Thảo luận Dành cho cụ nào muốn sơn xe ô tô

Kthung

Xe hơi
Tóm lại là ko được như cụ chủ thớt nói.

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Sơn hay phủ bóng ở đâu thì Tốt ạ . Ở chỗ Trần Phú , Hà Đông có được không ạ ?
Mời cụ ghé qua bên em uống chén trà,tham khảo quy trình và chất lượng sơn bóng ạ.

leobungto

Xe hơi
Yaris sơn lại là bn hả cụ

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net

NamMTCAR

Xe tải
Chào cụ, cụ có nhu cầu có thể tham khảo thêm bên em

quang102

Xe tăng
Cụ có vẻ tâng bốc hơi quá, em thấy bên HT chỉ dc cái quảng cáo là hay thôi, em đã làm, có một số ý kiến sau
+riêng việc đánh xe ra vào đã tốn rất nhiều time
+ chứ quảng cáo phòng sơn thế này thế lọ, nhưng, sơn tại chỗ thôi, bụi bám đầy,
+ Sơn lệch màu phải làm lại
+ bố trí sắp xếp công việc ko tốt, người đến sau dc làm trươc ( chắc ưu tiên làm xe hịn hơn)
+ nhận nhiều xe, chủ xe còn nhúng tay
vào làm, vì bị ngâm xe lâu
giá cả thì đắt hơn nhưng chỗ em đã từng làm truớc đây
chỉ dc cái dùng vật liệu bả có vẻ hịn
đấy chắc là lần đầu và cũng là lần cuối em đến cái gara này
Chẳng là vừa rồi em có bị va quệt khiến xe bị xước khá nặng phải mang đi sơn lại. Em cũng chưa đi sơn xe lần nào nên cũng không biết địa chỉ nào sơn xe tốt. Được thằng bạn giới thiệu cho gara ô tô Hà Thành ở bên Lạc Long Quân, em cũng đánh liều mang xe ra đó xem thế nào. Lần đi sơn xe này em rút ra được cho mình rất nhiều kinh nghiệm, vì vậy hôm nay em cũng muốn chia sẻ với các cụ đôi chút cảm nhận của em khi sơn xe ở gara này.

Mới đến gara Hà Thành thực sự em không thấy ấn tượng lắm vì nhìn bên ngoài gara này khá xơ sài. Được cái là không gian rộng rãi, chỗ để xe khá thoải mái không bí bách như các gara khác em đã từng đến.

Vào trong thì em cảm thấy yên tâm hơn 1 chút vì họ cũng trang bị khá nhiều máy móc hiện đại. Trước khi sơn mấy cậu nhân viên cũng kiểm tra khá kỹ và tư vấn khá nhiệt tình.

Em có cái tật xấu là cứ thích hỏi han vặn vẹo và hay soi được cái mấy cu cậu cũng không tỏ vẻ khó chịu. Như mấy chỗ trước chắc họ sầm mặt lại với em rồi các cụ ạ.

Sơn xe xong em ưng lắm các cụ ạ! Nó long lanh hơn em tưởng tượng… lượn xe đi chơi bạn bè em ai cũng khen xe đẹp như mới. Em sướng hết cả người. hihi.

Em chia sẻ một chút với các cụ vậy thôi, không biết có cụ nào đã từng sơn xe hay dùng dịch vụ gì ở gara Hà Thành chưa chia sẻ thêm cho em và mọi người cùng biết với ạ.

Con xế yêu của em sau khi sơn xong đây các cụ ạ:

quang102

Xe tăng
em nói thật, em đã đến sơn thử làm cái nhỏ để đánh giá chất lượng rồi quyết định sơn quây hayko, nhưng thật sự thất vọng, ko dc như QC, lại tốn mất 2 ngày của em vì đến sơn lại :(
Úi trời.. em không biết để đọc bài này sớm, cụ thủ thớt quả là may mắn !

Em cũng mới tút tát nhẹ cho xế yêu ở đây..nói chung là..mất oan 1 trẹo.
Cậu chủ nhiệt tình, có 2 em KCS trẻ đẹp lượn quanh gara..còn thợ thuyền thì very ẩu.. Xe em sơn xong bị hở miếng matit bằng hạt đậu chỗ mí đèn pha, vác xe đến bảo sơn thêm cho kín thì thợ bê nguyên hộp sơn khác xẫm màu xé cái đót thuốc chấm chấm vào bảo "anh cứ đi đi, khi nào sơn nó bong thì quay lại em sơn" .. chán vác xe về mất nguyên cả buổi sáng nghỉ làm..hic
May là trước khi về cũng đc câu hỏi han an ủi của cậu chủ gara "anh vừa ý chưa, nếu chưa vừa ý để em bảo thợ làm lại". Nhưng với cách xử lý của thợ như vậy làm em không tin tưởng được nên đành cười trừ mà đánh xe ra về..Tuy chỉ là lỗi nhỏ nhưng nó thể hiện sự chuyên nghiệp của cả 1 Gara nhớn.!

Em xin lõi cụ chủ Gara Hà Thành, cụ rất nhiệt tình em ghi nhận. Nhưng thợ thuyền mà cụ không sát sao quán triệt thì bao nhiêu công cán của cụ cũng đổ xuống sông xuống biển..Em có đôi lời góp ý, mong cụ chủ có hướng chấn chỉnh thợ thuyền để anh em OF Hanoi có được 1 địa chỉ tin cậy ạ..!

quang102

Xe tăng
vãi với bài review, chỗ này em vào rồi, thợ thuyền thay đổi liên tục; không có có người pha sơn thuộc biên chế của xưởng; thấy có cụ ở đâu đó đến pha sơn xong rồi té đi chỗ khác...sắp xếp thứ tự các xe đến sơn ko hợp lý, hẹn 2 hôm lấy thì phải cao su thêm 1 hôm...báo giá thì ko rõ ràng, ...
CỤ lại giống em, sợ nhất cái phát sinh Cụ ợ, :(, nghe báo giá ngất mịa luôn, cẩn thận thành Mạnh bổ :(

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net

lonelybird

Xe đạp
Hóng kinh nghiệm các cụ, để còn tránh

lonelybird

Xe đạp
Em là lái mới vào of em thấy cũng nhiều cụ khen gara này mà nhỉ. Đúng là phải tự kiểm định mới đúng được

leobungto

Xe hơi
nghe các bác review e choáng luôn,yaris sơn chuẩn giá bn các cụ tư van giúp e với

doremon213

Xe hơi
có bảng giá thì mới biết là ổn không ạ :D

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net