Độ Kia Forte

KMN2010

Xe tăng
Em đang tính order 1 em turbocharger về cho em Kia Forte 1.6 giờ vấn đề chính là em cần người work lại ECU cho em. Ko biết cụ nào chơi đc món này ko ah

deplao89

Xe buýt
ở VN 0 có shop nào làm Dyno tune ==> đành chịu bác ạ.

phamthanhcong

Xe hơi
vãi hàng với ông này,cho vay ít tiền với >:D<:-w

xe_rac

Xe buýt
Cho tới giờ thì giấc mơ chỉ là giấc mơ - ca sĩ : Hồ Ngọc Hà.Tốt nhất bác nên mua 1 xe có sẵn turbo rồi up lên cũng được :D

lexus_bk

Xe điện
làm lại ECU chính xác là làm lại cái gì hả bác? ReProgram?

Sid

Xe tăng
nỗi buồn hoa phượng của cả xe máy lẫn oto ngoài Bắc cũng như Vn. xe máy ở trong nam có dyno rồi, mỗi oto chưa có thôi.

interceptor

Xe điện
He he! Cụ đưa ra câu hỏi mà em đã trả lời giúp cho cụ rồi mà: Tạm xuất tái nhập xe cụ sang "địa phương" gần nhất có Dynoshop và phần mềm! ^_^
Có khi chi phí cho việc này bằng nhiều lần giá cái đám Turbocharge của cụ! :D

Sid

Xe tăng
He he! Cụ đưa ra câu hỏi mà em đã trả lời giúp cho cụ rồi mà: Tạm xuất tái nhập xe cụ sang "địa phương" gần nhất có Dynoshop và phần mềm! ^_^
Có khi chi phí cho việc này bằng nhiều lần giá cái đám Turbocharge của cụ! :D
có cách ngon hơn đó là độ theo bài bản theo đúng stage của bọn nó, sau đó tìm gaâ uy tín nào đó remap lại đúng theo stage mà mình độ. và thay vào gửi xe thì mình tháo ecu gửi đảm bảo cho nó, cung cấp thông tin về nhiệt độ, độ ẩm môi trường mình chạy xe để chúng nó remap cho minh. cách này được 90% rồi... đỉnh cao độ là đó, vì có người làm rồi nên mình chém tí

interceptor

Xe điện
Bọn em thì email cái ROM cho nó, chuyển tiền, rồi bọn nó gửi lại ROM đã upgrage qua mail cho mình, mình chỉ cần copy paste! He he! Độ thế đỉnh cao hơn là gửi ECU! ^_^
Túm lại thì ... vẫn cứ là chắp vá! Chán! Cụ nào có nhiều xiền mở cái Dynoshop đê, kể cả ở HCMC em cũng cố mang xe vào Tune!

Sid

Xe tăng
Bọn em thì email cái ROM cho nó, chuyển tiền, rồi bọn nó gửi lại ROM đã upgrage qua mail cho mình, mình chỉ cần copy paste! He he! Độ thế đỉnh cao hơn là gửi ECU! ^_^
Túm lại thì ... vẫn cứ là chắp vá! Chán! Cụ nào có nhiều xiền mở cái Dynoshop đê, kể cả ở HCMC em cũng cố mang xe vào Tune!
mình cũng đã thử cách này nhưng toạch khi up load do sơ xuất trong khâu chọn veéion sai về đời máy. phải đi flash lại. cậu dùng chương trình nào để flash thế? nếu cá nhân thì anh em giao lưu học hỏi kinh nghiệm với. nếu là gaâ thì cho địa chỉ với. thanh củi

interceptor

Xe điện
Dùng 1 thiết bị tên là Tactrix, cắm vào cổng OBD II của xe, dùng phần mềm đi kèm copy ra laptop, send ROM qua email cho bọn RPW (chuyên reflash cho Mitsubishi và Subaru) và chuyển tiền qua TK, sau đó chờ bọn nó xào xáo cái ROM của mình độ khoảng 2, 3 tuần rồi nó gửi lại qua email cho mình ROM mới. Mình lại dùng Lappy để Upload qua cổng OBD II trở vào. Nghe dân tình Tây Tàu đồn là rất ổn, tăng được tầm gần chục HP và dăm bảy TQ
Đấy là lý thuyết thế, còn thực tế thì bọn em đang tìm mua cái Tactrix Open để Reflash. (Đang định nhờ cụ Dép Lào mua ở Mẽo giúp đấy ạ)
Quan trọng là bọn RPW nó đã nghiên cứu và viết phần mềm reflash chuyên cho Mitsu nên mới thực hiện được, còn các xe khác thì khoai phết!

KMN2010

Xe tăng
có cách ngon hơn đó là độ theo bài bản theo đúng stage của bọn nó, sau đó tìm gaâ uy tín nào đó remap lại đúng theo stage mà mình độ. và thay vào gửi xe thì mình tháo ecu gửi đảm bảo cho nó, cung cấp thông tin về nhiệt độ, độ ẩm môi trường mình chạy xe để chúng nó remap cho minh. cách này được 90% rồi... đỉnh cao độ là đó, vì có người làm rồi nên mình chém tí

Mình đang tính cách này, hiện thấy bên Sing có hội Forte và cũng độ rồi. Mình đang nghiên cứu rồi qua đó làm 1 bộ và cầm theo ECU để chúng nó làm

xe_rac

Xe buýt
Thán phục các cụ

Nhiều cụ chỉ mỗi cắm connector vào cổng OBD cũng sợ "ảnh hưởng" đến xe. Còn các cụ thì flash cả ECU 8-x

Em mách đăng kiểm nhé :))
Có gì mà phục cụ ;;) cái lao đã phi đi rồi khó mà dừng lại lắm, lỡ bước chân vào con đường này cũng tại cụ deplao89 chứ ai L-) em là cái thằng tính nhanh chán mà sao dây vô cái món này mãi đêk chán tốn bao tiền =)) mà được cái nó phê

deplao89

Xe buýt
oạch sao ai cũng đổ tội cho em thế này.
cụ rúc vào xó xỉnh nhà em để nghiện mất món hàng cấm này thì 0 phải lỗi em nhé hahahaa

KMN2010

Xe tăng
Thán phục các cụ

Nhiều cụ chỉ mỗi cắm connector vào cổng OBD cũng sợ "ảnh hưởng" đến xe. Còn các cụ thì flash cả ECU 8-x

Em mách đăng kiểm nhé :))
Cụ nói rõ nguyên lý làm việc giúp em đc ko? E thì chẳng sợ ảnh hưởng gì đến xe chỉ mong muốn có thêm tý mã lực chạy cho sướng