Thảo luận Đặt mua CX5 2018 và những lời hứa

coimaster

Xe đạp
Dạ bản 2.0 thì nhiều xe hơn cụ ạ. Cụ đặt đầu tháng 12 thì cụ cứ yên tâm chắc chắn có xe sớm thôi ạ.
Bạn sâu bảo với em chưa biết chính xác thời gian xe về. Chỉ bảo giữa tuần sau thôi. Không biết có chuẩn không hay vẫn phải đợi nữa cụ ạ. Cụ có thông tin gì về việc xe về trong tháng 1 không?

Lee.inter

Xe đạp
Tks bác ở xứ nhẹ quê hiền. Ở em mà chơi kiểu đó e cho sắp bờ sôi nhé. Dù sao cũng cảm ơn bác. Để tui xem.

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Bạn sâu bảo với em chưa biết chính xác thời gian xe về. Chỉ bảo giữa tuần sau thôi. Không biết có chuẩn không hay vẫn phải đợi nữa cụ ạ. Cụ có thông tin gì về việc xe về trong tháng 1 không?
Dạ xe 2.0 thì đúng là kế hoạch sẽ trong khoảng 12 đến 15 xe về cụ nhé. Lịch nhà máy nhưng vẫn là dự kiến thôi ạ :(

kauto1912

Xe tăng

kauto1912

Xe tăng
Chẳng lẽ Việt Nam hiện nay chỉ có mỗi Trường Hải bán xe mà các cụ phải bực mình. Kinh tế thị trường mà, ko ổn thì next
Dạ ko phải chỉ mỗi Trường Hải ít xe đâu ạ. Cụ sang Hyundai hay Toy, Honda đều vậy cụ nhé. Nó là tình hình thị trường chung chứ ko phải độc quyền ạ. Như bên Hyundai Elantra 2.0 giao xe sau Tết đó ạ.

kauto1912

Xe tăng
Chia sẻ với cụ chủ thớt về việc lịch xe bị chậm. Thời điểm này sale nào lơ là kho hàng hoặc quên giao dịch thôi là coi như chậm ngày trả xe cho khách hàng. Đối với Mazda 3 hay Bt50 thì không sao, chứ CX5 và Mazda 2 thì cực kỳ khan xe ( dừng giao dịch CX5 và không trả xe Mazda 2 sedan trước Tết ).
Thông tin cụ kauto1912 chia sẻ đúng là ngày 2/1 hàng loạt số khung xe CX5 đều bị áp lại trên toàn hệ thống, nên các đại lý hoang mang ko kịp trở tay thay quần áo.
Nhưng có thông tin sáng hơn cho các cụ nào đang đặt xe và chuẩn bị mua xe là nhà máy đang cho phép các Show đặt thêm xe ( có trả trước Tết hay không thì đợi xác nhận từ ngày hôm nay), nhưng các cụ khi mua vẫn lưu ý xác nhận lại với sale nhé, không giao được trước Tết thì thôi mất công đặt cọc rồi lấy lại tiền về mua bực và lỡ kế hoạch.
Vâng nói chung là nếu cccm hiểu thì đỡ cho em phần nào. Còn nói thực sales nào cũng muốn xe về sớm để bàn giao cho KH và lấy chỉ tiêu thôi ạ.

kauto1912

Xe tăng
Thôi các cụ. Ae of nên bve quyền lợi của mình tránh bị mấy bố sâu lùa gà. E nhớ ko nhầm cụ thớt mua của Sâu tên Kiên- mazda PVĐ. ( nếu sai các cụ bỏ qua). Qua đây cho e gửi lời đến mấy bạn sâu nếu đã hẹn thì làm ơn đúng hẹn ko thì nói luôn cho khách bọn em được nhờ ạ
Vâng chính xác cụ chủ topic đã đặt xe của em ạ. Cụ nói sâu lừa gà ? Ở đây em nghĩ chỉ có sales là gà, chứ khách hàng đã có tiền mua xe thì mọi mặt đều hơn hẳn sales cụ nhé. Còn nói về lịch xe thì nếu ko có sẵn thì ko có gì là chắc chắn cụ nhé. Em đố cụ đi mua xe ở đâu dám cam kết thời gian giao xe cho cụ nếu nhà máy chưa sản xuất đó ạ. Còn về làm HĐ đặt cọc thì em vẫn luôn đảm bảo cụ sẽ có xe sớm hơn các xe ko đặt cọc cụ nhé. Nhiều khi các cụ chỉ nghĩ đứng về KH, còn luôn nói chửi sales nhưng bọn em đứng giữa cũng là những người bị động thôi ạ. Nhà máy cho xe chậm thì bọn em cũng ko thể xử lý được khi sếp em cũng can thiệp rồi mà ko đc ạ.

