[Funland] Cứu ổ cứng hdd.

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com

uoat_LX

Xe điện
Cụ nào biết chỗ cứu ổ cứng lấy dữ liệu báo e với. Ổ wd 160g. E thử thay mạch rồi mà ko đc, kêu rẹc rẹc. Các cụ đi qua đá bài giúp em.
Nó mà kêu rẹc rẹc thì cụ cứ xác định đi là vừa , đầu đọc đã cạ vào mặt đĩa thì dữ liệu coi như chấm hết cụ nhé .

Haha. Hồn ở nhà đê, hạn chế chỗ đông hàng nhá.
Hôm qua em ngồi cái xong cái máy thì cũng là lúc con gà thằng hàng xóm tỉnh giấc. Bố khỉ cái máy. Còn một con bệnh nữa, không biết có nên qua Cầu Giấy không đây?

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hôm qua em ngồi cái xong cái máy thì cũng là lúc con gà thằng hàng xóm tỉnh giấc. Bố khỉ cái máy. Còn một con bệnh nữa, không biết có nên qua Cầu Giấy không đây?
Ngâm cứu đi. Ko được thì lại bế lên anh.

Goyave

Xe buýt
Trong tab Google Drive trên con PC cuat em của là cài đặt như hình, em chọn Everything nên trên Drive của tôi có gì thì nó múc về tất. Em để ở ổ D.

Muốn có dữ liệu riêng tư cho từng máy thì xài tab Worm PC bên trên, cụ chọn thư mục nào trên máy tính để đồng bộ thỉ trên thư mục Worm PC trên Web sẽ có cái đấy. E đang ko chọn cái nào

Giải pháo cho cụ rất đơn giản. Cụ kiểm tra cái tab riêng cho từng máy xem nó đang kết nối với những thư mục nào, sau đó thoát ra ngoài copy vào thư mục google drive là xing.
Hôm nay thử vào tk gg của em thì mới biết là được lưu trữ unlimited, vậy thì ngon quá :x\:D/ Trước cứ thỉnh thoảng phải copy backup vào 4-5 cái ổ cứng rất oải :( Để em thử cho lên mây như cụ bảo xem thế nào.

Hôm nay thử vào tk gg của em thì mới biết là được lưu trữ unlimited, vậy thì ngon quá :x\:D/ Trước cứ thỉnh thoảng phải copy backup vào 4-5 cái ổ cứng rất oải :( Để em thử cho lên mây như cụ bảo xem thế nào.

Cụ tài khoản edu ạ?

Website
www.facebook.com

Cụ kiểm tra lại xem nguồn gốc tài khoản unlimited của cụ nhé.
Nếu là mua trên mạng thì TK này sẽ chết bất đắc kỳ tử, dữ liệu dĩ nhiên là đi luôn.

Goyave

Xe buýt

Sleepwalker

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
forhome.vn

Sâu Róm

Xe tải

Cụ có TK xịn thế. Thế này thì sao lưu cả thế giới.

F1 nhà em học Vinschool cũng có tk unlimited, em có nên xài tạm mấy năm ko các cụ nhỉ, khi nào ra trường backup lại :-?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Trong tab Google Drive trên con PC cuat em của là cài đặt như hình, em chọn Everything nên trên Drive của tôi có gì thì nó múc về tất. Em để ở ổ D.

Muốn có dữ liệu riêng tư cho từng máy thì xài tab Worm PC bên trên, cụ chọn thư mục nào trên máy tính để đồng bộ thỉ trên thư mục Worm PC trên Web sẽ có cái đấy. E đang ko chọn cái nào

Giải pháo cho cụ rất đơn giản. Cụ kiểm tra cái tab riêng cho từng máy xem nó đang kết nối với những thư mục nào, sau đó thoát ra ngoài copy vào thư mục google drive là xing.
Cụ Sâu Róm cho em kéo áo lại lần nữa.
Cái Folder Backup to Google Drive ở tab 1. Và Sync My Drive to this computer ở tab 2 khác nhau như thế nào.
Khi làm trêb máy tính thì cụ làm trên folder Backup hay Sync. Vì 2 cái này lại k chọn giống nhau được.
Em thì đang chọn Folder Sync. Mong cụ tiếp tục chỉ giáo em.

