[Funland] Đau bả vai khi chơi cầu lông

Khietnguyen92

Đi bộ
Bác chơi lâu vậy nên chỗ khớp nó tổn thương đó nghe mấy bác trên bảo uống jexmax bác uống thử xem thế nào

tranhduong

Xe buýt
Trước em đau rồi nên biết, đau lắm mất ăn mất ngủ. Nếu không ổn phải bỏ thôi cụ

ultra

Xe buýt
Túm lại là ok chưa cụ,nếu ok rồi thì khi nào đau bất kể chỗ nào trên người do cầu lông câfu lá cụ cứ hỏi e,e giải trình tuốt
Sau 4 năm quay lại thớt này mới thấy cách khởi động của cụ hiệu quả, đập thoải mái mà bả vai chả sao cả. Cám ơn cụ. Nhưng phát sinh vấn đề mới là gối chân phải thi thoảng đau, ko đến mức đau quá nhưng hơi lo chút liệu nó có tăng dần ko, e khởi động và có bó đầu gối đầy đủ.

iColorvn

Đi bộ
Có lẽ lâu rồi ko vận động nó thế đấy cụ :)

ogashop

[Tịch thu bằng lái]
Website
blogogashop.com
cụ có thể chữa khỏi đau vai, cơ khớp với dầu magie

dragonspvn

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Hóng em cũng thích chơi cầu lông nhưng từ ngày bị cận thì không chơi nữa do đek kính bất tiện mà không đeo thì toàn xịt :)

manhhung08

Xe đạp
chắc cái này bác lâu ko chơi thôi chứ em ngày nào cũng chơi chả bao jo đau luôn

zonda82

Xe container
Có cách là khỏi chơi thì khỏi đau.

