Dành cho những người mới lái xe

tamld1

Đi bộ
Các cụ ơi cho em hỏi giờ học lái xe B2 ở đâu thì tốt ạ. Em ở khu mỹ đình ý các bác cho e ý kiến với ạ :((

Nguyen_Bac

Xe máy
Các cụ ơi cho em hỏi giờ học lái xe B2 ở đâu thì tốt ạ. Em ở khu mỹ đình ý các bác cho e ý kiến với ạ :((
Trung tâm lớn là Việt Thanh đó bác, họ có cả khu sát hạch sau này Sở GT sẽ tổ chức cho chúng ta thi đấy :), chỗ bác tập trung thì có thể ở ngay sau toà nhà Keangnam thôi.

teacher.TrungAT

Xe tải
tốt nhất anh em đi học lái nên học cho cẩn thận,không nên vì muốn lái xe gấp mà chọn giải pháp bằng được có bằng.cứ nên học từ đầu,học cẩn thận kể cả luật và lái.nắm vững bất cứ cái gì bạn sẽ tự tin cái đó.tâm lý càng vững thì tay lái càng chuẩn mực:-bd:-bd:-bd:-bd
Đồng ý, nhất trí với cụ. Mọi người cứ cẩn thận là xã hội thêm an toàn, còn 1 điều là đỡ mất tiền nộp phạt.

coldbutwarmly

Xe hơi
Bà cả nhà em vừa lấy bằng, em cũng lo lo, sẽ phải tìm thầy bổ túc chạy xe số tự động cho thạo thì thôi

teacher.TrungAT

Xe tải
Bà cả nhà em vừa lấy bằng, em cũng lo lo, sẽ phải tìm thầy bổ túc chạy xe số tự động cho thạo thì thôi
Đồng ý với bác, yên tâm chỉ tối đa 3 buổi là giải quyết dứt điểm, không lo lắng chuyện va chạm, đâm húc. Thư thái nhẹ đầu. Chúc bác sớm giải quyết việc này nhé.

Cristian

Xe tải
E thấy quan trọng là phải bình tĩnh, lái mới hay run vì kinh nghiệm lái xe gần như là bằng 0 nên dễ bị cuống khi gặp các tình huống. Ai lái cũ cũng đều là lái mới hết nên các cụ lái mới cứ yên tâm, bình tĩnh mà chạy. Chưa quen thì chạy chậm, dần dần cảm giác về không gian, tốc độ, cảm giác xe tốt hơn thì chạy nhanh chút. Như e lúc đầu cũng chỉ dám chạy 30-40km. Giờ cũng chỉ hơn lái mới tí ti cũng chỉ dám chạy 50km mà thôi, đường đẹp vắng người thì lên 60km. Đơn giản đó là vì sự an toàn của chính em và cả gia đình đằng sau tay lái của em

Bomngo

Xe đạp
E thấy quan trọng là phải bình tĩnh, lái mới hay run vì kinh nghiệm lái xe gần như là bằng 0 nên dễ bị cuống khi gặp các tình huống. Ai lái cũ cũng đều là lái mới hết nên các cụ lái mới cứ yên tâm, bình tĩnh mà chạy. Chưa quen thì chạy chậm, dần dần cảm giác về không gian, tốc độ, cảm giác xe tốt hơn thì chạy nhanh chút. Như e lúc đầu cũng chỉ dám chạy 30-40km. Giờ cũng chỉ hơn lái mới tí ti cũng chỉ dám chạy 50km mà thôi, đường đẹp vắng người thì lên 60km. Đơn giản đó là vì sự an toàn của chính em và cả gia đình đằng sau tay lái của em
cụ nói chuẩn quá ạ!^^
em cũng đang như thế!^^

Lucky8899

Xe máy
Em đánh dấu để học hỏi dần...

Quất Đại Ca

Xe đạp
Em có bằng từ năm 2008. Thỉnh thoảng cũng thuê xe chạy lung tung khắp nơi. Mới mua xe được 3 tháng và hôn vào mông một em Vios. Trấn tĩnh lại mới thấy lúc đó tinh thần mình không tập trung. Chúc các cụ lái xe an toàn!

MT HUYNDAI

Đi bộ
Hóng nhiều cũng học được nhiều , nhưng quan trọng là bạn phải luyện tập ngay cho nóng, chân tay mau thuần thục, để lâu một thời gian nguội đi thì tay lái bạn sẽ gần như người mới bắt đầu làm quen với xe đấy.(TrungAT)
ok bac co gi e nho bac chi giao

Ms.Bui

Xe buýt
Em chào cả nhà,
Em lái mới, lần đầu chạy ngoài đường thì chạy số tự động, ngon ơ, em tự tin lắm lắm. Hôm trước vừa làm quả dã ngoại xuống Vĩnh Phúc (em chỉ chạy từ KCM Quang Minh về Vĩnh Yên thôi ợ), lần 2 ra đường và chơi số sàn, em tưởng chân côn nó ngon như số tự động, nhích quá tí vẫn ko chết máy. Lúc dừng ở trạm thu phí chỗ canon, em đỗ cách bé thu vé chắc 2,3m ko lấy được vé, dí mông con xe lên tí thì chết máy lần 1, nổ máy tiến lên thì chết lần 2, Cụ fortun đứng sau pít còi với ngỏng cổ ra quát cái gì ấy, em vội quá trả phí xong ủn mông đi thì chết lần 3. Bé thu vé nhìn em cười đến là nhục. Đi số tự động có phải đỡ nhục ko cơ chứ. :(( Các cụ bảo em phải làm sao cho hết nhục giờ
Do cụ đi số tự động rồi nên xuống số sàn thấy thế, chứ em lúc mới biết lái đi số sàn mãi, quen chân quen tay thấy thích mà. Giờ chạy số tự động thấy nhàn quá.

huongtu

Xe hơi
Hay quá cụ ạ

thaihoc

Xe hơi
e đang học lái nên vào nghe ngóng thêm kinh nghiệm của các cụ

lipamth

Xe đạp
Em lái mới giờ mới gặp được thớt này. Cảm ơn các cụ đã chia sẻ

teacher.TrungAT

Xe tải
chia sẻ rất hay. cảm ơn bác thớt nhé
Em đánh dấu để học hỏi dần...
Cháu lái mới nên vào học hỏi kn các cụ.
e đang học lái nên vào nghe ngóng thêm kinh nghiệm của các cụ
Cụ chủ nghiện rượu sao các bác không cám ơn đôi ly cho cụ vui .