[Funland] Đa cấp hoành hành mùa Covit

Kacar1102

Xe buýt
Cách đây mấy tháng vợ e bị mấy con mụ đồng nghiệp về hưu rủ tham gia Siberian, vào nhóm do thằng Huynh hay Huỳnh gì đó làm trưởng nhóm. Tối hôm đấy thằng Huynh/Huỳnh gọi qua room nói chuyện với vợ e mời tham gia, e ngồi gần nghe thấy nó bảo là mua sản phẩm chức năng gì đấy rồi bán cho người khác sẽ có thu nhập 200 củ một tháng, nghe đến đấy e mới ngứa tiết bảo: có cái con củ cẹc mà 200 củ/tháng, kiếm tiền dễ thế thì cả họ mày giàu trước chứ đ'eo đến người ngoài. Thế là vợ e nó um lên là a mất lịch sự, mình nghe chứ đã làm theo đâu, e bảo nghe làm éo gì cho mất thời gian, đm bọn lừa đảo, cũng may là từ bấy đến giờ cũng k thấy vợ e tham gia vào nhóm đấy nữa
Phì cười 😃.

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đù. Cụ va vào cụ sẽ biết khi họ tìm nguồn thông tin để tiếp cận mình. Em cũng không ngờ được
Vâng chắc tại em chưa gặp. Em thì chỉ đi với mấy thằng bạn chứ chưa đi với người lạ bao giờ !

Love Nest

Xe máy
Hôm trước em cũng bị bọn AMWAY gì đó gọi đến mời đi cà phê. Mất mịa buổi sáng em đứng lên chốt 1 câu. Ông mày không lừa chúng mày thì thôi, chúng mày đị lừa ông à.
Em đứng lên về éo thèm chào hỏi gì sất.
Nghe đồn là kd công nghệ thời 4.0 gì đó ợ =))

Love Nest

Xe máy
Amway thì em có tiếp xúc một lần, em đấy tuy hơi đứng tuổi nhưng cũng khá xinh. Ngồi trong quán cà phê máy lạnh chỉ có hai người, toàn nói việc gia đình chứ không hề đả động đến việc mua bán. Sau biết em mở trường mầm non, em ấy chỉ nói một câu nếu để em bỏ hàng nước rửa chén, kem đánh răng, xà phòng cho bên anh thì tốt biết mấy.
Sau em giới thiệu với thằng bạn chưa có gia đình, nghe kể có dẫn đi khách sạn giao lưu gì đó.
Thế kể cũng tiện cụ nhỉ >:)>:)

Hôm trước em cũng bị bọn AMWAY gì đó gọi đến mời đi cà phê. Mất mịa buổi sáng em đứng lên chốt 1 câu. Ông mày không lừa chúng mày thì thôi, chúng mày đị lừa ông à.
Cụ phải nói như thế này nè: Mấy hôm trước em đang thèm caffe mà chẳng có ai đi cùng, thì có thằng Amway goi điện, em bảo nó chú tìm quán caffe nào ngon ngon gần chổ xyz rồi anh qua. Nhâm nhi xong cốc caffe em đứng dậy đi về và không quên nói câu. Ông mày không lừa chúng mày thì thôi, chúng mày đị lừa ông à.

Cartoner

Xe điện
Cách đây gần chục niên, có thằng anh họ suốt ngày gọi điện mời gọi tham gia Amway. tôi cũng đi cà phê với nó vài lần rồi tôi nói thẳng. Nếu anh em tình cảm cà phê chém gió thì ok, chứ lằng nhằng 3 cái đa cấp này thì đừng gọi em nữa. Từ đó đến nay chả thấy cậu gọi gì, thỉnh thoảng về quê có việc họ cậu đều lảng lảng và nhìn mặt em chả thấy nhìn thằng bao giờ.
Cũng gần chục niên trước, có bà chị bạn mời đi nghe Amway thuyết trình. Em đến nơi mới biết là Amway, bỏ về thì bất lịch sự, em cứ vào nghe. Nhưng vào đến nơi em nhắm mắt ngủ mẹ. Cô kia cứ huých huých nhưng em lớ lờ lơ. Sau hôm đó về là tuyệt nhiên ko nhắc đến Amway nữa. Cái "mẹo" ngủ trong khi người ta thuyết trình em đã áp dụng được 3 lần rồi. Kkk

pkhcsht

Xe điện
Cụ đi uống cafe với nó chứng tỏ cụ cũng có máu .., thờ am ... như em. Nhưng vì ko biết uống cafe, nên e éo đi.

