hiệu mang lại liềm tin và sự yên tâm cho người sử dụng - Đặc biệt ở một thị trường mà hàng giả, hàng nhái nhiều hơn hàng thật; không có tổ chức nào làm công việc định hướng tiêu dùng; giá cả hỗn loạn thiếu sự quản lý của nhà nước; ... như ở VN.
5. Với người thực dụng, đầu tư loại này chưa hẳn đã đắt hơn loại lọc gió khác nếu xét về tuổi thọ của nó (giống như việc so sánh chi phí giữa thay dầu tổng hợp và thay dầu gốc khoáng vậy) !

GauHaNoi

Xe tải
E ko biết zì về kỹ thuật nhưng thực tế e đã thử tháo lọc k&n lắp lại lọc zin thì cảm nhận chân ga ko nhạy bằng ở lúc depa nhất là khi full tải

hyundaii30

Xe tăng
Em cũng đã thử so sánh xe của em( nguyên bản lọc gió và bugi theo hãng), với xe của anh em trong hội ford Ecosport đã thay bugi denso và lọc gió K&N. Kết quả em thấy xe tăng tốc tốt hơn, mấy cái nhược điểm độ trễ chân ga, vòng tua cao khi xe vào số thấy đỡ hơn hẳn, cảm giác mượt và êm hơn. Em cũng đang ngâm cứu chỗ thay để tiện vệ sinh lọc gió.

dauranmamtomvp

Xe hơi
Em vừa thay lọc gió. Thấy cũng đỡ hẳn. Chắc tại vợ lâu ngày ko thay nên lọc gió kém đi ạ êhheg

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe nói lọc KN muốn vệ sinh phải ra gara họ vệ sinh cho chứ không tự làm được. Ở HN thì có gara nào làm cái này hả các cụ?

quykien

Xe tải
Em nghe nói lọc KN muốn vệ sinh phải ra gara họ vệ sinh cho chứ không tự làm được. Ở HN thì có gara nào làm cái này hả các cụ?
bác mua bộ dung dịch vệ sinh của KN (1 lọ rửa, 1 lọ dầu tẩm), tự làm được mà. Em làm suốt.
Bước 1: xịt lọ rửa đều lên bề mặt lọc gió, chờ khoảng 15 phút
Bước 2: Xả dưới vòi nước (ko dùng vòi cao áp) để xả trôi bẩn
Bước 3: Để khô tự nhiên (ko dung máy sấy), như em để khoảng 1-2 ngày
Bước 4: Dùng lọ dầu tẩm chấm đều dầu lên 2 bề mặt (lượng nhỏ vừa đủ thấm)
Bước 5: lắp vào xài

Fiat_ELX

Xe điện
Thứ nhất, nếu đã review là phải bên thứ 3 độc lập, còn tự làm, tự khen thì em không tính.
Thứ 2, hữu xạ tự nhiên hương, hàng tốt như vậy thì cả thế giới họ dùng rồi, chả chờ đến mình.
Thứ 3, về nguyên tắc, qua nhiều rủi ro khi sử dụng, do đó không đảm bảo độ tin cậy.

Cá nhân em dù được cho cũng không dùng, còn cụ nào máu cứ chuột bạch.

duc5574

Xe tải
Lọc giấy động cơ giá khoảng 500k, lọc vải ( kn hoặc hurrican) giá khoảng 1,5 triệu. Mình đã thay Hurrican và đã từng rửa 1 lần sau 7000km, nói chung tự làm được, từ lúc tháo đến lúc lắp lại ( rửa, làm khô, tẩm dầu) mất khoảng 30p, rửa mới thấy là bụi bám vô cùng bẩn luôn!

ATD1-P7

Xe tải
Cụ Phong báo giá e cái lọc gió cho Mondeo 2.5, đời 2005 nhé.

hamyanhtuan

Xe buýt
- Dư gió hay thiếu gió một phần quan trọng là do lọc gió cấp cụ à chứ không phải muốn là được đâu .Ví dụ lọc gió Tây Du Ký cụ muốn nhiều gió cũng không được đâu .
- Quan trọng là tính ổn định mà lọc gió thỏa mãn để đảm bảo tỷ số xăng / gió ổn định thôi .
Cụ báo giá e lọc gió cruze 2010 ltz

senhong

Xe tăng
Lọc giấy động cơ giá khoảng 500k, lọc vải ( kn hoặc hurrican) giá khoảng 1,5 triệu. Mình đã thay Hurrican và đã từng rửa 1 lần sau 7000km, nói chung tự làm được, từ lúc tháo đến lúc lắp lại ( rửa, làm khô, tẩm dầu) mất khoảng 30p, rửa mới thấy là bụi bám vô cùng bẩn luôn!
Em khuyên các cụ ko nên đầu tư lọc gió đắt tiền,ko nên dùng lọc gió được quảng cáo là bền,sử dụng lại được nhiều lần,
Lọc gió cụ hiểu nôm na như túi hút bụi đến thời kỳ bắt buộc phải thay.
Như thời tiết như ở Việt Nam! Nóng,bụi nhiều + độ ẩm rất cao chạy khoảng 2-3v Các cụ nên thay mới lọc gió,

bangnt257

Xe tải
Em vừa lấy lọc K&N ở 435 trần khát chân, đã lắp và chạy theo dõi xem thế nào!

toanthangcs

Xe điện

ducmung

Xe tải
Website
www.facebook.com
Hầu như hàng em đặt về hàng tháng và có trử sẳn hết cụ à .Em đặt số lượng lớn nên giá cả rất là ok so với mua lẻ ạ .Em đã PM cho cụ ạ .
cụ báo giá cho em lọc gió động cơ và điều hòa + 1 bộ vệ sinh cho santafe 2016 dầu nhé

dmbt2

Xe máy
Website
www.monre.gov.vn
Hầu như hàng em đặt về hàng tháng và có trử sẳn hết cụ à .Em đặt số lượng lớn nên giá cả rất là ok so với mua lẻ ạ .Em đã PM cho cụ ạ .
Cụ có mã cho xe nissan xtrail 2017 không, có cụ inbox cho em cái giá với, thanks