Đánh giá chất lượng phục vụ các đại lý chính thức của ford vn

Bác hài lòng với Đại lý nào nhất trong các Đại lý sau :

• Tổng bình chọn
    118

heysmileplease

Xe tải
đánh giá làm gì, cứ để cái hotline ra, ai phàn nàn gọi trực tiếp tự biết mà rút kinh nghiệm. Còn anh em chạy ford vào các đại lý nào có vấn đề thì cứ đưa ra đây, cung cách bao biện hoặc tiếp thu ra sao mọi người sẽ rõ cả ford nào làm ăn vớ vẩn biết ngay.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
E thì thấy mấy cái hãng phò to đùng nhưng hình như toàn tay k bắt giắc đói vốn thì phải, toàn phụ tùng hay hỏng như cao su chân máy, bi tỳ, bi tăng, cảm biến..... nhưng k có sẵn trong kho làm mất thời gian chờ đợi kém lắm

nghiathang

Xe tăng
Tộ sư, chẳng lẽ em làm thớt chửi đại lý Ford về vẽ việc để lấy thêm tiền nhỉ, thay curoa cam mà cố vẽ thêm bộ tì tăng vào, thêm gần 5 củ nữa. Cộng với lấy công đắt lòi, 1 thợ làm nửa tiếng lấy của em 825 k.

kidhp

Xe tải
Vợ 2 em nó già quá rồi nên em đưa đi lang thang các trung tâm dịch vụ làm đẹp và đại tu cũng khá nhiều... Cơ bản em thấy Ford Thủ đô làm ăn cũng được, mấy bạn sales, dịch vụ cũng nhiệt tình tư vấn, giá cả thì chung rồi, tuy thợ ngoan nhưng hơi lởm một tí, kể ra mà thợ được như đội thợ của Ford Hà Nội thì ngon... Đây là đánh giá chủ quan của em mong các bác nhẹ tay :))

Ciao80

Xe tải
F ò nhà em mới sắp được 1K, chuẩn bị vào lần đầu đây. Mà cụ nào ở trên nói đúng, đến giờ sale vẫn chưa trả em sổ BH và sách HDSD. Muốn em quay lại đại lý sửa xe thiếu léo gì cách, làm sao phải làm thế làm gì? Em mua xe ở An Đô các cụ ạ. Mấy hôm nữa mang đến có gì em sẽ rì pọt cho các cụ ngay.
Số cụ đen nhỉ, em cũng mua ở đó, lấy xe là lấy hết cả chứ.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
E thấy Ford Thủ Đô và Thanh Xuân tốt

duth@$*&

Xe buýt
Các cụ đi sơn lại xe thì vào Đại lý nào sơn lại cho đẹp nhỉ? Cuối năm tút tát lại tí nào

kiensurveyor

Xe tăng
Vừa rồi em nhờ một bác tài đi tút lại xe cuối năm như thường lệ.
Chả là mấy lần trước nhờ, sơn bả ở Ford Thăng Long đều khá tốt.
Nhận xe xong thấy khang khác, thợ không làm hết các vết xước mà chỉ đâu làm đấy, bột trắng (matit?) dính đầy các khe kẽ trên vỏ xe. Em nghĩ là thôi không cmt vì nhờ người ta đi làm, ăn mày không nên đòi xôi gấc.
Sáng T7 mở cửa sau lấy cái chổi lông gà vệ sinh xe, âu đ ệt có cái tem Ford Thanh Xuân xanh lè ở đằng sau, alo hỏi thì bác tài xác nhận làm ở TX^:)^
Có thể trường hợp của em là cá biệt, nhưng cũng xin phản hồi để các bác biết.

ninhtxford

Xe đạp
Em xin đính chính lại với cụ.ý em nói ở đây là các đại lý chính thức của Ford VN
Là các đại lý đủ tiêu chuẩn của Ford VN về Trình đọ nhân viên , cơ sở vật chất....:D
Ford Thanh Xuân không thuộc đại lý chính thức của Ford VN bác ah:-<
Cụ này nhầm hay sao ý nhỉ ? Ford Thanh Xuân chính thức là đại lý của Ford VN từ tháng 12/2012 rồi cụ ạ

Nemchua

Xe hơi
Cùng nhau chấm điểm các gara chính hãng của Ford

Em mới gia nhập hội Ford, nhờ các bác đánh giá giùm em các gara chính hãng của Ford với để em chọn một nơi phù hợp. Nhà em gần như chính giữa 3 nơi: Giải Phóng, Hà Thành và Láng Hạ. Cảm ơn các cụ trước.

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Em mới gia nhập hội nhà Ford nên hôm qua mới là lần đầu tiên đưa vợ 3 vào hãng để tút tát.

Em chọn FordLH vì đi lại tiện nhất. Cảm nhận đầu tiên là nhân viên ở đây khá nhiệt tình, lượng xe khá đông (chắc vì vị trí đẹp, gần trung tâm). Xe em tút tát mấy chỗ xước, móp nhẹ mất 2 ngày.

