Đánh giá chất lượng phục vụ các đại lý chính thức của ford vn

Bác hài lòng với Đại lý nào nhất trong các Đại lý sau :

• Tổng bình chọn
    118

Thăng móm

Xe hơi
Vậy hả cụ? Nếu bị tiếp em sẽ làm theo cách của cụ. Thanks cụ!

Thế là cụ gặp thợ lởm rồi, không bôi keo chống nước khi lắp cam lùi. Cái này rất đơn giản nhưng làm không cẩn thận, thiếu keo hoặc bôi keo không hết là bị nước vào ngay. Nó mờ mịt cũng là vì thế. Cụ không cần thay cái mới đâu, cụ tháo ra lấy máy sấy khô hết đi rồi làm một it keo silicon trét vào các kẽ hở rồi lắp kín, chỗ nào có khe cũng trét keo luôn. Để khoảng 2h cho keo khô hẵng rửa xe (hoặc tránh đi trời mưa khi keo chưa khô) kẻo hỏng keo đang ướt.

Nemchua

Xe hơi
Em cũng đang rất ngàn ngẩm với Vinh Ford đây các cụ, cách đây 10 ngày em đưa xe vào bảo dưỡng 60.000 km. Trước khi đi em đã có thông tin các nội dung bảo dưỡng ở thời điểm này theo quy định của Ford Việt Nam, sau khi thay dầu + lọc và vệ sinh lọc gió thì các anh đưa xe vào ...rửa. E không nói gì và ra thanh toán hết 150.00 tiền công và tiền dầu + lọc khoảng hơn 1.000.000 đ sau đó em hỏi cậu kỹ thuật viên của đại lý là quy trình bảo dưỡng xong chưa? trả lời:OK, xong rồi. E bắt đầu gọi chú phụ trách xưởng và hỏi văn bản quy trình bảo dưỡng Ford Focus 60.000 km thì in ra một loạt danh mục ( e nhớ khoảng 20 mục kiểm tra và thay thế ). E bảo cậu ấy sao không làm theo danh mục này, trả lời: do nhân viên mới không biết ..he he...không cười được nữa. Vụ này em đã gọi vào hotline của FVN và hai hôm nay mấy cô có gọi cho em và hứa sẽ xử lý còn cụ thể thế nào thì em chịu. Em cũng mong hết hạn bảo hành là em chuyển sang nơi khác thôi.
Em cũng giống cụ khi cho vào Ford - Láng Hạ bảo dưỡng 8v, danh sách một loạt các thứ cần thay. Em ok thay hết, các phần thay đều tính công cả. Em thấy đau nhất là khoản hơn 1tr tiền bảo dưỡng 8v mà không thấy bảo dưỡng được gì cả. Không xứng với số tiền bỏ ra. Thời gian vào làm khoảng 1h đồng hồ, gần như chỉ đủ cho thay thế các bộ phận, cái này đều tính tiền công các bác nhé. Phần hơn 1tr (dự toán tính công 2h bảo dưỡng) em thấy gần như mất không. Còn giá phụ tùng thì cao quá. Chắc em cạch đến già. Đã thế xe ra khỏi xưởng bẩn nguyên không rửa, vết dầu do găng tay thợ làm bẩn nội thất cũng không lau. Ra về mà bực hết cả mình.

Thăng móm

Xe hơi
Hôm nọ em đi bảo dưỡng 5.000 km, thay mỗi dầu mà công là 150K. Nhưng mà đây chắc là giá chung của hãng rồi cụ ợ, chẳng thay đổi được đâu. Cơ bản là ở đâu mà thợ làm nhiệt tình, chu đáo là ổn rồi. :D
Em cũng giống cụ khi cho vào Ford - Láng Hạ bảo dưỡng 8v, danh sách một loạt các thứ cần thay. Em ok thay hết, các phần thay đều tính công cả. Em thấy đau nhất là khoản hơn 1tr tiền bảo dưỡng 8v mà không thấy bảo dưỡng được gì cả. Không xứng với số tiền bỏ ra. Thời gian vào làm khoảng 1h đồng hồ, gần như chỉ đủ cho thay thế các bộ phận, cái này đều tính tiền công các bác nhé. Phần hơn 1tr (dự toán tính công 2h bảo dưỡng) em thấy gần như mất không. Còn giá phụ tùng thì cao quá. Chắc em cạch đến già. Đã thế xe ra khỏi xưởng bẩn nguyên không rửa, vết dầu do găng tay thợ làm bẩn nội thất cũng không lau. Ra về mà bực hết cả mình.

