[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Còn ba ngày nữa là hết một năm 2021 Dương lịch, các cụ/mợ nhà mình có bận rộn lắm không?

Trời rét ngọt quá, cái ngọt này làm cho con người thấy không khí Tết như là ở ngoài ngõ. Quàng thêm một chiếc khăn dạ, một chiếc áo choàng, và găng tay len nữa là đủ gói gọn mùa Đông.

Mong muốn những ngày cuối năm này, mỗi chúng ta, sẽ biết đủ đầy với những gì đã thực hiện được. Cho phép bản thân được nghỉ ngơi, bớt nghĩ nhiều về cơm áo. Trở về với những mộc mạc, bình dị để lòng mỗi người được An hơn...

Cuộc đời, dù còn nhiều lắm những lo toan, bon chen. Nhưng chúng ta hãy cứ dành một vài giây phút để ngắm những nhu nhã mà em gửi về đây cùng em nhé!

Rồi mai, ngày kia, lại miệt mài về những con số, báo cáo và deadline...

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Rồi cũng tròn một năm em và các Cụ/Mợ nhìn lại những khoảnh khắc đã qua của mười hai tháng. Cảm giác lưu luyến năm cũ này - nếu như không phải vì dịch bệnh, có lẽ ai cũng thấy khó tả. Vốn dĩ, khi đến lưng chừng của cuộc đời, thì ngoài bận lòng về những điều diễn ra theo thói quen, thì ít nhiều, cũng có lúc, khi ở trạng thái tĩnh lặng, ai cũng phải nhìn về quá khứ, để lấy đó làm động lực hay bài học cho tương lai...

Ý niệm ban đầu, chỉ là mong muốn nhận được sự chia sẻ về chăm sóc da, giữ gìn vóc dáng, cũng là muốn có nơi để "đi - về" khi đăng nhập vào diễn đàn. Nhưng ý niệm đó đã vượt ngoài sự mong đợi của riêng em, khi có các Cụ/Mợ coi chủ đề ban đầu là tập hợp của mọi cung bậc cảm xúc : Vui khi tất cả đều bình an, khi Việt Nam chiến thắng các đội tuyển khác trong bóng đá; Buồn khi Sài Gòn, Hà Nội và các tỉnh lân cận tăng các ca nhiễm Covid một cách chóng mặt. Qủa thực, những cảm xúc tiêu cực không phải không hiện hữu trong những chữ đã viết, nhưng có sự động viên của các Cụ/Mợ, em đều đã cân bằng được cảm xúc và đi theo đúng mạch của chủ đề đã tạo.

Những mỹ cảm của mọi người về âm nhạc, về hình ảnh, và thơ ca, và cả về cách nhìn nhận sự việc theo chiều hướng tích cực...
Những chia sẻ chân thành, động viên xuất phát từ sự tin tưởng...

Dù chỉ là trên mạng ảo, song những lời động viên ở ngoài đời thực, đã giúp em trưởng thành và hiểu biết thêm được nhiều điều!

30/12/2020 - khởi đầu của một mong muốn nhỏ, nhưng qua một năm nhiều biến động, em cũng đã nhận được rất nhiều lời an ủi, chia sẻ, và cả những món quà. Đó là những tình cảm mà em đều có thể cảm nhận được!

Bản thân là chủ thớt, nhưng nếu không có sự bền bỉ, cần mẫn của mọi người, có lẽ, em cũng đã để chủ đề này trôi đi như vô vàn chủ đề khác. Và cũng không đủ sức và lực để về đây viết tiếp những điều tích cực mà mọi người đã nhắn gửi.

Một năm trôi đi trong nhiều sự lo lắng, nhưng cho em gửi lời "CẢM ƠN" tới tất cả những ai đã từng bình luận trong thớt này!
Đặc biệt, các Cụ hxduong ; cụ minhtallica ; cụ DaDieuchienxu ; cụ 6997 ; cụ meotamthe ; cụ A pied ; và cụ Xe bo 4 banh - những Cụ đã gửi rất nhiều quan điểm đa chiều, không chỉ riêng lĩnh vực các Cụ làm việc, mà còn về cả những kinh nghiệm sống dày dặn cho em, và cho các Mợ khác!

