[Funland] Điều hoà Daikin 18k BTU này bị lỗi gì ạh???

Doinhucaitoi

Xe buýt
6 năm rồi thì đừng thay nữa cụ ạ, cụ bảo thằng cháu nào đó phụ điện lạnh tháo hộ cái mảng ấy ra (nhớ dặn nó chụp lại kẻo sau đó ko nhớ lại lắp lộn ;)) ) sau đó mang ra chỗ gì ở đường Hoàng Hoa Thám hay đường gì trên phố cổ họ sửa lại cho, lâu quá em quên mất địa chỉ, mất tối đa 300k thôi, rồi về lắp vào.
Cụ đừng tốn 3 triệu rưỡi để rồi vài hôm lại phải cầu cứu mấy anh thợ ĐH.
Cụ nói chuẩn. E cũng nghe nói ở HN sửa bo mạch chỉ có 2 nơi như cụ nêu đấy ỗ. Nhưng quan trọng là bắt bệnh và tháo lắp.

manhcsic

Xe tăng
Chào các cụ. Tình hình là nhà e có cái điều hoà ở phòng khách hiệu Daikin. E ko hiểu bệnh của cái điều hoà Daikin Inverter 18k BTU nhà e nó là bị bệnh gì hay lỗi cái gì nữa ạh mà mấy thợ sửa điều hoà đến rồi mà ko hiểu sửa thế nào vẫn ko hết triệt để. Cụ thể là bật lên thì cục nóng bên ngoài có cái quạt gió ko quay, quạt gió ko quay đồng nghĩa là ko thể mát đc. Lại phải lấy cái đũa chọc chọc khều khều kiểu như phải mồi để nó quay đc thì mới mát đc, đến nhục và bực. Bây h thì tháo hẳn cả cái lồng bảo vệ ra rồi, e lấy tay quay quạt mà chả xi nhê gì cả. E ko hiểu nó bị bệnh gì hay cần phải thay sửa cái gì nữa mong các cụ phán bệnh và tư vấn thợ sửa giúp e ạh. Cảm ơn các cụ nhiều!
Do cái điều hoà bị bệnh ngu (Chênh lệch nhiệt độ ngoài trời, trong nhà lớn) là nó ngừng hoạt động.

forwin

Xe buýt
Nhà em cũng đang hỏng cái Daikin. Giờ cứ tự bật tự tắt. Chẳng biết lý do gì.
Gọi thợ mấy hôm mà chả ma nào đến :(
Có lẽ bị chập công tắc On/off. Cụ biết thì tự mở tháo bo mạch và dùng mỏ hàn tháo, nếu ko gọi thợ chắc 200k.

fundraiser

Xe container
Nhà cụ giống nhà em. Con daikin inverter để 25 độ gió nấc 2 mới mát vừa. Quạt gió cục lạnh thì ồn. Con samsung cổ lỗ sỹ thì êm ru, để 27 độ lạnh sun. Em thấy Daikin kém thật.
Daikin chất lượng như Linz thật. Đợt nóng này mới thấy nó rởm rít thế nào. Em mới lắp tạm 2 phòng thấy yếu như điều hòa đểu. Còn 2 phòng nữa sẽ lắp loại khác. Đang cân nhắc lắp Mítubishi không biết có khả thi hơn ko

hnilqhuy

Xe tăng
nhà e có 3 cái daikin thì 1 cái dở chứng, đầu tiên hỏng main, sau thì hỏng cục điều khiển gas, thay xong giờ lại lỗi F3, thợ của hãng đi lại mấy lần chưa xong. 2 con còn lại thì ok

trong khi còn 2 con Mitsubishi máy cơ gas r22 cũ dùng từ 2004 đến nay thì trâu chó mát lạnh chả hỏng gì bao giờ

5599

Xe buýt
Nhà em cũng bị nhưng khác của cụ.
Bình thường bật lên vẫn mát, rất ổn. Nhưng khi chạy lâu khoảng trên 10-12h liên tục, ngoài trời nhiệt độ cao thì chỉ còn mỗi gió mà không có hơi lạnh.
Để khắc phục thì cứ tắt đi khoảng 1-2h và bật lại thì lại mát bình thường.
Cũng chưa hiểu nguyên nhân là gì.

Crusaderland

Xe điện
Lỗi F3 của Daikin hầu hết là do hết gas chứ nhỉ.

tungbeo

Xe tăng
ĐH cụ còn bảo hành ko? Nếu ko còn thì cụ gọi bảo hành làm gì cụ ơi, tìm thợ chuẩn sửa đảm bảo, chứ thay mất mớ tiền rồi 3 bữa lại trục trặc thì cực lắm.
Hic. Nếu có thể cụ phán bệnh giúp e xem là nó còn bị lỗi gì nữa với và cần phải sửa gì nữa. Như hqua e cũng nói trên này là thợ bên Daikin đến phán bệnh là lỗi bo mạch cục nóng, thay mới giá 2950k và tiền công là 550k nữa (đấy là chưa kể tiền đến khám để phán ra bệnh là 275k). E đã cho thay hẳn bo mạch mới. Vậy mà thợ loay hoay lắp sửa gần cả buổi hqua cũng xong và bật buổi tối thì mát lạnh. Đến trưa nay e về thì lại như mọi khi quạt cục nóng lại ko quay và chỉ ra gió mát bình tg. E cũng đến chịu là ko biết bị lỗi gì nữa, bực mình quá cụ ạh :((

Miền Trung 38.43

Xe điện
Hic. Nếu có thể cụ phán bệnh giúp e xem là nó còn bị lỗi gì nữa với và cần phải sửa gì nữa. Như hqua e cũng nói trên này là thợ bên Daikin đến phán bệnh là lỗi bo mạch cục nóng, thay mới giá 2950k và tiền công là 550k nữa (đấy là chưa kể tiền đến khám để phán ra bệnh là 275k). E đã cho thay hẳn bo mạch mới. Vậy mà thợ loay hoay lắp sửa gần cả buổi hqua cũng xong và bật buổi tối thì mát lạnh. Đến trưa nay e về thì lại như mọi khi quạt cục nóng lại ko quay và chỉ ra gió mát bình tg. E cũng đến chịu là ko biết bị lỗi gì nữa, bực mình quá cụ ạh :((
Em đã dặn cụ rồi, biết ngay mất tiền oan vẫn vậy mà, xót ghê. Giờ em bận làm, tối về lội còm lại thớt cụ sau.

thichduthu28

[Tịch thu bằng lái]
Chắc là thay cái mới thôi

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ đã thay bo dàn nóng mà vẫn bị tình trạng cũ thì có thể lỗi ko hẳn trên bo điều khiển,cụ kiểm tra xem máy có báo lỗi gì ko,cụ hướng điều khiển về mặt lạnh và nhấn giữ nút cancel khoảng 5 giây,màn hình sẽ hiển thị mã "00".Cụ nhả phím cancel và tiếp tục nhấn để chuyển qua các mã lỗi,khi nào trên mặt lạnh và điều khiển có tiếng bíp đai thì dừng lại,mã lỗi nếu có sẽ hiển thị trên màn hình,cụ đọc xem là mã gì ạ.

tungbeo

Xe tăng
Cụ đã thay bo dàn nóng mà vẫn bị tình trạng cũ thì có thể lỗi ko hẳn trên bo điều khiển,cụ kiểm tra xem máy có báo lỗi gì ko,cụ hướng điều khiển về mặt lạnh và nhấn giữ nút cancel khoảng 5 giây,màn hình sẽ hiển thị mã "00".Cụ nhả phím cancel và tiếp tục nhấn để chuyển qua các mã lỗi,khi nào trên mặt lạnh và điều khiển có tiếng bíp đai thì dừng lại,mã lỗi nếu có sẽ hiển thị trên màn hình,cụ đọc xem là mã gì ạ.
Cảm ơn cụ nhiều nhé, để trưa e đi làm về thử lại xem sao. Cái đh này mấy thợ đến rồi mà ko ăn thua, chán quá :((

QXPro

Xe tải
Daikin thì chúa hay hỏng bo mạch rồi, thợ kêu suốt.

nguyenduy123

Xe đạp
E hỏi luôn vơi. E có cái điều hoà inverter này nó bị rò điện cục nóng. Mà search trên mạng thấy bảo bình thường có thật ko? Với cả điều hoà này sao chạy hơi yếu cứ phải bật 25 độ, quạt 2 nấc. Trước em có con mitsubishi bật 27 độ đã lạnh toát lên rồi. Sao dòng daikin inverter yếu thế. Cả 2 con đều vậy. Hay do rò điện nhỉ
Máy cụ thiếu gas nên kém lạnh ..
Còn inver thì thằng nào cũng rò.. nối đất là xong

tungbeo

Xe tăng
Tóm váy lại thợ chuẩn đoán là hỏng motor quạt cục nóng. Thay vào ok r ạh

LVP2021

Xe máy
Các cụ dùng rồi cho em hỏi daikin Thái có tốt hơn daikin Việt Nam ko ạ? Em định mua của Việt Nam cho rẻ.

divangcuoctinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ dùng rồi cho em hỏi daikin Thái có tốt hơn daikin Việt Nam ko ạ? Em định mua của Việt Nam cho rẻ.

Daikin Thái đây cụ.
Em mua 9/2019 20tr.
Trưa nay tự động tắt, chớp đèn.
Ktra báo lỗi như trên điều khiển, alo thử 2 cụ thì đều nói bo mạch chứ chưa có tài liệu liên quan nào là đúng bệnh 😬

Đọc bài cụ chủ thớt gọi thợ hãng 3,5tr xong lại vẫn đâu vào đấy mà mông lung quá ạ haizz