tntnb

Xe điện
Vâng chính xác cụ chủ topic đã đặt xe của em ạ. Cụ nói sâu lừa gà ? Ở đây em nghĩ chỉ có sales là gà, chứ khách hàng đã có tiền mua xe thì mọi mặt đều hơn hẳn sales cụ nhé. Còn nói về lịch xe thì nếu ko có sẵn thì ko có gì là chắc chắn cụ nhé. Em đố cụ đi mua xe ở đâu dám cam kết thời gian giao xe cho cụ nếu nhà máy chưa sản xuất đó ạ. Còn về làm HĐ đặt cọc thì em vẫn luôn đảm bảo cụ sẽ có xe sớm hơn các xe ko đặt cọc cụ nhé. Nhiều khi các cụ chỉ nghĩ đứng về KH, còn luôn nói chửi sales nhưng bọn em đứng giữa cũng là những người bị động thôi ạ. Nhà máy cho xe chậm thì bọn em cũng ko thể xử lý được khi sếp em cũng can thiệp rồi mà ko đc ạ.
Vậy các cụ trót làm HĐ với Mazda rồi thì chửi sếp sale chứ đừng chửi sale. Còn xe ở thời buổi này mà khan hiếm thì cũng là làm trò thôi, kinh tế thị trường mà. Các đơn vị đều mở rộng sản xuất, nhà xưởng để xuất ngược sang nước ngoài thì phải theo nguyên lý : xe rất nhiều, giá rất rẻ. Nếu lằng nhằng các bác nhảy sang mua ford hoặc huyndai cho em. Xe đầy.

dungnx.vpc

Xe hơi
Cháu đặt M3 FL ngày 30/11; hẹn ngày 10/1 có xe VIN 2018; và giờ thì còn mỗi Ng Trãi chưa có xe.haiz

Chủ Thớt

Xe đạp
Bán cái xe tiền tỷ mà như bọn trẻ con, làm ăn như cức ^:)^

kauto1912

Xe tăng
Vậy các cụ trót làm HĐ với Mazda rồi thì chửi sếp sale chứ đừng chửi sale. Còn xe ở thời buổi này mà khan hiếm thì cũng là làm trò thôi, kinh tế thị trường mà. Các đơn vị đều mở rộng sản xuất, nhà xưởng để xuất ngược sang nước ngoài thì phải theo nguyên lý : xe rất nhiều, giá rất rẻ. Nếu lằng nhằng các bác nhảy sang mua ford hoặc huyndai cho em. Xe đầy.
Vâng hiện tại Ford và Hyundai cũng ko có xe tùy loại cụ nhé. Cụ cứ tham khảo ạ.
Còn showroom hay sales nào cũng rất muốn bán xe thôi cụ ạ. Nhà máy ko cấp xe cho em thì bên em cũng ko có xe giao ạ.
Em cám ơn cụ đã góp ý cho các cụ chưa mua được xe nhiều lựa chọn hơn ạ :D

westlake

Xe buýt
Mẫu mới vừa ra, đẹp, giá hợp lý thì trở nên hot, nhiều khách mua, nhà máy ko sản xuất kịp, phải xếp hàng và chờ thôi. Ko chỉ oto mà mặt hàng nào cũng vậy, nếu muốn tránh cảnh chờ đợi sốt ruột thì đừng mua ngay, đợi thư thư rồi mua. Sale nào mà chả muốn bán, đại lý càng muốn bán, chả ông nào có xe mà từ chối bán cả. Chỉ nên trách người bán hàng khi họ biết chắc ko có hàng giao nhưng vẫn cam kết là sẽ giao cho khách vào thời điểm a b c nào đó.

franktam

Xe đạp
tình hình là Thanh Hóa giờ cọc thì có lấy được CX5 trước tết không nhỉ các bác?

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Có cụ nào đặt xe CX5 2.5 1 cầu màu nâu từ cuối tháng 11 đến giờ chưa nhận được xe không ?? Éo hiểu nổi làm việc kiểu gì. Hẹn 15/12 xong đến 15/1 giờ lại dự kiến 25. Có giao xe hay không giao để còn biết đường chứ. Tiện thể cụ nào có xe 2.5 1 cầu màu nâu giao sớm alo em cái nhé 0963639583

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
E nghĩ trong thớt này kiểu gì cũng có 1 vài tài khoản ko mua xe nhưng vẫn Commen mua + chờ như đúng rồi. Vì mục đích gì thì các cụ tự hiểu. Theo quan điểm cá nhân của e, không thể phủ nhận CX5 là 1 mẫu xe hot trong thời điểm này nhưng ko nên vì thế mà lao vào mua kèm theo những lời hẹn, hứa từ bên bán.
Gần Tết là thời điểm ko nên mua xe nhất trong năm vì những ưu đãi của NSX hầu như không có. Cụ nào cần xe đi chơi Tết thì nên thuê xe hoặc hoãn cái sự sung sướng đó lại chờ qua Tết hãng mua. Giao tiền + giao xe luôn, không lằng nhằng.
Hãy là người tiêu dùng thông thái!

vivu89

Xe hơi
giá xe hôm nay thế nào các bác

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Tưởng xe nhập mới khan hàng, mà CX5 lắp ráp cũng khan vậy ạ?