Em ''CẢM ƠN" người phụ nữ dịu dàng Natalie.P - là hình ảnh mà bất cứ khi nào em cũng nhìn vào để học hỏi, vì sự dịu dàng, nhã nhặn và cả sự bao dung mà Mợ đã kín đáo gửi về đây!
Em "CẢM ƠN" người phụ nữ của Sài Gòn, Mợ Vân Phương. - dù có lúc em muốn buông chủ đề, nhưng sự tiếp sức, động viên của Mợ khiến em có nhiều động lực để gõ chữ. Mợ là người tuy ít tuổi hơn em một xíu, nhưng em cảm nhận được bản lĩnh, sự kiên định trong nhiều vấn đề, kiến thức về mỹ phẩm hay cuộc sống của Mợ làm em thấy mình nên trau dồi bản thân nhiều hơn nữa!
Mợ Akoya là người mà em luôn thấy sự khiêm nhường, chân thành trong từng chữ viết. Cho em gửi lời ''CẢM ƠN" Mợ ạ!
Mợ Trista chắc cũng sẽ về đây để đọc những chữ em viết, sự bận rộn của Mợ khiến em có lúc xấu hổ vì nhàn nhã quá mà sinh ra việc rong chơi quên tháng ngày. Tuy lớn tuổi hơn em, nhưng Mợ chưa khi nào chia sẻ với tâm thế một "đàn chị", ngược lại, còn rất ôn nhu, hiền dịu. Em "CẢM ƠN" Mợ!
...
Còn rất nhiều Mợ đã từng đi qua và thả những cảm nhận đẹp về cuộc sống trong đây cho em. Em xin được "CẢM ƠN" tới các Mợ ạ!

Khép lại một năm với quá nhiều cảm xúc, đi cùng nhau với nhiều cung bậc buồn, vui của một con người, chúng ta cũng nên "cheer" cùng nhau, vì sự BÌNH AN mà chúng ta còn hiện diện ở đây nhỉ?!

Mong muốn một năm 2022 nhiều may mắn, an lành tới các Cụ/Mợ!

|30.12.2021|

Chỉnh sửa cuối:

April_

Xe điện
Hết 1 năm, thời gian chạy nhanh quá, nhớ năm ngoái tầm này đêm 30 tết Tây em uống 2, 3 chai bia nằm say cả chấy :D.
1 năm nhiều đổi thay mà coi tử vi thấy vẫn viết năm nay cũng ko có gì khởi sắc, ngẫm thấy buồn buồn :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hết 1 năm, thời gian chạy nhanh quá, nhớ năm ngoái tầm này đêm 30 tết Tây em uống 2, 3 chai bia nằm say cả chấy :D.
1 năm nhiều đổi thay mà coi tử vi thấy vẫn viết năm nay cũng ko có gì khởi sắc, ngẫm thấy buồn buồn :D
Lâu lắm rồi, dễ phải đến mấy năm trở lại đây, em không coi tử vi/bói toán nữa ấy mợ. Vì em nghĩ, khi lòng mình an ổn, suy nghĩ mạch lạc, thì sẽ làm mọi việc được cẩn thận, có kết quả. Tất nhiên, có những việc thì cũng nên kiêng cữ, chỉn chu. Và có
một vài sự việc, không kiểm soát được do hoàn cảnh bên ngoài tác động. Nhưng để điều chỉnh cảm xúc, không bị cuốn theo những suy nghĩ tiêu cực, lại là do sự trải nghiệm qua thực tế, dần dà mới học được cách bình thản trước mọi vấn đề.

