[Funland] Dạo này lắm anh già bị các em sae Forex thịt thế

Longtime No See

Xe tải
Cụ trade hơn con bot của giáo sư kinh tế - toán học - vật lý không mà khoa học? Em chỉ biết nhiều con bot, thuật toán, công thức của giới khoa học hàn lâm sấp mặt với thị trường.
Thực chiến nó khác với mấy cụ sách vở lắm cụ ơi, đến như cụ Alan Phan đi dạy kinh tế khắp đó đây về oánh ck Vịt còn sấp mặt, đơn giản là không nắm được thói quen giao dịch, cách vận động của 1 tt nặng chất thao túng như VN :D

Thực chiến nó khác với mấy cụ sách vở lắm cụ ơi, đến như cụ Alan Phan đi dạy kinh tế khắp đó đây về oánh ck Vịt còn sấp mặt, đơn giản là không nắm được thói quen giao dịch, cách vận động của 1 tt nặng chất thao túng như VN :D
thị trường nào mà chả thao túng? cụ đánh được mấy thị trường rồi mà nói vn nặng thao túng? thằng trà thằng quyết thao túng bằng elon musk không?

Longtime No See

Xe tải
thị trường nào mà chả thao túng? cụ đánh được mấy thị trường rồi mà nói vn nặng thao túng? thằng trà thằng quyết thao túng bằng elon musk không?
Nghe cụ nói thì e hiểu nếu cụ có tham gia bất kỳ thị trường nào, cụ vẫn còn bị tâm lý lấn át nhiều lắm :D

theanh235

Xe buýt
Nghe cụ nói thì e hiểu nếu cụ có tham gia bất kỳ thị trường nào, cụ vẫn còn bị tâm lý lấn át nhiều lắm :D
thôi cụ ơi, tranh cãi đc gì đâu, việc ai người ấy làm thôi. Thà k tham gia , lỡ mất cơ hội, còn hơn tham gia mà k đủ kiến thức rồi mất tiền

Chỉnh sửa cuối:

theanh235

Xe buýt
Tư duy Alan Phan giỏi kinh tế thì giỏi ck, tu duy hay quá ha.
Nhà bác học Newton cũng thua lỗ nặng khi chơi chứng khoán đó, về IQ thì ai dám so với ông.
vấn đề ở đây là thị trường k chạy theo công thức nên ai giỏi toán học k có nghĩa là giỏi trong thị trường. Nếu đơn giản thế thì chỉ việc lập 1 con EI rồi ngồi chơi đợi tiền. Bên forex có rất nhiều EI kiểu này, và cuối cùng đều sml cả.
Ai thu lợi dc từ thị trường này thì có 2 kiểu.
- Dễ: Lùa gà ăn hoa hồng, Bán Khóa Học.
- Khó: Thuận theo thị trường, thuận theo đội lái. Luôn nghiêm túc, kỉ luật với những bộ quy tắc vào lệnh mình đặt ra.

hanoi16

Xe tăng
thôi cụ ơi, tranh cãi đc gì đâu, việc ai người ấy làm thôi. Thà k tham gia , lỡ mất cơ hội, còn hơn tham gia mà k đủ kiến thức rồi mất tiền
Ơ bác này sáng nay nói là những gì cần nói đã nói hết mà. Nói lời phải giữ lấy lời à nha L-)L-)L-):-j:-j:-j

hanoi16

Xe tăng

JWalker

Xe buýt
Đầu tiên các em giọng ngọt lịm mời chào gãy lưỡi, ok thì các em join vào 1 room zalo hay skyper nào đó và công cuộc lùa gà bắt đầu. Đủ mọi thành phần từ anh sửa điện thoại đến anh bác sĩ hô hào lãi bao nhiêu, tâm sự thật lòng tha thiết. Tất nhiên lỗ thì các anh im lặng. Chốt lại chả khác gì sàn đa cấp online. Đến lúc out ra nhóm rồi các em ấy còn quyết chứng minh anh chả biết mịa gì về đầu toi cả. Vd khuyến nghị vào MRNA đúng sát đỉnh giá từ 422 rồi đòn bẩy 20 lần để lên 450 bán ra =)) đến giờ đâu còn 160$. Hôm đấy lại rỗi việc chat phiếm với iẻm. tiếc e ở xa không cá được cái gì xác thực cho gần gũi.

theanh235

Xe buýt
Đầu tiên các em giọng ngọt lịm mời chào gãy lưỡi, ok thì các em join vào 1 room zalo hay skyper nào đó và công cuộc lùa gà bắt đầu. Đủ mọi thành phần từ anh sửa điện thoại đến anh bác sĩ hô hào lãi bao nhiêu, tâm sự thật lòng tha thiết. Tất nhiên lỗ thì các anh im lặng. Chốt lại chả khác gì sàn đa cấp online. Đến lúc out ra nhóm rồi các em ấy còn quyết chứng minh anh chả biết mịa gì về đầu toi cả. Vd khuyến nghị vào MRNA đúng sát đỉnh giá từ 422 rồi đòn bẩy 20 lần để lên 450 bán ra =)) đến giờ đâu còn 160$. Hôm đấy lại rỗi việc chat phiếm với iẻm. tiếc e ở xa không cá được cái gì xác thực cho gần gũi.

:3 ẻm nói cũng chả sai đâu cụ. Đâu phải cứ 2 đỉnh là đảo chiều :3 nhưng đúng là giọng văn của trẻ con muốn lùa gà. K biết ẻm có ngon k mà cụ tốn thời gian thế

JWalker

Xe buýt
Thấy trong room tụi nó đong đưa thẩm du nhau xem một thời gian chán out ra ai dè em nó còn néo áo đòi quà. Trả lời một lần cho em nó khỏi mè nheo ai ngờ em nói hiếu thắng trẻ con quá, sauvài ngày MRNA giảm sấp mặt mà em nó vẫn còn gửi khuyến nghị nhưng không dám chat nữa đến khi bị block nick :)

pk2018

Xe tải
các cụ chém mạnh quá làm em nó không thấy đâu nữa, đang vui :))

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
E chào các cụ phát, để chia tay!
Trên TT CK VN này e tự tin là nói về đầu tư e thứ 2, ko ai chủ nhật cả!!!

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Đây à cụ, phán VNindex về đáy 10 năm trước. Giờ vắng bóng bên các topic chứng khoán, vào là bị các cụ khây đểu cho, rõ khổ 😌

Cháu nó có tý tuổi, mới tham gia trải nghiệm ck với các lý thuyết cá nhân, hơi tự tin thôi, cụ mong chờ j ở cháu nó??? Bằng tuổi nó cụ ở đâu so với thế hệ??? Cứ để TT dạy dỗ nó thôi.

Jochi Daigaku

Máy Bay
Nhờ có thớt này, cháu có thêm 19 bác Otofun kết bạn FB. Cháu cảm ơn các bác ạ.