Đầu tư gì vào lúc này sẽ cho cơ hội sinh lời tốt nhất

Thang Doan

Xe tải
tiền nhiều thì bỏ vào đất nền, thổ cư - nh giá phải ngon, vị trí phải ổn.
- có kiến thức tốt thì tự chơi chúng khoán.
- an toàn và nhàn đầu thì mang ra SCB, NCB gửi, lãi đang tầm 6,8%/ năm đấy.
- hoặc gửi tiền vào app dạng chứng chỉ quỹ như Tikop. an toàn, lãi 7% kỳ hạn 3 tháng. em đang chơi con này. tìm hiêu rồi thấy an toàn. tiền đổ vào các Chứng chỉ quỹ.
Tiền vào nhà băng thì chắc rồi cụ nhưng em thấy muốn tiền đẻ ra tiền thì vẫn phải mang đi đầu tư mới đc cụ ạ

loveumore

Xe tải
Thời đại 4.0 thì dân công nghệ sẽ giàu nhanh, nghĩa là tầng lớp trẻ. Họ bận túi bụi nên chẳng thể xây nhà, càng ko thể ở xa nơi làm việc, vậy họ sẽ quan tâm chung cư nội đô, gần các khu công sở.
Qua 4 đợt dịch đã thấy ngành chẳng bị ảnh hưởng gì là IT. Tuổi trung bình của họ là 30, họ nghĩ gì thèm muốn gì và sẵn sàng chi tiền vào các khoản nào thì mình đầu tư vào đó
Nhiều cụ cứ đất đất và đất ở xa, em nghĩ hầu hết là cò hoặc nhà đầu tư đang bế tắc sau đợt bị cò chăn dắt vừa qua
Đầu tư vào công nghệ cũng ko chắc chắn lắm đâu cụ, em thấy món này cũng ít người vào lắm vì hardcore. Ăn chắc mặc bền thì cứ thả vào bất động sản, kiếm miếng đẹp mua để đó sau này ko thích bán thì xây nhà ở cũng có sao đâu. Đất có bao giờ mất giá đâu

loveumore

Xe tải
Giờ cả nước ko ôm đất. Ko biết rui sao.

Sent from ONEPLUS A6013 via OTOFUN
Ai có tiền mới ôm chứ đâu ra mà cả nước hả bác. Bản chất đất đai là thứ có hạn, k thể sản sinh thêm nên cứ ông nào ôm đc càng nhiều thì đời sao càng ấm no thôi. Đất Bà Triệu mấy chục năm trước ai mà nghĩ đc sẽ có giá của ngày hnay đâu

luong64qhqp

Xe tải
Đất tỉnh hiện tại bị thổi giá tổng tiền cao ngang ngửa đất rìa các quận hà nội; Giờ mà xuống tiền thì mua về Hà Nội tỉ lệ tăng chắc nịch chứ về tỉnh giá cao thế mắc cạn vài năm cho đến khi hết dịch là chắc bác nhỉ
Quan điểm của em là đất tỉnh tiềm năng thì đầu tư dưới 1 tỉ/ lô. Đầu tư HN mà tít khu ngoại thành xa tít tắp thì cũng k khá đc

truonglq

Xe tải
Thành thật mà nói thì em là sale nhưng Em xin chia sẻ với Cụ ở góc độ Nhà đầu tư, hiện em đang đầu tư ở Hạ Long, Hà Nội, Khánh Hoà, trước đó thì có Thái Bình và Quảng Nam nhưng Em đã thanh khoản xong rồi.
Em cũng đồng quan điểm với Cụ về hướng nam đang nhiều tiềm năng, đặc biệt là các khu ven biển Nam Trung Bộ như Cam Lâm, Cam Ranh (Khánh Hoà) hay Phan Thiết, Lagi (Bình Thuận).
Các khu này cơ bản đều có tiềm năng về hạ tầng, chính sách và giá vẫn ở mức tốt, chưa bị đẩy lên cao. Để xác định điểm bùng nổ thì cần phân tích cụ thể hơn và mặc dù nó chỉ ở mức tương đối thôi nhưng cũng mất khá nhiều thời gian để chia sẻ đó ạ, nhưng chia sẻ thì là nghề của em rồi nên nếu Cụ muốn tìm hiểu thêm thì Cụ cứ mật thư số cho Em nhé, Em sẵn sàng trao đổi thêm với Cụ trên tinh thần vô tư và thoải mái giữa OFer với OFer chứ không nặng nề chuyện mua bán ợ!
Cam Lâm hay Lagi bh đầu tư ổn hơn cụ nhỉ?