Sâu Róm

Xe tải
Cụ Sâu Róm cho em kéo áo lại lần nữa.
Cái Folder Backup to Google Drive ở tab 1. Và Sync My Drive to this computer ở tab 2 khác nhau như thế nào.
Khi làm trêb máy tính thì cụ làm trên folder Backup hay Sync. Vì 2 cái này lại k chọn giống nhau được.
Em thì đang chọn Folder Sync. Mong cụ tiếp tục chỉ giáo em.
Cụ phải làm lần lượt từng máy một.
Máy thứ nhất cụ bỏ hết chọn trên tab trên cùng đi, tại tab thứ 2 cụ lựa chọn Synceverything, chỉ định thư mục Google Drive cho nó. Lúc này thư mục trên máy cụ có cái gì hay không không quan trọng.
Xong thì cụ để yên đấy cho máy nó làm việc, lúc này nó sẽ kéo toàn bộ nh7wngx gì cụ có trên Cloud về thư mục Google Drive trên máy 1.
Tiếp theo cụ lựa chọn giữ lại hay bỏ đi các fike, thư mục mới tải về, thêm các filevaf thư mục từ nơi khác trên máy thả vào đây, sắp xếp lại thro ý mình cho thật hoàn chỉnh.
Xong thì để đấy cho nó đồng bộ lại. Au khi xong thì trren Cloud và trong máy 1 (thư mục GD) là như nhau.
Xong tắt hoặc ngắt kết nối Internet cho máy 1.
Cụ tiếp tục thực hiện tương tự máy 1 cho máy thứ 2, bỏ chọn các thư mục ở tab 1, chỉ định thư mục Google Drive ở tab2, chọn Sync Everything.
Nếu thư mục GD trên máy 2 là thư mục trống, máy sẽ kéo trên cloud về y hệt máy 1.
Nếu trong thư mục này có các thư mục hay tệp khác, nó sẽ upload những gì trong thư mục này lên cloud, đồng thời tải trên Cloud về. Các thư mục trùng tên sẽ nhập vào nhau, các file giống nhau y hệt sẽ giữ lại 1 bản, các file trùng tên nhưng không giống nhau sẽ được lưu với tên khác để cụ tự lựa chọn sau này.
Sau khi kết thúc đồng bộ ở máy 2, trên Cloud và thư mục GD máy 2 sẽ giống hệt nhau. Lúc này cụ lại sắp xếp tùy ý.
Đồng bộ xong máy 2 thì tắt hoặc ngắt kết nối, bật máy 1 để đồng bộ lại.
Xong thì cụ đã có 2 máy y hệt nhau.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ phải làm lần lượt từng máy một.
Máy thứ nhất cụ bỏ hết chọn trên tab trên cùng đi, tại tab thứ 2 cụ lựa chọn Synceverything, chỉ định thư mục Google Drive cho nó. Lúc này thư mục trên máy cụ có cái gì hay không không quan trọng.
Xong thì cụ để yên đấy cho máy nó làm việc, lúc này nó sẽ kéo toàn bộ nh7wngx gì cụ có trên Cloud về thư mục Google Drive trên máy 1.
Tiếp theo cụ lựa chọn giữ lại hay bỏ đi các fike, thư mục mới tải về, thêm các filevaf thư mục từ nơi khác trên máy thả vào đây, sắp xếp lại thro ý mình cho thật hoàn chỉnh.
Xong thì để đấy cho nó đồng bộ lại. Au khi xong thì trren Cloud và trong máy 1 (thư mục GD) là như nhau.
Xong tắt hoặc ngắt kết nối Internet cho máy 1.
Cụ tiếp tục thực hiện tương tự máy 1 cho máy thứ 2, bỏ chọn các thư mục ở tab 1, chỉ định thư mục Google Drive ở tab2, chọn Sync Everything.
Nếu thư mục GD trên máy 2 là thư mục trống, máy sẽ kéo trên cloud về y hệt máy 1.
Nếu trong thư mục này có các thư mục hay tệp khác, nó sẽ upload những gì trong thư mục này lên cloud, đồng thời tải trên Cloud về. Các thư mục trùng tên sẽ nhập vào nhau, các file giống nhau y hệt sẽ giữ lại 1 bản, các file trùng tên nhưng không giống nhau sẽ được lưu với tên khác để cụ tự lựa chọn sau này.
Sau khi kết thúc đồng bộ ở máy 2, trên Cloud và thư mục GD máy 2 sẽ giống hệt nhau. Lúc này cụ lại sắp xếp tùy ý.
Đồng bộ xong máy 2 thì tắt hoặc ngắt kết nối, bật máy 1 để đồng bộ lại.
Xong thì cụ đã có 2 máy y hệt nhau.
Cảm ơn cụ nhiều. Em có thên 3 câu hỏi nhờ cụ giải đáp:
1. Em vừa táy máy xong và thấy tab trên cùng (back up) có thể sao lưu được dữ liệu. Ví dụ hôm nay em back up thư mục A. Hôm sau bỏ chọn thư mục A, chọn back up thư mục B thì trên Google Drive trong phần Mycomputer chứa hẳn cả 2 thư mục A và B. Hay nói cách khác Tab1 rất phù hợp cho việc lưu dữ liệu tĩnh.
Không biết em tư duy đúng không?
2. Nếu như tài khoản Google Drive mất thì các file trong thư mục được chỉ định Sync trong ổ cứng liệu có mất không? Tương tự các file trong thư mục Backup ở trên ổ cứng có mất không.
2. Nếu ổ cứng hỏng, hay bị format thì các file được Sync trên tài khoản Google Drive có mất không. Các file Backup trên GD có mất không?
Câu hỏi này rất quan trọng với em, để em thấy mức độ an toàn của dữ liệu ntn mong cụ giải đáp.