Có một giai đoạn, khi công việc không được như ý, em cũng đi theo bạn bè đi xem bói. Xem xong thì lại thấy lo lắng nhiều hơn, do những lời "thầy" nói cứ lởn vởn trong đầu. Sau đó, em cũng đọc nhiều bài viết về tử vi, để xem "số mệnh" mình có giàu nổi hay không?! 😁
Giàu chưa thấy, nhưng từ đó, cũng biết chọn "bạn" thông qua một vài đặc điểm ban đầu khi tiếp xúc, cảm nhận âm thanh qua giọng nói, và sự "va chạm" có liên quan tới bản ngã của họ. Em cũng điều chỉnh cái "Tôi" của mình để dung hoà với những kiểu người không cùng "gu", vì lợi ích chung, mà không đánh mất đi cái "riêng" mà vốn thuộc về mình . Khi không đi xem bói/tử vi, em cảm thấy cuộc sống nhẹ nhàng hơn nhiều. Bằng tất cả sự chân thành mà mình có, thì với bất cứ ai mình gặp, nói chuyện hay sau này, trở thành người có thể tin tưởng và chia sẻ được, em đều thấy, mình gieo ý niệm từ ban đầu đủ hẳn hoi, thì sẽ nhận được những điều tương tự ạ.
Không có ý giáo điều, nhưng đó là những gì mà em trải qua. Mặc dù, gặp người chưa tốt cũng có, nhưng đó chỉ là số ít. Và những kiểu người đó, lại cho mình thêm bài học, em thấy mình vẫn còn rất "hời", :D.

meotamthe

Xe cút kít
Rồi cũng tròn một năm em và các Cụ/Mợ nhìn lại những khoảnh khắc đã qua của mười hai tháng. Cảm giác lưu luyến năm cũ này - nếu như không phải vì dịch bệnh, có lẽ ai cũng thấy khó tả. Vốn dĩ, khi đến lưng chừng của cuộc đời, thì ngoài bận lòng về những điều diễn ra theo thói quen, thì ít nhiều, cũng có lúc, khi ở trạng thái tĩnh lặng, ai cũng phải nhìn về quá khứ, để lấy đó làm động lực hay bài học cho tương lai...

Ý niệm ban đầu, chỉ là mong muốn nhận được sự chia sẻ về chăm sóc da, giữ gìn vóc dáng, cũng là muốn có nơi để "đi - về" khi đăng nhập vào diễn đàn. Nhưng ý niệm đó đã vượt ngoài sự mong đợi của riêng em, khi có các Cụ/Mợ coi chủ đề ban đầu là tập hợp của mọi cung bậc cảm xúc : Vui khi tất cả đều bình an, khi Việt Nam chiến thắng các đội tuyển khác trong bóng đá; Buồn khi Sài Gòn, Hà Nội và các tỉnh lân cận tăng các ca nhiễm Covid một cách chóng mặt. Qủa thực, những cảm xúc tiêu cực không phải không hiện hữu trong những chữ đã viết, nhưng có sự động viên của các Cụ/Mợ, em đều đã cân bằng được cảm xúc và đi theo đúng mạch của chủ đề đã tạo.

Những mỹ cảm của mọi người về âm nhạc, về hình ảnh, và thơ ca, và cả về cách nhìn nhận sự việc theo chiều hướng tích cực...
Những chia sẻ chân thành, động viên xuất phát từ sự tin tưởng...

Dù chỉ là trên mạng ảo, song những lời động viên ở ngoài đời thực, đã giúp em trưởng thành và hiểu biết thêm được nhiều điều!

30/12/2020 - khởi đầu của một mong muốn nhỏ, nhưng qua một năm nhiều biến động, em cũng đã nhận được rất nhiều lời an ủi, chia sẻ, và cả những món quà. Đó là những tình cảm mà em đều có thể cảm nhận được!

