D-Max

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Giá xe D-Max Super Commonrail 2007
D-Max 1 cầu : MT 29.700 USD. AT 31.350 USD
D-Max 2 cầu : MT 33.000 USD. AT Không có
Em nói trước không phải em đăng quảng cáo bán xe đâu nhé, vì em không phải là dân bán xe. Chỉ vì thấy có bác quan tâm nên em chỉ viết những gì em biết thôi. Tháng 9 này em lấy 1 chú D-Max 2007 em sẽ up lên để mọi người xẹm. Ờ nhưng mà em không biết up hình như the nào, nhờ các bác hướng dẫn nhé.

Cityvan

Xe đạp
D_max 2 cầu mà không có AT hả bác...thế thì giống Ranger roài

Dung tích xi lanh của hai loại 1 cầu và 2 cầu này ntn có thay đổi gì không hả bác?

nightpinky

Xe buýt
tớ đang sở hữu 2 con Dmax, 1 con 2.5 và 1 con 3.0 sau một thời gian xài thử có kết luận như sau :
Dmax 3.0 chạy ổn định và tiết kiệm nhiên liệu hơn loại 2.5 ( không hiểu lý do )
vì vậy ai có ý định mua Dmax thì nên mua loại 3.0 con này chạy đường trường rất tít tớ đã chạy lên đến 170km/h. còn loại 2.5 chỉ chạy tối đa được 135km/h ( phải tắt điều hòa mới được )
Bác ở Lào hở bác? Hay là Thailand? :D

paolo_maldini

Xe hơi
Giá xe D-Max Super Commonrail 2007
D-Max 1 cầu : MT 29.700 USD. AT 31.350 USD
D-Max 2 cầu : MT 33.000 USD. AT Không có
Em nói trước không phải em đăng quảng cáo bán xe đâu nhé, vì em không phải là dân bán xe. Chỉ vì thấy có bác quan tâm nên em chỉ viết những gì em biết thôi. Tháng 9 này em lấy 1 chú D-Max 2007 em sẽ up lên để mọi người xẹm. Ờ nhưng mà em không biết up hình như the nào, nhờ các bác hướng dẫn nhé.
ơ sao loại 2 cầu cao cấp hơn thì lại không có AT bác nhẩy:^)

HopLPH

Xe máy
Có bài viết về dòng xe 7 chỗ được Isuzu phát triển từ D-max lâu rồi các Bác ơi:

Thứ ba, 24/10/2006, 09:52 GMT+7

Isuzu MU-7: Hình ảnh mới của D-max

Isuzu sẽ mang tới Triển lãm ôtô Việt Nam 2006 chiếc MU-7, thiết kế dựa trên mẫu bán tải D-max và được phát triển, hoàn thiện tại Thái Lan. MU-7 thuộc dòng xe thể thao đa đụng 7 chỗ và đóng vai trò quan trọng trong việc chiếm lĩnh thị trường châu Á, Trung Đông và châu Âu.

MU-7 trình làng tại châu Âu vào cuối tháng 11/2005 nhưng trước đó, nó xuất hiện lần đầu tiên ở Thái Lan từ cuối năm 2004, có khung sườn dựa trên chiếc bán tải D-max nhưng thuộc dòng xe 7 chỗ. Cái tên MU được lấy từ thế hệ xe thể thao đa dụng mà Isuzu sản xuất từ những năm 1990, nổi bật nhất là MU Wizard.

MU-7 có lưới tản nhiệt hao hao Cadillac.

Tương tự như Equator được Trung tâm thiết kế của Ford châu Á thiết kế, MU-7 do Isuzu Thái Lan phát triển, hoàn thiện và là sản phẩm dành riêng cho khu vực này. Một điều dễ thấy là nội thất MU-7 mở rộng hơn so với D-max khi số chỗ tăng từ con số 4 lên 7. Hơn nữa, khi thoát xác từ một chiếc bán tải sang thể thao đa dụng, MU-7 được Isuzu tập trung vào những tính năng cơ bản cần có như hàng ghế sau gập phẳng xuống sàn, khoang chở đồ rộng. Nếu muốn, khách hàng có thể lựa chọn chất liệu da sang trọng thay cho nỉ.

