[Funland] Để vợ trả nợ mua chung cư ??

dracula_bg

Xe điện
Bạn trẻ này tính cách thực dụng, tính toán. Còn bạn gái cậu này chỉ riêng cái đoạn "Ngày xưa tán, lần đầu rủ đi xem phim , em mua vé mà vk em cũng tự giác ra mua nước+ bỏng, ko bắt em bao hết mà" này thôi cũng đủ thấy là người con gái có lòng tự trọng, đc giáo dục đầy đủ. Nếu e là cậu trẻ này e sẽ hết lòng với cô bạn gái sắp lấy làm vk này.
em thì nghĩ cụ nên khuyên cụ trỏe này bỏ đi cho con gái người ta đỡ khổ, cơ mà bầu rồi, haiz
Ko đỏe được thì sau 5 năm đánh giá lại nhóa, nợ có thể chia 4 chứ tên thì cứ đứng yên đấy :D
ấy chết, em lại quên mất cái điều khoản ấy =))

suppernova112

Xe buýt
Cho em hỏi các cụ, thế mấy đứa hoa khôi mà lấy chồng đại gia.
Ông chồng trước cưới có 30 tỷ tiền mặt và 8 cái biệt thự, mỗi cái 20 tỷ,
vậy cưới xong thì có làm lại tên tài sản cho cô vợ đứng tên chung hết ko?

Yeuaibaygio

Xe container
Cãi nhau cũng vì tiền, vì văn hóa của mày đương nhiên phải là của tao.
Em ủng hộ hợp đồng hôn nhân, hãy nhìn vào mặt tích cực của nó, đừng lẫn lộn lý với tình như quan niệm cổ.

dracula_bg

Xe điện
Em cung cấp lại thông tin cho các cụ nào vào sau ^^

View attachment 8400065

Hồi hổi thì chắc chỉ ưỡn ngực khoe là đã mua nhà dù đang trả góp để con mái thấy sự hiên ngang. Lúc con mái ôm trứng hết đường chạy thì mới "thỏ thẻ" rủ chia nợ 😅

Em ghi sổ tay mai mốt dạy con gái ^^
chán hẳn thanh niên.

dracula_bg

Xe điện
không, nếu ông ấy không yêu cầu người yêu chung nợ.

Yeuaibaygio

Xe container
Cho nhà gái cái gì biết cái ấy thôi. Nhưng nó không phải trả nợ cho chồng. Phá sản hay vào tù nó bỏ.

Tony_Le

Xe container
Em ủng hộ hợp đồng hôn nhân, hãy nhìn vào mặt tích cực của nó, đừng lẫn lộn lý với tình như quan niệm cổ.
Cơ mà rất nhiều mợ không thích thế.

Nhiều cậu cũng không thích thế nhưng vì là đàn ông nói ra thành hèn nên im, sau này lèm bèm.

Đã là vợ chồng, ai lại tính toán thế vẫn là câu cửa miệng vì thế cho dù nó văn minh nhưng vẫn thấy ít ở ta.

Mytv

Xe điện
Lại cao ráo, xinh xắn, giờ lại bầu bí tức là đẻ dc nữa. Tính cách thì perfect. Thế mà còn tính toán thì chịu
Kiểu mấy ông thực dụng, tính toán, phông bạt lại rất hay bốc đc vk ngon, ngoan hiền. Đúng là đời hơn nhau ở cái đầu. Ngta đi "chọn" vk còn m đi "lấy" vk . Bọn đi "lấy" vk giống e phụ thuộc rất nhiều vào hên xui, phúc đức tổ tiên. Đỏ gặp hàng ngon ko sao chứ đen là bốc ấy ăn vã ngay. Đc cái bọn "lấy" vk thì đến với nhau do xuất phát từ tình cảm tình yêu nên cs ló mùi mẫn hơn đội đi "chọn". Nên có khi bỏ nhau khó hơn bọn đi "chọn":))

Húp sụp sụp

Xe điện
Ngoài đời có rồi đấy cụ ah. Cũng gần kiểu ntn, cưới xong ck bảo là nhà mua đang còn nợ nên lương ck để gom trả nợ, lương vk lo ăn uống chi tiêu con cái. Lúc bỏ nhau thì ck bắt đầu dở giọng nhà là tài sản trước hôn nhân, nên đuổi vk ra khỏi nhà tay trắng. Lấy phải loại này đúng là sống phí cả cuộc đời
Thế thì ô chủ thớt này còn nhân văn chán, trường hợp giải tán thì bà vợ dc chia lại 1/2 tiền đã trả nợ nếu có sao kê ngân hàng :))

Mytv

Xe điện
em thì nghĩ cụ nên khuyên cụ trỏe này bỏ đi cho con gái người ta đỡ khổ, cơ mà bầu rồi, haiz

ấy chết, em lại quên mất cái điều khoản ấy =))
Thôi liên quan j đến e đâu mà cụ lói e đi khuyên bảo. :D. Nếu cô bạn này là con gái e thì có khi e khuyên thật. Chưa cưới đã lo bỏ nhau thì thôi tốt nhau đừng cưới, thuê mịe nó con nào nó đẻ cho. Bạn trẻ có nói thế hệ bh khác đội 6 7 8x.Ơ nhưng vc thằng cháu e ló có thế đâu. Chắc tuỳ từng người

Phè Văn Phỡn

Xe buýt
Đọc đến đây thì thấy nhiều cụ tính còn gớm hơn cụ thớt.
Chưa lấy vợ đã lo mất của thì lấy mà làm gì , khổ con người ta ra.
Tài sản tiền hôn nhân của cụ thớt thì có đáng mấy đâu nhỉ, chẳng bằng người khác tiêu cố hoặc làm cố.
Cái đáng ngại mới là khoản phải trả trong tương lai kìa, không ăn tiêu gì thì ông thớt 33,33 năm mới trả hết.
33,3 tháng, vậy mà cụ bảo 33 năm. 2 vợ chồng góp lại thì chỉ 2 năm hết nợ.

Yeuaibaygio

Xe container
Kiểu mấy ông thực dụng, tính toán, phông bạt lại rất hay bốc đc vk ngon, ngoan hiền.
Mấy ông này cũng có ưu điểm là chỉ bo bo tính toán sao cho thu về nhiều hơn bỏ ra, nên tích lũy tài sản (nhà, đất, tiền, vàng) nhiều gớm đấy ạ. Nếu đội này không vướng vào nạn bồ bịch hay bài bạc thì đều giàu, thêm yếu tố vợ ngon, ngoan nên hầu hết con đều ngoan, học hành ổn.

Mặt trái là mấy ông này tính cách kẹt sỉ, bủn xỉn, nắm và quản lý tài chính gia đình nên vợ con hơi bị kham khổ, kiểu ở nhà to, đi ô tô nhưng ăn cơm cá khô.

Tony_Le

Xe container
Không, nhưng nó sẽ không phải trả nợ thay chồng và thường thì nó sẽ được cho 1 căn biệt thự tên riêng nó.

Jeff Hoang

Xe hơi
Cơ mà rất nhiều mợ không thích thế.

Nhiều cậu cũng không thích thế nhưng vì là đàn ông nói ra thành hèn nên im, sau này lèm bèm.

Đã là vợ chồng, ai lại tính toán thế vẫn là câu cửa miệng vì thế cho dù nó văn minh nhưng vẫn thấy ít ở ta.
Cháu thích lối suy nghĩ của cụ quá ạ. Nhẹ nhàng thanh thoát nhưng rất rõ ràng. :3