[VHGT] Đi chậm, không cho vượt ở đường Cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ

USS

Xe tải
Em dự nếu con cam vắt kia mít không gắn logo thì cụ chủ chuyển làn giữa từ lâu rồi việc gì phải xin vượt cả đoạn đường 5km cho mệt. Chủ thớt muốn xem cụ kia ý thức thế nào thôi.

TanLM

Xe tải
19h tối qua (16/9) em từ quê ra đến đầu đường cao tốc theo hướng Cầu Giẽ - Pháp Vân gặp 1 xe Camry biển 30H-9699 có logo OF đi làn ngoài cùng với tốc độ túc tắc 60km/h đến 70km/h nhưng nhất định ko nhường đường cho ai vượt qua hết, các xe vượt phải hết, em xin vượt nháy đèn đến hơn 5km thì ko chịu nổi nữa mới vượt phải lên và em ép lại rồi đi chậm lại trước xe 30H - 9699 với tốc độ 20km/h khoảng mấy trăm mét để nhắc nhở.
Em có chụp lại ảnh bằng điện thoại nhưng ko rõ logo OF.

Em xử sự như thế có sai ko hả các cụ?
E nói thật Cụ chủ đừng giận nhé, may cho Cụ là xe 30H-xxxx không phải là E đấy, vì nếu là E thì chắc có chuyện rồi vì E cũng sẽ đi đúng như ông 30H-xxxx.Lý do:
1. Đường PV-CG cho đi cả 2 làn (giữa và trong cùng), hàm cớ gì người ta đang đi trong cùng Cụ phải đẩy người ta ra để Cụ đi (người ta đang đi trong giới hạn cho phép 80-100)
2. Nếu Cụ muốn đi nhanh hơn người ta thì Cụ cứ ra vào lane thoải mái miễn có signal (ko phạm vào luật vượt phải)
3. Hành động vượt lên trên rồi chèn vào và đi chậm 20km/h đc gọi là đã dốt còn tỏ ra nguy hiểm đấy (tưởng người ta ngu nhưng hóa ra mình dốt)
4. Chỉ giúp hộ Cụ là PV-CG, Đại lộ Thăng long, Thăng long - Nội Bài đc chạy như vậy (vì có biển) và Em toàn chạy vậy cho xin vượt thoải mái, đôi khi chán quá cứ đường giữa ta chạy thì chẳng ai signal đẩy mình vào để đi lane giữa nữa, còn cao tốc Bắc ninh thì ko đc (nếu câu chuyện của Cụ sẩy ra trên cao tốc Bắc Ninh thì hành động của Cụ là chuẩn)

Túm lại tùy vào từng cung đường mà mình sử sự cho có văn hóa - nhắc lại là may Cụ ko gặp E đấy!!

Chỉnh sửa cuối:

HUNGSMUN

Xe container
Trước đây em cũng có kiểu xin vượt không được và khi vượt lên được rồi thì ép lại tẹo vì lúc đó rất bực. Bây giờ nghĩ lại rồi cụ ạ: một là sẽ gây nguy hiểm cho người khác; hai là có khi người ta không cố tình làm trò bẩn đấy (lại oan cho người ta). Mát tính một chút tránh được trăm cái họa cụ ạ.

new bee

Xe tải
Em đây, em đây. Khổ qua em xin lỗi cụ. Tại từ trước tới giờ cứ nghĩ cái làn đấy là 60-80 nên em chạy 70 là ngon rồi. Nào ngờ giờ lên 80-100. Em xin lỗi cụ nhá. À nhưng mà hôm đấy cụ hơi quá đáng. Cụ ép lại em 20km/h. Cụ đanh đá quá, quá thể quá cơ

hungstarwar

Xe tải
nhưng mà cái cụ kia cũng gan lì đấy chứ, bao nhiêu người xin vượt mà cũng chưa hiểu ra vấn đề, hay cụ ấy cố tình trêu ngươi, trêu người ta bực rồi thì tất lẽ dĩ ngẫu sẽ xảy ra tình trạng đc cụ chủ nhắc nhở, nếu không vi bức xúc thì cụ chủ đã không cảnh cáo kiểu ép đi 20, mặc dù đi như vậy là sai roài

