Đây có phải lý do của Focus 24.8K ???

buituananh_as

Xe điện
mà con này lấy đâu ra giá 24,8 hả bác... đấy là sedan 1.8 MT thôi, con này bèo bác phải thêm 10000 thằng ôbama nữa hẵng nói chuyện :D
ý cụ là có con mới ra đẹp như này nên phai down giá xuố:Png tống đồ cũ đi cụ ạ

xegicunglai

Xe buýt
Sếp nhà cháu vừa mua được 2 tuần như đi xin đấy ạ :77::77:

Đồ đắt cộng độc cộng khó thay thế cộng thương hiệu không được ưa chuộng cộng nội thất lởm nên nó mới có giá 24.8 + 0.5 . Đấy là nhà cháu nghĩ thế
1. Bác nói đồ đắt là so với cái xe nào đới Mẹc ? Matiz ?, nhưng em có thể kết luận chắc chắn bác chưa bao giờ thay đồ xe Ford nói chung chứ ko riêng gì em Focus
2. Độc : Ko lẽ xe Toy thì lấy đồ Hàn xẻng thay cũng được sao :102:
3. Khó thay thế : Em chả hiểu bác muốn nói cái giề
4. Thương hiệu ko được ưa chuộng : Ở VN thì ngoài Toy & Honda được ưa chuộng còn thì Hàn xẻng, Fiat... đều như vậy cả, hay là bác địng nói Ford ở VN thì ko được chuộng bằng Lanos.
5. Nội thất lởm : Vậy con vios " danh giá " của Toy thì nội thất hơn cái giề :102:

Nói túm lại là nói phải thì củ cải cũng nghe, nhưng cái kiểu nghe người khác nói thì em chiệuuuuuuuuuuu.

poo_poo

Xe máy
Toy Việt em thấy cũng thường thôi, nhìn con Vios thì so với Focus cũng ngang ngửa, thế mà dân Việt cứ bâu đầu vào là xe Nhật bền với xe Nhật đẹp. Bên xe máy có Honda Việt Nam thì bên oto có Toy Việt Nam! Xe thì chất lượng giảm mà tiền thì vẫn cứ hám!:77:

ht900

Xe buýt
Em đoán là Focus máy dầu hộp số sẽ 6 cấp còn bản khác chỉ 4 cấp thôi, lý do vì Focus ở khu vực Đông Nam Á toàn sử dụng hộp số 4 cấp. Không hiểu độ công tơ mét và bộ đầu bản Focus face lift vào bản hiện tại có được không nhỉ, bác nào rành kĩ thuật xem hộ em cái ạ:^).

thanhanh

Đi bộ
Thế mới gọi là dân Việt mình theo bầy đàn. Chứ ai cũng như các Bác thì xe TOY ở VN bán cho ai.

Bigbird

Xe hơi
Không hiểu độ công tơ mét và bộ đầu bản Focus face lift vào bản hiện tại có được không nhỉ, bác nào rành kĩ thuật xem hộ em cái ạ:^).
Công tơ mét thì em chẳng ham lắm nhưng quả đầu của nó nhìn thích thật. Đang muốn hỏi xem có thay được nguyên bộ đầu xe này vào xe mình được không? Bác ht900 mà độ thế thì mình làm cùng nhau đi nhỉ.
Cái vành của nó cũng ngon. Nếu bán lẻ thì nhà em đi mua trước :69:

ht900

Xe buýt
Về cơ bản thì em nghĩ là làm được, riêng bộ đầu thì lại càng khả thi hơn đấy cụ ạ. Chắc kiểu gì cũng phải đợi Focus Face Lift chính thức được bán thì may ra mới có phụ kiện để thay, cụ Chim to nổ phát pháo đầu tiên đi(b)

CHU DU

Xe buýt
Để đỡ lằng nhằng em chạy ra luôn showroom để hỏi. Cụ tỷ như sau:
1. Giá khoảng 27k
2. Thời gian bắt đầu có xe: 25/07 đến 01/08 là có xe ở show để xem và bán rồi
3. Có 02 phiên bản: Máy dầu và máy xăng
4. Bắt đầu ký hợp đồng nguyên tắc mua từ bây giờ: Nếu ký được khuyến mãi hay hỗ trợ lung tung một số thứ gì đó dưng mừ chưa thấy tận mắt nên em ứ dám ký. Hĩ hĩ
Hết ạ(b)