Bản thân là chủ thớt, nhưng nếu không có sự bền bỉ, cần mẫn của mọi người, có lẽ, em cũng đã để chủ đề này trôi đi như vô vàn chủ đề khác. Và cũng không đủ sức và lực để về đây viết tiếp những điều tích cực mà mọi người đã nhắn gửi.

Một năm trôi đi trong nhiều sự lo lắng, nhưng cho em gửi lời "CẢM ƠN" tới tất cả những ai đã từng bình luận trong thớt này!
Đặc biệt, các Cụ hxduong ; cụ minhtallica ; cụ DaDieuchienxu ; cụ 6997 ; cụ meotamthe ; cụ A pied ; và cụ Xe bo 4 banh - những Cụ đã gửi rất nhiều quan điểm đa chiều, không chỉ riêng lĩnh vực các Cụ làm việc, mà còn về cả những kinh nghiệm sống dày dặn cho em, và cho các Mợ khác!

Em ''CẢM ƠN" người phụ nữ dịu dàng Natalie.P - là hình ảnh mà bất cứ khi nào em cũng nhìn vào để học hỏi, vì sự dịu dàng, nhã nhặn và cả sự bao dung mà Mợ đã kín đáo gửi về đây!
Em "CẢM ƠN" người phụ nữ của Sài Gòn, Mợ Vân Phương. - dù có lúc em muốn buông chủ đề, nhưng sự tiếp sức, động viên của Mợ khiến em có nhiều động lực để gõ chữ. Mợ là người tuy ít tuổi hơn em một xíu, nhưng em cảm nhận được bản lĩnh, sự kiên định trong nhiều vấn đề, kiến thức về mỹ phẩm hay cuộc sống của Mợ làm em thấy mình nên trau dồi bản thân nhiều hơn nữa!
Mợ Akoya là người mà em luôn thấy sự khiêm nhường, chân thành trong từng chữ viết. Cho em gửi lời ''CẢM ƠN" Mợ ạ!
Mợ Trista chắc cũng sẽ về đây để đọc những chữ em viết, sự bận rộn của Mợ khiến em có lúc xấu hổ vì nhàn nhã quá mà sinh ra việc rong chơi quên tháng ngày. Tuy lớn tuổi hơn em, nhưng Mợ chưa khi nào chia sẻ với tâm thế một "đàn chị", ngược lại, còn rất ôn nhu, hiền dịu. Em "CẢM ƠN" Mợ!
...
Còn rất nhiều Mợ đã từng đi qua và thả những cảm nhận đẹp về cuộc sống trong đây cho em. Em xin được "CẢM ƠN" tới các Mợ ạ!

Khép lại một năm với quá nhiều cảm xúc, đi cùng nhau với nhiều cung bậc buồn, vui của một con người, chúng ta cũng nên "cheer" cùng nhau, vì sự BÌNH AN mà chúng ta còn hiện diện ở đây nhỉ?!

|30.12.2021|
Em đây, nghe mợ nhắc em lại phi qua nơi dịu dàng, đọc còm của mợ thấy nhiều gửi gắm tâm sự quá, năm nay nhiều biến động thay đổi nhưng năm sau hứa hẹn sẽ tốt đẹp hơn, chắc cuối năm sau mọi sự sẽ dần yên. Chúc các cụ mợ kết thúc năm cũ thuận lợi suôn sẻ, bước sang năm mới với nhiều cơ hội.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cuối năm em ngó thớt đẹp :))
Nhân tiện khoe vừa tặng em iu 2 cái này, thấy khoe rạo rực :))

DaDieuchienxu

Xe container
Sáng nay, theo lệ thường, NC thường mở lap vào OF.
Xem những lời bộc bạch trải lòng của các cụ/mợ về thời khắc chuyển giao từ năm cũ sang năm mới, NC bỗng ấm lòng giữa tiết trời đang se lạnh.
NC vốn.....dốt văn từ hồi học cấp III nên có nhiều điều muốn nói, muốn chia sẻ, nhưng khả năng diễn đạt kém quá nên....xin đặt chỗ để khi nào sắp xếp đc ~ luồng suy nghĩ đang chạy lung tung trong cái bộ não đã lão hóa rồi sẽ cmt cho chỉn chu. :) Giờ NC chuẩn bị đi làm òy.
hoa giy trang triacute_zpsf5z4dqhm.jpg

minhtallica

Xe buýt
.......

