[Funland] Đã hết dịch rồi. Cho em hỏi vui phát

LuckyCar

Xe container
Nhà em người lớn tiêm, trẻ con không. Thấy cũng như nhau cả.

coquay

Xe container
Nên phân biệt giữa "chưa tiêm và không tiêm". Với những người chưa đc tiêm thì có khá nhiều lý do như sợ tiêm, thiếu giấy tờ tùy thân hoặc các lý do khác. Với những người theo chủ nghĩa tự nhiên, bài vắc xin thì họ không tiêm dù có nhiều cơ hội.
e biết có 1 nhóm hội theo PLC ko tiêm mũi nào luôn, họ bẩu chỉ cần niệm là toàn thân boc thép ngay :))
thế mà cái nhóm đấy bị dính covid cả lượt may chưa ai lên đường chỉ mỗi tội lâu khỏi hơn những người đã đc tiêm, nhóm đấy ai dính cũng vật vã hơn 2 tuần mới đỡ

lx125_black

Xe container
Các bác đi tù vì tội lây lan dịch bệnh giờ chắc vẫn buồn giận lắm.

poiuy

Xe cút kít
Muốn khẳng định được đợt dịch vừa qua có rất ít người bị nặng và chết là do Virus nó yếu hay do người đã được tiêm vx thì phải có nghiên cứu đối chứng giữa 2 nhóm với số lượng đủ lớn. Nhưng chưa thấy có nghiên cứu nào đại loại như thế được công bố ra cả. Vì vậy chúng ta chỉ có thể duy trì niềm tin là tiêm vx thì sẽ giảm thiểu rủi ro trước nhưng biến thể của Covid-19 này thôi.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Muốn khẳng định được đợt dịch vừa qua có rất ít người bị nặng và chết là do Virus nó yếu hay do người đã được tiêm vx thì phải có nghiên cứu đối chứng giữa 2 nhóm với số lượng đủ lớn. Nhưng chưa thấy có nghiên cứu nào đại loại như thế được công bố ra cả. Vì vậy chúng ta chỉ có thể duy trì niềm tin là tiêm vx thì sẽ giảm thiểu rủi ro trước nhưng biến thể của Covid-19 này thôi.
Nghiên cứu xong em dự vacxin covid bán cho hổ ;))

Xe Tháo Bánh

Xe container
trẻ con nhà em ko tiêm và đều bị rồi sốt tầm 1/2-1 ngày là khỏe re. Cu con còn chả thấy triệu chứng gì chỉ hơi ngấy sốt và kêu mỏi chân xong đến chiều lại đi đá bóng ầm ầm.
Bé nhà e cũng bị rồi, sốt 1 đêm rồi bình thường, nhưng giờ không tiêm sợ bị lại cũng lo cụ ah.

beSuSu

Xe điện
Đúng là vaccin mới giúp mau hết dịch bệnh
hết dịch bệnh phần lớn do nó biến chủng, ra chủng nhẹ.

Ko rõ cụ nào ở đây chưa tiêm mà mắc covid chưa. Khéo chưa tiêm lại ko bị cái gọi là hậu covid bằng ng tiêm rồi ahihi

ntphuong0411

Xe buýt
Hiệu quả của vx đã được chứng minh trên bình diện thế giới rồi, ở Việt Nam có nghiên cứu hay không cũng không thay đổi kết luận này.
Tuy nhiên, ở mình đang dính vấn đề "hậu covid" do những lúng túng của CP, thói tham nhũng bớt xén của các lờ đờ trong gđ dịch gây nên hậu quả lãng phí nghiêm trọng nguồn lực đất nước. Em nghĩ chính vì thế nên các cụ các mợ mới mất niềm tin, mới châm chích phải không ạ?
Em là dân tuyến đầu nên giờ này năm ngoái cũng đã đủ 3 mũi và cũng đã nhiễm roài. Nhưng đến giờ này, em cũng không tiêm mũi 4, cũng như không đồng ý cho con gái nhỏ nhà em tiêm vx. Không phải vì em thuộc team anti-vx mà vì có thể Việt Nam đã đạt được miễn dịch cộng đồng. Và nhờ chiến dịch tiêm vx thần tốc giai đoạn sau đã giúp nước mình giảm thiểu thiệt hại nghiêm trọng về người, cũng như đưa xã hội trở lại trạng thái bình thường nhanh hơn.
Tóm lại, những gì đã xảy ra thì không thay đổi được, chỉ có thể rút kinh nghiệm và quy trách nhiệm cá nhân. Còn theo em, các cụ nào giờ này chưa tiêm vx thì không nên tự hào rằng mình thông minh hay khôn lỏi mà nên ơn Đảng ơn CP đã đưa được nước mình ra khỏi đại dịch ạ.