hanhtoyota

Xe tải
Mấy người nói như vậy bác repply làm gì cho mất thời gian người ta có biết xe hơi là cái gì đâu, thậm chí cái vô lăng ko biết để làm gì???
1. Bác nói đồ đắt là so với cái xe nào đới Mẹc ? Matiz ?, nhưng em có thể kết luận chắc chắn bác chưa bao giờ thay đồ xe Ford nói chung chứ ko riêng gì em Focus
2. Độc : Ko lẽ xe Toy thì lấy đồ Hàn xẻng thay cũng được sao :102:
3. Khó thay thế : Em chả hiểu bác muốn nói cái giề
4. Thương hiệu ko được ưa chuộng : Ở VN thì ngoài Toy & Honda được ưa chuộng còn thì Hàn xẻng, Fiat... đều như vậy cả, hay là bác địng nói Ford ở VN thì ko được chuộng bằng Lanos.
5. Nội thất lởm : Vậy con vios " danh giá " của Toy thì nội thất hơn cái giề :102:

Nói túm lại là nói phải thì củ cải cũng nghe, nhưng cái kiểu nghe người khác nói thì em chiệuuuuuuuuuuu.

hanhtoyota

Xe tải
Thương hiệu ko chuộng là đối với bác , thương hiệu Ford còn ngon hơn Honda đấy bác, còn Toyota thì cũng 40-60 đấy, làng lởm chắc bác chưa biết xe Ford là xe gì,Thứ nhất là GM nhì là Toyota thứ 3 là thằng Ford lởm đấy bác:)):)):)),sợ ko có Ford lởm mà đi em nào cũng trên 30k, mua được em Ford thì cũng cày cả đời chưa chắc kiếm nỗi em nó, ở đó mà xe lởm với thương hiệu thấp,lúc trước em đi Toyota giờ đi em GMC Envoy nhưng thấy bác này ăn nói có vẻ ko hiểu biết về xe nói lung tung em bực mình quá mong mấy bác khác thông cảm.
Sếp nhà cháu vừa mua được 2 tuần như đi xin đấy ạ :77::77:

Đồ đắt cộng độc cộng khó thay thế cộng thương hiệu không được ưa chuộng cộng nội thất lởm nên nó mới có giá 24.8 + 0.5 . Đấy là nhà cháu nghĩ thế

Kilik

Xe hơi
E nói thật là xe này quá xấu , quá đắt, quá vớ vẩn...
Phải giảm giá thêm nữa chứ thế này thì chết.
Mà e mong là giảm, giảm nữa đê. Để e còn mua chứ(l)

thaoeo

Xe buýt
đã vod --- dùm bác, bác hiểu biết được bao nhiêu nhỉ?! mà gặp ai bác cũng nói câu 'cái vô lăng dùng để làm gì?' Mỗi người mỗi ý, sao bác cứ cho là bác hay rồi đả kích mọi người vậy? đề nghị bác không gây flame cho anh em trong diễn đàn nhé
Thương hiệu ko chuộng là đối với bác , thương hiệu Ford còn ngon hơn Honda đấy bác, còn Toyota thì cũng 40-60 đấy, làng lởm chắc bác chưa biết xe Ford là xe gì,Thứ nhất là GM nhì là Toyota thứ 3 là thằng Ford lởm đấy bác:)):)):)),sợ ko có Ford lởm mà đi em nào cũng trên 30k, mua được em Ford thì cũng cày cả đời chưa chắc kiếm nỗi em nó, ở đó mà xe lởm với thương hiệu thấp,lúc trước em đi Toyota giờ đi em GMC Envoy nhưng thấy bác này ăn nói có vẻ ko hiểu biết về xe nói lung tung em bực mình quá mong mấy bác khác thông cảm.

Aliv3

Xe máy
E nói thật là xe này quá xấu , quá đắt, quá vớ vẩn...
Phải giảm giá thêm nữa chứ thế này thì chết.
Mà e mong là giảm, giảm nữa đê. Để e còn mua chứ(l)
Bác nói hợp ý em quá
Vừa xấu, vừa đắt......Giảm giá nữa đi để em còn gom mà mua chứ(b)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Các cụ lại bàn chuyện khác mất rồi, xì tốp ở đây nhá các cụ, chúng ta bàn về con Focus thôi, lan man sang chuyện khác mệt lắm các cụ ạ. Thỉnh thoảng em đi cũng gặp mấy ông phán: "Xe Mỹ à, tốn xăng lắm nhỉ", hoặc "Toyota chỉ được cái thương hiệu, còn lại thì lởm lắm" Em nghe vậy cứ kệ, không cãi nhau làm gì cho mệt. Các cụ thôi nhé.