tran huu van

Đi bộ
E chơi môn này đến nay tính dc 17 năm rồi,trên người chỗ nào bị đau khi chơi cầu lông e đã kinh qua hết,khớp vai bên tay cầm vợt cũng lẽo đẽo theo e hơn năm trời,đi khám viện Sport hẳn hoi,chụp choạch hẳn hoi BS bẩu ko sao nhưng vẫn cho thuốc thế mới hay,uống hết thuốc đau vẫn hoàn đau,giơ tay đau,cầm đũa đau,mặc áo càng đau,với cái gì trên cao khi hạ tay xuống thì phải lựa lựa nếu ko sẽ đau...khổ ko.
Trình e thì ko cao nhưng cũng đú theo mấy thằng e ở tuyển HN,5 năm trước bọn nó dc HLV TQ dạy,e mon men tập ké,cường độ tập cao quá nên cứ nhẩy đập liền 7-8 nhát là ôm vai,cha HLV TQ kia sau buổi tập gọi e lại bảo e một cách khởi động mà e áp dụng đến giờ,căn bệnh kia nó cũng từ giã e luôn,mk đúng nghề tung cẩu có khác.
Cụ làm như này nhé,trước khi vào đánh,chân dạng bằng vai thẳng lưng,tay cầm vợt giơ thẳng (như đang chỉ thẳng phía trước) hơi gồng lên,tay kia nắm lại và dùng cổ tay đó móc ra mặt ngoài của bắp tay cầm vợt,phần giữa khớp vai và khớp khuỷu tay,kéo cái tay bị đau về bên kia,hình dung cho dễ là khi kéo thì cái tay bị đau phải che ngang qua cổ,trong quá trình kéo tay bị đau ko dc co hoặc cong lại,bắt buộc phải thẳng đơ.
Ví dụ vai phải bị đau,thì nắm đấm tay trái lại,dùng mặt trong cổ tay trái móc vào mặt ngoài bắp tay phải kéo về bên trái,kéo ngang cổ,tay bị đau duổi thẳng đơ trong quá trình kéo,kéo về bên trái hết cỡ rồi giữ tại đó 5s,lại chỉ thẳng trước mặt lại kéo,lại giữ như vậy 15 lần.
Xong 15 lần như vậy,cụ làm tiếp bài 2,tay bị đau cầm vợt chỉ thẳng lên trời rồi quặt vợt ra sau lưng (vợt chạm lưng,khuỷu tay chỉ lên trời) tay còn lại đưa ra sau lưng đón lấy phần chữ T của vợt rồi kéo hết cỡ rồi giữ yên 5s,làm đi làm lại 10 lần rồi mới vào đánh,đầu tiên đánh dạo thật nhẹ nhàng rồi tăng dần tốc độc và lực đánh.
Động tác 1 cụ nên thực hiện lại khi sáng ngủ dậy,nó rất quan trọng.
Chúc cụ mau khỏi nhá,hôm nào cho e giao lưu với :)
Cụ chưa khởi động kỹ và cũng có thể mới chơi nên chưa quen.
Đang bị đau vai do chouw cầu chắc gặp cao nhân đây rồi cám ơn cụ đâ chia sẻ
E chơi môn này đến nay tính dc 17 năm rồi,trên người chỗ nào bị đau khi chơi cầu lông e đã kinh qua hết,khớp vai bên tay cầm vợt cũng lẽo đẽo theo e hơn năm trời,đi khám viện Sport hẳn hoi,chụp choạch hẳn hoi BS bẩu ko sao nhưng vẫn cho thuốc thế mới hay,uống hết thuốc đau vẫn hoàn đau,giơ tay đau,cầm đũa đau,mặc áo càng đau,với cái gì trên cao khi hạ tay xuống thì phải lựa lựa nếu ko sẽ đau...khổ ko.
Trình e thì ko cao nhưng cũng đú theo mấy thằng e ở tuyển HN,5 năm trước bọn nó dc HLV TQ dạy,e mon men tập ké,cường độ tập cao quá nên cứ nhẩy đập liền 7-8 nhát là ôm vai,cha HLV TQ kia sau buổi tập gọi e lại bảo e một cách khởi động mà e áp dụng đến giờ,căn bệnh kia nó cũng từ giã e luôn,mk đúng nghề tung cẩu có khác.
Cụ làm như này nhé,trước khi vào đánh,chân dạng bằng vai thẳng lưng,tay cầm vợt giơ thẳng (như đang chỉ thẳng phía trước) hơi gồng lên,tay kia nắm lại và dùng cổ tay đó móc ra mặt ngoài của bắp tay cầm vợt,phần giữa khớp vai và khớp khuỷu tay,kéo cái tay bị đau về bên kia,hình dung cho dễ là khi kéo thì cái tay bị đau phải che ngang qua cổ,trong quá trình kéo tay bị đau ko dc co hoặc cong lại,bắt buộc phải thẳng đơ.
Ví dụ vai phải bị đau,thì nắm đấm tay trái lại,dùng mặt trong cổ tay trái móc vào mặt ngoài bắp tay phải kéo về bên trái,kéo ngang cổ,tay bị đau duổi thẳng đơ trong quá trình kéo,kéo về bên trái hết cỡ rồi giữ tại đó 5s,lại chỉ thẳng trước mặt lại kéo,lại giữ như vậy 15 lần.
Xong 15 lần như vậy,cụ làm tiếp bài 2,tay bị đau cầm vợt chỉ thẳng lên trời rồi quặt vợt ra sau lưng (vợt chạm lưng,khuỷu tay chỉ lên trời) tay còn lại đưa ra sau lưng đón lấy phần chữ T của vợt rồi kéo hết cỡ rồi giữ yên 5s,làm đi làm lại 10 lần rồi mới vào đánh,đầu tiên đánh dạo thật nhẹ nhàng rồi tăng dần tốc độc và lực đánh.
Động tác 1 cụ nên thực hiện lại khi sáng ngủ dậy,nó rất quan trọng.
Chúc cụ mau khỏi nhá,hôm nào cho e giao lưu với :)
Cám,ơn cụ đã chia sẻ kinh nghiêm

phamquangtrung

[Tịch thu bằng lái]
cụ vụt sai tư thế nhiều dẫn đến hại khớp rồi

Hafeleshop

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
bravat-vietnam.com
nhẹ thì sẽ tự khỏi nặng thì bác nên đi bsy

chipuc30

Xe máy
Em thấy có cụ chỗ em cũng bị như thế, sau đó phải khởi động thật kỹ mới chơi được

daudau123

Xe hơi
Do vận động mạnh quá đấy cụ, đau quá phải nghỉ thôi

Fan gentra

Xe điện
bị đau nên giờ e ko đập đc, toàn thủ. Mà thủ thì chơi ko sướng lắm. Buồn hơn là nó ko có dấu hiệu thuyên giảm

e chơi sân thủy lợi 6h-8h
cụ ra chỗ khám chuyên khớp tiêm 1 mũi vào đúng chỗ khớp vai ..(1 mũi là khỏi ) cụ nghỉ chơi khoảng 1 tuần ..sau đó cụ chịu khó khởi động + đánh cổ tay nhiều hơn xoay cả vai là hết ...hơn nữa khi đánh cầu cụ hạn chế những động tác khó vd như đánh vòng vợt qua đầu ,vvv vì vốn dĩ khớp tay của cụ chưa có luyện tập thì rất rễ bị đâu nếu sai tư thế ..