|30.12.2021|
Tổng kết năm hay quá Mợ RedMer ui! Chắc cũng phải có duyên thế nào đó em mới lạc sang cái Topic mà dường như chỉ dành cho phái đẹp, rồi thế nào mà nó thành nơi "tâm hự" đủ thứ chuyện của các Mợ/Cụ...có lúc vui nhộn, có lúc nhí nhố, có lúc tâm tư, trầm lắng. Nhưng trên hết, các câu chuyện của chúng ta ở Topic này vẫn giữ được sự tinh tế, nhẹ nhàng và sự "ảo diệu" nào đó khó nói nên lời vốn dĩ chỉ có ở phái đẹp!

Một năm mới đã lại bắt đầu, cho dù có còn khó khăn và còn nhiều bất trắc chưa lường được nhưng em luôn mong muốn và chúc tất cả các Mợ/Cụ mà "con đường OF đi" đã giao nhau ở cái Topic này sức khỏe, bình an, mọi sự hanh thông, gia đình hạnh phúc để còn giữ lửa cho nơi đây không chỉ năm tới mà còn những năm về sau ! 🙂

Xin gửi một video clip của các bạn trẻ để lấy không khí Xuân, tươi trẻ và đầu sức sống!

Cải đắng

Xe tải
Lâu lắm rồi, dễ phải đến mấy năm trở lại đây, em không coi tử vi/bói toán nữa ấy mợ. Vì em nghĩ, khi lòng mình an ổn, suy nghĩ mạch lạc, thì sẽ làm mọi việc được cẩn thận, có kết quả. Tất nhiên, có những việc thì cũng nên kiêng cữ, chỉn chu. Và có
một vài sự việc, không kiểm soát được do hoàn cảnh bên ngoài tác động. Nhưng để điều chỉnh cảm xúc, không bị cuốn theo những suy nghĩ tiêu cực, lại là do sự trải nghiệm qua thực tế, dần dà mới học được cách bình thản trước mọi vấn đề.

Có một giai đoạn, khi công việc không được như ý, em cũng đi theo bạn bè đi xem bói. Xem xong thì lại thấy lo lắng nhiều hơn, do những lời "thầy" nói cứ lởn vởn trong đầu. Sau đó, em cũng đọc nhiều bài viết về tử vi, để xem "số mệnh" mình có giàu nổi hay không?! 😁
Giàu chưa thấy, nhưng từ đó, cũng biết chọn "bạn" thông qua một vài đặc điểm ban đầu khi tiếp xúc, cảm nhận âm thanh qua giọng nói, và sự "va chạm" có liên quan tới bản ngã của họ. Em cũng điều chỉnh cái "Tôi" của mình để dung hoà với những kiểu người không cùng "gu", vì lợi ích chung, mà không đánh mất đi cái "riêng" mà vốn thuộc về mình . Khi không đi xem bói/tử vi, em cảm thấy cuộc sống nhẹ nhàng hơn nhiều. Bằng tất cả sự chân thành mà mình có, thì với bất cứ ai mình gặp, nói chuyện hay sau này, trở thành người có thể tin tưởng và chia sẻ được, em đều thấy, mình gieo ý niệm từ ban đầu đủ hẳn hoi, thì sẽ nhận được những điều tương tự ạ.
Không có ý giáo điều, nhưng đó là những gì mà em trải qua. Mặc dù, gặp người chưa tốt cũng có, nhưng đó chỉ là số ít. Và những kiểu người đó, lại cho mình thêm bài học, em thấy mình vẫn còn rất "hời", :D.
Em hâm mộ mợ quá, đã tinh tế, nhiều chữ lại còn dịu dàng đáng yêu=((

6997

Xe container
Cuối năm rồi, em chả có dì, đành đi lội suối, mà lạnh quá!

