[Funland] Đàn ông học B1

thientruong_bka

Xe hơi
Chào cccm.
Hôm nay e ngồi nc với ông anh vợ thì ông ấy hỏi e là học bằg lái xe gì. Em bảo e học B1 ông ấy cười xong bảo sao m lại đi học bằng của đàn bà.Rồi mày p học lái qua xe số sàn trước sau lái gì cũng dễ.
Cái đó thì e biết nhưng e cũng xin trình bày với các cụ là mắt e cận khá nặng.Lên trc khi nộp hồ sơ b1 e cũng xác định là k hành nghề lái xe taxi hay xe tải gì cả. E đã xác định trc như vậy. Cộng với đầu năm nghe tin chuẩn bị tăng giá học lên e đăng kí b1 cho ít người. ( cái này e đoán vì có lẽ b1 chắc ít hơn b2) để đc thi lấy bằng sớm. Cuối t8 này là e đc thi rồi ạ
Điều e muốn nói là đàn ông có nhất thiết cứ phải học b2 k các cụ.
E thấy nhiều cụ thi lần 1 lần 2 B2 k đc xong đâm ra tâm lí bị hoảng. Mà thực ra có khi học về chả bao giờ độg vào số sàn 1 lần. Tương lai xe cá nhân gia đình bây giờ ng ta cũng chuộng số tự độg hơn số sàn.
Nhưng nghĩ lại câu của ông a rể vẫn thấy nhoi nhói các cụ ạ.
Vậy cụ nào trong này có lỡ " học cái bằng của đàn bà" thì vào an ủi e 1 câu với ạ.
Chúc sức khoẻ các cụ!!
Bảo với ông anh là Tao có tiền thì học số sàn làm cái đếch gì, thế cho nhanh :)

toyennha

Xe lăn
Ông anh Vợ cụ chủ Dzô Dziên. Ba em cũng lấy = b1 năm 2009 chạy Hồ Chí Mình 《=》Hà Nội biên bản chồng biên bản. Lúc về đến HCM còn giấy tờ hết biên bản. ( ba em sn 1952 ) dĩ nhiên có 4 ông bạn trên xe thay nhau lái

Gmt210

Xe tải
Vợ em học bằng B1 cách đây hơn 20 năm ở trường C500, ngày ấy B mấy thì cũng chỉ có số sàn nhé. Chứ không phải như ông anh dê của cụ cứ nhìn thấy cái bằng B1 là bảo người ta học số tự động đâu. Cụ không phải nhoi nhói gì cả. Em kể cụ nghe, hồi vợ em học không phải như bây giờ, mà là 1 xe Daihatsu thì có 1 thầy giáo và 5 học viên, học cùng nhau suốt 3 tháng đến khi thi xong thì thôi. Em hồi đó chưa cưới, hay đưa đón bạn gái đi học lái thôi nên cũng biết luôn cả thầy và mấy ông cùng xe kia. 1 lần thầy hỏi đùa 3 ông là: Sao các anh không học cái bằng B2, sau này nhỡ có thất nghiệp thì cũng coi như mang bằng ra có cái nghề lái xe. Các ông ý bảo là: dù có thất nghiệp thì cũng tính đường khác, chứ không bao giờ tính làm lái xe, nên mới học B1. Thế mà lại ngon cụ ạ. Bằng B1 từ 2014 là được cấp luôn đến tận mấy chục năm, nam đến 60 tuổi, nữ đến 55 tuổi mới phải đổi, vợ em cứ mừng suốt từ đó giờ vì thời hạn dài. Nên vì lý do nào đó không xác định làm lái xe, thì học B1 là phù hợp rồi, không có gì đàn bà cả.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Học để làm gì. Nếu học lấy số 2 to hơn, oai hơn số 1 thì học B2, còn học để lái xe thì b,c,d,e,f gì cũng đc miễn là lái đc xe của cụ muốn. Vô học nhất là cái thể loại bắt người khác theo ý mình.

Hiệp Pro

Xe tải
Không kd vận tải xe giá đình thì b1 thôi về sau xe sói sàn chắc bỏ hết mà cụ

ndkhoiits

Xe tải
Bằng nào cũng được, nhưng em cũng nghĩ nếu đã lái xe cũng nên biết lái số sàn, kiểm soát côn, số, ga. Em cảm giác như thế sẽ vững vàng và an toàn hơn khi lái xe. Đó là lý do em chọn mua xe số sàn để khởi đầu, và chọn mua cái xe cũ cho ít tiền, coi như tập dượt, sau đó mới chuyển sang đi xe số tự động.