thanhsquin

Xe buýt
E nói thật Cụ chủ đừng giận nhé, may cho Cụ xe 30H-xxxx không phải là E đấy, vì nếu là E thì E cũng đi đúng như ông 30H-xxxx.Lý do:
1. Đường PV-CG cho đi cả 2 làn (giữa và trong cùng), hàm cớ gì người ta đang đi trong cùng Cụ phải đẩy người ta ra để Cụ đi (người ta đang đi trong giới hạn cho phép 60-100)
2. Nếu Cụ muốn đi nhanh hơn người ta thì Cụ cứ ra vào lane thoải mái miễn có signal (ko phạm vào luật vượt phải)
3. Hành động vượt lên trên rồi chèn vào và đi chậm 20km/h đc gọi là đã dốt còn tỏ ra nguy hiểm đấy (tưởng người ta ngu nhưng hóa ra mình dốt)
4. Chỉ giúp hộ Cụ là PV-CG, Đại lộ Thăng long, Thăng long - Nội Bài đc chạy như vậy (vì có biển) còn cao tốc Bắc ninh thì ko đc (nếu câu chuyện của Cụ sẩy ra trên cao tốc Bắc Ninh thì hành động của Cụ là chuẩn)

Túm lại tùy vào từng cung đường mà mình sử sự cho có văn hóa - nhắc lại là may Cụ ko gặp E đấy!!
Thưa cụ là cao tốc đoạn CG- PV làn trong cùng cho đi 80- 100, còn 60-100 là đoạn CG- Cao Bồ cụ ợ. Nguyên tắc khi vượt vẫn là vượt bên làn bên trái chiều đi, CAm đi như thế vừa sai luật, vừa không có văn hóa GT. Cụ chủ do ko giữ được bình tĩnh sau đoạn đường bám mít 5 km, và là 1 xe có logo OF nên càng bực hơn. Cụ chủ cũng sai và qua cmt của cụ cho thấy cụ nên xem lại cách đi đứng của cụ cho phải phép, lời lẽ của cụ rất hung hăng

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Cụ làm thế là còn nhẹ đấy,phải em sẽ chặn lại nói chuyện cho ra nhẽ

donfx

Xe buýt
Em 30H - 9699 được mua đi bán lại mấy lần. Em dự đây là chủ mới lại là lái mới nên... đi như vậy thôi.... Phải em, thì em tránh sang làn bên cho nhẹ nhàng cả đôi bên.........

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
E nói thật Cụ chủ đừng giận nhé, may cho Cụ là xe 30H-xxxx không phải là E đấy, vì nếu là E thì chắc có chuyện rồi vì E cũng sẽ đi đúng như ông 30H-xxxx.Lý do:
1. Đường PV-CG cho đi cả 2 làn (giữa và trong cùng), hàm cớ gì người ta đang đi trong cùng Cụ phải đẩy người ta ra để Cụ đi (người ta đang đi trong giới hạn cho phép 80-100)
4. Chỉ giúp hộ Cụ là PV-CG, Đại lộ Thăng long, Thăng long - Nội Bài đc chạy như vậy (vì có biển) và Em toàn chạy vậy cho xin vượt thoải mái, đôi khi chán quá cứ đường giữa ta chạy thì chẳng ai signal đẩy mình vào để đi lane giữa nữa, còn cao tốc Bắc ninh thì ko đc (nếu câu chuyện của Cụ sẩy ra trên cao tốc Bắc Ninh thì hành động của Cụ là chuẩn)

Em không phải cụ chủ,cụ làm quả chốt làm em sợ cụ rồi đấy 8-x

ndkhoivtv

Xe tăng

Cụ hung hăng tợn! Ừm, cũng may cho cụ... may cho cụ, nhắc lại là... may cho cụ... đấy!!!

Thang_i30

Xe hơi
đc gọi là đã dốt còn tỏ ra nguy hiểm đấy (tưởng người ta ngu nhưng hóa ra mình> Cụ nói câu này hay quá 8-}

superdrives

Xe điện
Kìa cụ nào lái Camry biển 30H-9699 vào nhận lỗi đi cụ ơi! Đi tốc độ thấp thì phải vào làn trong, nhường đường cho các phương tiện đi tốc độ cao hơn chứ cụ??? Cụ làm thế chẳng Fun tẹo nào!

