[Funland] Cuộc sống bên nhật chán hơn ở việt nam

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Nhật em chỉ thích dụng cụ câu cá và đi câu cá.
Xem clip họ câu cá mà mê luôn, câu gần bờ mà toàn cá to.

xetangxecau

Xe tải
Em cũng từng làm cty Nhật mấy năm, hàng ngày tiếp xúc ng Nhật. Cũng như nhiều cụ trên khẳng định: ng Nhật rất giả tạo, khách sáo ...
chuẩn cụ dc cái xã giao ít người tốt thực sự .tiếp xúc lâu thấy tính khí hâm hâm nóng nẩy cái tôi quá cao còi to oánh nhau một lần lần sau sợ vãi đái . Nó coi thường dân làm thuê như dân mình bỏ mẹ .

Hải Lê 38

Xe hơi
Cq em có cu em người Nhật, đi ăn món gì cũng ngon ngon

Cận Thị

Xe buýt
Tên riêng 2 quốc gia mà cụ chẳng thèm viết hoa. Chẳng biết cụ học hành cao siêu thế nào.

shnahk

Xe tải
Đúng là nhật chỉ là nơi kiếm tiền thôi, ăn chơi thì về việt nam cụ ơi :))

Hn07

Xe tăng
Cụ về đi...
Sáng dậy sớm vươn vai hít thở bầu không khí vương mùi khói bụi, tiếng karaoke hàng xóm mở sớm thật vui tai. Cụ nổ máy phi ra hàng phở đầu phố gọi bát tái bắp nhúng phoóc môn và nhâm nhi cốc trà đá nhuộm urê xanh mướt mát. Phở mà không có tí hàn the và nước dùng pha hóa chất thì vứt cụ ạ!
Vẫn sớm, sao cụ không ghé quán cà phê gọi tách cafe trộn bột bắp và ký ninh đắng dịu dàng, mê đắm. Cụ gặp lại đám bạn ngày xưa, thuở còn đóng bỉm, giờ đã là những doanh nhân thành đạt nói chuyện các dự án trăm nghìn tỷ. Những con người vĩ đại mà khiêm tốn, vẫn ngày ngày ăn bánh mì kẹp thịt lợn Nam Phi quay ròn, bàn đại sự.
Trong lúc rảnh rỗi, cụ có thể vào mạng chửi chết mẹ thằng nào cụ không thích, xong rồi cụ vào zalo và bật chế độ "Tìm quanh đây". Một thế giới mở ra thật đẹp đẽ... Kaka
Nhật Bản thật vô nghĩa, cụ về sớm đi!
Bữa trước quên vodka cụ , ngày trước cụ viết văn cứ phải gọi là ....

Arinc

Xe đạp
Em thề đi công tác 6 tháng về Việt Nam điều đầu tiên em nghĩ và làm là phi ra quán phở bò

.Chuối.

Xe tăng
Em qua nhật công tác được 1 tháng rồi mà vẫn chưa quen đc các cụ ạ.bên này cái gì cũng ngăn nắp chỉn chu.xe cộ đi lại đúng quy định.rác vứt đúng quy định.hàng xóm láng giềng ko gây 1 tiếng ồn gì.nhưng sao em vẫn thấy cs bên này thật sự buồn.em ở saitama cũng gần tokyo.bên này quạ nhiều vô kể.bọn nó lỳ lợm hơn chuột ở việt nam các cụ ạ
Cụ nào từng sống ở Nhật rồi chỉ em cách thích nghỉ với.
Lên cửa tây ga Omiya uống diệu nhé, xong rồi đi ngoài đường thấy mấy thằng mặc vest đen mồm lẩm bẩm kyabakura:D. Không thì bắt Saikyo-sen xuống Shinjuku rồi đi bộ ra Kabukicho... Chắc cũng nhanh thích nghi thôi;)).

