[Funland] Để vợ trả nợ mua chung cư ??

cowboy1982

Xe buýt
E chả bao giờ đc giữ lương nên mọi thứ đều giao cho vk hết.

Hulk

Xe tăng
Các cụ ơi. Em mua chung cư này 3 năm rưỡi rồi, hồi đó mà ko mua thì giờ cũng chả mua nổi vì tăng giá. Hồi đó làm ăn được, có tí tiền và vay bank ưu đãi lãi suất nên quyết mua, có 2,5 tỷ. Giờ rao 3,3 tỷ bay trong nốt nhạc. Chưa kể mình được ở free lãi suất hơn 1 năm.
Với lại hồi tán vợ em mà ko phông bạt có nhà rồi thì khó, vợ em xinh, cao ráo nên lắm thằng tán, nhiều thằng có nhà có xe rồi, lúc tán đổ, tính cưới thì vợ em hỏi thẳng là em mua chung cư còn nợ ko? , em nói thật với vợ là vẫn nợ ngần đó, may vợ em thông cảm, chứ ko thì cũng lấn cấn ko chốt đâu.
Ngày trước làm ăn được thì tháng em cũng kiếm 40-45 củ , hơn 1 năm gần đây khó khăn nên còn 25 củ, sắp tới em tính mở rộng làm thêm tăng thu nhập, đợt này bận nhiều cái nên chưa tập trung được. Em tính sau bán căn này đi mua căn khác to hơn, lúc đó 2 vk ck chung tên đứng sổ nhà mới. Còn giờ cứ trả xong cái nhà này đã, chứ tự dưng lôi đi công chứng lằng nhằng, cũng phức tạp.
Chính ra cụ chủ lấy được vợ vất vả phết. Phải gồng lên phông bạt có nhà thì vợ mới đổ, rồi tí thì ko được vợ đồng ý lấy do mua chung cư vẫn còn nợ. Tôi có cái nhà ông bà già cho, cũng vào sổ đỏ cả tên vợ, thế mà giờ vợ nó cũng muốn cho tôi thành singledad đây. Đúng là phận đàn ông thời buổi này mong manh thật. :)

Tony_Le

Xe container
Nhân tiện, em hỏi nhờ các cụ chút là có nên tính xa, sang tên tài sản cho con mình (cả con trai, lẫn con gái, như nhau) trước khi cưới không? - là sang tên sổ đỏ cho con mình ý; vì trong trường hợp xấu nhất, bọn nó ly hôn; thì nhà đất vẫn là của con mình?
Sợ cụ/mợ ly hôn thôi chứ sợ gì bọn nó ly hôn. Cho trước hay cho sau cũng vẫn là cho riêng nó (theo luật). Chỉ có điều trên này vẫn có tư tưởng của nó sẽ/phải là của tao vì không thế thì không là vợ chồng đúng nghĩa, không yêu thương nhau, không chia sẻ ++.

Yeuaibaygio

Xe container
Thật giờ này mà có cụ vẫn nghĩ con gái đi lấy chồng là cho không nhà khác, em cũng ạ luôn. Chả ai cho ai cái gì hết, có phải món đồ đâu mà mang cho nhau. Hơn nữa, giờ con trai lấy vợ cũng ở lại thành phố lập nghiệp, có khi gần nhà vợ hơn nên có điều kiện thăm nom hơn, khéo bà nội cũng chép miệng bảo bà ngoại, đấy cả nhà cả cửa có thẳng cu tôi đem cho nhà bà >:D<:))
Mấy đời sếp cơ quan em tuyền con gái, sếp nào cũng lãi được 1 cậu ở rể.

my.eb

Xe điện
em bảo rồi, không phải mình muốn là đc, nhà mợ đc chưa chắc nhà khác đã được. đôi khi 365 ngày nó lại quan trọng mấy ngày giỗ, ngày tết vì đông đủ mọi người tập họp mợ ạ
và xung quanh em vẫn gặp nhiều, không phải nhà nào cưới xong cũng đc ra ở riêng, không phải cứ ở riêng là tết nhất giỗ chạp muốn về nhà ngoại là đc, thậm chí có đứa em quen, 10 ngày tết muốn vài ngày cuối sang nhà ngoại mà cũng không đồng thuận, tết nhất chẳng nhẽ vk ck lại cãi nhau, đơn cử cũng nghĩ đơn giản như mợ, ngày thường thỉnh thoảng sang ngoại là đc rồi. nhưng sao là vk là ck không đặt vào hoàn cảnh của nhau để biết làm như nào cho nó hòa đồng, đơn giản là vẫn tồn tại quan niệm con gái đi lấy ck là phải thuộc nhà ck mợ ạ. tóm lại dần dần sẽ thay đổi, nhưng hiện tại thì em thấy chưa.
Vầng cụ, thế nên em mới nói đó là quan điểm của em ;)), chứ ko thì em đã bảo đó là điều xxx khoản yyy Luật zzz :D