giangcoi79

Xe điện
Chắc chu này lái mới nên mới đi lò dò thế cụ ạ nhưng kể cũng ức chế thật

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em cũng cảm thấy ức chế với kiểu đi làn ngoài cùng mà cứ ung dung.. nếu ung dung tại sao không đi vào làn giữa hoặc trong cùng?? Kiểu đi này theo em cực kỳ nghênh ngang và vô ý thức, bôi nhọ thanh danh của OF (với những ai mua logo OF cho nó oai). Đi chậm làm ơn đi bên phải đường và nhường đường cho xe khác đi, tham gia giao thông chứ có phải đường nhà mình đâu mà muốn đi thế nào thì đi... Nói thật em cực ghét mấy ông đi kiểu này..

hung303

Xe điện
19h tối qua (16/9) em từ quê ra đến đầu đường cao tốc theo hướng Cầu Giẽ - Pháp Vân gặp 1 xe Camry biển 30H-9699 có logo OF đi làn ngoài cùng với tốc độ túc tắc 60km/h đến 70km/h nhưng nhất định ko nhường đường cho ai vượt qua hết, các xe vượt phải hết, em xin vượt nháy đèn đến hơn 5km thì ko chịu nổi nữa mới vượt phải lên và em ép lại rồi đi chậm lại trước xe 30H - 9699 với tốc độ 20km/h khoảng mấy trăm mét để nhắc nhở.
Em có chụp lại ảnh bằng điện thoại nhưng ko rõ logo OF.

Em xử sự như thế có sai ko hả các cụ?
như thế quả thực ức chế thật!
nếu xin ko đc thì làn trong max là 80km/h cụ vào đó mà lứot cũng đc!

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Phải em thì em cũng làm như cụ! Ghét nhất mấy thằng xe tải đi lấn làn nhưng ko bao giờ nhường cả!
cụ ko đọc kỹ ? đây là chim ry chứ có phải xe tải đâu cụ ?
Làn sau cụ kiếm cái đèn pin siêu sáng...chú nào cố tình ko cho vượt thì chiếu thẳng đèn ở chế độ nháy nháy vào kính sau...bảo đảm nép vô ngay.....>:)
nhà e có cái đèn pin tích cả led nháy xanh đỏ như của xxx bển 8-x
Đây là con mồi đấy cụ ơi! Nó đã vào OF và thấy ghét anh em OF hay bắt bẻ nó nên nó cố tình mua lại con xe có Logo OF để làm mồi nhử, cho ae dễ sập bẫy.
Thật vậy thì xxx quá bẩn, ko còn j để bàn

chuyendt

Xe tải
Làn sau cụ kiếm cái đèn pin siêu sáng...chú nào cố tình ko cho vượt thì chiếu thẳng đèn ở chế độ nháy nháy vào kính sau...bảo đảm nép vô ngay.....>:)
Kụ mua ở đâu đấy, PM nhé, iem cũng tính làm 1 cái, xong chế nhấp nháy cho nó xôm

TanLM

Xe tải
Thưa cụ là cao tốc đoạn CG- PV làn trong cùng cho đi 80- 100, còn 60-100 là đoạn CG- Cao Bồ cụ ợ. Nguyên tắc khi vượt vẫn là vượt bên làn bên trái chiều đi, CAm đi như thế vừa sai luật, vừa không có văn hóa GT. Cụ chủ do ko giữ được bình tĩnh sau đoạn đường bám mít 5 km, và là 1 xe có logo OF nên càng bực hơn. Cụ chủ cũng sai và qua cmt của cụ cho thấy cụ nên xem lại cách đi đứng của cụ cho phải phép, lời lẽ của cụ rất hung hăng
Xin lỗi Cụ là về học luật đi nhé, cái nguyên tắc của Cụ chỉ áp dụng cho đường ko phân làn, còn cao tốc PV-CG xe con đc đi 2 lane thì ko có cái nguyên tắc đó đâu, vào ra 2 lane thoải mái miễn có signal
Cụ nói Cụ Cam đi sai luật thì em đến chịu ko biết sai ở điểm gì? đọc các comment của nhiều Cụ mới thấy tại sao xxx vẫn còn đất sống

trungnn

Xe tăng

Chắc cụ ko đọc kỹ rồi.
Em và cụ đấy đều đang đi trên làn quy định tối thiểu 80 và tối đa 100 mà cụ đấy cứ túc tắc 60-70km/h thì ai sai hả cụ.

Sent from my iPhone using Forum Runner