cocsku

Xe cút kít
Để đỡ lằng nhằng em chạy ra luôn showroom để hỏi. Cụ tỷ như sau:
1. Giá khoảng 27k
2. Thời gian bắt đầu có xe: 25/07 đến 01/08 là có xe ở show để xem và bán rồi
3. Có 02 phiên bản: Máy dầu và máy xăng
4. Bắt đầu ký hợp đồng nguyên tắc mua từ bây giờ: Nếu ký được khuyến mãi hay hỗ trợ lung tung một số thứ gì đó dưng mừ chưa thấy tận mắt nên em ứ dám ký. Hĩ hĩ
Hết ạ(b)
Giá khoảng 27k có nghĩa là vẫn đoán mò, làm gì có giá mà ký với cọt

ichbinminh

Xe buýt
Em đoán là Focus máy dầu hộp số sẽ 6 cấp còn bản khác chỉ 4 cấp thôi, lý do vì Focus ở khu vực Đông Nam Á toàn sử dụng hộp số 4 cấp :^).
Không phải đoán đâu bác. Focus mới máy xăng số tự động 5 cấp, máy dầu (chỉ có ở Focus S) tự động 6 cấp, côn kép (1;3;5 - 2;4;6) ý ạ, cái này cho ra mômen xoắn cực đại 320 Nm/2000 & 136 hp/4000.

Em thì đang thắc mắc là Ford có cho ra option đèn bi-xenon ko? Nếu có thêm quả smart-key + cảm biến áp suất lốp + đèn quay theo vô lăng (cái này phải đi kèm bộ đèn bi) như Mon thì em nghĩ Altis & Civic chắc hít khói (với giá dự tính của Ford VN cho Focus S máy xăng là 31, máy dầu là 37) (b)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Không phải đoán đâu bác. Focus mới máy xăng số tự động 5 cấp, máy dầu (chỉ có ở Focus S) tự động 6 cấp, côn kép (1;3;5 - 2;4;6) ý ạ, cái này cho ra mômen xoắn cực đại 320 Nm/2000 & 136 hp/4000.

Em thì đang thắc mắc là Ford có cho ra option đèn bi-xenon ko? Nếu có thêm quả smart-key + cảm biến áp suất lốp + đèn quay theo vô lăng (cái này phải đi kèm bộ đèn bi) như Mon thì em nghĩ Altis & Civic chắc hít khói (với giá dự tính của Ford VN cho Focus S máy xăng là 31, máy dầu là 37) (b)
Không thể hít khói đâu cụ ạ, có chăng là không để cho ông Toy va ông Honda được độc chiếm thị trường thôi, chứ dân mình vẫn chuộng Altis và Civic hơn các hiệu khác. Đấy cụ xem, Altis 2.0 AT giá gần 38k mà vẫn có người bỏ ra thêm 2k nữa thành khoảng 40k để lấy xe kia kìa.

Mazspeed

Xe container
Thẩm mỹ thì tùy cảm nhận của mỗi người mà bác!
Thì đã đành, nhưng có những giá trị cơ bản được công nhận rộng rãi bác ạ. VD như phụ nữ đẹp thì phải mắt bồ câu, mũi dọc dừa, mặt trái xoan, da trắng, eo thon, ngực to, mông nở ấy:21::21::21:. Xe cũng thế. Con này mà lại bảo không đẹp bằng i30 thì thẩm mĩ là có vấn đề, đừng đổ tại cảm mỹ mỗi người.

Phò cụt có 2 nhược điểm cơ bản là nội thất chất lượng kém và ồn, mặc dù vỏ dày chắc chắn nhưng mà vẫn rất ồn. Hy vọng đời mới khắc phục được các nhược điểm này.

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Em cũng thấy là nó xấu thật, ko bằng I30, Ỉn nó va....các cụ cứ ném đá mạnh hơn nữa đi ợ để thằng Ford nó đừng đưa cái giá lên trên em Ford S hiện nay, nó mà quanh quẩn 32k thì các bác đừng mua, để em muaaaaaaaaaaaaaa cho các bác thoải mái ném đá.

con xe này giống hệt huyndai GETZ