Đi xe không chính chủ chả việc quái gì phải sợ hết !!!

newmen

Xe tải
Em chỉ coi cái xe là phương tiện, nghĩa là phải chạy dc, ko chính chủ nhưng đố ông nào chặn xe mà lấy lại xe của em đấy, em táng cho vỡ a lô ngay, còn chính chủ hay ko thì ko quá quan trọng.
Nếu bác đứng trên cương vị nhà quản lý bác cũng sẽ làm vậy thôi, chỉ vì họ không làm đúng trình tự và đúng thời điểm mới vậy.
Em ví dụ đơn giản : Người quen của em bị xe khác gây tai nạn mà nó chạy mất thì em chỉ muốn tìm ngay ra thằng chủ xe nếu biết biển số xe của nó.
Hãy đứng trên quan điểm của bản thân và người quản lý, ai cũng sợ động đến quyền lợi cá nhân thì XH sẽ thành cái gì. Đôi điều xuy nghĩ
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/11/nen-hoan-phat-xe-khong-chinh-chu-6-thang-hay-1-nam/

minhvh64

Xe đạp
Bà con cứ yên tâm mà đi, cố gắng đừng để các chú xxx sờ tới! Nhưng các cụ ném đá ầm ầm nên chính phủ cũng đang nghĩ lại rồi, có thể mức phí chỉ còn 1% , lúc đó thì a em mình xung phong sang tên ngay!

Website
www.otofun.net
Nếu bác đứng trên cương vị nhà quản lý bác cũng sẽ làm vậy thôi, chỉ vì họ không làm đúng trình tự và đúng thời điểm mới vậy.
Em ví dụ đơn giản : Người quen của em bị xe khác gây tai nạn mà nó chạy mất thì em chỉ muốn tìm ngay ra thằng chủ xe nếu biết biển số xe của nó.
Hãy đứng trên quan điểm của bản thân và người quản lý, ai cũng sợ động đến quyền lợi cá nhân thì XH sẽ thành cái gì. Đôi điều Suy nghĩ
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/11/nen-hoan-phat-xe-khong-chinh-chu-6-thang-hay-1-nam/
Nếu đứng trên cương vị nhà quản lý thì mức phí sang tên phải là 0, sau đó thằng nào không chịu sang tên phạt gấp 100 lần bình thường thì mới đảm bảo không thằng nào lách hay cãi cụ ợ:).

Nếu cụ nói câu hãy đứng trên quan điểm của bản thân và người quản lý thì em xin hỏi ngược lại câu đấy với mấy cụ xxx mới đúng chứ ạ. Hãy đứng trên quan điểm của bản than và với tư cách của 1 nhà quản lý, ăn lương từ tiền của dân, sinh ra vì nhân dân ....khi ra chính sách hay "tuyên truyền cho chính sách":P

newmen

Xe tải
"chỉ vì họ không làm đúng trình tự và đúng thời điểm mới vậy" Bác chưa đọc kỹ câu này của em rồi. XXX cũng chỉ là làm công ăn lương cho nhân dân thôi bác à, cơ bản là người đứng đầu, người ra quyết định ấy.

Vie.ABC

Xe điện
Tận thu được ít thuế nhưng cản chở sinh hoạt của Dân ( ...không do Dân và vì Dân không lấy Dân làm gốc ... )...Thằng 71 buộc phải chết yểu ( cần phải kỷ luật ban dự thảo và trách nhiệm các bộ phận liên qoan )

lonely_heart

Xe tải
Tận thu được ít thuế nhưng cản chở sinh hoạt của Dân ( ...không do Dân và vì Dân không lấy Dân làm gốc ... )...Thằng 71 buộc phải chết yểu ( cần phải kỷ luật ban dự thảo và trách nhiệm các bộ phận liên qoan )
Ít thì ko ít đâu ah. Nếu nó làm mạnh thì nhiều đấy ah. Còn quy trách nhiệm thì never. Em ko tin là có chuyện đấy đâu. Cùng lắm lại thí tốt thôi.

Vie.ABC

Xe điện
Ít thì ko ít đâu ah. Nếu nó làm mạnh thì nhiều đấy ah. Còn quy trách nhiệm thì never. Em ko tin là có chuyện đấy đâu. Cùng lắm lại thí tốt thôi.
Lấy nguồn tận thu từ phí sang tên chuyển quyền sở hữu làm điểm mạnh để trình ký cho 71 ra đời ....Nhưng lại làm cho sinh hoạt của Dân bị đảo lộn , phức tạp ở chỗ phạt không chính chủ ( trên thực tế việc chứng minh chính chủ xxx chỉ chấp nhận bằng CHI PHÍ CƠ HỘI ...như vậy có áp dụng được không ? cái được và mất có cân bằng được không ? ) . Ra đường xxx bắt 10 cái xe 2 cái chính chủ cho qoa phạt 8 cái bỏ túi 5 nộp nhà nước 3 lấy chỉ tiêu ,như vậy tính sao ? ai khoán cho xxx mỗi ngày , mỗi tháng phải bắt bao nhiêu phạt bao nhiêu ?...

tenluatomahoc

Xe tăng
Không khóe nhờ vụ nghị định 71 này mà phí trước bạ giảm xuống 1%. Lúc đấy xe cũ thêm phần giá trị :))) Các cụ nhỉ

bmw6

Xe hơi
Em cũng đang hóng, không biết khi nào thì giảm thuế chước bạ xuống còn 1 vài %, đang muốn mua xe cũ mà phân vân quá

bmw6

Xe hơi
Ngoài việc giảm thuế trước bạ thì cũng nên giảm phí cấp biển đăng ký xe, phí đăng kiểm... sao cho hợp lý thì ai cũng đi sang tên đổi chủ cho ngon tội gì các cụ nhỉ

buivanthuan

Xe tải
Nếu mà như thế thì đợt tới lại thấy bà con nô nức sang tên đổi chủ. Đông lắm đây.