Được cái nhiều cá, tý câu lên chắc cũng được 1 bữa.

6997

Xe container

thngaylangthang

Xe ngựa
Cuối năm rồi, em chả có dì, đành đi lội suối, mà lạnh quá!

Được cái nhiều cá, tý câu lên chắc cũng được 1 bữa.

Nước trong veo mừ vẫn có cá nhỉ :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

6997

Xe container

thngaylangthang

Xe ngựa
Tầm 30 tủi thì vừa hợp màu này ý ạ!
Đi cùng cụ thì chắc dùng màu số 1 cho "đứng đắn, chững chạc"

Mà em đang nói người iu cụ trên, chứ không có biết là bồ hay bịch gì đâu nhá cụ dưới :D
em nói về tặng quà thôi ạ :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ/mợ nhà mình đã có giây phút nào của hôm nay, buông bớt công việc để nghe "Khúc giao mùa" chưa ạ?

[...]
"Xin nâng ly lên, chúc nhau thêm hạnh phúc
Chào mừng một mùa Xuân đang tới
Đêm nay, đêm nay ngàn năm sẽ qua
Đêm nay, ngàn năm mới về
Dù hoa kia có phôi phai, tình còn dài theo năm tháng"...

Biết là năm nào một năm mới cũng sẽ tới, nhưng có lẽ, khi đã "cảm" (gần) đủ những thăng-trầm của cuộc đời, chúng ta sẽ thấy bâng khuâng nhiều hơn ở thời khắc giao mùa. Vừa nuối tiếc, vừa như muốn buông tay thật nhanh, để hân hoan đón những trải nghiệm mới mẻ của một năm mới sắp tới. Nhất là, khi hai năm liền - 2019, 2020, đã để lại cho chúng ta quá nhiều mất mát, đau thương. Nếu có khoảnh khắc nào nhớ lại, chắc sẽ là chỉ nguyện cầu hai chữ "Bình an" cho tất cả mọi người ấy mợ cỏ và mây nhỉ? Vì chúng ta là phụ nữ, dù sao, cũng có lúc yếu đuối và không kìm được những giọt nước mắt, khi xem những video "chạm" đến cảm xúc trên TV. Em hơi ghen tị với mợ vì cảm giác được ''đắm" mình trong vị của cafe. Nếu như, trong một buổi tối giao thừa, sau khi xong xuôi mọi việc, sẽ ngồi nhàn nhã hưởng trọn vị của cốc cafe, ngắm nhìn làn khói và "Cảm ơn" cuộc đời, vì mình vẫn "bình an", còn gặp rất nhiều may mắn trong cuộc sống, kết giao với những người chưa là tri kỷ, mà mình cảm thấy an tâm...

Nhưng cuộc đời đâu phải khi nào cũng như những trang thơ đâu mợ Cải đắng ơi, vì con người thì ai mà không có những xúc cảm thông thường khi có những việc không được như ý?! :D
Em cũng vậy đó mợ, nhưng trải qua những lúc không kiểm soát được cảm xúc, thì sẽ học được nhiều thứ hơn. Từ đó, càng về sau, càng cẩn trọng trong lời ăn, tiếng nói. Để không làm tổn thương thêm nhiều hơn nữa người khác. Hoặc, chỉ là để bản thân mình được bình yên. Nếu mợ có nán lại ở đây, chắc mợ cũng sẽ như em thôi, không nỡ buông lời chua chát, bởi vì ở đây, không có ai làm chúng ta thấy nặng nề. Chỉ có sự nhẹ nhõm, nhu nhã mà mọi người muốn gửi tới chúng ta thôi ấy mợ, @};-.