dracula_bg

Xe điện
Nhân tiện, em hỏi nhờ các cụ chút là có nên tính xa, sang tên tài sản cho con mình (cả con trai, lẫn con gái, như nhau) trước khi cưới không? - là sang tên sổ đỏ cho con mình ý; vì trong trường hợp xấu nhất, bọn nó ly hôn; thì nhà đất vẫn là của con mình?
nghe thì thấy đề phòng xa quá, cơ mà khéo thế lại chuẩn cụ ạ, ra đường giờ chẳng biết thế nào,

Yeuaibaygio

Xe container
Trước có thớt này rồi, cụ tìm đọc là đủ ý đấy. Gớm cãi nhau tưng bừng vui lắm :))

Mytv

Xe điện
thế nhẽ ra đầu thớt cụ nên có cái tiêu đề
- không tiếp các thành phần đạo đức giả
- không tiếp các cụ mợ thế hệ già
- không tiếp các cụ mợ chưa văn minh
có phải đỡ tốn công giải thích không :D
Bạn trẻ này tính cách thực dụng, tính toán. Còn bạn gái cậu này chỉ riêng cái đoạn "Ngày xưa tán, lần đầu rủ đi xem phim , em mua vé mà vk em cũng tự giác ra mua nước+ bỏng, ko bắt em bao hết mà" này thôi cũng đủ thấy là người con gái có lòng tự trọng, đc giáo dục đầy đủ. Nếu e là cậu trẻ này e sẽ hết lòng với cô bạn gái sắp lấy làm vk này.

dheIa

Xe điện
Em có con gái, em cho nó trăm phần trăm cái tết bên nhà chồng (nếu chồng nó và nó muốn thế) giỏi lắm mất khoảng chục ngày, còn lại 355 ngày em ới tiếng nó có mặt thế là được,
Câu nệ gì chuyện mấy ngày Tết ạ, gớm cứ hết 365 ngày lại có Tết, chứ Tết có mất đi đâu,
Còn việc nhà nào thì cũng phải xắn tay lên lo (nếu cần) - cả hệ thống (con cái) cụ nhé - chứ sao phân biệt chính phụ ở đây

Nể cụ lắm em lại đi vào :D
em cũng thuộc thành phần không được tiếp nhưng thấy hấp dẫn nên vẫn tàu ngầm, có bầu rồi nhưng ảnh bảo chờ 5 năm có con cái rồi mới đứng tên chung cho ló chắc :D , tài thật.
Em cung cấp lại thông tin cho các cụ nào vào sau ^^

Hồi hổi thì chắc chỉ ưỡn ngực khoe là đã mua nhà dù đang trả góp để con mái thấy sự hiên ngang. Lúc con mái ôm trứng hết đường chạy thì mới "thỏ thẻ" rủ chia nợ 😅

Em ghi sổ tay mai mốt dạy con gái ^^

MuathuHN252

Xe lăn
Bạn trẻ này tính cách thực dụng, tính toán. Còn bạn gái cậu này chỉ riêng cái đoạn "Ngày xưa tán, lần đầu rủ đi xem phim , em mua vé mà vk em cũng tự giác ra mua nước+ bỏng, ko bắt em bao hết mà" này thôi cũng đủ thấy là người con gái có lòng tự trọng, đc giáo dục đầy đủ. Nếu e là cậu trẻ này e sẽ hết lòng với cô bạn gái sắp lấy làm vk này.
Lại cao ráo, xinh xắn, giờ lại bầu bí tức là đẻ dc nữa. Tính cách thì perfect. Thế mà còn tính toán thì chịu

Yeuaibaygio

Xe container
Lại cao ráo, xinh xắn, giờ lại bầu bí tức là đẻ dc nữa. Tính cách thì perfect. Thế mà còn tính toán thì chịu
Vợ nhiều ưu điểm quá lại càng lo, phải phòng thủ chứ sao.
Tính toán quá vợ không chịu được, chia tay, vợ lãi đứa con. Với nhiều ưu điểm thế chỉ cần có công việc ổn định là thừa khả năng tìm chồng mới ngon lành hơn.