dzung_201

Xe tải
Nếu có đủ tiền thì nên đầu tư ở khu nào có tốc độ tăng trưởng GDP địa phương khoảng 10%/ năm và đất chưa sốt (như HP, QNinh)
QN thì mấy năm trước lúc cụ thủ còn ở đó thì chính sách mở rộng nhiều, giờ em thấy hơi lặng rồi. Thủ đô thì nội thành vẫn đều đều còn vành đai sông hồng thì chưa rõ ra sao cả

nvht

Xe điện
QN thì mấy năm trước lúc cụ thủ còn ở đó thì chính sách mở rộng nhiều, giờ em thấy hơi lặng rồi. Thủ đô thì nội thành vẫn đều đều còn vành đai sông hồng thì chưa rõ ra sao cả
cuối năm nay cụ xuống QN chuyến xem có thấy bất ngờ ko nhé

caisua

Xe lăn
Đầu tư vào công nghệ cũng ko chắc chắn lắm đâu cụ, em thấy món này cũng ít người vào lắm vì hardcore. Ăn chắc mặc bền thì cứ thả vào bất động sản, kiếm miếng đẹp mua để đó sau này ko thích bán thì xây nhà ở cũng có sao đâu. Đất có bao giờ mất giá đâu
Nào em có dám xúi đầu tư vào công nghệ, em là dân công nghệ còn chả dám ạ. Em chỉ nghĩ đầu tư vào nhu cầu của dân công nghệ thôi cụ
Bọn khá giỏi tầm 30-35 tuổi giờ có khoảng 1 đến 3 tỏi, thu nhập khoảng 50tr. Đất ở xa đương nhiên họ ko mua, đất ở gần thì họ ko thích sống trong ngõ ngách mà đất đẹp oto vào được thì còn lâu họ mới đủ tiền => họ ko mua đất ạ. Vậy cụ đầu tư đất trong 5 năm tới thì ai mua? Những người 45-50 tuổi mà thu nhập 100tr đủ tiền thì họ cũng mua rồi, yên vị rồi. Bạn bè em có tầm 10 tỏi sau 1 hồi ở dưới đất cũng té lên chung cư hết, có tiền thì mua thêm các căn ở gần để sau này cho F1
Dân giàu như chủ doanh nghiệp thì đang bê bết bán dần sau 4 đợt covid, còn khướt mới ngóc lên được. Dân tham nhũng thì giờ cũng chả dám ăn, án binh bất động nằm thở mút tay. Người giàu ko còn nhiều nữa đâu ạ

Chỉnh sửa cuối:

linkkaka

Xe buýt
Cái lặng này nó chỉ mang tính ngắn hạn do tác động của dịch bệnh ảnh hưởng đến nền kinh tế thôi Cụ ạ và nó là tình hình chung của hầu hết các thị trường rồi. Cá nhân em nghĩ trong trung và dài hạn thì QN vẫn còn rất nhiều dư địa và hoàn toàn có thể đầu tư được, chỉ có là tiền phải mạnh hơn trước và cần nghiên cứu kỹ để chọn lựa được vị trí phù hợp thôi 😁

Chỉnh sửa cuối:

linkkaka

Xe buýt
Người giàu ko còn nhiều nữa đâu ạ
Cụ nói thế nào chứ Em làm môi giới và trải qua 4 đợt dịch thì đợt 4 này là đợt mà em chứng kiến nhiều giao dịch phát sinh trong giai đoạn dịch nhất đó Cụ, Hạ Long em biết có 3-4 giao dịch có giá trị trên 30 tỷ/căn (loại nhỏ hơn ở thị trường này em không theo dõi), Khánh Hoà có gần 300 giao dịch từ 5-10 tỷ/căn, còn loại dưới 5 tỷ thì em ko có thời gian đếm nhưng ít nhất cũng phải hơn 200 giao dịch. Đó chỉ là một phần nhỏ mà cá nhân em đã nhìn thấy/kiểm chứng được và chỉ ở những phân khúc/ thị trường mà em theo dõi thôi chứ ngoài ra thì còn rất rất nhiều Cụ ợ

ttah

Xe máy
Cụ chắc làm lĩnh vực bđs
Em đang xem một số các thông tin rao bán nhà mặt phố (hoặc ngõ rộng) để xem có hợp với mong muốn của mình không. Ví dụ có tin rao trên FB hoặc trang batdongsan.com về căn nhà bán trên phố Hàn Thuyên, ghi là mặt phố 31m2 giá 10 tỷ hoặc vài tin khác. Em có chụp lại tin rao nhưng không tiện đưa lên đây.
Cụ chuyên gia có thể cho biết có nhà bán với giá như vậy không? Cảm ơn cụ nhiều
E bên mg thôi cụ ơi. 300t/m cho 1 căn nhà mặt phố có mà cụ.

NguyenDatTan

Xe tải
Cụ nói thế nào chứ Em làm môi giới và trải qua 4 đợt dịch thì đợt 4 này là đợt mà em chứng kiến nhiều giao dịch phát sinh trong giai đoạn dịch nhất đó Cụ, Hạ Long em biết có 3-4 giao dịch có giá trị trên 30 tỷ/căn (loại nhỏ hơn ở thị trường này em không theo dõi), Khánh Hoà có gần 300 giao dịch từ 5-10 tỷ/căn, còn loại dưới 5 tỷ thì em ko có thời gian đếm nhưng ít nhất cũng phải hơn 200 giao dịch. Đó chỉ là một phần nhỏ mà cá nhân em đã nhìn thấy/kiểm chứng được và chỉ ở những phân khúc/ thị trường mà em theo dõi thôi chứ ngoài ra thì còn rất rất nhiều Cụ ợ
Bác nói không khớp với thực tế; Đợt dịch 4 này khiến BĐS chững hẳn lại và ít giao dịch hơn nhiều lần so với các đợt dịch 1 và 2 mà bác lại nói đợt 4 này nhiều giao dịch nhất trong 4 đợt dịch;