songhyekyo

Xe tải
Em thấy amway có lừa lọc gì đâu, chất lượng sản phẩm cũng được. Các bác cứ nói quá

Dan du an

Xe cút kít
Nó đánh vào các cụ tổ hưu là khổ nhất vì các cụ sẵn tiền, lại chắt bóp không dám tiêu. Đến khi nó bảo mua cái nọ cái kia tốt cho con cho cháu.... Thế là mua ào ào... Em đi Thái cũng có thằng HDV chơi trò này... Nó toàn kể chuyện kiểu người Thái bao giờ mẹ cũng mua cho con trai cái này, con gái cái kia... Nhất là mấy cái tượng phật bán ở chùa mà chả biết vàng thật hay vàng giả nhưng giá trên trời... Đến lúc đưa mọi người vào đó thế là các bà các mẹ nghĩ ngay mua cho con cho cháu làm quà lại còn may mắn như kiểu bùa nọ bùa kia....

smilingman82

Xe buýt
Em có người quen làm món Forex, tiếng Việt là ngoại hối gì đó. Cái này có phải mô hình đa cấp ko các cụ nhỉ. Thanks

cuongez

Xe tăng
Nhân tiện hỏi các cụ.
Món ngoại hối gì gì đó là ntn.
Cháu có người nhà dính vào cái này.
Tên nó là: LIBER LTD.
Cam kết lãi 8% mới kinh.

Em thì quan sát thấy, Covid làm cho người người học bán bảo hiểm, nhà nhà nghiên cứu mua bảo hiểm. Em hỏi ngu phát, bảo hiểm có phải là đa cấp không ạ?

hungumn

Đi bộ
Em thì quan sát thấy, Covid làm cho người người học bán bảo hiểm, nhà nhà nghiên cứu mua bảo hiểm. Em hỏi ngu phát, bảo hiểm có phải là đa cấp không ạ?
bảo hiểm thì tùy loại bác ơi, nhà có con nhỏ thì nên có sẵn 1 2 cái đề phòng trẻ con ốm đau vào viện nó dễ thở, ngoài ra thì thêm 1 cái đề phòng trường hợp xấu của mình. Giống cái bảo hiểm thân vỏ ý, cụ nào tay lái cứng thì ko cần, cụ nào mới mua hay lái trong TP thì làm 1 cái để chẳng may có việc gì thì nó cũng đỡ tiền sửa chữa

BOPMIT

Xe tải
Nó cũng đã lừa được cụ một buổi sáng !

Lilak

Xe tải
Vãi nhất quả đồng niên cứ tranh thủ mời vào zoom các cụ a

nốt ruồi gót ah

[Tịch thu bằng lái]
Nó đánh vào các cụ tổ hưu là khổ nhất vì các cụ sẵn tiền, lại chắt bóp không dám tiêu. Đến khi nó bảo mua cái nọ cái kia tốt cho con cho cháu.... Thế là mua ào ào... Em đi Thái cũng có thằng HDV chơi trò này... Nó toàn kể chuyện kiểu người Thái bao giờ mẹ cũng mua cho con trai cái này, con gái cái kia... Nhất là mấy cái tượng phật bán ở chùa mà chả biết vàng thật hay vàng giả nhưng giá trên trời... Đến lúc đưa mọi người vào đó thế là các bà các mẹ nghĩ ngay mua cho con cho cháu làm quà lại còn may mắn như kiểu bùa nọ bùa kia....
Cao hổ cốt,dầu ngửi,cái nọc rắn hay gì đó,đá quý
Mẹ nó quảng cáo từ trên xe