D-Max

offroad

Xe buýt
Em cũng xin đăng ký 1 suất test xe D-Max nhé (trước em chạy ranger roài nên muốn so sánh với dmax xem thế nào).

Isuzu Việt Nam tháng 9 sẽ cho ra mắt xe D-Max 2007 thế hệ mới sử dụng động cơ Super Commonrail ( động cơ máy dầu đang sử dụng cho xe Huyndai Sannta Fee ) êm như máy xăng, tiết kiệm nhiên liệu hơn D-Max cũ rất nhiều. Các bác chuẩn bị tiền đi là vừa, một tin mừng : không có nhiều thay đổi về giá so với dòng D-Max hiện tại, và có cả D-Max 1 cầu dành cho những ai ít nhu cầu đi đường xấu. Đây vẫn là thông tin nội bộ chưa công bố, đến cuối tháng này các bác biết ngay mạ
@ bác hungisu

Bọn em thuộc loại công nhân cổ cồn, toàn phải chạy xe "đầu cán bộ , đít công nhân".
Kg biết có phải do mấy em "ốc sên" bên Ford chân dài hơn bên ISUZU hay sao mà các sếp toàn mua Ranger. Chạy được mấy tháng đã thấy khói xanh khói đỏ , lốp trước ăn như điên - hơn 10K đã đã phải thay cả cặp. Vào Ford cũng kg xử lý được.

Hết tiền thay lốp, nịnh sếp làm thử 1 con D-max mà sếp hổng chịu.

Bác cho em vài chiêu để thay đổi định kiến này với.

Buhaki

Xe tải
Bác cứ bỏ tiền sắm một em về chạy thử vài tháng cho Sếp lác mắt là đổi ý ngay ý mờ. Các cụ bảo trăm nghe không bằng một thấy, trăm thấy không bằng một sờ. Hị hị!

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Ranger là đối thủ nặng kí nhất của D-Max mà, nhưng nói chung Ranger kiểu dáng xấu hơn, đời xe cũ hơn, trông giống xe tải hơn, được cái giá rẻ hơn. Hơn nữa ngày xưa các sếp bên Ford có quan hệ với..... tốt lắm nên được ủng hộ. Nhưng cuối tháng này D-Max 2007 trang bị động cơ Commonrail êm như máy xăng thì ăn đứt Ranger roài, mà bác Đại Dương vô hộp ngồi roài nên chắc là các bác.... cũng ngại chơi ford rồi, kẻo không khéo lại được tiếng là thân với bác Đ D, rách việc

mtrangng

Xe máy
Bác Hungisu cho em hỏi liệu Hilander của các bác có lắp máy mới không, nếu có thì khoảng tầm nào có xe ạ

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Hilander thì có lẽ phải sang 2008 bác ạ, em thấy IVC nói vậy, nhưng chỉ là thông tin ngoài lề thôi, chưa thấy thông báo văn bản đâu a. Có thông tin gì em xin up lên ngay.

Buhaki

Xe tải
Isuzu có vẻ chậm chạp thế nào ấy nhỉ, xe thì đã giới thiệu từ năm ngoái rồi, định học theo thằng Everest à?

Ranger là đối thủ nặng kí nhất của D-Max mà, nhưng nói chung Ranger kiểu dáng xấu hơn, đời xe cũ hơn, trông giống xe tải hơn, được cái giá rẻ hơn. Nhưng cuối tháng này D-Max 2007 trang bị động cơ Commonrail êm như máy xăng thì ăn đứt Ranger roài.
Bác tư vấn cho em thế thì chẳng ăn thua.
Hôm qua em nhận được catalog và báo giá của Ranger và D-max (2007) rồi. So sánh thế này:

+ Giá: D-max rẻ hơn Ranger 800 usd (chọn loại options đủ nhất). Giao xe tháng 09/2007.

