[CCCĐ] Độc hành xe máy xuyên Việt

emnhaqueday

Xe hơi
Nểu phục mợ quá. Chúc mợ thượng lộ bình an. Nhà cháu lót dép hóng chuyến đi của mợ.

hoangdang2002

Xe tăng
Phục sát đất mợ, nhà em lên kế hoạch xuyên việt mãi mà chưa thực hiện được! Công việc, học hành con cái.....

mizuyama77

Xe buýt
NGÀY 1: HÀ NỘI - HÀ NAM - NINH BÌNH - THANH HÓA - VINH.
Nhà em ở cuối dốc Minh Khai nên google map chỉ đi theo đê Nguyễn Khoái.

Em lò dò mất hơn tiếng (8h30) mới ra đến ngã 3 đèn xanh đỏ ngay trước Ga Thường Tín để vào QL1A. Đến đây em bực mình tắt luôn google map, vừa đi vừa hỏi đường còn nhanh hơn. Thú thật là chuyến đi này với em khá là liều vì từ xưa đến nay em hầu như chưa đi xe máy ra ngoại tỉnh bao giờ (tất nhiên trừ hồi đi Pleiku và Miền Tây), vì em tay lái yếu, không thạo đường sá và tất nhiên cũng không thạo luật nốt.

Thế mà Mợ ko lên lôi kéo, e mà biết là e cg đu theo đấy. E thì chạy xe 2 bánh đg dài quen rồi, chưa đi về phía Nam thôi. Chúc Mợ thượng lộ bình an, trên đường gặp nhiều bạn tốt!

formen

Xe lăn
mợ đi dim 1 mình xuyên việt, tuyệt vời, chúc mợ bình an. em theo dõi thớtthường xuyên

formen

Xe lăn
Đi vào thì còn tâm trạng phấn khởi, sợ đi ra mới mệt ...
bán xe dim, nhảy máy bay ra cụ ợ, đây là điểm mạnh của dim với way khi phượt mà các lão làng đã truyền lại. xe to chỉ hoành thôi, nhưng khó bỏ :D

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em chấm thớt, ủng hộ mợ chủ

ngocquybk

Xe điện
Mợ phi kinh quá, đi từ từ mà ngắm cảnh :D, lâu quá em k đi 2 bánh xa ngày trước thời sv cuốc Hà nội - Quảng Ninh - Thái Bình suốt, bây giờ k có thời gian chạy. Chúc mợ chuyến đi vui vẻ

ZHZ

OFer Xuất sắc
Nể và phục Mợ nhất khoản "cái gì cũng ko biết và chưa bao giờ" mà đã checkin ở Vinh rồi.
E 40t rồi giờ cũng ước đc 1 lần dám nghĩ dám làm xuyên Việt xe máy như Mợ mà cứ tự nghĩ ra quá nhiều lý do để rồi chùn chân và ngồi cafe cmt bài Mợ. Chúc Mợ chuyến đi an toàn và sớm tìm được bạn đồng hành đúng nghĩa.

Ps: buồn buồn e đã từng chạy 1 mạch đến Hạ Long ngồi cafe ngắm biển xong quay đầu về trong ngày.
Tuần rồi chán chán định Mộc Châu cafe mà chả hiểu sao để chuông 7h mà dậy xong lại chùn chân.
Mợ fan casio giống e à😁

Bạn đồng hành của e là Yamaha yb125sp. Mợ tham khảo nhé. Chị em đi dòng này nhẹ ngàng cả phố lẫn phượt
Đồng hồ em không yêu thích cụ thể hãng nào, em cứ sưu tầm cái nào độc độc, lạ lạ, không đụng hàng là em thích. Cái Baby-G màu hồng này là em mua ở Malay cho con gái mà nó chê trẻ con, không thèm dùng 😆, nên đi du lịch em hay đeo.
Bạn đồng hành ở nhà của em là xe Lead. Chiếc dream này là em đi mượn, nếu mà không có nó thì chuyến đi này của em chưa chắc đã thực hiện được.
Nếu nghĩ đi xuyên Việt là chuyến đi phượt dài ngày thì đúng là rất ngại và nghe cũng to tát hoành tráng quá. Chuyến đi này em chỉ nghĩ xách xe ra khỏi nhà chạy loanh quanh mấy phố xa xa thôi, nghĩ thế mới lên đường được đấy ạ 😚😚😚

ZHZ

OFer Xuất sắc
Mợ phi kinh quá, đi từ từ mà ngắm cảnh :D, lâu quá em k đi 2 bánh xa ngày trước thời sv cuốc Hà nội - Quảng Ninh - Thái Bình suốt, bây giờ k có thời gian chạy. Chúc mợ chuyến đi vui vẻ
Em có xác định ngắm cảnh đấy. Mà vì chặng HN - Nghệ An chán chết, chả có gì ngắm đấy chứ 😁

ZHZ

OFer Xuất sắc
bán xe dim, nhảy máy bay ra cụ ợ, đây là điểm mạnh của dim với way khi phượt mà các lão làng đã truyền lại. xe to chỉ hoành thôi, nhưng khó bỏ :D
Đúng dấy ạ! Em đang tính lúc ra nếu mệt thì gửi xe tàu hỏa còn mình bay ra. Trường hợp không mệt thì em sẽ phi xe máy lên Kon Tum chơi!

ZHZ

OFer Xuất sắc
Phục sát đất mợ, nhà em lên kế hoạch xuyên việt mãi mà chưa thực hiện được! Công việc, học hành con cái.....
Vâng, việc học hành của con cái là mối lo chung của mọi phụ huynh. Nhưng bọn trẻ học 12 năm phổ thông rồi 4 năm ĐH, mình cứ theo suốt thì biết đến bao giờ.
Hy vọng bác sớm thu xếp được thời gian làm một chuyến ạ, kẻo tuổi già nó sồng sộc đến thì phí 😁.
PS: con em năm nay vào ĐH nè, nó giục em đi chơi vì ở nhà toàn phá quấy, nó không học được 😂

ZHZ

OFer Xuất sắc
Thế mà Mợ ko lên lôi kéo, e mà biết là e cg đu theo đấy. E thì chạy xe 2 bánh đg dài quen rồi, chưa đi về phía Nam thôi. Chúc Mợ thượng lộ bình an, trên đường gặp nhiều bạn tốt!
Em cám ơn cụ!

ZHZ

OFer Xuất sắc
Mợ chạy đến Đà Nẵng thì nhắn em, cho phép em mời cafe nhé. Em gửi sdt vào tin nhắn riêng cho Mợ.
Chúc chuyến đi của Mợ suôn sẻ, và nhiều thú vị!
Em đã nhận được sms của cụ. Lần đi này em hoàn toàn không lên lịch trình mà là cứ xách xe lên và đi thôi nên chưa biết tới ĐN thì sẽ ntn. Nhưng mà em rất cảm động vì sự quan tâm và đồng hành của cụ, em cám ơn thịnh tình của cụ nhiều lắm!

ZHZ

OFer Xuất sắc
NGÀY 2 (18/3/2022): NGHỆ AN (VINH)- HÀ TĨNH - QUẢNG BÌNH (ĐỒNG HỚI) 199km.
Sáng nay Vinh mưa nhẹ. Em không định khởi hành sớm vì nghĩ lộ trình hôm nay chỉ 200km, đi lò dò thì kiểu gì cũng tới kịp Đồng Hới trước khi trời tối nên không lo.

Chỉnh sửa cuối: