Thảo luận Đạp xe cải thiện sức khỏe ko các cụ?

Xe thả hình

Xe tăng
Đạp xe khoẻ người và khoẻ tất là bộ phận có vần "im" trên người cụ nhá :D
Lưu ý cái yên hịn 1 tý và cỡ xe.

Xe thả hình

Xe tăng
Cụ ấy bốc phét đấy, đạp xe chỉ giảm mỡ bụng tí tí thôi, đừng hy vọng.
Đạp phải đủ nhanh, đủ dài, đủ lâu thì mới giảm mỡ toàn thân cụ ạ. Đạp nhanh nhịp tim lên Zone 4 thì mỡ giảm nhiều là cái chắc. Đạp thư giãn, về làm bát phở tướng + trứng quẩy thì còn âm.

Pixel3XL

Xe tải
Em đạp 2 phát xe cào cào hà nội đến HCM nên em mới thấm.
Xong chuyển tập xà mãi mới hồi. Súng 2 tác dụng nên chuyển môn khác. Còn súng một chức năng đạp tẹt cụ ạ
lăn tăn cái khoản súng ống nhể, e tưởng chỉnh yên chúc xuống 1 chút là ổn.

MâyHồngzzz

Xe hơi
Các cụ tuyền điêu. Em mới đạp đc nửa năm, ngày hơn 30km -đi làm + về nhà, xe MTB 20kg; tăng 5kg, đùi to như cái phích, bụng xệ xuống cả rổ (thật), chả biết nó đốt mỡ chỗ nào. Dạo này còn thấy hơi hơi đau lưng nữa. Chán.

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

Pixel3XL

Xe tải
Các cụ tuyền điêu. Em mới đạp đc nửa năm, ngày hơn 30km -đi làm + về nhà, xe MTB 20kg; tăng 5kg, đùi to như cái phích, bụng xệ xuống cả rổ (thật), chả biết nó đốt mỡ chỗ nào. Dạo này còn thấy hơi hơi đau lưng nữa. Chán.

vụ đau lưng thì chắc mợ để yên cao quá rồi. yên cao nhìn dáng đẹp, vểnh ghi đông nên ae hay hóng theo :D

MâyHồngzzz

Xe hơi
vụ đau lưng thì chắc mợ để yên cao quá rồi. yên cao nhìn dáng đẹp, vểnh ghi đông nên ae hay hóng theo :D
Cụ phán như thần, quả yên kể cũng hơi cao vì nó dành cho người cao tối thiểu 1m6 (em có 1m55); nhưng phải để thế nó mí cân xe.

Nongdantb

Xe buýt
Em thắc mắc ngồi sao lại giảm được mỡ bụng hả cụ? Em tưởng món này chỉ khỏe chân thôi chứ?
Hoạt động thể thao thì chỗ nào có mỡ thì nó đốt mà cụ, chỉ là đốt nhiều hay ít, nhanh hay chậm thôi.

vandinh

Xe container
Các cụ đạp trên đường, còn em cứ đạp trên giường cho nó yên tâm

HoaBangLang80

Xe máy
em thấy vừa thoải mái vừa khỏe người ạ :))

vocuc_trongrong

Xe tăng
Mấy môn thể thao đại trà này nói chung em đều tập qua hết 1 thời gian rồi. Đi đến kết luận là trong cùng 1 thời gian và điều kiện tập luyện thực tế thì đạp xe chỉ hiệu quả = 2/3 so với chạy bộ.
Các cụ đến với đạp xe mà mục đích chính chỉ là tập luyện hay giảm cân thì em khuyên nên mua xe đạp tập tại nhà. Nó rẻ hơn và hiệu quả hơn hẳn so với sắm xe thật để đạp ngoài đường.
Em có 1 citybike, 1 mtb mà giờ bỏ xó hết, có đạp thì cũng toàn đạp con máy tập mua có hơn 3tr5.
Em bỏ đạp xe ngoài đường vì nó ô nhiễm quá không chịu nổi, với khá nguy hiểm. Em bị té 2 lần và may mà cả 2 lần oto đều đi sát bên cạnh chứ không bị đâm.
Chạy bằng máy tập tại nhà các cụ sẽ không ăn gian được các km xe chạy bằng quán tính. Vì cứ phải đạp thì nó mới nhảy công tơ. Các cụ thích đạp nhanh để đẩy nhịp tim lúc nào cũng được. Mà không cần phải canh đường vắng, thẳng như ngoài đường mới dám tăng tốc. Chưa kể đạp nhanh ngoài đường rất nguy hiểm nếu tai nạn. Mà khi đạp nhanh thì hít thở tại nhà cũng vô tư chứ không sợ hít bụi ô nhiễm như đạp xe ngoài đường.