+ Tính năng , phụ kiện đi kèm: D-max cũng dẫn điểm.
- Phanh ABS + EBD
- Cài cầu bằng 1 nút nhấn (có thể cài ở tốc độ 100km/h)
- 2 túi khí trước
- DVD 6 loa (cái này dễ bị tháo lắp sang lắp cho mấy con sedan quá , công nhân xem dvd làm giề?! :'( )
- ghế da 2 màu.

+ Hậu mãi: được bác HungISU tư vấn - hỗ trợ.... từ xa :D (b)

Lý thuyết là vậy, lấy về chạy thử mới biết.

Kiểu này, chắc D-max thắng. Kg biết chất lượng thực tế sẽ thế nào? Liệu có bị chửi về tội lanh chanh kg đây !! :| :|

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Theo lịch trình thì 15/08 này bên em sẽ có xe D-Max trưng bày, còn sang tháng 9 mới chính thức bán xe. Các bác rảnh rỗi qua xem xe. Chắc có lẽ chỉ mấy hôm nữa là chúng em mua một chiếc chạy demo, lúc đó mời các bác qua chạy thử rồi nhận xét giúp em. Vì thú thật em cũng chưa xìn mồm ngang mũi dọc cái xe đó đâu ạ. Em sẽ up hình D-Max 2007 lên ngay khi có xe về ạ.

Buhaki

Xe tải
He he, tốt rồi. Nhất định em sẽ qua thăm bác và con xe rồi mời bác đi uống cafe luôn. Lúc nào có nếu có thể thì bác báo ngay hoặc PM nhé. Mọi người sẽ có mặt đông đủ lắm đấy.

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Chán quá bên Nhật đang bị bão nên linh kiện lắp ráp bị nhập về trễ so vowisa kế hoạch nên 15/08 không kịp có xe demo rồi ạ. Chắc là đến cuối tháng này may ra thì có. Em sẽ PM ngay nhé.

Cityvan

Xe đạp
Bác Hungisu ơi cho em hỏi cái này nhé :

Bây giờ em muốn mua một chiếc Dmax 4*4 , AT thì có ba giải pháp
1) Mua Dmax 07 một cầu , AT về rồi lắp thêm một cầu nữa
2) Mua Dmax 07 hai cầu , MT về rồi thay hộp số MT thành AT
3) Mua Dmax 05 hai cầu , AT luôn , đỡ lôi thôi
Theo bác giải pháp nào là thích hợp nhất?

(b) (b) (b)

Nếu khi Dmax mới ra đời thì Dmax cũ có giảm giá không và giảm bao nhiêu riêng cái này thì em hỏi bác Chipxinh :P

(b) (b) (b)

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Óe !!! thôi rồi vợ em cũng bắt đầu lên tiếng rồi hichic. Thế thì em chẳng dám thông báo gì thêm về D-Max mới nữa, để cho hắn nói. Vice director of Sale Isuzu mà lị. +o(
bác gái ở Việt H gì đó phải không ạ

Bác Hungisu ơi cho em hỏi cái này nhé :

Bây giờ em muốn mua một chiếc Dmax 4*4 , AT thì có ba giải pháp
1) Mua Dmax 07 một cầu , AT về rồi lắp thêm một cầu nữa
2) Mua Dmax 07 hai cầu , MT về rồi thay hộp số MT thành AT
3) Mua Dmax 05 hai cầu , AT luôn , đỡ lôi thôi
Theo bác giải pháp nào là thích hợp nhất?

(b) (b) (b)

(b) (b) (b)
Theo E thì Bác nên bỏ 2 phương án trên.

Thứ nhất : Đồ phụ tùng bao giờ cũng được tính giá cao hơn so với khi tính giá thành lắp xe.
Thứ 2 : Khi chuyển đổi thế nào bác cũng thừa ra một mớ các thứ linh tinh được thay thế khi lắp đồ mới vào (MT-AT thừa ra hộp số MT, cần số , đồ nhựa...) -> thành đắt hơn nữa.