Năm cũ sắp qua, người ta không chỉ ôn lại những khoảnh khắc không như ý, còn thứ tha cho những người đã trót làm chúng ta buồn bã. Có thể, vì họ cũng không cố ý, vì sự hồn nhiên, ngây thơ, mà chúng ta lỡ ôm về, để chông chênh mỗi khi nhìn lại nữa cụ meotamthe. Bộc bạch của em, có lẽ cùng là tâm tư của nhiều người, vì ai mà không có lòng trắc ẩn, cụ nhỉ? ! :)

Những lúc này, thực tình em không nỡ buông cảm giác bâng khuâng vì một năm mới sắp tới. Vì đọc những con chữ nhu nhã của cụ minhtallica , là thêm một lần cảm nhận cuộc sống này không chỉ có cơm, áo. Nếu có nhiều hơn một sự lựa chọn cuộc sống, em vẫn chọn ở đây để đọc tiếp những chia sẻ sâu sắc, nhiều trải nghiệm thú vị của cụ ạ!
Em còn nợ cụ DaDieuchienxu một lời hứa, chưa thực hiện được trong năm nay, nhưng năm 2022, em sẽ hoàn thành và review lại một cách chi tiết nhất. Lời "cảm ơn" em đã viết ở comt trên, không chỉ "cảm ơn" nhân duyên trên mạng này, còn "cảm ơn" bản thân vì đã cho mình một cơ hội tiếp cận với tri thức, với sự chia sẻ của thế hệ đi trước - là Cụ. Em Mong năm 2022, Sài Gòn sẽ lại "vội vã" theo nhịp thở của cuộc sống, dù có bận, nhưng cụ cũng sẽ đồng hành cùng chúng em ạ!

...

Thật tiếc, một ngày cuối năm, em lại không giúp được gì cho mợ fresh_air . Chắc mợ phải vào các Gr pass mỹ phẩm trên Fb để tham khảo thêm thông tin. Nếu mợ hỏi em về da, có thể em sẽ tìm thêm tài liệu để đáp ứng mong muốn của mợ; hoặc ở đây chia sẻ những thứ xinh xinh cùng chúng em, thì em vẫn ở đây để đọc lời mợ viết ạ...

Cho em gửi link nhạc của "Khúc giao mùa" về đây, để nếu ai có chưa hoàn thành công việc, cũng hãy buông lòng mình để lắng lại một giây nào đó, nghe và Chào năm 2022 với tâm thế hào hứng nhất nhé..

Muon_biet

Xe cút kít
Chào các Cụ, các Mợ!

Mùa Đông là cảm hứng cho rất nhiều bạn trẻ sát lại gần nhau, phụ nữ được điệu đà cùng khăn, áo, váy vóc.
Nhưng dáng đẹp, đường nét hài hoà mà da chưa được sáng, khô và không "bắt" phấn hay tàn nhang lấm chấm quanh má, là nỗi niềm khiến nhiều chị, em trăn trở.

Nhân một ngày cuối năm Dương lịch, mong cho các Mợ được rạng rỡ để đón Tết, em xin phép mở một chủ đề về "chăm sóc da". Mời các Cụ/ Mợ chia sẻ hiểu biết và kinh nghiệm để chúng em trở thành những bông hoa xinh đẹp khi có trong tay những bí kíp dưỡng nhan cho bản thân.

Chúng ta không thả còm tục tĩu nha các Cụ, :D.
Em cảm ơn ạ!

Ảnh: St
Chị em muốn có làn da đẹp thì cần phải mát gần da và có làn da khác giới ấp ủ!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chị em muốn có làn da đẹp thì cần phải mát gần da và có làn da khác giới ấp ủ!
Đàn ông nếu đứng chữ Đinh thì ngôn từ vô cùng cẩn trọng ấy bác. Em nên nói "cảm ơn" bác vì một ngày cuối năm, hay nên vod rịu để bác say sưa với đời nhỉ?