Đám cưới Sài Gòn !!!

Em thích SG hơn HN ở cái khí hậu và con người !
Ngoài những cái đó ra, Em còn thích Sài Gòn vì cung cách phục vụ của các nhà hàng, quán cà phê. Tất nhiên phải kèm tiền tip.

Nhìn từ ngoài vào quán cà phê này cũng rất đẹp. Mờ em không có thời gian nên chỉ uống cà phê ngó thoai..

Khởi nguồn từ Mỹ, Circle K là một chuỗi các cửa hàng tiện lợi dạng như seven eleven, am pm hoặc L's Place. Tuy nhiên chuỗi này phát triển em thấy ở Indo và Hong Kong nhiều hơn.

khoi3324

Xe máy
Những con phố thân thuộc, quê hương của gấu nhà em, khí hậu SG thật dễ chịu, nắng đó nhưng có cái gió, chẳng bù cho HN nắng là vỡ đầu, nhìn qua hình ảnh của cụ lại thương gấu vì chồng con mà phải ra ngoài này sống.

HorsePower

Xe container
Cụ lại đi. Sài Gòn mà Cụ gây hứng được cũng tài.
Tháng sau em cũng Sì gềnh, học tập Cụ chụp choạc tí cho thi cái vị chuyến đi cái nhể.

Rộng hay hẹp một phần cũng do ý thức người dân nữa cụ nhỉ. Cứ ngăn nắp, nhường nhau tý chút là ngon ngay :)
Mấy hôm sang bên Tình huống dở khóc dở cười thấy có mấy thớt chỉ vì đậu xe trước cửa cũng oánh chém nhau sợ quá. Hà Nội mà đậu xe ngõ hẹp này thì lại chả gặp oan gia ngõ hẹp ngay ấy chứ.. cụ nhể? ;)

Những con phố thân thuộc, quê hương của gấu nhà em, khí hậu SG thật dễ chịu, nắng đó nhưng có cái gió, chẳng bù cho HN nắng là vỡ đầu, nhìn qua hình ảnh của cụ lại thương gấu vì chồng con mà phải ra ngoài này sống.
Em thì thấy thế này: Hà Nội và Sài Gòn cũng có cái giống có cái khác. Địa điểm đường phố cũng có chỗ xấu có chỗ đẹp. Hà Nội có 4 mùa, sài gòn chỉ có 2 mùa. Tuy nhiên em thấy ở đâu nếu quen thì sẽ tìm ra cái hay trong cái dở. Tuy nhiên gái SG ra ngoài HN làm dâu thì cũng vất vả một chút vì tính cách ngoài này khắt khe hơn nhiều. Em đồng cảm với cụ.

Cụ lại đi. Sài Gòn mà Cụ gây hứng được cũng tài.
Tháng sau em cũng Sì gềnh, học tập Cụ chụp choạc tí cho thi cái vị chuyến đi cái nhể.
Choạch hết, quan điểm của em là cứ ra khỏi nhà là cầm theo máy ảnh, mọi khoảnh khắc đều đáng ghi lại.

Quán này hình như không bán buổi chiều.
Lần trước e ở gần đây, chiều phi ra mà thấy dóng cửa.
Thế nên em mới nói là thân quen.. có hơi hướng mậu dịch tí... cụ thấy cái gam màu đúng của mậu dịch ngày xưa còn gì.. :))

Đầu tiên em tưởng Viện thẩm mỹ Hạnh Phước, định vào thăm tí, chỉnh lại cái mũi. Hóa ra không phải, nên thôi.

Lâu rồi mới gặp được mấy cái nhà có cầu thang ngoài như thế này..

Chỉ một cái nhà thôi mà kinh doanh được rất nhiều thứ.

Ngày xưa Huyền Trân Công chúa có bán đồ thể thao gì đâu mà khu này lắm Sport Shop nhỉ? Giống Trịnh Hoài Đức Hà Nội.