[Funland] Cụ nào ở vùng quê nên làm Youtuber kiếm thêm thu nhập

canboxom.dt

Xe tăng
Kênh của em đây . Em bạ gì post nấy, không chủ ý kiếm tiền, một hôm thấy thằng em nó báo em có 1 cái clip hơn 25.000 lựt xem. Thế là em đăng ký để được ... kiếm tiền . Nhưng mấy năm rồi vẫn dẫm chân tại chỗ . =))
View attachment 7313637

Em vừa lướt qua. Kênh đủ sub như này mà không đăng nhiều đạt 4000h thì hơi phí.

canboxom.dt

Xe tăng
Cháu mới nhờ bạn nữ này đọc giúp, cụ nào có thời gian nghe thử rồi cho cháu ý kiến xem nghe tạm được chăng? 😀

Em vẫn chưa thấy hấp dẫn. Hôm nọ lướt thấy video xác chết kênh cụ ghê phát khiếp. Em phải hủy đăng ký ngay vì quá sợ.

haochung36

Xe đạp
giờ họ quay tiktok + bán đặc sản ở quê, vd daklak bán cafe rang say, mật ong cafe :D

Được gửi từ iPhone 8 Plus - Otofun

anhtrangvn

Xe tăng
Em vẫn chưa thấy hấp dẫn. Hôm nọ lướt thấy video xác chết kênh cụ ghê phát khiếp. Em phải hủy đăng ký ngay vì quá sợ.
Vâng, cảm ơn cụ! Em làm nghiệp dư, không có khiếu làm thì hấp dẫn dâu ra được, chỉ là thay cho giọng không hay của em xem có nghe tạm hơn không thôi. Còn mấy cái video về cái quá trình chết, em thì nghĩ dù muốn hay không đó là lẽ thật mà mỗi người phải đối diện hàng ngày nên up lên. Đây mới là nhìn nhận của riêng em chứ chưa theo khẩu vị số đông khán giả. Có lẽ đó cũng là một lý do kênh ít sub vì người xem thấy hãi. :D .

canboxom.dt

Xe tăng
Vâng, cảm ơn cụ! Em làm nghiệp dư, không có khiếu làm thì hấp dẫn dâu ra được, chỉ là thay cho giọng không hay của em xem có nghe tạm hơn không thôi. Còn mấy cái video về cái quá trình chết, em thì nghĩ dù muốn hay không đó là lẽ thật mà mỗi người phải đối diện hàng ngày nên up lên. Đây mới là nhìn nhận của riêng em chứ chưa theo khẩu vị số đông khán giả. Có lẽ đó cũng là một lý do kênh ít sub vì người xem thấy hãi. :D .
Em nghĩ cụ cần view kiểu hơi bất chấp. Em thì thích theo hướng đời thường dân dã mà thôi. Làm Youtube ban đầu ai cũng nghiệp dư cả thôi.

anhtrangvn

Xe tăng
K
Em nghĩ cụ cần view kiểu hơi bất chấp. Em thì thích theo hướng đời thường dân dã mà thôi. Làm Youtube ban đầu ai cũng nghiệp dư cả thôi.
Những chủ đề như cái chết, giang hồ mở quán chay, hay như tù bình chiến tranh em mới làm ... thì view này kể cả xem nhiều thì cũng ko có tiền quảng cáo vì nó không theo nguyên tắc cộng đồng gì đó của youtube. Em thấy nó có giá trị theo cách nhìn của em thì đưa lên thôi. Hiện em thấy thích gì làm nấy, sau nếu muốn nó phát triển lên tý chắc cũng phải làm kiểu khác. Giờ thôi cứ kệ thế đã. :D

canboxom.dt

Xe tăng
Thành quả sau 1 tháng cố gắng của em. Điều kiện bật kiếm tiền không hề dễ, cả một chặng đường dài phía trước, dự là làm cả năm.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

dpl

Xe lăn
Em thấy vùng quê đất rộng, trồng trọt chăn nuôi được thì là nơi lý tưởng để làm Vlog kiếm thêm thu nhập. Gần đây em phát hiện ra có ông chia sẻ về thu nhập 1 tháng cũng cỡ hơn 3 triệu dù video của ông ấy chỉ vài trăm lượt xem. Đăng ký thì lèo tèo vài nghìn người. Kể cũng buồn cười, dù là nông dân cơ mà góc nhìn của ông này cũng thú vị nên duy trì được vài trăm người xem. Cơ mà làm cái này phải kiên trì ít nhất nửa năm, mỗi ngày phải ra đều 1 2 video thì lâu dẫn sẽ có người xem. Nếu chưa làm đủ 1000 video thì chưa thể hấp dẫn người xem nếu các cụ không phải người có năng khiếu. Nhưng làm lâu và nhiều dần tự khắc video sẽ hay dần thôi ạ. Thiết bị thì dùng chính điện thoại các cụ để quay. Có 98.5% bỏ dở khi mới làm do ban đầu ít người xem. Em nghĩ làm cái này nếu không kiếm được tiền thì cũng giúp tăng khả năng ăn nói và tự tin trước camera cũng hay. View attachment 7277110
Sao kiếm khá nhỉ
Của công ty e 200 nghìn ng follows cũng mới đc nút bạc nhg ko kiếm nổi 3tr