[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

Dragonfox

Xe đạp
Cảm ơn cụ đã tư vấn nhiệt tình. Em đang phân vân giữa ghi xám và đen. Em đã có 1 suit xanh navy và 1 suit casual sáng màu kiểu ý may tại Ngọc Lan. E thấy khá ok. Nhưng vì suit cưới nên e cũng muốn suy nghĩ kỹ hơn chút xem có thể khác đi không. Dáng người e hơi thấp và đậm người nên xin cụ tư vấn thêm.

E muốn đổi chỗ may nên đang muốn thử ở Carlo Phạm. Cụ cho e hỏi giá may tại Carlo Phạm với ạ!
Ở đấy may dáng đẹp, nhưng nhanh sứt chỉ, cụ nhớ nhắc người ta để ý kỹ. Quần thì thường may hơi rộng. Cụ đến may thì nhớ tự mang giày vì giày thử ở đấy gót khá cao. Giá thì em k nhớ rõ chắc tầm 5 6 triệu 1 bộ tính cả vải.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cảm ơn cụ đã tư vấn nhiệt tình. Em đang phân vân giữa ghi xám và đen. Em đã có 1 suit xanh navy và 1 suit casual sáng màu kiểu ý may tại Ngọc Lan. E thấy khá ok. Nhưng vì suit cưới nên e cũng muốn suy nghĩ kỹ hơn chút xem có thể khác đi không. Dáng người e hơi thấp và đậm người nên xin cụ tư vấn thêm.

E muốn đổi chỗ may nên đang muốn thử ở Carlo Phạm. Cụ cho e hỏi giá may tại Carlo Phạm với ạ!
Carlo Phạm là nơi làm hàng kỹ của Ngọc Lan, kỹ thuật ở đây cao hơn và đắt hơn, cụ mang vải cao cấp đến thì cũng phải 5tr công may cho bộ một áo 2 quần.
Cụ có thể xem các loại vải kẻ sọc sẽ giúp cụ nhìn trông gọn hơn, cụ lấy sọc trung bình thôi, kẻ rõ, có thể chọn các sọc kiểu : vải xanh sọc xanh hoặc kẻ Herring born. Các tông xanh sẽ an toàn hơn và thoáng mắt hơn giúp cụ không ngại về khoản đậm người.

Hoặc cũng màu xanh nhưng cụ chọn các họa tiết như Birdeyes, dogtouch, nailhead màu xanh khi lên bộ cũng rất an toàn

Chỉnh sửa cuối:

giampaolo9999

Xe tải
CHỐT LẠI LÀ MAY VEST Ở ĐÂU ĐẸP VẬY CÁC CỤ ƠI
E ĐỌC HẾT CÁC TRANG MÀ KHÔNG BIẾT MAY Ở ĐÂU :((
Trước mình đã 01 lần may đo 01 bộ vest ở Bác Văn Hùng - Ngõ Thọ Xương + 01 quần âu ( giá 700 k /quần )

phải nói là cực kì ưng ý

cả về chất lượng lẫn thái độ phục vụ ân cần của bác Hùng và con gái bác

còn về giá thì có khi rẻ hơn cả đồ may sẵn

e may quần ở Duy Nguyễn 139 Nghi Tàm cảm thấy khá oke, chân ngắn m*ng to mặc lên quần vẫn khá đứng dáng, áo suit thì cảm giác hợp với kiểu dáng của ng lưng hơi gù, may phát ăn luôn, còn ng lưng thẳng thì hay bị thừa bùng chỗ lưng toàn phải sửa lại.
Giá cả thì chấp nhận được, may đo cả vải công giá từ 1m6/1 bộ suit

bookboy911

Xe đạp
đã là suit thì gần như là ko may sẵn thì phải

bookboy911

Xe đạp
Trước mình đã 01 lần may đo 01 bộ vest ở Bác Văn Hùng - Ngõ Thọ Xương + 01 quần âu ( giá 700 k /quần )

phải nói là cực kì ưng ý

Giá tiền công khoảng bao nhiêu bộ 3 mảnh bạn nhỉ??

giampaolo9999

Xe tải
Giá tiền công khoảng bao nhiêu bộ 3 mảnh bạn nhỉ??
Hồi tôi may cũng lâu rồi - chỉ nhớ năm 2017 may riêng 01 quần âu = 700k rất ưng ý

Có gì bác đến trực tiếp đấy hỏi sẽ có giá updated nhất nhé

kamikaze1281

Xe điện
Các cụ đã chuẩn bị may vest chưa ạ. Em sợ muộn quá thì nó vừa đắt mà nhà may lại làm ẩu cho các cụ :D

mezo

Xe tải
Bác kamikaze có cửa hàng ko hôm nào e lên mua ,hôm trước vừa mua 4 bộ ở Phùng Khắc Khoan .
Em may ở Gia Minh thấy khá ok ,công hơi cao 4000k/ bộ

CR-Vic

Xe container
Vải may comple của bác nom đẹp nhỉ! Em cũng quan tâm đến đồ may đo nên chắc chắn sẽ tham khảo vải của bác :D

PS: nhân tiện bác tổng hợp vài nhà may có uy tín và một vài chỗ sửa comple thì tốt quá! cám ơn bác!

Các cụ đã chuẩn bị may vest chưa ạ. Em sợ muộn quá thì nó vừa đắt mà nhà may lại làm ẩu cho các cụ :D

Tay lái

Xe hơi
Em đang định may 1 bộ, nhờ các cụ tư vấn may chỗ nào đẹp.

kamikaze1281

Xe điện
Bác kamikaze có cửa hàng ko hôm nào e lên mua ,hôm trước vừa mua 4 bộ ở Phùng Khắc Khoan .
Em may ở Gia Minh thấy khá ok ,công hơi cao 4000k/ bộ
Văn phòng và showroom của em ở dưới 28A Lê Trọng Tấn Hà Đông ạ. Cụ qua gọi trước cho em theo số dưới chữ ký, bây giờ vào mùa lên em cũng đi lại nhiều, khá bận.

CR-Vic

Xe container
Em đang đặt một bộ ở Tailort Bespoke Xuân Diệu giá 14 triệu VNĐ mà sau hai lần thử thấy có vẻ không được đẹp và ưng ý cho lắm. Đang đợi họ sửa lại xem thế nào. Nói đùa giá 20 triệu quay đầu thì em mua luôn hàng may sẵn của Kenzo hay Armani mặc đẹp luôn. Nói chung mấy cái món đồ may đo này khá là tốn kém không cần thiết :D

kamikaze1281

Xe điện
Vải may comple của bác nom đẹp nhỉ! Em cũng quan tâm đến đồ may đo nên chắc chắn sẽ tham khảo vải của bác :D

PS: nhân tiện bác tổng hợp vài nhà may có uy tín và một vài chỗ sửa comple thì tốt quá! cám ơn bác!
Em ngại lắm, các cụ lại bảo quảng cáo, báo mod cũng mệt mà cái này lại theo vấn đề về kỹ thuật, cách làm của từng nhà, có cụ thì ok, có cụ khó tính vẫn không hài lòng, đến khổ :D.
Còn tiêu chí mặc được thì em thấy nhiều nhà may đáp ứng được.

gaudad

Đi bộ

phải nói là cực kì ưng ý

Em là fan bác Hùng đây. May của bác ý 1 bộ vest và vài cái quần rồi. Với em là đẹp vì em béo lùn. Được ông cụ em giới thiệu bác ý toàn may cho Đại sứ gì đó. Nhưng mà dạo này tập gyms nên người em ngon nghẻ rồi. Giờ muốn may chỗ nào nhìn lịch lãm, đàn ông tí. Đang phân vân ko biết có nên quay lại may của bác ý nữa không.

gaudad

Đi bộ
Em ngại lắm, các cụ lại bảo quảng cáo, báo mod cũng mệt mà cái này lại theo vấn đề về kỹ thuật, cách làm của từng nhà, có cụ thì ok, có cụ khó tính vẫn không hài lòng, đến khổ :D.
Còn tiêu chí mặc được thì em thấy nhiều nhà may đáp ứng được.
Cụ cho xin mấy nhà may lấy vải cụ đi ạ. Em thì nghĩ tay nghề nhiều bác cũng cao xêm xêm. Lên bộ là nó ăn nhau ở vải xịn hay đểu.