[Funland] Dịch vụ công 4.0 - Ấm lòng quân dân

luyenok

Xì hơi lốp
Trả lời công dân viết liền tù tì không xuống dòng đọc cũng mệt. Giá như cho mấy cái gạch đầu dòng cho các giấy tờ còn thiếu có phải gọn không .
cái này là do bên làm phần mềm cụ ạ, kiểu để dạng plain text nên ko format đc. Chứ nhìn kiểu kia là lúc nhập có enter từng gạch đầu dòng rồi.

sirius6688

Xe điện
hôm nay em vào thì đến mục chọn Quận/Huyện thì nó đơ ra rồi
đang lag tí cụ à!
Họ vừa từ chối không nhận hồ sơ của e với 2 lý do rất củ chuối :
1. là phải mang sổ đỏ nên đối chiếu so với ảnh chụp :)) mặc dù đã chụp ảnh gốc kèm theo mục tích xanh
2. Là thu hồi sổ hộ khẩu, mặc dù sổ hộ khẩu ở quê bị CA xã thu hồi rồi
- Ngoài ra Hồ sơ trước nó bắt e cung cấp CMND hoặc CCCD, phản hồi hồ sơ này nó bảo ko cần, cứ mỗi lần sai gì là phải gửi hồ sơ mới ko được sửa ở hồ sơ trước

Chỉnh sửa cuối:

tonyphan26618

Xe tải
đang lag tí cụ à!
Họ vừa từ chối không nhận hồ sơ của e với 2 lý do rất củ chuối :
1. là phải mang sổ đỏ nên đối chiếu so với ảnh chụp :)) mặc dù đã chụp ảnh gốc kèm theo mục tích xanh
2. Là thu hồi sổ hộ khẩu, mặc dù sổ hộ khẩu ở quê bị CA xã thu hồi rồi
- Ngoài ra Hồ sơ trước nó bắt e cung cấp CMND hoặc CCCD, phản hồi hồ sơ này nó bảo ko cần, cứ mỗi lần sai gì là phải gửi hồ sơ mới ko được sửa ở hồ sơ trước
1. Cụ tải ảnh bản gốc sau vẫn phải mang bản gốc ra CA phường để đối chiếu
2. Thu hồi sổ hộ khẩu rồi thì cụ tải lên biên bản thu hồi sổ hộ khẩu là được cụ à

sirius6688

Xe điện
1. Cụ tải ảnh bản gốc sau vẫn phải mang bản gốc ra CA phường để đối chiếu
2. Thu hồi sổ hộ khẩu rồi thì cụ tải lên biên bản thu hồi sổ hộ khẩu là được cụ à
Vậy thì vẫn phải tiếp nhận hồ sơ của e để e mang 2 cái đó đến đối chiếu là xong chứ sao lại không tiếp nhận cụ nhỉ.
Với cả nếu vẫn phải đến offline thì sinh ra cái dịch vụ công online này làm gì nhỉ :))

tonyphan26618

Xe tải
Vậy thì vẫn phải tiếp nhận hồ sơ của e để e mang 2 cái đó đến đối chiếu là xong chứ sao lại không tiếp nhận cụ nhỉ
Hồ sơ khi nào có 2 yếu tố "đúng" và "đủ" thì sẽ được tiếp nhận, thiếu 1 trong 2 đều sẽ bị từ chối, cháu lần 4 mới được tiếp nhận
1. Đầy đủ hồ sơ yêu cầu
2. Điền đúng thông tin yêu cầu

Có phải cụ đang làm đăng kí thường trú ?

sirius6688

Xe điện
Hồ sơ khi nào có 2 yếu tố "đúng" và "đủ" thì sẽ được tiếp nhận, thiếu 1 trong 2 đều sẽ bị từ chối, cháu lần 4 mới được tiếp nhận
1. Đầy đủ hồ sơ yêu cầu
2. Điền đúng thông tin yêu cầu

Có phải cụ đang làm đăng kí thường trú ?
vâng cụ, của e đầy đủ mà cụ, thiếu j đâu, giờ cần bản gốc thì phải tiếp nhận và yêu cầu e mang bản gốc lên đối chiếu chứ

tonyphan26618

Xe tải
Hồ sơ đăng ký thường trú bao gồm:
1. CT01- Tờ khai thay đổi thông tin cư trú
2. Sổ hộ khẩu (hoặc biên bản thu sổ hộ khẩu)
3. Giấy tờ liên quan đến đất đai (sổ đỏ, ...)
4. Giấy tờ chứng minh quan hệ gia đình (giấy đăng kí kết hôn,...)