Chiều nay lấy xe về em sẽ chấm điểm hầu các cụ %%-

2ler

Xe hơi
Đại lý nào cũng có CVDV ngon và lởm. Ford chính hãng có quy trình bảo dưỡng và sửa chữa khá chặt chẽ. Nếu đại lý mà cụ thể ông cvdv thực hiện đúng quy trình của hãng thì chả có gì để phàn nàn. Em số đen vào ông Thanh xuân thay cái bóng đèn hậu hy vọng được bóng xịn cho bền, ông cvdv thay mịe loại chân khác xe cứ báo lỗi loay hoay vác cả máy scan mãi chả xong - em nản đem ra ngoài ktr hóa ra bóng thì rỏm giống hệt loại 10k ở ngoài cơ mà khác chân nên cái cần sáng thì nó dek sáng. Cạch luôn đại lý này.

Mon07

Xe buýt
Đại lý nào cũng có CVDV ngon và lởm. Ford chính hãng có quy trình bảo dưỡng và sửa chữa khá chặt chẽ. Nếu đại lý mà cụ thể ông cvdv thực hiện đúng quy trình của hãng thì chả có gì để phàn nàn. Em số đen vào ông Thanh xuân thay cái bóng đèn hậu hy vọng được bóng xịn cho bền, ông cvdv thay mịe loại chân khác xe cứ báo lỗi loay hoay vác cả máy scan mãi chả xong - em nản đem ra ngoài ktr hóa ra bóng thì rỏm giống hệt loại 10k ở ngoài cơ mà khác chân nên cái cần sáng thì nó dek sáng. Cạch luôn đại lý này.
Thế cụ chấm mấy điểm cho vụ thay đèn này?

Thăng móm

Xe hơi
Em được Ford Láng Hạ khuyến mại lắp camera lùi khi mua xe (1/2014). Lắp xong, ngay hôm đầu tiên giao xe đã thấy cam mù mịt như có sương mù. Đánh vào hãng, các cán bộ thay cho cái mới và nói anh yên tâm, lần này ngon rồi đấy. Thế mà đến tuần trước, cam lùi lại mù mịt giống y hệt cái lần trước. :D. Chán, ra ngoài thay cái mới cho nhanh. Hay cam lùi chỉ có tuổi thọ mấy tháng thôi hả các cụ? :D

Dân Nghệ

Xe tăng
Em cũng đang rất ngàn ngẩm với Vinh Ford đây các cụ, cách đây 10 ngày em đưa xe vào bảo dưỡng 60.000 km. Trước khi đi em đã có thông tin các nội dung bảo dưỡng ở thời điểm này theo quy định của Ford Việt Nam, sau khi thay dầu + lọc và vệ sinh lọc gió thì các anh đưa xe vào ...rửa. E không nói gì và ra thanh toán hết 150.00 tiền công và tiền dầu + lọc khoảng hơn 1.000.000 đ sau đó em hỏi cậu kỹ thuật viên của đại lý là quy trình bảo dưỡng xong chưa? trả lời:OK, xong rồi. E bắt đầu gọi chú phụ trách xưởng và hỏi văn bản quy trình bảo dưỡng Ford Focus 60.000 km thì in ra một loạt danh mục ( e nhớ khoảng 20 mục kiểm tra và thay thế ). E bảo cậu ấy sao không làm theo danh mục này, trả lời: do nhân viên mới không biết ..he he...không cười được nữa. Vụ này em đã gọi vào hotline của FVN và hai hôm nay mấy cô có gọi cho em và hứa sẽ xử lý còn cụ thể thế nào thì em chịu. Em cũng mong hết hạn bảo hành là em chuyển sang nơi khác thôi.

Chỉnh sửa cuối:

iceheart868

Xe hơi
e vừa vào FHN thay dầu, chú Huy CVDV thêm luôn cho dòng bảo dưỡng. Thay dầu thì phải cẩu xe lên, chú thợ đi loanh quanh 1 hồi ngó nghiêng rồi phán này nọ và tính 190K tiền bảo dưỡng chưa VAT mà ko làm 1 cái gì. E vốn chỉ tiện thì thay dầu trong hãng, đến thế này thì từ giờ trở đi dầu cũng thay ngoài cho đỡ bực mình

Thăng móm

Xe hơi
Cụ nào có danh mục các nội dung cần làm khi vào bảo dưỡng của từng thời kỳ thì post lên cho anh em dòm cái. :D

Mon07

Xe buýt
Em được Ford Láng Hạ khuyến mại lắp camera lùi khi mua xe (1/2014). Lắp xong, ngay hôm đầu tiên giao xe đã thấy cam mù mịt như có sương mù. Đánh vào hãng, các cán bộ thay cho cái mới và nói anh yên tâm, lần này ngon rồi đấy. Thế mà đến tuần trước, cam lùi lại mù mịt giống y hệt cái lần trước. :D. Chán, ra ngoài thay cái mới cho nhanh. Hay cam lùi chỉ có tuổi thọ mấy tháng thôi hả các cụ? :D
Thế là cụ gặp thợ lởm rồi, không bôi keo chống nước khi lắp cam lùi. Cái này rất đơn giản nhưng làm không cẩn thận, thiếu keo hoặc bôi keo không hết là bị nước vào ngay. Nó mờ mịt cũng là vì thế. Cụ không cần thay cái mới đâu, cụ tháo ra lấy máy sấy khô hết đi rồi làm một it keo silicon trét vào các kẽ hở rồi lắp kín, chỗ nào có khe cũng trét keo luôn. Để khoảng 2h cho keo khô hẵng rửa xe (hoặc tránh đi trời mưa khi keo chưa khô) kẻo hỏng keo đang ướt.