Đầu tư gì vào lúc này sẽ cho cơ hội sinh lời tốt nhất

Bonjovi

Xe hơi
Thời điểm này nếu còn tiền thì gom đất, bỏ qua vụ đầu tư đấ đô thị vì nó đang cân bằng rồi. Giờ phải dịch chuyển đầu tư về các khu vực tỉnh, những nơi này tiềm năng rất lớn.
Năm sau hãy mua bđs, hiện giờ giá vẫn còn cao lắm, để thị trường xì bớt bong bóng đã cụ

Mr Trump

Xe hơi
Giá nhà đất đang lên cao, người bán cũng chưa có nhu cầu, mình mua đôi khi khó! Mà mua thì hay cố, lại vay! Còn nếu gia đình có các dự phòng về dòng tiền rồi thì xác định mua, thì nên mua luôn hoặc chờ 1-2 tháng nữa. Hiện nay chỗ em cò vạc vừa rồi ôm đất để xây, phân lô, toàn tiền chung nhau và vay dưới dạng tiêu dùng cá nhân! Bắt đầu thấy mâu thuẫn và cãi nhau nhiều khi ng muốn bán và ng không muốn bán!

loveumore

Xe tải
Giờ có tiền Ko ôm đất thì tiền để đấy cho nó mất giá trị , chú phỉnh tầm này covid in tiền hàng loạt cứu dân , thể nào rồi sang năm bát phở cũng 100k cho xem. Cứ cầm cái sổ đỏ cho nó tự tin cụ ạ

Duy_Long.1

Xe buýt
Đầu tư vào vàng hoặc đất cho chắc cụ ạ. Tình hình biến động thị trường như hiện nay thì cứ cái nào chắc thì mình cầm.

Em cũng giống các cụ trên, vẫn ủng hộ đầu tư vào bđs. Đầu tư vào đây nếu ko gấp thì cứ để đó sau này ko thích bán thì xây nghỉ dưỡng hoặc dưỡng già, ko đi đâu mà thiệt cả

xoaicattuhan

Xe buýt
Dịch bệnh ảnh hưởng nặng đến "người nghèo" nhiều hơn người giàu, nhưng người giàu lại là người nắm giữ bđs. Chính những thời điểm này, tâm lý người bán NHỎ LẺ ảnh hưởng (các chủ đầu tư lớn, đất dự án không giảm trong thời gian này), cụ có tiền mua mới là hợp lý vì tổng quan nền kinh tế theo mình là còn đang rất khoẻ. Nếu cụ nghĩ là yếu, xin hãy phản biện (xung quanh cụ, những người đang khá giả đã có ai phá sản, bán tháo tài sản. Đã có những công ty nào đầu nganh sụp đổ? đã có ngân hàng nào rơi vào khủng hoảng hay có chỉ báo khủng hoảng? - ngân hàng toàn lãi rất nhiều nghìn tỉ thì có). Cứ nghiên cứu cho kỹ cụ ạ

tuan2681

Xe điện
Hồi ra tết e mua 1 mảnh trong Lâm Đồng. Đợt này cò vào hỏi mua. Trừ hết chi phí e thu về 40-50% lời.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Cụ chắc làm lĩnh vực bđs
Em đang xem một số các thông tin rao bán nhà mặt phố (hoặc ngõ rộng) để xem có hợp với mong muốn của mình không. Ví dụ có tin rao trên FB hoặc trang batdongsan.com về căn nhà bán trên phố Hàn Thuyên, ghi là mặt phố 31m2 giá 10 tỷ hoặc vài tin khác. Em có chụp lại tin rao nhưng không tiện đưa lên đây.
Cụ chuyên gia có thể cho biết có nhà bán với giá như vậy không? Cảm ơn cụ nhiều
em sẵn nhà mặt phố Kim Mã Thượng 75m2 đang cho thuê 30 củ/tháng đấy, cụ có quan tâm không??

Dangduan

Xe hơi
Xứ thanh giờ đất hết sốt rồi mà, mấy dự án trên cũng chững lại do dịch rồi còn đâu
Vẫn sốt mà đang sốt ngầm, quê của thủ tướng mới, đang có kế hoạch đầu tư mọi mặt từ KCN công nghệ cao đến cao tốc, sân bay quốc tế. Có nhiều khu tầm này còn ẻm tin