Nội thất rộng, thông thoáng và khá sang trọng.

MU-7 trang bị động cơ diesel 3,0 lít V6, công suất 146 mã lực, tích hợp công nghệ phun nhiên liệu đơn đường common rail. Isuzu tự tin tuyên bố động cơ này đáp ứng đầy đủ tiêu chuẩn khí thải Euro III. MU-7 có các phiên bản dẫn động 4x4, 4x2, lắp hộp số tự động 5 cấp hoặc số sàn 5 cấp.

*Triển lãm ôtô Việt Nam 2006
Trang thiết bị an toàn tiêu chuẩn trên MU-7 vẫn là những công nghệ thiết yếu như hệ thống chống bó cứng phanh ABS, túi khí, trợ lực phanh. Các cửa kính, gương đều điều khiển bằng điện.

Khoang chứa đồ trên Isuzu MU-7. Isuzu.

MU-7 còn có các tên gọi Rodeo hay Amigo tại những thị trường châu Á khác ngoài Thái Lan.

Trọng Nghiệp

http://vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2006/10/3B9EF9C8/

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
D-Max mới dung tich xilanh của 2 loại 1 & 2 cầu như nhau, đều là 3.0 cả ,nhưng năm nay ISUZU chú trọng vào dòng xe D-Max 1 cầu nhằm giảm giá thành, tăng sức cạnh tranh với đối thủ truyền thống là dòng Ranger. Hơn nữa, ISUZU D-Max muốn tăng thị phần đối với khách hàng hoạt động trong thành phố, vừa có 1 chiếc xe hầm hố, vừa có thể chuyên chở 1 ít hàng nhe.
mà em nói thật, ship on the fly có ra cái qué gì đâu cơ chứ, em dùng D-Max gần 1 năm rồi mà chưa bao giờ phải sử dụng chế độ đấy vì em chủ yếu chỉ đi trong thành phố thôi.
Chẳng hiểu có phải vì 6 tháng đầu năm HiLander bán tốt quá cháy hàng không ma sắp tới giá xe này lại điều chỉnh tăng lên, bằng với năm ngoái ( hichic tăng khoảng 3K so với giá tại thời điểm này, đại lý cũng không hiểu WHY. Bó tay :'(

Chipxinh

Xe tải
Xe D-Max mới tính năng kỹ thuật hơn hẳn xe phiên bản cũ động cơ êm không một tiếng ồn, nội thất, ngoại thất thì miễn bàn (Theo quảng cáo của nhà máy Isuzu Việt Nam ) nhưng mà giá lại rẻ mới khó tin chứ
(Ai muốn tìm hiểu kỹ về xe Isuzu D-Max gặp riêng nhé:)

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Óe !!! thôi rồi vợ em cũng bắt đầu lên tiếng rồi hichic. Thế thì em chẳng dám thông báo gì thêm về D-Max mới nữa, để cho hắn nói. Vice director of Sale Isuzu mà lị. +o(

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
:'( Hị hị em còn thảm hơn nhiều.
Cổ phần cổ phiếu , hộ khẩu, sổ đỏ, đăng ký ô tô, xe máy đều đứng tên gấu mẹ vĩ đại hết cả. Em mà ho he 1 cái thôi thì đến cháo cũng không có mà húp.
Em thảm đến nỗi quỹ đen cung còn không có. Mỗi sáng gấu mẹ cho 20000 an sáng, uống cafe , mua báo. 1 tuần được đổ xăng 1 lần. huhu :'(

Maybach Tàu

Xe container
:'( Hị hị em còn thảm hơn nhiều.
Cổ phần cổ phiếu , hộ khẩu, sổ đỏ, đăng ký ô tô, xe máy đều đứng tên gấu mẹ vĩ đại hết cả. Em mà ho he 1 cái thôi thì đến cháo cũng không có mà húp.
Em thảm đến nỗi quỹ đen cung còn không có. Mỗi sáng gấu mẹ cho 20000 an sáng, uống cafe , mua báo. 1 tuần được đổ xăng 1 lần. huhu :'(
Thế cái vụ bác nói free 100% cho anh em nhà OF vào sửa chữa linh tinh ở thread kia thì ai quyết đây?|-)

Hieuqua.com

Xe hơi
Bác ơi, em thèm nhỏ rãi con D-max, con này đi trong thành phố có bị cấm đoán gì không ợ?