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu có lịch tuần sau tiêm mũi 4.

maroon5788

Xe buýt
chắc thôi chứ có tiêm nữa k các cụ. Cháu tiêm m3 hôm 31/12
Tiêm xong thấy hơi bị hụt =)) trộm vía cháu chưa bị + lần nào

forest_gump

Xe đạp
Cháu có anh bạn bị dị ứng rất nặng với vắc xin nên ko dám tiêm. Vợ con F0 hết rồi mà anh bạn vẫn chưa bị, hàng ngày vẫn cafe bia bọt các loại quán xá mà ko sao.

minhhai985

Xe lăn
E lúc đầu bảo ko tiêm, sau đi lại khó khăn quá cũng làm 3 mũi.

cardreamer

Xe điện
Hiệu quả của vx đã được chứng minh trên bình diện thế giới rồi, ở Việt Nam có nghiên cứu hay không cũng không thay đổi kết luận này.
Tuy nhiên, ở mình đang dính vấn đề "hậu covid" do những lúng túng của CP, thói tham nhũng bớt xén của các lờ đờ trong gđ dịch gây nên hậu quả lãng phí nghiêm trọng nguồn lực đất nước. Em nghĩ chính vì thế nên các cụ các mợ mới mất niềm tin, mới châm chích phải không ạ?
Em là dân tuyến đầu nên giờ này năm ngoái cũng đã đủ 3 mũi và cũng đã nhiễm roài. Nhưng đến giờ này, em cũng không tiêm mũi 4, cũng như không đồng ý cho con gái nhỏ nhà em tiêm vx. Không phải vì em thuộc team anti-vx mà vì có thể Việt Nam đã đạt được miễn dịch cộng đồng. Và nhờ chiến dịch tiêm vx thần tốc giai đoạn sau đã giúp nước mình giảm thiểu thiệt hại nghiêm trọng về người, cũng như đưa xã hội trở lại trạng thái bình thường nhanh hơn.
Tóm lại, những gì đã xảy ra thì không thay đổi được, chỉ có thể rút kinh nghiệm và quy trách nhiệm cá nhân. Còn theo em, các cụ nào giờ này chưa tiêm vx thì không nên tự hào rằng mình thông minh hay khôn lỏi mà nên ơn Đảng ơn CP đã đưa được nước mình ra khỏi đại dịch ạ.
Bẩm cụ đúng ạ. Miễn dịch cộng đồng cũng chỉ cần 70-80% miễn dịch cá nhân là đạt, làm dịch bệnh đứt gãy chuỗi lây chuyền diện rộng là sẽ bị ran rã, dập tắt. Cho nên anh nào chưa tiêm thì nên cám ơn những người đã tiêm, vì sự trách nhiệm của họ mà cộng đồng ta thoát kiếp nạn.
Đừng tưởng là hay!!!

haiyen1012

Xe điện
Em phang 2 mũi Astra, trên hệ thống báo mới chỉ tiêm 1 mũi, kệ cha nó chả quan trọng nữa

Hôm trc đọc bài báo tỉ lệ đột quỵ đột nhiên tăng cao, cái này đã được CDC Mỹ Khuyến cáo khả năng đông máu sau khi tiêm vaccine, đây có thể là lý do khiến nhiều người trẻ tuổi hiện nay dễ bị đột quỵ.
Bản thân e đã đủ 3 mũi pfizer, 2 lần f0 và sẽ không tiêm mũi 4.

quangsot

Racing Boy
Phường em đang gọi đi tiêm mà em chưa ra đây. Đến hiện tại thì em tiêm đến mũi thứ 5 rồi :(

volvo.XC90

Xe tăng
Cụ nhà em ở quê, 96 tuổi nằm liệt giường hơn 1 năm tại nhà, khi ở quê triển khai tiêm ko đến BV tuyến huyện được nên chưa tiêm mũi nào, đợt đầu năm người thân con cháu trong họ đến thăm nom dù gia đình rất hạn chế và phòng tiếp xúc cho cụ và cũng tự nhiên bị covid, bị sốt nhẹ và bị khàn tiếng mất chục ngày rồi khỏi thôi

doccocuukiem

Xe điện
Tiêm hay không tiêm cái nào đúng, hậu quả lâu dài cho toàn XH vẫn chưa có đáp án chính xác, có lẽ còn cần nhiều thời gian sau này để trả lời. Nhưng tiêm là an toàn về mặt trách nhiệm, đúng hay sai thì đều không bị trách nhiệm vì đó là đi theo xu thế chung của cả thế giới. Còn không tiêm thì là đi ngược sóng, đúng hay sai đều bị cô lập hết, đứng trên phương diện đám đông thì làm như vậy là nguy hiểm

Canabis103

Xe hơi
Nhà cháu 3 mũi astra. Chưa bị F0 lần nào. Trộm vía :D

Việt Trung

Xe đạp
Cụ máu nhỉ, em 2 mũi và f0 1 lần, mà sau khi f0 thấy đầu óc cứ nhớ nhớ quên quên thế nào ấy :((