Thứ 3 : Bác lại phải đi làm các thủ tục xin thay đổi kết cấu xe để thay lại đăng kiểm từ 4x2 -> 4x4

Bác tính đê... :P :P :P

Cityvan

Xe đạp
Thế thì phải vác em Dmax 05 thoai :^) Hàng Đề mốt giá giảm bn phần trăm bác Chipxinh ơi (b)

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Theo em thì với nhu cầu của bác nên mua D-Max 05 đi. Thời điểm D-Max 07 ra thì 05 sẽ giảm giá khá tốt đấy. Đó là lý do bên em vẫn nhập xe 05 về bán đó. Vì 05 2 cầu AT vẫn đáp ứng tốt nhu cầu KH hơn là 07 2 cầu mà ko có AT bác ạ. Chúng em hiện nay vẫn bán D-Max 05 AT như điên, màu nào em cũng có. Nếu nhu cầu bác alo cho gấu nhà em 0912.464.949 nhé, sẽ tư vấn tốt hơn em nhiều. Bác mua xe rồi mà hỏng thì cứ gặp em mà chửi hì hì, em làm CS mà

Cityvan

Xe đạp
Bác Chip xinh đâu roài nhẩy? Tư vấn cho em một cái nèo

Cả hai vợ chồng bác Hùng cho em hỏi Dmax 07 ngoài chuyện có CRail thì option có thêm hay bớt gì không?

(b) (b) (b)

Maybach Tàu

Xe container
Lúc nào có D Max 2007 bác Hungisu PM cho em đên thăm bác với nhé.

Maybach Tàu

Xe container
Bác Hungisu ơi, em vừa đọc được trên muabanoto.vn, bác xem dòng chữ đỏ nhé:

Có thể Vinastar sẽ phân phối Mitsubishi Triton!
( Thứ ba, 14-08-2007, 11:22 )

Theo thông tin mới nhất nhận được từ đại diện của công ty Vinastar – Công ty liên doanh hiện đang lắp ráp và phân phối các sản phẩm của Mitsubishi tại Việt Nam, công ty này đang xem xét và lên kế hoạch cho việc phân phối (có thể là nhập khẩu nguyên chiếc hoặc lắp ráp) chiếc pick-up L200 Triton. Đây là một trong những chiếc pick-up tốt nhất và có ngoại hình đẹp nhất của Mitsubishi.
Pick-up là một trong những dòng xe mạnh mẽ, thể hiện sự kết hợp giữa khả năng vận hành của một chiếc SUV, chuyên chở như một chiếc xe tải nhỏ và khoang xe tiện nghi như sedan. Những chiếc pick-up hầm hố đã và đang là một trong những loại xe được các ngôi sao bóng rổ, các tài tử điện ảnh và ngôi sao ca nhạc hip-hop ưa thích. Tất nhiên, những chiếc pick-up của họ thường được độ lại rất nhiều.
Trên thị trường nước ta, hiện giờ chỉ có 2 model cạnh tranh chính là chiếc Isuzu D-Max và Ford Ranger. Thị phần của những model này cũng không lớn lắm. Nguyên nhân chính là cho đến nay, pịckup vẫn chưa được xếp vào nhóm xe du lịch mà vẫn đang là xe tải nên vào giờ cao điểm trên một số tuyến đường, loại xe này vẫn không được hoạt động.Việc Mitsubishi phân phối L200 Triton là một tin vui cho thị trường nước ta, đồng thời, với vẻ đẹp đầy nam tính của mình, Mitsubishi Triton chắc chắn sẽ thu hút được sự quan tâm của các khách hàng, đặc biệt là những người trẻ tuổi và năng động. Thông tin cụ thể về thời điểm giới thiệu chiếc xe này cùng giá bán sẽ được Vinastar thông báo sau.

MUABANOTO.VN (theo autonet)
(http://www.muabanoto.vn/mod.php?mod=publisher&op=viewarticle&artid=6813)
Pick up vẫn là xe tải như trang này nói? mong tin bác:(

Cityvan

Xe đạp
Lâu quá mà chưa có xe mới , bác Hungisu ơi