shareallwehave

Xe buýt
2 năm gần đây em thấy đầu tư đất vào Thanh Hóa rất triển vọng, quê bác thủ nên chắc chắn sẽ có nhiều dự án đc ưu tiên về đây. Hành lang tuyến giao thông quốc gia qua đây hết nên tương lai em dự Thanh Hóa sẽ trở thành một trung tâm trung chuyển của khu vực miền Bắc và miền Trung.
Đất Thanh Hóa, chó ăn đá gà ăn sỏi, biển thì ko đẹp bằng mấy tỉnh miền nam, mùa hè gió Lào nóng chết người, mưa bão liên miên. Cụ khôn thật đấy

linkkaka

Xe buýt
Bác nói không khớp với thực tế; Đợt dịch 4 này khiến BĐS chững hẳn lại và ít giao dịch hơn nhiều lần so với các đợt dịch 1 và 2 mà bác lại nói đợt 4 này nhiều giao dịch nhất trong 4 đợt dịch;
Hi Cụ ơi, em đang nói đến trải nghiệm thực tế của em, là những gì mà em thấy và chứng kiến đối với những thị trường và phân khúc nhất định mà em theo dõi, với mục đích là muốn đưa ra dẫn chứng để phản biện nhận định của Cụ phía trên về việc người giàu không còn nhiều chứ nó không phản ánh tình hình chung của thị trường BĐS Cụ à, số liệu Em chia sẻ Em khẳng định là có thật và Em có thể chứng minh được 😁

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Hi Cụ ơi, em đang nói đến trải nghiệm thực tế của em, là những gì mà em thấy và chứng kiến đối với những thị trường và phân khúc nhất định mà em theo dõi, với mục đích là muốn đưa ra dẫn chứng để phản biện nhận định của Cụ phía trên về việc người giàu không còn nhiều chứ nó không phản ánh tình hình chung của thị trường BĐS Cụ à, số liệu Em chia sẻ Em khẳng định là có thật và Em có thể chứng minh được 😁
Có thể cụ chỉ nghe rồi nói lại nên ko khớp thực tế thật. Các thống kê bên ngân hàng thì ngược lại, quý 2 và 3 năm nay giảm hẳn các giao dịch bất động sản
Mà môi giới nếu có nghe thấy gì thì cũng buộc phải nói ra là đang ngày 1 sôi động mới chuẩn bài, chứ em thấy báo chí kêu đăng bán bao nhiêu ế bấy nhiêu

linkkaka

Xe buýt
Có thể cụ chỉ nghe rồi nói lại nên ko khớp thực tế thật. Các thống kê bên ngân hàng thì ngược lại, quý 2 và 3 năm nay giảm hẳn các giao dịch bất động sản
Mà môi giới nếu có nghe thấy gì thì cũng buộc phải nói ra là đang ngày 1 sôi động mới chuẩn bài, chứ em thấy báo chí kêu đăng bán bao nhiêu ế bấy nhiêu
Do tính chất công việc nên Em phải join vào các group bán hàng và update tình hình thường xuyên Cụ ạ. Em thống kê dựa trên các giao dịch đã được khách hàng chuyển khoản đặt cọc, có phiếu xác nhận và đã ký Hợp đồng mua bán/chuyển nhượng.

Nhưng Em vẫn nhấn mạnh đó chỉ giới hạn ở các thị trường mà Em join vào trong cả 4 đợt dịch vừa qua chứ Em không đưa ra đánh giá trên góc độ toàn bộ thị trường cả nước. Và việc Em chia sẻ thông tin là để phản biện ý kiến trước đó có Cụ cho rằng người giàu không còn nhiều chứ Em không có ý nói mọi ngóch ngách của thị trường đều đang sôi động.

Thực tế covid là 1 phép thử rất khốc liệt đối với ngành BĐS, rơi rụng có mà lỗ vốn, mất thanh khoản cũng nhiều. Nhưng đối với những Nhà đầu tư nhạy bén và có kiến thức sâu rộng + kinh nghiệm trận mạc thì thực sự nó đem lại cơ hội để có lợi ích nhiều hơn là hại Cụ ạ.

Một điều nữa, Môi giới là công việc mà Em đã lựa chọn nhưng đầu tư mới là công việc mang lại lợi ích kinh tế cho Em nên Em thường không quá nặng nề việc bán hàng khi giao tiếp, đặc biệt là trên OF. Thực tâm Em chỉ muốn chia sẻ những hiểu biết của mình với suy nghĩ biết đâu nó giúp được người này người kia thôi, CCCM có thể đồng ý hoặc không đồng ý với quan điểm cá nhân của Em Em đều hết sức trân trọng và tiếp thu ạ :D