DinhThangPKE

Xe hơi
Ôi dào, cụ cứ bỏ ngoài tai cho nhẹ ng.
Nhu cầu của mk ở đâu thì mk học ở đó..
Đú lên B2 để "đàn ông" lớ ngớ lại toạch dốc thì có phải là mất việc ko 😅

caisua

Xe lăn
Đàn ông là phải dê, em thi xong bằng D hơn năm rồi mà chưa có cơ hội lái phát nào, chả ai cho em thuê xe khách cả

lovecarhpqn

Xe điện
Chào cccm.
Hôm nay e ngồi nc với ông anh vợ thì ông ấy hỏi e là học bằg lái xe gì. Em bảo e học B1 ông ấy cười xong bảo sao m lại đi học bằng của đàn bà.Rồi mày p học lái qua xe số sàn trước sau lái gì cũng dễ.
Cái đó thì e biết nhưng e cũng xin trình bày với các cụ là mắt e cận khá nặng.Lên trc khi nộp hồ sơ b1 e cũng xác định là k hành nghề lái xe taxi hay xe tải gì cả. E đã xác định trc như vậy. Cộng với đầu năm nghe tin chuẩn bị tăng giá học lên e đăng kí b1 cho ít người. ( cái này e đoán vì có lẽ b1 chắc ít hơn b2) để đc thi lấy bằng sớm. Cuối t8 này là e đc thi rồi ạ
Điều e muốn nói là đàn ông có nhất thiết cứ phải học b2 k các cụ.
E thấy nhiều cụ thi lần 1 lần 2 B2 k đc xong đâm ra tâm lí bị hoảng. Mà thực ra có khi học về chả bao giờ độg vào số sàn 1 lần. Tương lai xe cá nhân gia đình bây giờ ng ta cũng chuộng số tự độg hơn số sàn.
Vậy cụ nào trong này có lỡ " học cái bằng của đàn bà" thì vào an ủi e 1 câu với ạ.
Chúc sức khoẻ các cụ!!
Chọn phù hợp với nhu cầu sd b1 là chuẩn bài rồi ,còn thằng nào chê kiểu vậy cụ bảo mẹ học bằng f , fc cho nó máu

phuclam167

Xe tải
Có gì đâu. Em B2 nhưng cũng chỉ lái tự động. Mấy thằng ngu lại hay tỏ vẻ. Đến taxi còn chạy số tự động thì việc gì phải khổ.
Hôm trước có ngồi 1 bác grabcar chạy số tự động. Nói chuyện hỏi thăm thì bác ý bảo tiền xăng chênh nhau chả mấy, mà suốt ngày ngoài đường chạy tự động khỏe hơn hẳn :D

vandatAT

Xe container
Thực ra xe tải tầm 3 tấn đổ lại lái còn dễ hơn xe con
Nhiều ông ngồi xe tải to quen rồi, xuống con 4 chỗ vừa thấp vừa tầm nhìn hạn chế lái cũng kêu oai oái :D.
Xe tải ngồi ngay trên cái bánh của nó lại có gương cầu đằng trc nên căn dí sát ok :D (nhưng nó dài, xoay sở phải có kinh nghiệm).
Còn đi xe to trên đường thực ra cũng nhàn, vì bọn xe con phải chủ động tránh trc. Nó cứ đi thẳng nghênh ngang đấy, đối đầu xem ông xe con có gan ko, chửi nhưng vẫn phải né :))

iociov

Xe hơi
Ông anh Vợ cụ chủ Dzô Dziên. Ba em cũng lấy = b1 năm 2009 chạy Hồ Chí Mình 《=》Hà Nội biên bản chồng biên bản. Lúc về đến HCM còn giấy tờ hết biên bản. ( ba em sn 1952 ) dĩ nhiên có 4 ông bạn trên xe thay nhau lái
B1 của cụ thân sinh là B1 lái xe không kinh doanh
Còn B1 trong bài này là B1 chỉ lái xe số tự động

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Nhiều ông ngồi xe tải to quen rồi, xuống con 4 chỗ vừa thấp vừa tầm nhìn hạn chế lái cũng kêu oai oái :D.
Xe tải ngồi ngay trên cái bánh của nó lại có gương cầu đằng trc nên căn dí sát ok :D (nhưng nó dài, xoay sở phải có kinh nghiệm).
Còn đi xe to trên đường thực ra cũng nhàn, vì bọn xe con phải chủ động tránh trc. Nó cứ đi thẳng nghênh ngang đấy, đối đầu xem ông xe con có gan ko, chửi nhưng vẫn phải né :))
Bác nói phải, sướng nhất khoản ngồi trên bánh gương cầu căn chuẩn luôn,chứ xe to vào cua thì phải thêm kinh nghiệm chứ xe nhỏ thì căn cũng k khó