N-K

Xe máy
Hình như đang có đề nghị giảm thuế trước bạ xuống còn 1%. Được thế thì còn gì bằng!

DuyAnh8xHN

Xe hơi
Em cũng đang hóng, không biết khi nào thì giảm thuế chước bạ xuống còn 1 vài %, đang muốn mua xe cũ mà phân vân quá
ko giảm thì muôn đời có phạt thế phạt nữa cũng chả ai đi sang tên làm gì. 1 ví dụ đơn giản.
1 con sonata giá áp thuế niêm yết là 1 tỷ. chạy 3 năm rồi. giờ anh em mình mua lại. tính 80% x 1 ty x 12% nó ra khoảng gần trăm củ
vậy với múc phạt 6 tới 10 triệu có thể phạt từ 10 tới 18 lần. vậy thì cũng chả ai sang tên làm gì. 100 triệu đó dầu tư cái khác ra lãi cho việc phạt còn hơn :))
mà cả đời đi xe chắc gì bị bắt tới 20 lần (cho tới khi bán xe)
em tính từ ngày đi xe máy lúc 18 tuổi tới giờ + các lần đi ô tô vi phạm cũng chưa bị phạt tới 20 lần nên chả có ai dại mà bỏ tiền từng đó ra mà đi đổi chủ đâu.
còn về 1% hay ko thì em ko rõ. nhưng nghị định này có thể là chiêu mị dân.
nếu thuế hiện hành mà giảm mọi ng cũng ủng hộ nhưng chỉ là qua loa và quan trọng ko phải đại đã số dân biết mà tung hô cải cách.
nhưng với cái nghị định này. dân cả nước đang xôn xao nhà nước bắt đầu hạ thì ai cũng biết => nhà nước quá hiểu lòng dân :))

Chỉnh sửa cuối:

xe gom rac

Đi bộ
xe của em chủ đi định cư ở nước ngoài rồi mới toi chứ:-sschỉ viết cho mỗi tờ giao xe nhờ quản lý và cho sử dụng có xác nhận của ông phường. làm sao bây giờ

N-K

Xe máy
Cụ tính quá chuẩn!
ko giảm thì muôn đời có phạt thế phạt nữa cũng chả ai đi sang tên làm gì. 1 ví dụ đơn giản.
1 con sonata giá áp thuế niêm yết là 1 tỷ. chạy 3 năm rồi. giờ anh em mình mua lại. tính 80% x 1 ty x 12% nó ra khoảng gần trăm củ
vậy với múc phạt 6 tới 10 triệu có thể phạt từ 10 tới 18 lần. vậy thì cũng chả ai sang tên làm gì. 100 triệu đó dầu tư cái khác ra lãi cho việc phạt còn hơn :))
mà cả đời đi xe chắc gì bị bắt tới 20 lần (cho tới khi bán xe)
em tính từ ngày đi xe máy lúc 18 tuổi tới giờ + các lần đi ô tô vi phạm cũng chưa bị phạt tới 20 lần nên chả có ai dại mà bỏ tiền từng đó ra mà đi đổi chủ đâu.
còn về 1% hay ko thì em ko rõ. nhưng nghị định này có thể là chiêu mị dân.
nếu thuế hiện hành mà giảm mọi ng cũng ủng hộ nhưng chỉ là qua loa và quan trọng ko phải đại đã số dân biết mà tung hô cải cách.
nhưng với cái nghị định này. dân cả nước đang xôn xao nhà nước bắt đầu hạ thì ai cũng biết => nhà nước quá hiểu lòng dân :))

tenluatomahoc

Xe tăng
http://youtu.be/t0sJ8QVy6uY
Mỗi cụ copy 1 bản vào điện thoại. Thằng xxx nào hỏi xe chính chủ không thì bật lên cho nó xem. "Tôi đi mượn xe, tôi có mua bán xe quá 30 ngày đâu mà hỏi tôi"

Chỉnh sửa cuối:

dontung

Xe tải
tềnh hềnh nhà cháu cũng ko nói được là mượn xe vì lúc đi đăng kiểm lại để tên nhà cháu chứ đêk phải đồng chí chính chủ, tức là đăng kiểm và giấy phép lái xe tên nhà cháu còn đăng ký xe thì tên đồng chí kia, vậy nhà cháu nói kiểu gì ạh? vì mua xe của người quen nên cũng chưa làm UQCC, giờ nhà cháu đi làm UQCC rồi chìa ra cho XXX có ổn ko hả các cụ?