Nemchua

Xe hơi
Hôm nọ em đi bảo dưỡng 5.000 km, thay mỗi dầu mà công là 150K. Nhưng mà đây chắc là giá chung của hãng rồi cụ ợ, chẳng thay đổi được đâu. Cơ bản là ở đâu mà thợ làm nhiệt tình, chu đáo là ổn rồi. :D
Em không nói chuyện công thay, thay thế phụ tùng lấy tiền công thì ok. Em nói tiền bảo dưỡng 8v, gần như không thấy bảo dưỡng gì cả mà mất hơn 1triệu. Em đứng theo dõi mà. Thời gian 1h làm gần như chỉ đủ thời gian tháo lắp, thay thế các bộ phận.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Đề nghị mod cho thêm nút tất cả đều kém vào để em bình chọn cái.
Em dùng dịch vụ của honda, mer, ford thì ford là kém của các loại kém nhất, kém từ ông bảo vệ trở đi.

hoangdung86

Đi bộ
bác PHC cho em xin thằng bé nó muốn hóng mát bác ạ.

ngugat

Xe tải
Các Cụ xem có gaâ nào làm uy tín thì anh em hội Ford vào đó làm ủng hộ luôn là hay nhất

ngugat

Xe tải
có một gara đang đề nghị được áp dụng một chương trình đặc biệt áp dụng cho anh em nhà escape only, chưa biết là đặc biệt như thế nào, thấy đồng chí ấy nói là nếu nhà escape mà group lại thì sẽ có chương trình chăm sóc đặc biệt, mọi thứ cũng ưu đãi hơn. Tôi chưa biết thế nào, nên cũng chưa dám gật ....cụ nào quan tâm thì PM, để em đánh bạo hỏi thử đồng chí Director xem đặc biệt đến đâu.
cụ cho em xin thông tin Gar a nào phục vụ anh em nhà Ech với

hdx1000

Xe hơi
Nhà e mới dùng ford vừa rồi vào Ford Láng Hạ thay dầu định kỳ 5000km , không nắm rõ ngoài thay dầu xong ra còn dc kiểm tra hoặc làm sạch những gì, cụ nào tư vấn của ford cho e biết thêm với nhé. Thank

ducle779

Xe hơi
các cụ đánh giá theo tiêu chí năm thâm niên của các đại lý roài...

matphanh

Xe tải
Không ổn lắm không có điều kiện đi xa vẫn phải mua ỏ HN còn về tự chăm sóc lấy xe chứ trông chờ dịch vụ của hãng Ford ở HN thì ...

Speed-Taxi

Xe máy
cụ lại bảo già đau già đớn nghe sợ quá cụ ạ ngotatto

Nemchua

Xe hơi
Ngoài các gara chính hãng của Ford ra các cụ còn có lựa chọn nào khác hay hơn không ah. Chia sẻ cho em với...

Hn36pp

Xe máy
Em chọn Ford láng hạ. Mấy lần làm ở đó e cũng hài lòng. Sửa cưẩ kẹt, thay dầu, kiểm tra gầm, sửa còi. Nhân viên cũng thân thiện, e hỏi về xe cũng trả lời, giải thích nghiêm túc.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
E thấy Ford Giải Phóng đc đấy, nhất là E bán đồ chơi nhìn yêu quá

sangnm

Xe hơi
Website
tracking.vn