muadem

Xe cút kít

Em chắc chắn là sau khi đạp về thì mợ ăn nhiều hơn bình thường, do mợ đạp đi làm nên chưa đủ ép phê làm đốt mỡ. Mợ có thể đạp thêm vào T7 CN hàng tuần với cường độ cao, đạp ngắn thôi cũng được, em đảm bảo mợ sẽ giảm những chỗ cần giảm và tăng những chỗ cần to. Tin em đi :D

cadillac

Xe hơi
Đạp xe thì đỡ nhàm chán hơn đi bộ, mỡ bụng giảm nhiều đó cụ

haivina

Xe điện
Ông bạn em đạp đều bốn mùa ngày 40, 50km mà trông người vẫn phương phi lắm.

MâyHồngzzz

Xe hơi
Em chắc chắn là sau khi đạp về thì mợ ăn nhiều hơn bình thường, do mợ đạp đi làm nên chưa đủ ép phê làm đốt mỡ. Mợ có thể đạp thêm vào T7 CN hàng tuần với cường độ cao, đạp ngắn thôi cũng được, em đảm bảo mợ sẽ giảm những chỗ cần giảm và tăng những chỗ cần to. Tin em đi :D
Em ăn nhiều hơn trc tí xíu thôi, nhưng đồ bổ thì nạp vào kha khá. Đạp đi-về từ Đông Anh qua cầu Nhật Tân đến Lăng Bác cũng mệt lòi kèn ra chứ đùa đâu. Duy nhất nhõn lần đạp về quê cách HN hơn trăm cây, vừa đi vừa hỏi đường mất hơn 10 tiếng như cháu Lan hôm qua (thế nên em thương cháu ấy cực).
Em cũng tham gia mấy hội xe mà chưa đi được phát nào vì cuối tuần em phải về quê với mẹ.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Sao bằng môn chạy bộ của e?

moongket

Xe điện
Mấy môn thể thao đại trà này nói chung em đều tập qua hết 1 thời gian rồi. Đi đến kết luận là trong cùng 1 thời gian và điều kiện tập luyện thực tế thì đạp xe chỉ hiệu quả = 2/3 so với chạy bộ.
Các cụ đến với đạp xe mà mục đích chính chỉ là tập luyện hay giảm cân thì em khuyên nên mua xe đạp tập tại nhà. Nó rẻ hơn và hiệu quả hơn hẳn so với sắm xe thật để đạp ngoài đường.
Em có 1 citybike, 1 mtb mà giờ bỏ xó hết, có đạp thì cũng toàn đạp con máy tập mua có hơn 3tr5.
Em bỏ đạp xe ngoài đường vì nó ô nhiễm quá không chịu nổi, với khá nguy hiểm. Em bị té 2 lần và may mà cả 2 lần oto đều đi sát bên cạnh chứ không bị đâm.
Chạy bằng máy tập tại nhà các cụ sẽ không ăn gian được các km xe chạy bằng quán tính. Vì cứ phải đạp thì nó mới nhảy công tơ. Các cụ thích đạp nhanh để đẩy nhịp tim lúc nào cũng được. Mà không cần phải canh đường vắng, thẳng như ngoài đường mới dám tăng tốc. Chưa kể đạp nhanh ngoài đường rất nguy hiểm nếu tai nạn. Mà khi đạp nhanh thì hít thở tại nhà cũng vô tư chứ không sợ hít bụi ô nhiễm như đạp xe ngoài đường.
Cảm ơn cụ chia sẻ những kinh nghiệm thật
Em thấy đạp xe ở hn thì cũng sợ món atgt thật

Dzon

Xe điện
Em nghĩ đạp xe rất tốt cho sức khỏe và cả sinh lý nữa. Bằng chứng là ông hàng xóm nhà em mê đạp xe, ngày nào cũng mấy chục km, đạp rất khỏe, đạp ra cả được thằng cu con cách nhà 25km. Bà vợ tức ói máu mà ko làm gì được :P