[Funland] Cuối năm, các cụ các mợ cho em ít lời khuyên

kites1

Xe điện
Vợ chồng cụ làm lương như vậy là khá hơn nhiều người rồi đấy. Cụ lại không thuê nhà. Hoàn cảnh của cụ , đâu có gì mà phải bi quan nhỉ.

Nhiều người khổ hơn cụ rất nhiều. Họ phải chạy ăn từng bữa đấy cụ ạ. Cụ có gia đình bên cạnh, có mái nhà trên đầu, vợ con không bị đói rét, cụ còn muốn thế nào nữa đây.

Alochaoanh

Xe tải
Vợ chồng cụ làm lương như vậy là khá hơn nhiều người rồi đấy. Cụ lại không thuê nhà. Hoàn cảnh của cụ , đâu có gì mà phải bi quan nhỉ.

Nhiều người khổ hơn cụ rất nhiều. Họ phải chạy ăn từng bữa đấy cụ ạ. Cụ có gia đình bên cạnh, có mái nhà trên đầu, vợ con không bị đói rét, cụ còn muốn thế nào nữa đây.
Giờ còn vẫn còn khỏe mạnh còn làm đc cụ ạ.
Chứ 10 năm nữa là em căng phết đấy ạ

formen

Xe lăn
Lủng củng thật, nhưng cụ đừng tầu ngầm nữa, tất cả các cụ tầu ngầm khi nổi lên đều than khổ :D.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Chào các cụ ! Em ở trên này tàu ngầm đã lâu ,nay nhân dịp cuối năm,Em xin phép dùng nick phụ để viết đôi dòng tâm sự ,nhờ các cụ cho em ít lời khuyên cho em , để em lấy ít động lực cho năm mới
Đại khái như này ạ :
Năm nay ,em nay em 41t , có 2 nhóc ,1 cháu học lớp 5 , 1 cháu chuẩn bị vào lớp 1
Hiện tại , công việc em thì nhàng nhàng thôi làm tháng nào tiêu hết tháng ý . Em làm 1 công ty + cộng tác thêm 1 công ty nữa ( 2 công ty này lĩnh vực ko liên quan đến nhau ) , bán thêm chút hàng online .Tổng thu nhập/1 tháng khoảng 15 đến 20 triệu .Đang nợ khoảng 70 triệu do nợ xấu của KH ,món này khả năng chắc mất , công ty sẽ tính vào đầu em .Món này sẽ đc trả dần hàng tháng ...
Tài sản cả hai Vc em hiện tại bằng con số 0 ,làm đc đồng nào ko tích góp đc . Nhà cửa thì ở cùng bà già và đứa em ruột , mỗi ae 1 tầng ( Về gia đình Lớn thì cũng có lúc mâu thuẫn ,nhưng cũng ko đến mức cãi cọ xích mích quá lớn ).
Mấy ngày nay , em thật thấy bản thân mình kém cỏi quá , mặc dù em cũng chịu khó làm ăn ,cũng ko cờ bạc hay đam mê món gì tốn tiền ... mà sao mãi ko bứt lên đc ..Nhiều lúc hay em nghĩ tại cái Số ...
Sợ nhất ,là bây giờ em hết động lực ý , cảm giác trống rỗng kinh khủng , ko hứng thú bất cứ cái gì ..ngoài 2 đứa nhóc và gia đình nhỏ.
Em phải làm sao bây giờ các cụ ơi ..
Đôi dòng lủng củng cuối năm xin các cụ đừng trách em nhé.
Cụ nhìn xem gấu có chê trách gì cụ k? Nếu k thì nghĩ ngợi làm gì vui mà đón tết bên gia đình,ít nhất là cụ hơn e là được đón tết bên gia đình :D

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Mức này mà lo cho 2 đứa nhỏ ở hn thì phải thật khéo chi tiêu cụ nhỉ
Thôi thì vẫn còn trẻ vẫn có thể bứt phá cụ ạ,thử tìm cv khác xem sao cụ?

Rivers

Xe container
Nếu mình là một người bình thường thì hãy sống một cuộc sống bình thường thôi cụ.
Cứ nhìn ngó xung quanh lại thấy mệt người hơn ấy.

starsn

Xe điện
41t mà không có xu nào thì cũng không ổn ạ. Chi tiêu ít xuống, hoặc phải tìm cách kiếm nhiều lên ạ.

Em như cụ mà không kiếm thêm được thì mỗi tháng chi nhõn 12tr thôi, no ăn no đói ăn đói, để mai ốm đau hay về già còn có cái mà ăn chứ.

Thèm khát

Xe điện
Hóng CCCM tư véo như nào, qua bài viết iem cụng thấy 1 phần nào tình cảnh cụa iem trong đấy.