Trác Mộ Thu

Xe điện
Nhật thì cs tẻ nhạt lắm cụ ạ, tụi nó chào từ sáng đến tối.
Tầm 9h tối là vắng hoe rồi, nhật chỉ có đi du lịch là ổn còn đi ctac làm việc thì chán chết.
Mà bọn nó làm cty đến hài vãi lắm cụ ạ, 5h tan tầm nhưng bọn nó đết về ở đấy cho mọi người biết rằng tao làm thêm tao cống cmn hiến cho cty, trong khi ngồi chơi chứ có làm đết j đâu, rồi thằng giám đốc nhìn thấy chội ôi nhân viên của tao tự giác làm thêm thật là chăm chỉ cần cù, dù nó ko ra việc ra hồn gì cả.
Rồi nữa đêm mò về thì vợ nó chội ôi chồng tao làm thêm thật vất vã.
Rồi đồng nghiệp thì tay bắt mặt mừng chút nhau đều tốt đẹp, vừa xa mặt nhau là nói xấu ngay và luôn.
Những điều đó là e chứng kiến nhá ko cccm lại bảo e đổ oan thì tội.
Đấy văn hóa giả tạo nó thế thì thích nghi thế đết nào dc trong khi chúng ta sinh ra và lớn lên ở 1 môi trường khác hoàn toàn.
Bonus thêm tấm ảnh cho cccm thị râm.

Đọc còm này xong em sợ cmn nước Nhật luôn. :D

Anhhungjp

Xe tăng
Em thấy toàn các cụ cỡi ngựa xem hoa sang 1 vài tháng hoặc nghe kể lại. Em cũng không hiểu công ty các cụ là công ty nào mà nhân viên nhất định phải về sau sếp vậy :D. Em làm ở Nhật 11 năm, toàn làm công ty Nhật từ to tổ bố đến nhỏ dưới 10 người, bạn bè em thì cỡ vài trăm làm ở Nhật đủ ngành nghề mà chưa thấy tình trạng đó. Ah có đó là ở công ty thiết kế xây dựng thì nghe nói có tình hình đó, nhưng mà đừng về sớm quá thôi, chứ chả bao giờ có kiểu phải nhất định về sau sếp.

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Em qua nhật công tác được 1 tháng rồi mà vẫn chưa quen đc các cụ ạ.bên này cái gì cũng ngăn nắp chỉn chu.xe cộ đi lại đúng quy định.rác vứt đúng quy định.hàng xóm láng giềng ko gây 1 tiếng ồn gì.nhưng sao em vẫn thấy cs bên này thật sự buồn.em ở saitama cũng gần tokyo.bên này quạ nhiều vô kể.bọn nó lỳ lợm hơn chuột ở việt nam các cụ ạ
Cụ nào từng sống ở Nhật rồi chỉ em cách thích nghỉ với.
Cụ vào trường đua ngựa, đua ca-no đặt cược ...vui ngay ý mà. Em hồi đi chơi bên đó thích nhất trò đua ca-no, em cũng chơi pachinko nhưng không thích, cũng vào Tokyo Disneyland nhưng không thích bằng trò đua ca-nô...Cụ thử đi, thích lắm, nếu vào vận hên cụ có thể kiếm ối tiền...:D

hai.tranhr

Xe container
chắc
cụ chưa ở quen thôi ! e ở 6 tháng đầu chán thôi rồi 1 năm quen dần 2 năm quen hơn 3 năm ổn định và h k muốn về tại gái nhật nó phê quá
Thế ợ.. làm chuyến đi Nhựt Bổn xem sao

Anhhungjp

Xe tăng
Các cụ sống 1 mình thì thấy buồn là đúng rồi, ở Nhật không có kiểu bạn bè tụ tập bù khú như VN, hầu hết thời gian dành cho gia đình thôi. Ngày thường đi làm tối về chơi với con, dọn nhà rồi đọc sách cho con, cho con ngủ. Cuối tuần thì đưa con đi học bơi, võ, vẽ tiếng Anh, rảnh rang thì đi chơi công viên đi ngắm hoa hay lang thang du lịch gần gần, lâu lâu đi chơi xa. Nói chung là cuộc sống quanh quanh thế thôi. Chứ các cụ đang quen kiểu đi làm về làm vài vại bia, rảnh hú phát bạn ra càfe, hay tối là phải xách xe làm vài vòng thì không sống ở Nhật được đâu.

EV_Auto

Xe máy
Nếu nói thích nước Nhật, nước Nhật tuyệt vời, đó là lời của các bác đi du lịch, sang Nhật chơi ít tuần cưỡi ngựa xem hoa.

Nếu nói nước Nhật chán, giả tạo, làm việc khổ cực... đó là các bác mới đi được vài năm.

Còn những người đã sống và làm việc mười mấy năm ở Nhật như mình, thì thấy Nhật cũng bình thường, có xấu có tốt!

Với những người đã sống trên hai mươi năm, Nhật trở thành quê hương thứ hai rồi, thì họ không còn đặt câu hỏi như trong topic này nữa!