Nếu căn nhà của cụ đăng ký thường trú chưa có ai làm chủ hộ cụ phải làm cho cụ trước rồi mới nhập cho người nhà sau

Hồ sơ đăng ký thường trú cho trường hợp chưa có ai làm chủ hộ là tương tự như trên và kèm theo

5. Biên bản đồng ý cho cụ làm chủ hộ (ở trường hợp của cháu là vợ cháu đồng ý cho cháu làm chủ hộ)

sirius6688

Xe điện
Hồ sơ đăng ký thường trú cho trường hợp chưa có ai làm chủ hộ là tương tự như trên và kèm theo

5. Biên bản đồng ý cho cụ làm chủ hộ (ở trường hợp của cháu là vợ cháu đồng ý cho cháu làm chủ hộ)
Mục 5 này cụ có mẫu ko e tham khảo với hay là viết tay

tonyphan26618

Xe tải
vâng cụ, của e đầy đủ mà cụ, thiếu j đâu, giờ cần bản gốc thì phải tiếp nhận và yêu cầu e mang bản gốc lên đối chiếu chứ
Đủ nhưng mà điền thông tin sai trên dịch vụ công (dù chỉ là lỗi nhỏ) cũng không được tiếp nhân hồ sơ cụ à, cháu làm lần 4 mới được duyệt hồ sơ

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Em mới làm tạm trú mà bị trả lại cũng chỉ note mỗi như này
Em phải đi ra phường để tra hỏi thì mới biết là dưới quê em sổ hộ khẩu đã có tên em và chồng và con nhưng dữ liệu trên máy tính thì chỉ có chồng và con
Lằng nhằng lại phải về quê khai báo các cụ ạ

TieuFu

Xe container
hôm nay em vào thì đến mục chọn Quận/Huyện thì nó đơ ra rồi
Cụ cho cái tín dụng 200k là nó chạy như bay ngay ! :)) bọn phần mềm do thằng người lập ra mà !:)) thằng người cắn tiền thì phần mềm nó ăn xu ! !

TieuFu

Xe container
em làm lại, nhưng mục sau ko hiểu nó viết tắt cái gì
Quan hệ với NTD (em éo hiểu chữ NTD ) này là cái gì
đến mục Quan hệ với chủ hộ, máy nó nhắc check lỗi và ko cho hs đi. ko hiểu mình sai ở đâu nữa; thôi e để sang tuần làm vậy
Chỗ ý điền 3 lần một tuần là được, ít hơn phải đi bệnh viện xin giấy xác nhận !:P

fantasy0178

Xe tăng
Thủ tục hành chính 4.0 với 0.4 lẫn lộn nhau nên chuối lắm. E làm quyết toán thuế TNCN thuộc diện đc hoàn thuế, ra cơ quan quản lý thuế đc hướng dẫn làm online hết, hí hửng đc nhanh gọn ai dè phát sinh một đống thủ tục manual và đến 3 tháng sau mới đc hoàn, vãi cả cải cách.

hongins174

Xe buýt
Của em NK người thân, hết từ chối đến chỉnh sửa, có hồ sơ bổ sung xong xuôi hết rồi nó làm ngay câu không có số điện thoại nên loại hồ sơ. Mà cái vụ bỏ số điện thoại ra là nó bắt sửa từ hồ sơ bị loại lúc trước.

Email, số điện thoại đường dây tiếp nhận phản ánh có như không. Gọi không bắt máy, email không trả lời. Nói chung làm ăn như kẹc

sirius6688

Xe điện
Hồ sơ đăng ký thường trú bao gồm:
1. CT01- Tờ khai thay đổi thông tin cư trú
2. Sổ hộ khẩu (hoặc biên bản thu sổ hộ khẩu)
3. Giấy tờ liên quan đến đất đai (sổ đỏ, ...)
4. Giấy tờ chứng minh quan hệ gia đình (giấy đăng kí kết hôn,...)

Nếu căn nhà của cụ đăng ký thường trú chưa có ai làm chủ hộ cụ phải làm cho cụ trước rồi mới nhập cho người nhà sau

mục 5 này khi gửi thì tạo 1 mục riêng hay gửi kèm với mục 4 kia cụ nhỉ, cụ giúp e xem hồ sơ chuẩn của cụ với, e với cụ làm hạng mục giống nhau rồi

tonyphan26618

Xe tải
mục 5 này khi gửi thì tạo 1 mục riêng hay gửi kèm với mục 4 kia cụ nhỉ, cụ giúp e xem hồ sơ chuẩn của cụ với, e với cụ làm hạng mục giống nhau rồi
Mục 5 cụ tạo 1 mục riêng để đính kèm, cụ nhớ tích vào đăng kí thường trú lập hộ mới, điền địa chỉ đăng kí thương trú chính xác ở tất cả các File đính kèm nhé
Screenshot 2022-08-08 at 19.54.51.png

vihali

Xe container
Mẹ em mới làm cccd gắn chip, bị nhầm ngày sinh sang năm sinh vốn bị dùng nhầm từ mấy chục năm trước ở nơi ở cũ. CCCD 12 số nhựa vẫn đúng. Lúc em ra phường thì CAKV bảo em là do lấy thông tin cũ ở quận cũ, bên ấy quên chưa cắt. Tức là tồn tại 2 hồ sơ của 1 công dân ở 2 nơi.

Chú CA rỉ tai bảo thế này khó lắm. Em nói to ơ thế lúc công dân chuyển khẩu các đồng chí ko cắt cái cũ thì đâu phải lỗi dân. Thế này thì gay thật ấy chứ. Chú kia bảo anh nói nhỏ thôi, để bọn em lo.