Vn-Index

Xe tải
Thay bằng hút thuốc mỗi ngày cụ mua 2 vé Vietllot xem, biết đâu trong 5 năm cụ lại đổi đời đấy.
Ngoài ra cụ chịu khó cho gấu đọc các mục như: mỗi tháng 3 triệu mà vẫn lo đủ dinh dưỡng và khẩu phần cơm cho 4 người hay lương 8 triệu sau 5 năm tôi có thể mua nhà....đại loại thế thì cụ sẽ thấy gia đình mình vẫn tiêu hoang và chưa tiết kiệm đâu ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Làm ngành nào cũng vậy, để được tăng lương hay tăng thu nhập cần trao dồi kiến thức và kỹ năng. Có thêm năng lực mới có khả năng đảm nhận những việc khó hơn, có thêm thu nhập.

Aziz Nesin

Xe tăng
Vậy là trung bình 16-18 củ một tháng. Cũng hẻo thật
E mà tầm tuổi chủ thớt thì chắc cũng phải nghĩ cách xoay sở. Giờ mới thấy đôi khi cũng phải hơi liều chút, chứ cứ an phận sau lại thấy tiếc :-w

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Cụ chủ 2 vợ chồng thu nhập thế gấp đôi gia đình em rồi.
Nhưng ko đê lồ thì sao bứt lên được :))
Phỏng Lão vieteuro

Húp sụp sụp

Xe điện
Gõ chữ như cụ thì khó khăn là bình thường, mà thế éo nào thớt tâm hự cuối năm như nấm sau mưa thế nhỉ :-??
Có người cả đời không động đến văn bản pháp quy nên gõ sai chính tả là bình thường, vì những người xét nét như cụ nên cửa ngóc lên lại càng khó =))
Ai cũng có mặt mạnh mặt yếu, cụ chủ cố lên!

Phong Hầu

Xe đạp
Chào các cụ ! Em ở trên này tàu ngầm đã lâu ,nay nhân dịp cuối năm,Em xin phép dùng nick phụ để viết đôi dòng tâm sự ,nhờ các cụ cho em ít lời khuyên cho em , để em lấy ít động lực cho năm mới
Đại khái như này ạ :
Năm nay ,em nay em 41t , có 2 nhóc ,1 cháu học lớp 5 , 1 cháu chuẩn bị vào lớp 1
Hiện tại , công việc em thì nhàng nhàng thôi làm tháng nào tiêu hết tháng ý . Em làm 1 công ty + cộng tác thêm 1 công ty nữa ( 2 công ty này lĩnh vực ko liên quan đến nhau ) , bán thêm chút hàng online .Tổng thu nhập/1 tháng khoảng 15 đến 20 triệu .Đang nợ khoảng 70 triệu do nợ xấu của KH ,món này khả năng chắc mất , công ty sẽ tính vào đầu em .Món này sẽ đc trả dần hàng tháng ...
Tài sản cả hai Vc em hiện tại bằng con số 0 ,làm đc đồng nào ko tích góp đc . Nhà cửa thì ở cùng bà già và đứa em ruột , mỗi ae 1 tầng ( Về gia đình Lớn thì cũng có lúc mâu thuẫn ,nhưng cũng ko đến mức cãi cọ xích mích quá lớn ).
Mấy ngày nay , em thật thấy bản thân mình kém cỏi quá , mặc dù em cũng chịu khó làm ăn ,cũng ko cờ bạc hay đam mê món gì tốn tiền ... mà sao mãi ko bứt lên đc ..Nhiều lúc hay em nghĩ tại cái Số ...
Sợ nhất ,là bây giờ em hết động lực ý , cảm giác trống rỗng kinh khủng , ko hứng thú bất cứ cái gì ..ngoài 2 đứa nhóc và gia đình nhỏ.
Em phải làm sao bây giờ các cụ ơi ..
Đôi dòng lủng củng cuối năm xin các cụ đừng trách em nhé.
Dấu hiệu cụ đang lâm vào khủng hoảng tuổi trung niên đây. Thôi cứ hứng thú với gia đình con cái là ổn rồi cụ ạ. Giàu nghèo có số. Đời cũng dễ sống mà.

Alochaoanh

Xe tải
Có người cả đời không động đến văn bản pháp quy nên gõ sai chính tả là bình thường, vì những người xét nét như cụ nên cửa ngóc lên lại càng khó =))
Ai cũng có mặt mạnh mặt yếu, cụ chủ cố lên!
Em thấy vào Fun này mà Fun tý nào thật.
Nhiều cụ khó tính kinh đi đc. Văn phong ko hợp là chửi. Gõ sai chút thì bỉ bôi😂😂😂

Alochaoanh

Xe tải
Em tâm đắc í Cụ.
Dạ em muốn bt lắm mà cũng không có đc.
Nhiều cụ có nhà có cửa rồi , có tài sản rồi thì mức lương 25 triệu thu nhập cả gia đình là ổn.
Nhưng em giờ ko có gì. Mà sk ngày càng yếu , con thì nhỏ .Nhiều lúc thấy bất tài lắm cụ ạ