Bác nào có D-max cho em đi thử một hôm với, em thèm quá

Cityvan

Xe đạp
Các bác thèm thì em lại không àh?:P Bác Hungisu mà tổ chức cho OF test một chuyến là nhất đấy (y) Em đăng kí một suất nhé (b)

Chipxinh

Xe tải
Các bác thèm thì em lại không àh?:P Bác Hungisu mà tổ chức cho OF test một chuyến là nhất đấy (y) Em đăng kí một suất nhé (b)
15/ 08 này là có phiên bản mới của D-Max mời các bác cứ đến show room Việt Hải ở km 10 Nguyễn Trãi em mời các bác chạy thử xe ( ĐK: Các bác phải có bằng lái xe hợp lệ). Nội ngoại thất của xe D-Max mới này thì không chê vào đâu được. Nội thất ghế da, đầu DVD 2 DIN với MONITOR 3 chiều 6 loa âm thanh, cảm biến lùi với màn hình..... Thêm nữa động cơ Super Commonrail (136ps) không một tiếng ồn (Đi ngay bên cạnh mà không biết xe đang nổ máy <==== đấy là em cũng chỉ nghe quảng cáo thế thôi hi vọng là lúc sản phẩm ra không làm các bác thất vọng)

Cityvan

Xe đạp
Thật không..đã quá nhỉ (y) Các bác OF cho cái hẹn gặp nhau rồi đi test một thể luôn thì OK (b)

Em đăng kí số một nhé :P
Chắc bác Hiệu quả là số hai roài :)......

Buhaki

Xe tải
Em xin phép được xếp thứ 3 được không? Mà em phải thưa với bác Chipxinh trước là em chưa đủ xiền để cưới Dmax đâu nhé mặc dù đây đúng là người tình trong mộng của em. KHông có bác lại thất vọng.

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
HiHi nói thật chứ bọn em cũng chưa tận mắt nhìn thấy D-Max mới đâu, nhưng MU7 thì em được leo lên nổ máy rồi, nói chung là êm lắm, không dám nói là hơn xe xăng, nhưng em đứng cạnh chẳng thấy gì, xe cũng không rùng rùng nữa là. Động cơ D-Max cũng vậy đấy. Trong khi chưa test được D-Max, các bác cứ xem Huyndai Sannta Fe nổ êm như thế nào là D-Max êm như vậy

HopLPH

Xe máy
Em muốn hỏi gia đình Bác Hungisu vấn đề nhỏ này nhé:
Với quy định của pháp luật hiện nay thì có vấn đề gì với dòng xe bán tải (như D-max) không? dùng loại xe đo đi đường có bị hạn chế so với các dòng xe 5 chỗ - 7 chỗ khác không?
Mà em nói bà chi Chipxing PM cho em xin cái giá của D-Max mới mà chẳng thấy đâu cả???
Em vẫn đang đợi hồi âm của gia đình bác!

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Bác ơi vợ chồng em mới vào OF nên PM là gì chắc chắn là vợ em không hiểu rồi, em cũng vậy. Bác alo đi, số đt là 0912.464.949. D-Max không hề bị cấm đường vì trong chứng nhận xuất xưởng ghi là xe du lịch 5 chỗ và 500kg hàng, cabin kép. Bác yên tâm em chạy D-Max cả năm rồi có sao đâu, HN D-Max cũng chạy nhiều lắm mà

tra sua

Xe đạp
Độ lên trông cool hơn hẳn