Dangduan

Xe hơi
Em đang ở thọ sơn đây cụ songsánh gì từ tháng 3 đến giờ đi nạg hết giá tụt 20% rồi bố cái bọn cò vạc
Hồi tháng 3 giá cụ nhập là bao nhiêu ạ, em thấy nhiều người vẫn mua vào mà nhỉ. Cảm giác ko phải tụt như thế đc, có chăng chỉ là mấy ông hét giá trên trời xong ko bán đc phải đưa về giá thực chứ sao lại thế

finish.1

Xe tải
Qua đọc một số còm của các cụ thì em xin tóm tắt một số ý về góc nhìn và lựa chọn đầu tư bất động sản.
1. Nhóm các cụ an toàn: Các cụ vẫn gửi bank và chỉ theo dõi tình hình khi nào sau dịch bất động sản tốt lên trở lại thì mới nghiên cứu đầu tư tiếp
2. Nhóm các cụ đầu tư: Nhóm này các cụ đã có những định hướng và phân tích đúng về thị trường và bản chất của việc đầu tư. Đó là tìm những thị trường mới, dư địa tăng giá tốt, các khu vực có quy hoạch đẹp và bài bản cũng như kinh tế tỉnh đó đang phục hồi tốt. Nhóm này các cụ vẫn đang săn hàng vùng ven mới, tầm tài chính phù hợp
3. Nhóm các cụ mạo hiểm: Trong dịch này các cụ vẫn mua bđs sau khi tính toán được nguồn vốn và xác định mục tiêu. Điểm chung của các cụ nhóm này là có được thông tin sớm và mua các loại hàng ngộp, cắt lỗ v.v..Các cụ là nhà đầu tư chuyên nghiệp, am hiểu thị trường tốt

Có một số bài về bất động sản Đà Nẵng mà các cụ chuyên đầu tư đã nói nhiều trong này rồi. Cụ có thể tìm đọc lại và tham khảo
Cụ phân tích rõ rồi, e chỉ muốn bổ sung thêm tý là nhóm an toàn mà bỏ vào bank thì cũng ko giải quyết vấn đề gì cả. Thời gian này các ngân hàng đang giảm lãi suất cho vay kèm thêm thị trường đang ảnh hưởng lớn do dịch, đề phòng lạm phát sâu. Việc giữ tiền muốn an tâm thì phải quy ra tài sản mới ổn đc.

finish.1

Xe tải
Nếu có tầm 1 - 2 tỷ em nghĩ tầm này nên mua đất quy hoạch đẹp đẽ, đủ tiêu chuẩn hơn là mua đất thổ cư ngõ ngách trong thành phố, vì trong phố tầm đó ko mua đc vị trí đẹp đâu nằm nghách thì sau này bất tiện đủ đường

Soccoi8383

Xe hơi
Giờ cụ canh một 2 mã ck. Bạch thủ :)):)):)) kiếm họ nhà Lu ít đang nổi là ngon nhứt

không sợ gì

Xe tải
tiền crypto lãi gấp 100.000 lần bất động sản các cụ nhé

c230sport

Xe tải
Cụ xem bơm ít vào BĐS hoặc CK xem sao.
Có khi dịch đã qua đỉnh, giờ là đến giai đoạn giải cứu nền kinh tế, bơm tiền đến nơi rồi.
Sợ ôm tiền lại mất giá ấy chứ.

Quê bầm

Xe điện
Nhiều cụ bảo sau dịch sẽ bơm tiền kích thích nhưng các cụ cứ xem tỷ giá USD/VND nó đang giảm cả năm nay, nếu bơm thêm tiền đồng ra liệu anh Trung với anh Bai đần có để cho yên không ạ?

Em nghĩ khi các chính sách như khả năng đánh thuể hay room tín dụng chưa rõ ràng thì cũng khó nói bds nó lên hay xuống lúc này ạ. Quả bom bên anh hàng xóm đang trực phát nổ các cụ nhà mình cũng không thể không quan tâm hay tham khảo đâu.

Thanhvuóng71

Xe điện
Cụ chắc làm lĩnh vực bđs
Em đang xem một số các thông tin rao bán nhà mặt phố (hoặc ngõ rộng) để xem có hợp với mong muốn của mình không. Ví dụ có tin rao trên FB hoặc trang batdongsan.com về căn nhà bán trên phố Hàn Thuyên, ghi là mặt phố 31m2 giá 10 tỷ hoặc vài tin khác. Em có chụp lại tin rao nhưng không tiện đưa lên đây.
Mặt phố Hàn Thuyên mà giá 10 tỷ/ 31m2 là khoảng 320 tr/ m2 = 5.5 cây / m2 . Thì cũng hơi lạ.

Hienminh123

Xe hơi
Cụ chắc làm lĩnh vực bđs
Mặt phố Hàn Thuyên ko có giá đấy đâu. Nếu pháp lý chuẩn, ko có tranh chấp, đất vuông ko lỗi thì ko dưới 600tr/m đâu ạ.